Kia Carens

tu nhi

Xe đạp
Em thì cũng không giàu ,không nghèo.Nhu cầu mua xe chủ yếu cuối tuần đi chơi,em không thích thuê xe hay đi taxi.Trình độ thì mới lấy bằng lái xong,chưa dám chạy ra đường.Em định mua một chiếc Carens 1.6 vì thấy nó không quá đắt ,nhu cầu không đi nhiều (nhưng thích lâu lâu đi chơi xa) ,nếu lái một mình thì không quá to như Innova,khi cần thiếc thì cũng đi được 7 người.Em không cần một chiếc xe hào nhoáng,cũng không có ý định đổi xe sau này,chỉ cần nó đưng có hư hỏng vặt gây phiền phức cho mình.Không biết lựa chọn có đúng không?Xin các bác cho em xin ý kiến .Xin chân thành cám ơn

trungvna

Xe tải
cụ cứ lấy con AT mà chạy cho nó nhàn, xe ko bé hơn innova bao nhiêu đâu, chỉ thấp hơn thôi cụ ah.

Orient Sea

Xe điện
Bề ngang Carens rộng hơn Inn 5 cm, chỉ ngắn hơn 3,5 cm và thấp hơn 2,5 cm nên nội thất rộng rãi. Tuy nhiên thiết kế bên ngoài trông gọn gàng nhỏ xinh thế thôi. Nhà em chưa lái thử bản 1.6 nhưng suy từ bản 2.0 nghĩ rằng nó rất xứng đáng với tầm tiền nhà anh Hải công bố. Cụ múc được đấy. Cẩn thận hơn thì cụ thử gọi cụ xecon_kia xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

tu nhi

Xe đạp
Bạn bè khuyên nên đi số tay,vì đi at sẽ mau chán,và đi mt an toàn hơn,em nghe vậy cũng thích vì dù sao cũng đỡ được ít tiền.xe innova nếu mình đi một mình thì giống như chạy taxi,đi carens có vẻ lịch sự hơn.em không biết carens có hay hư vặt không.Em cám ơn

Orient Sea

Xe điện
Không đâu, cụ cứ yên tâm đi.

fadco

Xe container
Cụ mua thì mua số tự động mà đi, đi 1.6 hơi ỳ vì xác xe nặng hơn 1t6, đi số tự động cho nhàn cụ ah

Carens_SX

Xe buýt
- Em khuyên cụ nên chạy AT, AT cũng có chế độ sport nên cụ có thể chạy như số sàn (mỗi tội không có chân côn thôi).
- Carens tương đối lành, cụ cứ chạy Carens đi rồi sẽ thay đổi quan niệm chạy Toy kinh tế vì phụ tùng rẻ, phụ tùng của Kia còn rẻ hơn cơ cụ ạ......

kriss

Xe buýt
Bạn bè khuyên nên đi số tay,vì đi at sẽ mau chán,và đi mt an toàn hơn,em nghe vậy cũng thích vì dù sao cũng đỡ được ít tiền.xe innova nếu mình đi một mình thì giống như chạy taxi,đi carens có vẻ lịch sự hơn.em không biết carens có hay hư vặt không.Em cám ơn
Bạn bè cụ sao lại khuyên ngược thế! Số AT bền và an toàn hơn số MT, khi xe cụ lên dốc cao thì không bao giờ tắt máy, băng qua đường tàu cũng đỡ khổ, thứ nữa, xe gia đình thì cứ AT mà đi, cụ chỉ tập trung vào lái thui. Cụ cứ mua xe, lái 1 lúc là quen cảm giác chân ga chân phanh ngay, ai cũng thế cụ ah, chưa lái nên sợ, lái rồi lại thích! Chúc cụ sớm mua xe

duongtm

Xe tăng
Innova hơn Carens mỗi cái logo thôi, nếu bác muốn lái cái logo thì xin mời.

Em lấy cái Carens 2 năm rồi, chẳng lo nghĩ giè, đổ xăng là chạy. Thời buổi này mà có ông còn khuyên lấy số sàn thì lạ nhể, chắc bác ấy không đủ tiền lấy xe AT chăng???

Cụ mua thì mua số tự động mà đi, đi 1.6 hơi ỳ vì xác xe nặng hơn 1t6, đi số tự động cho nhàn cụ ah
Bản 1.6 hình như không có bản AT hay sao mà bác???

Chỉnh sửa cuối:

tqppmpc

Xe buýt
Bạn bè cụ sao lại khuyên ngược thế! Số AT bền và an toàn hơn số MT, khi xe cụ lên dốc cao thì không bao giờ tắt máy, băng qua đường tàu cũng đỡ khổ, thứ nữa, xe gia đình thì cứ AT mà đi, cụ chỉ tập trung vào lái thui. Cụ cứ mua xe, lái 1 lúc là quen cảm giác chân ga chân phanh ngay, ai cũng thế cụ ah, chưa lái nên sợ, lái rồi lại thích! Chúc cụ sớm mua xe
đúng đấy cụ ah, về mặt cơ khí thì AT bền bỉ và ít hỏng vặt hơn MT nhưng mỗi tội đắt hơn và lúc sửa thì hệ thống truyền động của AT khó hơn MT, đòi hỏi chuyên môn cao hơn thôi cụ ah, cụ xem TOKYO RACE đó, tụi nó đua xe mà toàn chạy AT thì cụ biết là xe nào chạy tốt hơn rồi nhé

tu nhi

Xe đạp
Dạ,cám ơn các bác.Em không thích Innova và cũng không có ý định mua Innova.Anh họ em mới lấy chiếc Livina chạy thấy cũng ok lắm ,nhưng không lẽ em lại đi Livina thì "đụng hàng",nên em đang phân vân chiếc Carens và các loại xe 4 chỗ.Không hiểu sao trên diễn đàn em thấy ai cũng thích AT hơn,nhưng bạn bè em ai cũng khuyên nên mua MT,tụi bạn em thì giàu chứ không phải thiếu tiền thiếu bạc gì ,ngay cả anh bạn sống nhiều năm ở Pháp về cũng chỉ thích chạy MT.Em thì chỉ mới chạy chiếc Kia Pride B và Gentra của thầy lúc học lái xe mà thôi,nên ai nói sao nghe vậy.Hay là mua xe cũ chạy thử...?Nhưng nghĩ tới chuyện sau này bán xe,đổi xe thì em làm biếng lắm ạ.

kriss

Xe buýt
hì, cụ có đủ điều kiện thì mua luôn xe mới và phù hợp nhu cầu mà đi, ở Châu Âu đa số đi số sàn (MT) vì đường sá họ rộng, bố trí giao thông tốt và hay di chuyển xa nên ở châu Âu dùng xe MT rất nhiều ( hồi ở Nga em cũng dùng em Lada MT) nhưng ở Mỹ họ lại dùng AT là chủ yếu, đó là 1 phần do xu hướng tiêu dùng của người Mỹ đối với xe hơi. Còn ở VN em thấy dùng AT là hợp lý nếu cụ dùng đi trong phố hàng ngày (em đang dùng KM AT nên rất thích). Tất nhiên quyết định cuối cùng là MT hay AT là tùy ở cụ, cụ thích loại nào thì lấy loại ấy! Chúc cụ mau có xe để đi lại!

chuvoicon

Xe tăng
Số MT là Cụ kiểm soát hoàn toàn các cấp số và tốc độ của xe, Em thì em cứ là AT mà phang nhất là nếu số AT kèm hộp số 6 hay 8 cấp có ly hợp kép thì chẳng khác tí nào số MT mà hơn nữa nó còn biết nói chuyện với động cơ một cách vui vẻ nhất để đạt được ý đồ người lái mà chẳng mất công lên lên xuống xuống mấy. Cơ mà nếu Cụ muốn drift thì số MT mới hợp ạ
Dạ,cám ơn các bác.Em không thích Innova và cũng không có ý định mua Innova.Anh họ em mới lấy chiếc Livina chạy thấy cũng ok lắm ,nhưng không lẽ em lại đi Livina thì "đụng hàng",nên em đang phân vân chiếc Carens và các loại xe 4 chỗ.Không hiểu sao trên diễn đàn em thấy ai cũng thích AT hơn,nhưng bạn bè em ai cũng khuyên nên mua MT,tụi bạn em thì giàu chứ không phải thiếu tiền thiếu bạc gì ,ngay cả anh bạn sống nhiều năm ở Pháp về cũng chỉ thích chạy MT.Em thì chỉ mới chạy chiếc Kia Pride B và Gentra của thầy lúc học lái xe mà thôi,nên ai nói sao nghe vậy.Hay là mua xe cũ chạy thử...?Nhưng nghĩ tới chuyện sau này bán xe,đổi xe thì em làm biếng lắm ạ.

congnamv3

Xe tải
Giá chiếc Cr 1.6 MT bên vietauto bảo giá đã lên từ 475-->483 Triệu,kô biết các nơi khác đã lên chưa,nhà em cũng đang có ý định ra tết sắm 1 chú Cr,vì ĐK kinh tế nên có lẽ cũng chọn 1.6 MT,ko có xe 7 chỗ nào giá đó mà được như Caren đâu chủ thớt à,múc thôi

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
MT an toàn, chủ động hơn AT là chuẩn đấy Cụ. Mấy vụ "xe điên" tuyền là AT đấy.

kriss

Xe buýt
hì hì, cho dù số MT hay AT cũng đều "cướp" ga được hết cụ ah, mọi người đánh giá xe AT an toàn hơn MT là ở chỗ thao tác lái đơn giản và tinh gọn hết, giúp người lái tập trung vào việc lái xe được an toàn hơn mà không cần phải kết hợp nhiều thao tác cùng 1 lúc. Hộp số MT vẫn cướp ga như thường nhé cụ nhé, chưa chắc khoản đấy đã an toàn hơn AT đâu! Cụ cứ thử vào số, nhả côn từ từ rùi chuyển sang đạp ga mạnh mà không xử lý được chân côn xem, hậu quả cũng không khác AT đâu cụ ah! ^^

Langtutennis

Xe máy
Đẳng cấp vẫn là AT, nhưng em vẫn múc MT vì em không phải đẳng cấp. Với lại lái AT thấy nó cứ thừa thừa thế nào ấy. Đi MT giống như đánh chắn, ngón út cứ lẩy lẩy, thấy quen tay cũng thích. Hút thuốc lào mà dùng bật lửa ga cũng chán, phải đóm cơ :D

SmallRiver

Xe điện
Caren quá hợp lý. Em sang mấy web Philippines thấy giá Caren (₱ 1,135,000.00 ) xấp xỉ giá InnovaV (₱ 1,140,000.00 ) cơ. Về ta chả hiểu sao hạt rẻ hơn Ỉn nhiều. Mà Ỉn bên họ có điều hòa tự động!