Hội xa xứ Kỉ niệm- thớt đầu tiên đây :Chi hội Xa xứ

Trạng thái
Thớt đang đóng

35N1169

Xe điện
Cụ Dương ơi mọi người ngủ hết rồi nhỉ ?!

Mà sao từ hôm đó em không thấy mợ queenbee nhỉ , mai phải hỏi Mr:TienTung xem mợ Nở nhà cụ ấy bị lạc đâu rồi , ;))

Em đang nghĩ tình hình này nhà mình mà không đc cấp đất thì tắc nghẽn mất ...
Cái thớt ảnh cũng lủng củng , tả bổ xiểng theo ..

Giá có nhà riêng ... Em nghĩ đã ra sơ sơ cả chục thớt

- thớt giới thiệu quê hương thứ hai
- thớt không khí tết trời tây
- thớt ôn kỉ niệm xa xứ hai đầu cầu
- thớt văn hoa văn nghệ món ăn quê hương
- thớt tu vấn du lich cho Ofer từ Vn
- thớt ảnh thớt xe thớt khoe linh tinh....
- thớt cafe
- thớt Cz, German, Russia....
Ôi biết bao nhiêu thứ muốn chia sẻ nhỉ ....
Ôi mong sao bao nhiêu những dự định của mợ thành hiện thực. Mọi người trò chuyện vui vẻ nha! Em đi ngất đây.
G9 tất cả!

maxinh84

Xe tăng
Cụ ý thì hôm nào chả dậy giờ này mà mợ
Úi giời lại cả cụ nữa !
Thế cũng vui , vì cứ giờ này anh em bên châu Âu hay lên đông. Thêm tí nữa là các gấu lại quát ầm ĩ , lại tắt hết máy bây giờ :))

Lacetti_EX

Xe buýt
Ah các cụ tư vấn cho e cái vụ mua bảo hiểm với. Thật ra ntn, e là lái xe dưới 25 tuổi bên chỗ e thì mua bảo hiểm phải tầm trên £2000, đắt quá, cái xe e đi còn chưa đến 2k hehe, e muốn đi lại cho nó đàng hoàng và bạn e nó tư vấn là e nên khai man với bọn bảo hiểm là e đủ tuổi rồi, để mua tầm £400 thôi. Thế thì sẽ có bảo hiểm để cảnh sát nó hỏi thì có mà giơ ra nhưng nếu xe bị làm sao thì ko được claim.
Bạn e cũng mua thế, xe nó móa loạn lên mà chả đi bảo hiểm được, e đang phân vân quá...
Mợ tham khảo ở đây xem sao: http://www.gocompare.com/car-insurance/guide/young-driver-insurance/
Bên đó chi tiết nhỉ? Ở trong đó có hướng dẫn cách giảm giá xem có áp dụng được không? Em khuyên mợ không nên khai man tuổi. Đề phòng trường hợp có va chạm thì kiểu gì chẳng phải thò Visa ra. Lúc đó thì cũng rắc rối phết. ở Pháp, nó chỉ dựa trên kinh nghiệm lái xe là chính. Em đang dùng cái bảo hiểm gói hết gần 800e annuel (khuyến mại 15%) nhưng là tous risques. Sang năm ngâm cứu hãng khác cho rẻ và chuyển xuống au tiers thôi. Hết khoảng 380e annuel gì đó.
Bọn bảo hiểm ở Anh nó cho là tuổi mợ lắm rủi ro, :D , inexperience, reputation, risk, :D . Em mà làm NV bảo hiểm thì chấm perfect cho mợ hết để làm cái bảo hiểm giá rẻ. :D

35N1169

Xe điện
@35N1169:Cụ cũng có thời gian sống bên Đức à?
Trời! Nói chuyện mà cụ cứ chú ý đi đâu ấy. Em ở bên ấy nhưng về cũng lâu rồi, ngày đó em ở tỉnh Karl Marx thế ngày xưa cụ ở chỗ nào?

BMW735

Xe tăng
Mợ tham khảo ở đây xem sao: http://www.gocompare.com/car-insurance/guide/young-driver-insurance/
Bên đó chi tiết nhỉ? Ở trong đó có hướng dẫn cách giảm giá xem có áp dụng được không? Em khuyên mợ không nên khai man tuổi. Đề phòng trường hợp có va chạm thì kiểu gì chẳng phải thò Visa ra. Lúc đó thì cũng rắc rối phết. ở Pháp, nó chỉ dựa trên kinh nghiệm lái xe là chính. Em đang dùng cái bảo hiểm gói hết gần 800e annuel (khuyến mại 15%) nhưng là tous risques. Sang năm ngâm cứu hãng khác cho rẻ và chuyển xuống au tiers thôi. Hết khoảng 380e annuel gì đó.
Bọn bảo hiểm ở Anh nó cho là tuổi mợ lắm rủi ro, :D , inexperience, reputation, risk, :D . Em mà làm NV bảo hiểm thì chấm perfect cho mợ hết để làm cái bảo hiểm giá rẻ. :D
Cụ mà xung phong tặng mợ ý cái bảo hiểm thì còn rẻ nữa*-:)

giangsuki

Xe ngựa
Úi giời lại cả cụ nữa !
Thế cũng vui , vì cứ giờ này anh em bên châu Âu hay lên đông. Thêm tí nữa là các gấu lại quát ầm ĩ , lại tắt hết máy bây giờ :))
Hì Em cũng lọ mọ giống cụ Bmv mà, giờ gấu chán chả thèm tắt máy tính rùi mợ ạ

BMW735

Xe tăng
Of lại đơ đúng 16 phút.........

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Trời! Nói chuyện mà cụ cứ chú ý đi đâu ấy. Em ở bên ấy nhưng về cũng lâu rồi, ngày đó em ở tỉnh Karl Marx thế ngày xưa cụ ở chỗ nào?
Thì ra cụ là dân Karl Marx Stadt à,chắc cụ cũng sang tầm năm 87-88,năm 90 về à,sao ko sang đây nữa mà lại trụ lại ở Nga à?Trc đây em ở Greifswald ,cụ có phải ở đội IFa ko?

Chỉnh sửa cuối:

maxinh84

Xe tăng
Ơ , nhà có khách ! Cầm đúng bông hoa hồng rụng cánh vào tặng mợ Trang rồi đi ra , chả chào hỏi ai ;))

maxinh84

Xe tăng

Lacetti_EX

Xe buýt
Ơ , nhà có khách ! Cầm đúng bông hoa hồng rụng cánh vào tặng mợ Trang rồi đi ra , chả chào hỏi ai ;))
Vầng, em chào các cụ, chào các mợ. Ngược lại mới đúng chứ nhỉ. Khuya rồi, mời các mợ, các cụ làm bài giải trí rồi đi ngủ ạ.

http://www.youtube.com/watch?v=AnFxAnbJD8A
[video]http://youtu.be/AnFxAnbJD8A[/video]
Cụ mà xung phong tặng mợ ý cái bảo hiểm thì còn rẻ nữa*-:)
Em cũng 7x rồi nên chả dám xông pha ạ. Mà mợ ấy tự chủ thôi chứ cần người giúp thì có cả người xung phong tặng cả xe lẫn lái, chả cần em đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

maxinh84

Xe tăng
Vầng, em chào các cụ, chào các mợ. Ngược lại mới đúng chứ nhỉ. Khuya rồi, mời các mợ, các cụ làm bài giải trí rồi đi ngủ ạ.

http://www.youtube.com/watch?v=AnFxAnbJD8A
[video]http://youtu.be/AnFxAnbJD8A[/video]

Em cũng 7x rồi nên chả dám xông pha ạ. Mà mợ ấy tự chủ thôi chứ cần người giúp thì có cả người xung phong tặng cả xe lẫn lái, chả cần em đâu ạ.
Bài hát hay quá cụ ơi , cám ơn cụ
"I wish I never meet u girl"... ;))

Cụ đang sống ở Anh quốc ?! Thay mặt anh em Xa xứ , mời cụ tham gia góp vui với bọn em ạ !

maxinh84

Xe tăng
Thôi em chuẩn bị ngất nốt , cụ Hậu ơi , bây giờ đi ngủ không biết mai ngủ dậy nhà mình đã bị Sở nhà đất của cụ hungalpha kéo đi chưa nhỉ ?! Kekeke ...
Chúc cả nhà ngủ ngon ! Và những ngày cuối tuần vui vẻ cùng gia đình và bạn bè :)

Trạng thái
Thớt đang đóng