[Thảo luận] Kí sự tắc đường của cháu...

khoanam

Xe đạp
Đường đông đi chậm, có hai quan điểm:
1. Đi 2b cho nhanh, đỡ chiếm đường;
2. Đi 4b máy lạnh, cứ nhích từ từ nghe nhạc, khỏi khói bụi.
Tuy nhiên, thực hiện theo 2 cách trên cách nào cũng khổ. Đành chịu đựng!

VinhCivic

Xe tăng
Cháu là 9x, cháu đã có kinh nghiệm coi 4rum otofun được hơn 1 năm rùi ý ạ, còn nhỏ quá nên không dám ho he xông pha vào làm lái chính lái phụ, hì hì. Nhưng mà dạo này đi học về toàn vào giờ cao điểm, toàn tắc đường, thấy stress quá nên hôm nay cháu quyết tâm mua cái xe mới vào đây lái chứ để lâu bức xúc ko được giải tỏa thì cháu...ế chồng mất :D. Cháu không có xe nên không sợ bị các cô chú ném đã vỡ kính, chỉ sợ bị ném đá hỏng nhan sắc thôi ạ :5:.

Chú chỉ lưu ý cháu những cái chú bôi xanh xanh thôi.
Cháu là 9x - cháu còn nhỏ cháu lo học hành đi chưa chi đã lo chuyện ế chồng với hỏng nhan sắc :21::21::21:
Cứ vậy là lại chểnh mảng chuyện học hành thôi
Chú hỏi khí không phải: Hay cháu định vào OF kiếm ông đại gia nào hả ???:)):)):)) OF kô có đại gia đâu cháu ơi :)):)):))

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
chẹp, tắc đường chưa thấy đâu em 9x đã phủ đầu bằng chiêu chồng con, hỏng nhan sắc rồi!
chắc chủ thớt mỹ thị miều lắm(l)(l)(l)(l)(l)
thế thì sợ quái giề tắc đường:mấy bố thấy chưn dài, mẹt xinh tự nhường đường thoai:21::21::21::21:

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cứ băn khoăn mấy chuyện đấy làm gì,để chúa chỉ cách cho cháu nhé
1 là cháu nghỉ học,thế là khỏi phải lăn tăn chuyện tắc đường,cứ ngồi nhà mà spam cho vui
2 là nếu cháu chưa có người yêu thì để chú đưa đón nhá,cháu cứ ngồi trong xe lấy sách vở ra mà học,chả cần quan tâm đường xá làm gì cho mệt(l)(l)(l)
Hehe, lại định kiếm vợ 3 à!

Chú tha cho, Các cháu nó còn nhỏ.
Hôm nay đi cà phê không mà không allo?

binhnq2

Xe tăng
keke các chú thấy cháu nó 9x, lại nhăm nhe thả mồi à? C'est lavie!!!

ChiePCW

Xe tăng
Phong cách Việt nó thế cháu ạ, đáng phải giữ gìn và phát huy chứ giống chúng nó hết thì hóa ra đồng hóa à.

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
9X đời đầu cũng đủ tuổi đi bầu rồi nên quan tâm chuyện đại sự quốc gia là cần thiết đó cháu...hi vọng ở lớp 9x các cháu đới...(b)

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Bài của Bé viết như người lớn. Kiến thức khá uyên thâm, lại cả kinh nghiệm ở bên Xinh nữa :21::21::21:.
Tuy nhiên nếu chịu khó chẩm, phẩy, xuống dòng, viết Hoa hợp lí thì sẽ say hơn nhiều đấy:)):)):))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chiều nay ngồi chém gió ở Lối Cũ cafe, thấy 1 đoàn Khoai Tây xếp hàng đi bộ qua vạch của người đi bộ, em thấy bái phục, phải công nhận văn hóa của họ cao thật:41:

leevicky

Xe tải
Cháu là 9x, cháu đã có kinh nghiệm coi 4rum otofun được hơn 1 năm rùi ý ạ, còn nhỏ quá nên không dám ho he xông pha vào làm lái chính lái phụ, hì hì. Nhưng mà dạo này đi học về toàn vào giờ cao điểm, toàn tắc đường, thấy stress quá nên hôm nay cháu quyết tâm mua cái xe mới vào đây lái chứ để lâu bức xúc ko được giải tỏa thì cháu...ế chồng mất :D. Cháu không có xe nên không sợ bị các cô chú ném đã vỡ kính, chỉ sợ bị ném đá hỏng nhan sắc thôi ạ :5:.

Cháu là 9x - cháu còn nhỏ cháu lo học hành đi chưa chi đã lo chuyện ế chồng với hỏng nhan sắc :21::21::21:
Chú hỏi khí không phải: Hay cháu định vào OF kiếm ông đại gia nào hả ???:)):)):)) OF kô có đại gia đâu cháu ơi :)):)):))
Cháu nó cũng chẳng nhỏ lắm đâu cụ ạ, cụ đọc kỹ lại xem SV năm 1 thì cũng 18t, đủ tuổi lấy chồng rồi. Ở VN ta 16 là trăng rằm thấy cụ nào chả ngất ngây, em nó lo nhan sắc ở 18 là đúng rồi, với lại cái chuyện học hành kia có lẽ ko cần phải lo lắng quá vì cháu nó học khá nên mới là SV chứ cụ nghĩ học TB mà vào ĐH mà dễ à?

Hay là cụ già quá lỗi thời rồi nhỉ?

konan767

Xe đạp
Website
www.origami.vn
Lần sau trước khi lên xe cháu mua thêm mấy cái bánh cháu ạ.

Mình tìm cách phấn đấu để dần thích nghi được với cái hoàn cảnh này đã.

:102:

vanperse

Xe buýt
9X đời đầu cũng đủ tuổi đi bầu rồi nên quan tâm chuyện đại sự quốc gia là cần thiết đó cháu...hi vọng ở lớp 9x các cháu đới...(b)
Cụ nói chính xác y như..."Lãnh đạo tiên sinh ấy nhẩy!!!":21::21::21:

xedieu

Xe cút kít
Ở bên Sing, trong thành phố mà bấm còi là bị phạt, muốn vượt thì phải nháy đèn, nếu bấm còi thì sẽ bị coi là xúc phạm, là lời chửi mắng bằng còi với xe đi trước
. Thế mà nước mình ngay giữa thủ đô “ngàn năm văn hiến”, đất chật người đông, ô tô xe máy đầy đường, chẳng lấy đâu ra chỗ để nhường vậy mà cứ bấm còi inh ỏi
. Bấm còi xong lại ngoái cổ ra chửi người đi trước rằng có điếc không!?
Hị hị... Cụ Nguyễn Trãi đã nói "Phong tục mỗi nơi một khác". Cụ (bà) không thể so sánh thế được - Em phản đối!

Giống như cụ ôm hôn, ăn thịt lợn, thịt bò thoải mái - Nhưng thử đi Trung Đông... mà làm thế xem có bằng gấp mấy lần CHỬI người ta không?

Đây là nét văn hóa đặc trưng của người VN nói chung và HN nói riêng, cần giữ gìn & phát huy để thành 1 yếu tố cạnh tranh trong du lịch văn hóa. Dự kiến sẽ trình UNESCO công nhận Di sản văn hóa phi vật thể cần bảo vệ đấy ạ! :21::21::21::)):)):))

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Ôi oan cho cháu thế này, cháu chẳng dám chểnh mạng chuyện học hành đâu, lơ là thì sau này có mà cháu thất nghiệp chít. Còn đại gia thì cháu càng không mơ, cháu thấy "đại gia" cũng là cái mác người người tự đặt với nhau, dính vào đại gia để mà cháu nghỉ học vì sự cố luôn ợ. Cháu vẫn có tư tưởng sống đúng đắn lắm, nếu bác không tin thì cháu cũng chịu thôi ạ, không thể thanh minh được nữa vì thanh minh là thú tội:). Nhưng mờ cháu rất cảm ơn bác vì đã nhắc nhở cháu ợ.

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Thằng con trai em 4 tuổi.Em dạy nó là đèn xanh được đi đèn đỏ dừng lại.Thé là cứ chạy tới chỗ nào có đèn xanh đỏ cu cậu cứ hét toáng lên đèn xanh được đi, đèn đỏ dừng lại.Thế có hôm em đèn đỏ quẹo phải.Thế là cu cậu hét toáng lên : Ba kỳ cục đèn đỏ mà đi.
hihii em chết cười với nó,đành giải thích với cậu là dc rẽ phải......Cậu dạ dạ.Hôm sau em vẫn quẹo phải(vì đường về nhà em mà) cậu vẫn hét toáng lên...hihi

nguoi_xa_la

Xe máy
Hà Nội ngày nào cũng tắc
. Cháu thấy Việt Nam mình lại hay ở chỗ có cái văn hóa “còi nào to hơn thì cho vượt”. Ở bên Sing, trong thành phố mà bấm còi là bị phạt, muốn vượt thì phải nháy đèn, nếu bấm còi thì sẽ bị coi là xúc phạm, là lời chửi mắng bằng còi với xe đi trước
. Thế mà nước mình ngay giữa thủ đô “ngàn năm văn hiến”, đất chật người đông, ô tô xe máy đầy đường, chẳng lấy đâu ra chỗ để nhường vậy mà cứ bấm còi inh ỏi
. Bấm còi xong lại ngoái cổ ra chửi người đi trước rằng có điếc không!?
Người ta không điếc, nhưng mà người ta mọc cánh bay lên để người sau vượt chắc? (cái này tự nhiên cháu thấy bức xúc thôi ạ, chứ hôm nào cháu tự đi xe ra đường thì cháu cũng bấm còi ác lắm ạ, thói quen ý mà => cháu cũng đang tự chỉ trích mình). Lại còn cái lệ xin đường. Đúng là ở nước mình mới có lệ giơ tay ra xin đường ý ạ, chắc tại trước đây chỉ có xe đạp, không có xi nhan nên phải giơ tay. Nhưng mà chẳng biết người ta là “xin đường hay là “cướp đường” nữa ạ. Xin thì phải từ từ, đằng này đi xe đạp lại vừa thò tay ra là rẽ luôn, thậm chí chẳng thò tay ra xin mà quẹo ngay trước đầu ô tô làm người lái giật mình phanh gấp, kéo theo hàng loạt sự cố phía sau
. Người nào không kịp xử lí thì đâm vào người kia, và lại “đẻ” thêm ra cái bệnh không muốn xin lỗi nhau mà chỉ sẵn sàng cãi nhau xem ai đúng ai sai. Dần dần ra đường thành “kinh nghiệm” chết người là khi không may bị đụng xe thì hãy “mau mồm chửi trước” để tránh bị bắt lỗi
. Cái này theo 9x bọn cháu vẫn nói thì là "hàng độc" ý ạ. Cháu thấy người Việt là những người khổ nhất thế giới và cũng có tài…tự làm khổ mình nhất thế giới
. dọc Chùa Bộc, Trường Chinh hay Ngã Tư Sở… cháu có đi lối nào để về nhà thì cũng chỉ thấy cả biển người đan dệt, nối nhau nhích từng milimet, hàng tiếng đồng hồ mới giải tỏa được. Chuyện này không mới nhưng mà vẫn lạ. Lạ về sức chịu đựng và lạ về những thứ khác. Hầu hết dân tình đều tự an ủi rằng khổ này đâu phải mình ta chịu. Cũng hôm qua lúc ở Chùa Bộc, cháu thấy người trong ngõ phóng ra đụng người ngang đường , rồi lại có tiếng chửi nhau rõ to át cả tiếng nhạc của cửa hàng ĐTDĐ: “Muốn chết hả!” – “Thế mày tưởng ông muốn chết hả” – “Đi như ăn cướp để sống hay chết đấy!” – “Mắt mù à???!!!”…
(kế ra bác ý chửi cũng hơi vô lý, đường giờ này muốn đi kiểu “ăn cướp” thì cũng đáng để mơ ước làm cướp lắm ạ).Có khi đâm xe không việc gì nhưng mà sau đó thì đánh nhau chs chết đến phải cấp cứu, để trả đũa và phân xử đúng sai :102:. Cháu nhận thấy người mình trong giao thông là có cái kiểu hung hăng, thích tự làm khó. Đơn giản, dễ xử thì không muốn lại muốn phức tạp hóa vấn đề. Rất khó hiểu ạ.
(nếu cháu có tiêu cực quá thì các cô chú góp ý giùm cháu ạ, tại mấy hôm nay cứ phải mất 2 tiếng cháu mới đi được từ trường về nhà, đói run người nên cháu bực lắm :46:
Không hiểu từ trường về nhà " iem " bao xa mà đi mất 2 tiếng nhỉ .
Nếu mà lo ngại cho "nhan xắc , sức khỏe " thì nhường cái nhiệm vụ ấy cho mấy bác tài xe bus đi.(b)

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Không hiểu từ trường về nhà " iem " bao xa mà đi mất 2 tiếng nhỉ .
Nếu mà lo ngại cho "nhan xắc , sức khỏe " thì nhường cái nhiệm vụ ấy cho mấy bác tài xe bus đi.(b)
Cháu đi từ khu đô thị mỹ Đình về đến Lạc Trung ợ. Dạo này cháu cũng hay ffi xe bus mà, nhưng chướng tai gai mắt thì vẫn thấy đều đặn lắm :)

VinhCivic

Xe tăng
Cháu nó cũng chẳng nhỏ lắm đâu cụ ạ, cụ đọc kỹ lại xem SV năm 1 thì cũng 18t, đủ tuổi lấy chồng rồi. Ở VN ta 16 là trăng rằm thấy cụ nào chả ngất ngây, em nó lo nhan sắc ở 18 là đúng rồi, với lại cái chuyện học hành kia có lẽ ko cần phải lo lắng quá vì cháu nó học khá nên mới là SV chứ cụ nghĩ học TB mà vào ĐH mà dễ à?
Hay là cụ già quá lỗi thời rồi nhỉ?
Hừm! nhưng mà em vẫn phải nhắc cụ à! Tuổi trẻ bây giờ bồng bột đua đòi hay xa ngã lắm.
Kiếm được mấu cu cậu "vượt sướng học giỏi" bây giờ hiếm lắm.
Em hỏi nhỏ cụ nha: Cụ cũng thích 16 trăng giằm hả?:21::21::21: cụ giống em thí không biết :21::21::21:

Ôi oan cho cháu thế này, cháu chẳng dám chểnh mạng chuyện học hành đâu, lơ là thì sau này có mà cháu thất nghiệp chít. Còn đại gia thì cháu càng không mơ, cháu thấy "đại gia" cũng là cái mác người người tự đặt với nhau, dính vào đại gia để mà cháu nghỉ học vì sự cố luôn ợ. Cháu vẫn có tư tưởng sống đúng đắn lắm, nếu bác không tin thì cháu cũng chịu thôi ạ, không thể thanh minh được nữa vì thanh minh là thú tội:). Nhưng mờ cháu rất cảm ơn bác vì đã nhắc nhở cháu ợ.
LÀ chú cũng cứ nhắc nhở cháu thế, không phải thì tốt. Cố mà học, thế hệ các cháu kiếm 4b là trong tầm tay mà. Đến khi bằng tuổi các chú bây giờ lại chẳng có BIM 7 ý chứ lị.
Nhưng cũng yên tâm là cháu vào OF chứ vào chỗ khác chú cũng lo lắm :21::21::21: OF kô có đại gia chỉ có dân lao động thôi. Toàn người tốt hay FUN cháu ạ.

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
LÀ chú cũng cứ nhắc nhở cháu thế, không phải thì tốt. Cố mà học, thế hệ các cháu kiếm 4b là trong tầm tay mà. Đến khi bằng tuổi các chú bây giờ lại chẳng có BIM 7 ý chứ lị.
Nhưng cũng yên tâm là cháu vào OF chứ vào chỗ khác chú cũng lo lắm :21::21::21: OF kô có đại gia chỉ có dân lao động thôi. Toàn người tốt hay FUN cháu ạ.
Hihi cháu bít mờ chú, cháu chỉ mong chú không nghĩ sai gì đó về 9x bọn cháu thôi ạ :6:. Cháu nói cháu là 9x vì cháu tự hào về thế hệ mình mà, không có ý gì đâu chú (l)