kia CARENS và toyota INNOVA

casperkid

Đi bộ
Hôm rồi em chạy xe thằng bạn số sàn 514 tr bản 2.0 công nhận thích, xe cao rộng rãi, bánh to, gương chiếu hậu rộng, táp lô giống forte, đặc biệt cách âm gầm khá tốt. Với giá tiền 5-600tr em thấy Cà rem này quá ổn, đường ngập một tí đi vẫn tốt, ghế sau gập lại rộng để đồ thoải mái. Ở HN có showroom nào cho lái thử không em dắt ông anh họ ra nghiên cứu, với cả kinh nghiệm mua Kia mặc cả option rổ rá thế nào bảo em với. Cảm ơn các bác.

huyauto@vip

Xe hơi
Hôm rồi em chạy xe thằng bạn số sàn 514 tr bản 2.0 công nhận thích, xe cao rộng rãi, bánh to, gương chiếu hậu rộng, táp lô giống forte, đặc biệt cách âm gầm khá tốt. Với giá tiền 5-600tr em thấy Cà rem này quá ổn, đường ngập một tí đi vẫn tốt, ghế sau gập lại rộng để đồ thoải mái. Ở HN có showroom nào cho lái thử không em dắt ông anh họ ra nghiên cứu, với cả kinh nghiệm mua Kia mặc cả option rổ rá thế nào bảo em với. Cảm ơn các bác.
Mời bác qua em, số của em: 0944.21.6789

Mazspeed

Xe container
Caren có máy dầu, là 1 lựa chọn rất hay. Về kích thước thì Caren nhỏ, không thích hợp chở 7 người đường xa do hàng ghế cuối quá nhỏ. Nói chung nếu chọn xe để đi làm hàng ngày trong phố, thỉnh thoảng đi xa nhưng chỉ chở tối đa 5 người thì Caren là hợp. Còn gia đình đông đúc, hay phải đi đủ 7 người thì nên chọn Innova.

benghe

Xe điện
thank các bác đã quan tâm và đánh giá sản phẩm của TH. Chúc các bác luôn có những chuyến đi an toàn vui vẻ và hài lòng với lựa chọn của minh. Chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm sử dụng các sản phẩm của TH - KIA. 19/7 sắp tới sẽ có trương trình tri ân cho khách hàng mua xe của TH. Các bác mang e nó lên chăm sóc nhé. Có cả chuyên gia Kia sang phục vụ các bác nữa ạ.
Chương trình tri ân đến bao giờ thì hết hả cụ? xe em chạy mới có 4000km thì cứ vác ra hãng kiểm tra gì thì ktra cụ nhỉ?

benghe

Xe điện

Carens_SX

Xe buýt
muốn thế lắm mà chúng nó bắt đăng kí lịch mới cho rửa xe chứ có phải mang sang lúc nào cũng đựoc đâu việc thì lúc có lúc ko biết thế nào mà hẹn lịch với mấy anh ý
Hôm trước mò sang TH Long Biên, đúng hôm mất điện, lại phải lộn về TH Mỹ Đình. Làm xong cái thủ tục tri ân khách hàng mà chẳng thấy có quà gì cả. Cụ Dyland nhận được quà gì thế?

bonbanhloisong

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang lăn tăn Kia Caren, bản AT tại Trường Hải là 540T. Điều làm em phân vân nhất là ghế hàng 2 quá bé, lưng ghế ngắn ngồi rất khồng thoải mái, không biết đi xa thì có mỏi không. Các cụ có kinh nghiệm chạy Caren cho em xin vài lời với ạ. #-o
Hàng ghế sau cùng của Carens hơi nhỏ nhưng hàng ghế trên di chuyển tịnh tiến được, không như In nên ngồi sau cũng không bị gò bó. Với chiều dài thân 170+ cm, em đã ngồi từ HN vào Quảng Bình mà không mỏi. Em nghĩ cũng chả sao.

Các bác thử chạy kia carren toc độ 95 -> 100 km/h thì các bác sẽ chán ngay âý mà. Hom trước em đổi xe cho thàng bạn, có việc phải sang bát tràng, em chạy carren câù thanh trì tốc độ 95km/h thì thâý tay lái rung bần bật, kinh wá, phải giảm tộc độ ngay. Chưa hết, khi đi trên đê, em bị quệt gầm liên tục. gầm thấp wá. ( à hôm đó em đi 6 ngươì lớn, các bác ạ ) như vâỵ thì thua Ỉn rùi còn gì. Còn option thì ok, chuẩn không cần chỉnh.=D>
Bác liên lục vi phạm luật lệ giao thông rồi còn gì. Em chạy ~100 km/h trên Pháp Vân - Cầu Giẽ nhưng chả thấy tay lái rung. Chắc do đường :P

benghe

Xe điện
Hàng ghế sau cùng của Carens hơi nhỏ nhưng hàng ghế trên di chuyển tịnh tiến được, không như In nên ngồi sau cũng không bị gò bó. Với chiều dài thân 170+ cm, em đã ngồi từ HN vào Quảng Bình mà không mỏi. Em nghĩ cũng chả sao.

Bác liên lục vi phạm luật lệ giao thông rồi còn gì. Em chạy ~100 km/h trên Pháp Vân - Cầu Giẽ nhưng chả thấy tay lái rung. Chắc do đường :P
Em chạy Pháp vân - CG chưa bao giờ dưới 100km,,, vừa đi vừa tán gẫu, nghe nhạc. Cụ gúc gù hộ hoặc tham khảo thêm bên OS, chưa thấy ai kêu tốc độ cao mà CR rung tay lái cả. Bên OS họ test CR 175km/h, vùa đi vừa tự quay phim bằng phone ạ.
Em không lý tưởng hóa CR vì nó cũng là cái xe ạng bình dân thôi, nhưng trong tầm tiền đó em thấy khó con nào hay hơn.

benghe

Xe điện

Hôm trước mò sang TH Long Biên, đúng hôm mất điện, lại phải lộn về TH Mỹ Đình. Làm xong cái thủ tục tri ân khách hàng mà chẳng thấy có quà gì cả. Cụ Dyland nhận được quà gì thế?
híc, bọn TH mà làm láo thì anh em mỗi ông một mồm vào đây mà chửi,,, làm tử tế thì khen! :-??

lequang28

Xe đạp
Website
kenhxe.com
Nói chung tầm tiền đó Carens là nhất các bác nhỉ? nhưng cái đuôi CR thì e ko thấy ưng lắm? còn IN thì trông hơi mỏng cơm.

Mazspeed

Xe container
"Độ" mỏi của bác đã được san xẻ bớt cho các chú ngồi hàng ghế thứ 2 rồi, chả trách bác thấy thoải mái thế :)) :)) :)) :)) :)).

nguyen loc thin

Xe đạp
Các bác cho e hỏi nỉ lót sàn của Kiacaren phần dưới chân tài xế sao ngắn quá vậy, chắc tại TH tiết kiệm nên thấy phần nỉ che o hết, lòi cả phần sắt xi, còn chỗ để chân bân trái của tài xế mình có thể gắn thêm được o? xe AT mà o có chỗ gác chân thì hơi bị kỳ quá, có bác nào gắn thêm chưa, e thấy xe nhập khẩu 2007 có cái này.

Beck

Xe điện
Thông báo với các bác là vợ 2 của em đã lại như xưa, ngon lành cành đào rồi ạ. :)

Carens_SX

Xe buýt
Thông báo với các bác là vợ 2 của em đã lại như xưa, ngon lành cành đào rồi ạ. :)
Vậy xe cụ bị bệnh thế nào vậy? Cụ cho tí thông tin để anh em tham khảo với.. từ hôm đó tời giờ em vẫn đang sốt hểt cả ruột với con xe ở nhà...

Beck

Xe điện
bác xem lại chỗ cổ ống xả ngay dưới gầm máy ra xem cái tấm chắn nó có chạm vào các thanh sắt linh tinh gì kô? cái này nó chỉ hơi chạm là khi bác nhấn ga, ống pô nó rung thì kêu, cộng hưởng vào gầm ghê lắm, tiếng máy nó gằn lên.

Con vợ em nó còn cái bệnh thứ 2 nữa, nhưng cái này là do em ngứa ngoái hồi độ ống pô, sau đó cứ chắp vá nên bị hở lugn tung chỗ đầu ống sau cái cục giảm thanh, khí xả nó phịt ra bắn tóe tung vào ba đờ xốc, gầm ... nó tạo nên 1 đống thứ âm thanh hỗn độn dưới gầm, mà bác biết dưới gầm mà chỉ cần tiếng kêu tí ti thôi thì người trong xe đã kinh thế nào. Với cái lỗi này đích thân bác HardTop kiểm tra xe em cũng pótay. Bác ý bảo máy xe Carens là máy HĐ Theta gì đấy ngon lành cành đào êm ái lắm, cuối cùng bác ý phán xe mình cách âm quá lởm. hehe. Nhưng em cũng không phục, vì xe em có khác gì xe các bác khác đâu, và em nghi ngờ cái ống xả này từ lâu rồi. Nói chung cứ gặp chuyên gia là kô thể bắt đc bệnh xe em, nên em phải tự cứu mình. Kết quả là mấy hôm nay cảm giác ngồi trên xe thật nhẹ nhõm bác ạ. :)

Carens_SX

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhiều lắm, để cuối tuần em chui gầm em nó xem cụ thể tình hình thế nào...

Beck

Xe điện
chui xuống gầm ko nhìn thấy đau phải vật ngửa cái xe ra nhìn từ trên xuống mới nhìn thấy rõ đựoc
Bác nói làm em nhớ lần chở vợ về quê, nhìn thấy con xe tải bị lật bên đường nằm vật ngửa ra đường, cô nàng hồn nhiên hỏi "ơ cái xe kia nó đang sửa hả anh?", làm em suýt kô thể lái tiếp được. =P~

vad1001

Xe tải
các cụ cho em hỏi thớt sinh hoạt hội cr ở đâu ạ, cho em nhập với ạ

SmallRiver

Xe điện
Các bác cho e hỏi nỉ lót sàn của Kiacaren phần dưới chân tài xế sao ngắn quá vậy, chắc tại TH tiết kiệm nên thấy phần nỉ che o hết, lòi cả phần sắt xi, còn chỗ để chân bân trái của tài xế mình có thể gắn thêm được o? xe AT mà o có chỗ gác chân thì hơi bị kỳ quá, có bác nào gắn thêm chưa, e thấy xe nhập khẩu 2007 có cái này.
Bác ra đại lý của Trường hải nhờ họ nhập hộ cái này về mà gắn vô, ai lại để chân lơ ngơ lóng ngóng thế không biết!