Hội xa xứ Kỉ niệm- thớt đầu tiên đây :Chi hội Xa xứ

Trạng thái
Thớt đang đóng

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn

35N1169

Xe điện
Vắng có một giớc ngủ mà nhà xây được 3 tờng nữa rồi, hôm tay cuối tuần các cụ/mợ đi chơi bời hết rồi hay sao, mà để nhà vắng vẻ thế này?

giangsuki

Xe ngựa
Vắng có một giớc ngủ mà nhà xây được 3 tờng nữa rồi, hôm tay cuối tuần các cụ/mợ đi chơi bời hết rồi hay sao, mà để nhà vắng vẻ thế này?
Chắc đi dạo phố hết rồi cụ ạ

maxinh84

Xe tăng
Có em !! :D
Đã đi đâu đâu , em vẫn đang trong chăn ,,, hehe

Bên này bão quá , mấy ngôi nhà ngoài biển vừa bị lở đất sập hết !!! :-ss
Hôm nay nhà cụ bên đấy có làm gì không ?!

maxinh84

Xe tăng
Chúc anh em Xa xứ kì nghỉ cuối tuần vui vẻ :))

Mời anh em xơi bát bún riêu cho ấm người :D

maxinh84

Xe tăng
Bên các cụ đang có tuyết ah, sướng thế, chỗ e thì nắng chan hòa, sáng nay tìm được 1 bể bơi rất ổn, bắt đầu sáng mai e đi tập bơi :)

Sướng nhất là ngủ dậy nhìn ra ngoài cửa sổ bỗng thấy tuyết rơi (l) Tuần trước em ở Thượng Hải -5 độ mà ko có tuyết nên buốt quá. Lâu quá rồi chưa dc nhìn thấy tuyết :D
Có tuyết thì sướng gì , bửn lắm , nhưng Giáng sinh không tuyết thì cũng hơi bị chán

OMi : đúng rồi cụ phải chăm đi bơi vào , luyện tập cho eo nó thon bớt đê, tây nó đồn là cụ chưa tẩy giun đới ! :))

giangsuki

Xe ngựa

maxinh84

Xe tăng
Và ở một cơ số chi hội như thế mợ ạ

Không ý em là sự lệch giờ cơ ,

Tí em cũng phải làm 1 vòng lên tp trên mua đồ , đang sale điên cuồng ...
Em chụp mấy chai rịu tây về biếu các cụ nhá :-bd

giangsuki

Xe ngựa

Thía hả mợ, giờ ở VN đang là 2h30 chiều rùi
mợ nhớ mua nhiều vào để hội xa xứ cùng uống chia sẻ nhé :D

35N1169

Xe điện
Thì ra cụ là dân Karl Marx Stadt à,chắc cụ cũng sang tầm năm 87-88,năm 90 về à,sao ko sang đây nữa mà lại trụ lại ở Nga à?Trc đây em ở Greifswald ,cụ có phải ở đội IFa ko?
Em ngày đó ở vùng Zwickau, ở đây có làng Ếch chuyên làm ô tô, còn em ở làng Werdau của liên hiệp sợi dệt may,ở đây đông lắm vì đi làm ở 5-6 thành phố khác. Nghĩ ngày đó vui thật cứ cuối tuần là đi khắp mọi nơi thăm anh em bạn bè, ở Nga thì không như vậy được ,đi lại không tiện bằng Đức, tp thì cách xa nhau nên đi lại mất rất nhiều thời gian. Hoặc cũng có thể lòng nhiệt tình đã cạn, có lẽ vì đã già rồi :D
Cuộc sống xoay vần chẳng biết thế nào mà lần cụ ạ, bao nhiêu bạn bè anh em bảo quay lại thì em không quay. Duyên nợ cuối cùng thế quái nào lại chuồn sang nước Nga ngố này, ở đây nhiều thứ không bằng nước Đức, nhưng an ủi là mình lại được biết thêm một đất nước, hiểu thêm về văn hóa và những con người nơi đây, quen rồi hòa đồng rồi thì lại thấy yêu và chẳng muốn xa :)

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Hic, e đang xỉn vào hội đọc hơn 10 tầng muốn xỉu luôn. Bên này có bão tuyết rồi, đi xe mà thấy hãi. May quá tối lên tới Berlin thì gió yên tuyết lặng
Cụ lên Berlin làm giề thế? có sang Kant Str. thì cho em gửi lời thăm cả phố nhé :D

Con RSV4 ở bển nhiêu tiền hả cụ ?
Xuất xưởng 2010 chạy 1 vạn thì tầm 13-15k cụ ợ,khi nào về VN chơi em xách tay cho cụ 1 con nhá :D

Bên các cụ đang có tuyết ah, sướng thế, chỗ e thì nắng chan hòa, sáng nay tìm được 1 bể bơi rất ổn, bắt đầu sáng mai e đi tập bơi :)
Cụ gửi sang đây cho ae 1 ít nắng với!

Sướng nhất là ngủ dậy nhìn ra ngoài cửa sổ bỗng thấy tuyết rơi (l) Tuần trước em ở Thượng Hải -5 độ mà ko có tuyết nên buốt quá. Lâu quá rồi chưa dc nhìn thấy tuyết :D
Người chán kẻ thèm!

Chúc anh em Xa xứ kì nghỉ cuối tuần vui vẻ :))

Mời anh em xơi bát bún riêu cho ấm người :D

Thèm quá thèm quá!!!

Em ngày đó ở vùng Zwickau, ở đây có làng Ếch chuyên làm ô tô, còn em ở làng Werdau của liên hiệp sợi dệt may,ở đây đông lắm vì đi làm ở 5-6 thành phố khác. Nghĩ ngày đó vui thật cứ cuối tuần là đi khắp mọi nơi thăm anh em bạn bè, ở Nga thì không như vậy được ,đi lại không tiện bằng Đức, tp thì cách xa nhau nên đi lại mất rất nhiều thời gian. Hoặc cũng có thể lòng nhiệt tình đã cạn, có lẽ vì đã già rồi :D
Cuộc sống xoay vần chẳng biết thế nào mà lần cụ ạ, bao nhiêu bạn bè anh em bảo quay lại thì em không quay. Duyên nợ cuối cùng thế quái nào lại chuồn sang nước Nga ngố này, ở đây nhiều thứ không bằng nước Đức, nhưng an ủi là mình lại được biết thêm một đất nước, hiểu thêm về văn hóa và những con người nơi đây, quen rồi hòa đồng rồi thì lại thấy yêu và chẳng muốn xa :)
Ngày trc em có ng wen làm trong IFA ,e cũng vài lần xuống đó,nghĩ lại ngày xưa vui thật!

Mợ Le có YIM là maxinh không biết mợ có muốn lấy nick trùng với YIM để làm mama không nhỉ? Hình như nick này của mợ là bị nhầm do tai nạn? Mợ xác nhận sớm để còn nhận chức nhé.

Suzz

Xe điện
Mợ Le có YIM là maxinh không biết mợ có muốn lấy nick trùng với YIM để làm mama không nhỉ? Hình như nick này của mợ là bị nhầm do tai nạn? Mợ xác nhận sớm để còn nhận chức nhé.
Mợ ý đồng ý luôn, e xác nhận luôn kụ nhá nhá , mợ maxinh đâu roài , xác nhận đê

Okane

Xe container
Đổi maixinh = lexinh cho nó chuẩn, chứ mãi xinh thía nào được :P

35N1169

Xe điện
Vậy là chuẩn bị được cấp đất rồi cụ nhỉ? Giá mà được trước Noel để các cụ/ mợ giao lưu thì càng hay.

Trạng thái
Thớt đang đóng