kia CARENS và toyota INNOVA

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Có lẽ bác nên sang box Ford hỏi cho nó khách quan nhỉ :-bd
Sang đấy lại được tư vấn mua Everest ấy chứ. Chớ nên chớ nên, bên đó hội Phò tư vấn hay lắm, nói ngọt lắm, cụ chủ thớt mà nghe theo thì hội Củ sâm, hội Toy ném đá vỡ đầu cụ luôn=))

Chensky

Xe máy
thế em khuyên cụ nên bảo thằng bạn cụ đi xem lại xe đi đội caren nhà chúng em đi chưa ông nào kêu chạy nhanhtay lái rung cả chhir sợ êm quá ngủ quên còn gầm thì cụ phải xác định xe cụ đi là xe gì MPV mà cứ đòi gầm cao thì bó tay mời cụ đi SUV nhé
Bác nói chuẩn, vote cho bac

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ôi em còn nhớ hồi 2006, 2007 gì đó Innova mới ra mắt, trao ôi sao mà nhìn Innova thích thế, đẹp thế, không mềm oặt như sedan, không hầm hố như SUV.... giá cả lại vô cùng hạt rẻ, 400tr cho bản J, 480tr cho bản G. Mọi thứ đều thật tuyệt vời.

Haizz, giờ nghĩ đến innova em lại thấy chán, đúng là ở mỗi thời điểm con người lại có một cái nhìn khác về cùng một sự vật, sự việc :(

Giờ nếu là em em sẽ chọn Carens :) (máy của Satafe)

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
em thì em nghiêng về con Ỉn hơn ạ. chứ carens thì ngốn xăng lắm ạ, hôm bọn e đi 880km mà hết 1600k tiền xăng ợ :(

VeryGood

Xe điện
Hôm trước định lấy caren nhưng thấy ông bạn bảo caren nhập thì tốt chứ xe Trường Hải Lắp thì đi chán như ...Ỉn nên thôi, chuyển sang xe 5 chỗ cùng tầm tiền. Mà để đánh giá 1 con xe thì phải đi 1 thời gian mới chính xác được, chứ chỉ chạy vài km thì chỉ đánh giá được 1 phần rất nhỏ thôi. Như cụ gì ở trên test xe trên cầu Thanh Trì, gặp hôm gió mạnh thì xe nào chả liệng, lắc.

Chuối Hột

Xe tải
Cái vụ chạy 95km/h bị lắc là đúng đấy ạ, vượt qua tốc độ này thì hết nhưng nguyên nhân của nó hết sức đơn giản đó là áp xuất lốp không đều và lốp cũ, cần đảo lốp thôi ạ. Em chạy caren thấy ổn, lên 120km/h chạy ổn định hơn Ỉn nhiều, tiếng ồn gió cũng ít hơn
Xe của em không phải là caren nhưng mà nếu phải lựa chọn giữa 2 em này em sẽ chọn em rẻ tiền hơn là caren, em sẽ chọn em đẹp hơn là caren, chọn em nhiều option hơn là caren. Còn với cụ chủ thớt, em đoán là cụ chưa có kinh nghiệm về xe nhiều lắm nên em khuyên cụ chọn Ỉn đi cho nó lành rồi tiếp tục cập nhật thêm để đến khi nào chán thì bán đi cho được giá, em nói thật lòng đấy. Cụ đi ỉn thì ai hỏi tại sao không chọn loại này hay loại khác cụ chỉ cần nói một câu đơn giản ngắn gọn " tiền nào của nấy" lập tức không ai (muốn) thắc mắc thêm nữa đâu. Còn nếu cụ là người hiểu một chút về xe thì những thông tin từ đầu đến giờ cũng đủ để cụ quyết rồi, chúc cụ sớm có xe

HobbyDriver

Xe tăng
Ỉn là xe dịch vụ, thiết kế theo em có hơi hướng xe buýt. Carens là xe gia đình, có xu hướng cá nhân hơn một tý.
Chất lượng thân vỏ mà các bác cứ so xe LD với xe nhập thì em cũng phải xin: LD kém hơn là cái chắc.
Còn muốn giữ giá thì theo em đem tiền vào ngân hàng: tiền lãi để đi taxi, khỏi lo bãi đỗ với lại dừng đỗ, đi nhậu cũng được

kimba

Đi bộ
e cảm ơn các bác đã đóng góp cho em.E đã rước cà rem về zinh rồi ạ.em thấy nó tuyệt đấy chứ.mà dù sao mình cụng đã chọn rồi mà.

tunchit

Xe tải
e cảm ơn các bác đã đóng góp cho em.E đã rước cà rem về zinh rồi ạ.em thấy nó tuyệt đấy chứ.mà dù sao mình cụng đã chọn rồi mà.
tổng thiệt hại là bao nhiêu hả bác? bác lấy em này của sâu ở đâu thế ạ

Chensky

Xe máy
Chúc mừng bác đã có xe mới, Em đã từng băn khoăn như bác và cuối cùng đã quyết định CR 2.0 AT được 3 tháng rồi. Đi làm hàng ngày, đi chơi cuối tuần với gia đình bằng em nó đều thấy ổn cả. Cho đến giờ phút này Em nghĩ là mình quyết định đúng.

thanhbom

Xe hơi
Ơ, thế mà chả thấy cụ nào đi off nhể?

kimba

Đi bộ
em lấy ở KIA trường hải.giá em nó xuất hóa đơn là 540tr bác hồ.e nghĩ giá cả hợp lý và tiện ích thì cũng đc.nhà e đông ng.nên đi thấy hợp

Carens_SX

Xe buýt
Em chạy Carens được gần 1 năm rồi, nói chung cũng có cái hay, cái dở nhưng em thấy hay nhất là xe chất mà giá hợp lí, riêng về khoản cách âm thì làm tương đối cẩn thận.

Hơn nữa có Ha Noi Carens Club members tương đối nhiệt tình.... cái đó mới quan trọng

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
e thấy hãng taxi tiên sa trong đà nẵng toàn dùng xe carens sơm mầu vàng xe đi đầm và êm đặc biệt điều hòa mát rất nhanh dù ngồi ở hàng cuối cùng, hàng ghế thứ 3 ngồi cũng thoải mái vì hàng ghế 2 có thể điều chỉnh tiến lùi được cái này hơn anh ỉn.

trieuphianh

Xe tải
thank các bác đã quan tâm và đánh giá sản phẩm của TH. Chúc các bác luôn có những chuyến đi an toàn vui vẻ và hài lòng với lựa chọn của minh. Chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm sử dụng các sản phẩm của TH - KIA. 19/7 sắp tới sẽ có trương trình tri ân cho khách hàng mua xe của TH. Các bác mang e nó lên chăm sóc nhé. Có cả chuyên gia Kia sang phục vụ các bác nữa ạ.

thanhbom

Xe hơi
thank các bác đã quan tâm và đánh giá sản phẩm của TH. Chúc các bác luôn có những chuyến đi an toàn vui vẻ và hài lòng với lựa chọn của minh. Chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm sử dụng các sản phẩm của TH - KIA. 19/7 sắp tới sẽ có trương trình tri ân cho khách hàng mua xe của TH. Các bác mang e nó lên chăm sóc nhé. Có cả chuyên gia Kia sang phục vụ các bác nữa ạ.
Cái vụ chuyên gia KIA sang phục vụ thì có những gì hở cụ? Xe em chạy được 1,8 vạn mang xe qua có bị xé cái tờ 2 vạn trong sổ bảo hành không? Xe em đợt này tự nhiên kêu quá, nhất là lúc tăng ga + dây cu roa dão roài, sáng mới nổ máy cứ kêu kèn kẹt.

Long Kiệt Hồng

Xe đạp
Bác ze-bo cho e hỏi Ca ren MT 2.0 thiệt hại đến khi ra giấy là bao nhiêu vậy bác? nhập khẩu hay trong nước?

sandstorm

Xe đạp
Cụ cho thông tin chi tiết về vụ này tí. Xe em mới đi được 1500 km có cần mang đến không hả cụ?