kia CARENS và toyota INNOVA

huongbongbop

Xe hơi
Xe cụ còn mới tinh nên nó còn ăn xăng hơi nhiều cụ ạ. Mấy cái vạch đó không thật chính xác. Từ vạch F đến vạch chính giữa ~ khoảng 30 lít xăng. Qua hai vạch còn lại nữa đến E là 50 lít, khi đèn báo hết xăng thì trong bình còn lại khoảng 5 lít. Như vậy xe cụ tiêu tốn trên cung đường đó khoảng 10l /100km.
carem làm gì chứa được nhiều xăng thế nhỉ cụ nhỉ? Em thấy anh Hải bẩu bình xăng Carem có gần 56 l thôi mà. em dự chỗ đấy cụ ấy đi có 283km/25l. vậy là có loanh quanh 8l/100km. he he. Cụ để các cụ khác tự sướng tý hí hí

livinggreen

Xe hơi
Gia đình thì Carens. Kinh doanh thì Innova. Cụ chủ cứ thế mà duyệt. Carens thì rẻ hơn Inn gần 200 củ. Đem bỏ tiết kiệm mỗi năm ra thêm được 20 củ= 1/2 tiền xăng. Như vậy carens chỉ hết có 4 lít/ 100 đường trường (nếu so với Inn).

chip&moon

Xe tăng
hehe, em tự sướng phát, dự là chỉ khoảng 8-9lit/100km thôi cụ nhỉ. Mà đoạn từ CB qua LS cụ nào đi thì bít rồi đấy :D Cụ Xi cho em hỏi chạy đến chừng nào thì nó mới ăn uống điềm đạm lại ạ ?
Thế là cuối cùng bác cũng lấy được xe rồi ạ. Chúc mừng!
Em cũng đặt chỗ đó mà còn chưa có lịch cụ thể đây... haizzzz...

BMW2B

Xe tải
Carens tiện dụng kinh tế đủ đường, mối cái hình thức vẫn chưa được đẹp thôi

subi

Xe buýt
Xe cụ đi như vậy là chuẩn rồi cụ ạ, chúc mừng cụ nhé.

nothinghd

Xe điện
để em đi thêm vài k km nữa rồi em làm rì viu lun.

Cơ mà em CR này khi đi đường đất cát dính ướt, nó cuộn cát đá nhỏ lên quăng vào hộc nghe cứ rào rào rất khó chịu :( ---> cách âm khoang lốp lởm quá đi mất. Các cụ có giải pháp gì ko ạ?
Vô lăng tích hợp điều khiển âm thanh, nhưng lại ngu cái là không có chứt năng cắt tiếng (mute), ngu vật.

Ngoài ra thì CR em thấy ổn khi vít lên ~110km/h, vẫn còn cảm giác lái, chưa rung lắc gì và chưa thấy ghê :D

Chiều hôm qua nhét 8 thằng to như con tịnh vào CR, lượn lờ ở mạn Văn Khê - Yên nghĩa, đường xấu vẫn bò qua ngon lành, không có dấu hiệu chạm gầm :P

Tạm thời thế đã...

chip&moon

Xe tăng
Bác thử qua chỗ cụ Vietvoiz phun bọt cao su cách âm và gầm xem có khá hơn không?

Mr.Chun

Xe tăng

Cơ mà em CR này khi đi đường đất cát dính ướt, nó cuộn cát đá nhỏ lên quăng vào hộc nghe cứ rào rào rất khó chịu :( ---> cách âm khoang lốp lởm quá đi mất. Các cụ có giải pháp gì ko ạ?
Vô lăng tích hợp điều khiển âm thanh, nhưng lại ngu cái là không có chứt năng cắt tiếng (mute), ngu vật.

Ngoài ra thì CR em thấy ổn khi vít lên ~110km/h, vẫn còn cảm giác lái, chưa rung lắc gì và chưa thấy ghê :D

Chiều hôm qua nhét 8 thằng to như con tịnh vào CR, lượn lờ ở mạn Văn Khê - Yên nghĩa, đường xấu vẫn bò qua ngon lành, không có dấu hiệu chạm gầm :P

Tạm thời thế đã...
cuối cùng em nó cũng đã về với cụ rồi ạ :D chúc mừng cụ nhé.

bitme

Xe buýt
Đợi 2 năm nữa hết chu kỳ sản phẩm sẽ có All new Carens chắc cũng đẹp như Kia Rio, Sportage và Sorento mới nhưng giá chắc sẽ chát hơn mà xe ở VN quá đắt vì thuế nên người VN rất lăn tăn về giá :-s

Orient Sea

Xe điện
hehe, em tự sướng phát, dự là chỉ khoảng 8-9lit/100km thôi cụ nhỉ. Mà đoạn từ CB qua LS cụ nào đi thì bít rồi đấy :D Cụ Xi cho em hỏi chạy đến chừng nào thì nó mới ăn uống điềm đạm lại ạ ?
Cụ chạy hết 1000 km (roda) thì chân ga đã thấy thông thoáng hơn roài. Khoảng 2000 km thì nghe tiếng máy đã thấy rất sướng. Sau 5000 km thì lên tiên! Hê hê.

Tạm thời thế đã...
Cụ nên sơn cách âm gầm, em đã làm chỗ cụ Mèo sạch thỉu thấy Ok liền.

Cụ chưa đọc tài liệu roài, cụ bấm và giữ vài giây cái nút mode trên điều khiển âm thanh ở vô lăng thì nó sẽ tắt âm thanh đi thôi mà. Em chỉ thấy dở là nó không có nút chọn folder.

Chúc mừng cụ đã có xe mới 2011. Chạy em Carens là rất hợp lý. Cụ nào thích tự sướng với Ỉn thì chỉ bỏ thêm ra 200 triệu nữa thui.

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
carem làm gì chứa được nhiều xăng thế nhỉ cụ nhỉ? Em thấy anh Hải bẩu bình xăng Carem có gần 56 l thôi mà. em dự chỗ đấy cụ ấy đi có 283km/25l. vậy là có loanh quanh 8l/100km. he he. Cụ để các cụ khác tự sướng tý hí hí
Cụ hiểu nhầm ý em rồi:
"... Mấy cái vạch đó không thật chính xác. Từ vạch F đến vạch chính giữa ~ khoảng 30 lít xăng. Qua hai vạch còn lại nữa đến E là 50 lít, khi đèn báo hết xăng thì trong bình còn lại khoảng 5 lít...".

Hai cái câu chữ đỏ ấy nghĩa là từ F đến E là 50 lít, nhưng từ F đến vạch chính giữa ~ 30 còn từ vạch chính giữa đến E ~20.

fuxe

Xe container
Em mời bác ly vang chát, bác chạy quá tốc độ trên cầu thanh trì :|
Các bác thử chạy kia carren toc độ 95 -> 100 km/h thì các bác sẽ chán ngay âý mà. Hom trước em đổi xe cho thàng bạn, có việc phải sang bát tràng, em chạy carren câù thanh trì tốc độ 95km/h thì thâý tay lái rung bần bật, kinh wá, phải giảm tộc độ ngay. Chưa hết, khi đi trên đê, em bị quệt gầm liên tục. gầm thấp wá. ( à hôm đó em đi 6 ngươì lớn, các bác ạ ) như vâỵ thì thua Ỉn rùi còn gì. Còn option thì ok, chuẩn không cần chỉnh.=D>

Orient Sea

Xe điện
Về cái đẹp thì khó nói, mỗi người có cảm nhận về cái đẹp khác nhau, thế mới nên vợ cả vợ hai các cụ đều đẹp khác nhau cả! \:D/
Em thì thấy Carens eo óc vẫn còn hơn chán vạn Ỉn cứ thuồn thuột như úp cái lồng bàn nhựa ấy. Carens bị cái mặt trông chẳng có cảm xúc gì, chỉ như cái miệng cười của thằng dở hơi, nhưng bản 2011 có cái mặt ca lăng mới trông cũng khá hơn rõ rồi.

BMW2B

Xe tải
Về cái đẹp thì khó nói, mỗi người có cảm nhận về cái đẹp khác nhau, thế mới nên vợ cả vợ hai các cụ đều đẹp khác nhau cả! \:D/
Em thì thấy Carens eo óc vẫn còn hơn chán vạn Ỉn cứ thuồn thuột như úp cái lồng bàn nhựa ấy. Carens bị cái mặt trông chẳng có cảm xúc gì, chỉ như cái miệng cười của thằng dở hơi, nhưng bản 2011 có cái mặt ca lăng mới trông cũng khá hơn rõ rồi.
Giá như cái mặt mới được kéo dài như của Sportage thì hết ý rồi (mà trong tờ rơi QC, bác TH cho in như thế đấy)

nothinghd

Xe điện
Cụ nên sơn cách âm gầm, em đã làm chỗ cụ Mèo sạch thỉu thấy Ok liền.
Cụ cho em hỏi ngu phát là sơn cách âm gầm có phải tháo ghế lột sàn ko hay là khiêng em nó lên phịt thẳng vào gầm? Thời gian thi công và giá tham khảo ạ...

Nếu bình loạn chỉ chỏ ở đây ko tiện thì cụ chiếu cố cho em cái mật thư nhá, em vôt ka cụ ngay ạ

Orient Sea

Xe điện
Cụ cho em hỏi ngu phát là sơn cách âm gầm có phải tháo ghế lột sàn ko hay là khiêng em nó lên phịt thẳng vào gầm? Thời gian thi công và giá tham khảo ạ...

Nếu bình loạn chỉ chỏ ở đây ko tiện thì cụ chiếu cố cho em cái mật thư nhá, em vôt ka cụ ngay ạ
Sơn cách âm gầm là sơn gầm, không phải sơn trên sàn cụ ạ. Thủ tục nó dư lày: Rửa xe thật kỹ, treo lên, tháo 4 lốp, ống xả và mấy tấm cách nhiệt ống xả. Xịt sơn 1 lớp, chờ khô xịt lớp nữa. Thế nên thời gian phải mất 1 ngày từ sáng sớm đến tối mịt. Giá thì tính theo số bình xịt cụ ạ.

trungvna

Xe tải
em đi carens AT từ viện 103 đến chợ tân thanh -lạng sơn hết 8.1lit/100km các cụ ạ

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
tình hình này thì cứ xe hàn cho lành chẳng may con ỉn đồ toàn nhập từ nhật về nó nhiễm phóng xạ thì toy, nếu mua ỉn thì chỉ nên mua bản số sàn bản tự động đắt mà đi chối ko tưởng tượng nổi.