[Funland] Khuyên vợ mua chung cư để ở

echao

Xe máy
Cứ mua nhà đất 1 năm lúc đó nếu ko muốn ở nhà đất thì bán đi mua chung cư vẫn ok mà! 1 Năm chung cư ko lên giá nổi so với nhà đất đâu cụ :) Nhà cháu thì thà ở nhà đất ngõ sâu còn hơn chui lên chung cư giữa phố! : ))) Nhà đất nhớ chọn khu dân trí cao một chút, chọn mấy khu lìu tìu toàn bọn cô hồn, lưu manh ở thì mệt lắm cụ nhá!!!

hanghieu

Xe buýt
Vợ dạy cấm có sai

Dobian

Xe buýt
Giờ em thấy ở nhà ống tự xây 4 tầng, 5 tầng, 6 tầng thì phải có thang máy. Đi bộ leo cầu thang từ tầng 1 lên tầng trên cùng ( có phòng thờ ) phát ngán luôn.
Em có thằng bạn nó vừa xây cái nhà ống mặt bằng 45m2, cao 5 tầng, cũng lắp thang máy, nó khoe thang máy nhà nó 800tr, mà công nhận chạy êm, đi thích thật. Vào nhà nó hệ thống điều hòa trung tâm mát rượi từ tầng 1 lên đến tầng 5 ( phòng thờ ). Nó bảo những ngày nóng như này, tháng hết chục triệu tiền điện. Ở nhà mặt đất như thế mới sướng các cụ nhỉ. :)

cuchuoi0509

Xe tăng
các cụ cứ bảo nhà đất lên nhưng nhà ngõ sâu thì nó cũng theo chu kỳ và đỉnh sau với đỉnh trước chắc cũng chỉ ngang lạm phát với lãi ngân hàng vì có tiền giờ k ai chui vào đó cả
Nhà em 4 tầng leo đã chán rồi, thường thang máy em thấy 6 tầng làm mới bõ, để bếp lên tầng áp mái, 3 tầng ngủ, 1 tầng khách với tầng 1 để xe

langthangnoidau

Xe buýt
Cụ chủ nói nhà đất hoặc chung cư ngân sách <2 tỷ, thì với giá cả như này, 2 tỷ cũng chỉ mua loanh quanh nhà đất khu Hà Đông hoặc các khu phía rìa ngoài vành đai 3 thôi, mà còn nhà trong ngõ chứ ko phải mặt đường. Cứ dẫn vợ đi xem nhà rồi mới vỡ mộng nhà đất cụ ạ!

kieuhungxalo

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
chủ thớt không bằng vợ thật.Giờ căn nhà đất 35m trong ngõ có thể ngang giá căn chung cư mạn hà nội 2.Nhưng vài năm nữa thì căn chung cư hít khói căn nhà đất nhé,chủ thớt muốn chuyển về nhà đất thì các thêm vài trăm vào có khi còn hơn

Toi88888

Xe điện
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
Uây 16 tầng rồi cơ à. Cụ chủ cho Gấu đi thử xe máy 1 tuần đi học đi làm đưa con đi học rồi thuê chubg cư ở 1 tháng xem có thay đổi k
(Em ở ccu 10 năm. Bán rồi
Mua đất rồi. Đang định bán)

Mr Chun

Xe tăng
Nhà em 3 tỏi mua đc căn 75m đây. Nhà đât em nói thật trừ biệt thự còn k là em ở cc

hoacenic04

Xe tải
Uây 16 tầng rồi cơ à. Cụ chủ cho Gấu đi thử xe máy 1 tuần đi học đi làm đưa con đi học rồi thuê chubg cư ở 1 tháng xem có thay đổi k
(Em ở ccu 10 năm. Bán rồi
Mua đất rồi. Đang định bán)
Cám ơn cụ, em mua và ở được Chung cư đc mấy tháng rồi, em in cả hơn chục tầng bài viết này rải truyền đơn cho vợ đọc :)) :)) :))

Toi88888

Xe điện
Cám ơn cụ, em mua và ở được Chung cư đc mấy tháng rồi, em in cả hơn chục tầng bài viết này rải truyền đơn cho vợ đọc :)) :)) :))
Cứ nghiên cứu tiếp cụ a. Đến thời điểm nào đó nên bán. Cod thể đổi cái khác to hơn hay thuê lại đúng cái đó...
Chúc cụ vui vẻ

tank_fun

Xe tăng
Em lên chung cư rồi, nói chung là thích hơn nhà đất nhiều hehe.

canhhoabatdiet

Xe container
Em cùng từng cân nhắc việc mua chung cư và nhà đất. Và cũng đã ở thử chung cư bình dân 1 thời gian. Cuối cùng em vẫn thích nhà đất hơn.
Ở chung cư vẫn có 1 cảm giác như ở 1 ngôi nhà tập thể. Còn nhà đất riêng thì cảm giác sở hữu cao hơn.
===> Đến giờ em vẫn kết luận (quan điểm riêng) chung cư khó có cửa với nhà đất. Tất nhiên không phải là đem những nhà đất ngõ cụt rộng 1 m, diện tích 30m2 ra so sánh. Mà phải là những nhà đất có ngõ thông thông thoáng 2,5-5m, tiện ích xung quanh ổn.
Nói chung so sánh thì nó cũng vô vàn lắm vì không quy về được tiêu chuẩn nào để so sánh. Vì bản chất nhà chung cư và nhà đất riêng đã là khác nhau về không gian ở rồi. Một cái là 1 dạng nhà ở tập thể; 1 dạng là nhà đất riêng biệt, không chung đụng.

thinhdd93

Xe hơi
Em thì giống vợ cụ, thích ở nhà đất hơn, ở chung cư 100m2 sau 2 đứa con vào cũng thấy chật chội, nhà đất 40m2 mà 4 5 tầng thì vẫn thoải mái, bất tiện chỗ để xe thôi

SanHoBien

Xe container
Ở chung cư trước, kiếm tiền khoảng cỡ chục tỷ mua nhà đất sau :P

cuongtc55

Xe máy
Ở khu đấy mua đất cho lành

TsarPutin

Xe tăng
Em cùng từng cân nhắc việc mua chung cư và nhà đất. Và cũng đã ở thử chung cư bình dân 1 thời gian. Cuối cùng em vẫn thích nhà đất hơn.
Ở chung cư vẫn có 1 cảm giác như ở 1 ngôi nhà tập thể. Còn nhà đất riêng thì cảm giác sở hữu cao hơn.
===> Đến giờ em vẫn kết luận (quan điểm riêng) chung cư khó có cửa với nhà đất. Tất nhiên không phải là đem những nhà đất ngõ cụt rộng 1 m, diện tích 30m2 ra so sánh. Mà phải là những nhà đất có ngõ thông thông thoáng 2,5-5m, tiện ích xung quanh ổn.
Nói chung so sánh thì nó cũng vô vàn lắm vì không quy về được tiêu chuẩn nào để so sánh. Vì bản chất nhà chung cư và nhà đất riêng đã là khác nhau về không gian ở rồi. Một cái là 1 dạng nhà ở tập thể; 1 dạng là nhà đất riêng biệt, không chung đụng.
tùy hoàn cảnh mỗi nhà cụ ah, tùy sở thích nữa
nhà đất hay chung cư thì nên so trong khoảng giá 2-5 tỷ thôi và trong vd3 + hà đông, mỹ đình,mễ trì; chứ ở nhà đất mà đi ô tô thì oải kinh khủng, đi đâu lấy xe rất bất tiện vì tầm tiền đó ít nhà cho xe dc vào trong, mà cho dc cũng ko cho vì hôi, ra vào rất khó;
Chưa kể với ai thích Gym bơi lội và đi siêu thị thì ở cc tầm 3-4 tỷ giờ là đủ hết tiện ích trên ở chân, điều mà biệt thự cũng khó mà có

canhhoabatdiet

Xe container
tùy hoàn cảnh mỗi nhà cụ ah, tùy sở thích nữa
nhà đất hay chung cư thì nên so trong khoảng giá 2-5 tỷ thôi và trong vd3 + hà đông, mỹ đình,mễ trì; chứ ở nhà đất mà đi ô tô thì oải kinh khủng, đi đâu lấy xe rất bất tiện vì tầm tiền đó ít nhà cho xe dc vào trong, mà cho dc cũng ko cho vì hôi, ra vào rất khó;
Chưa kể với ai thích Gym bơi lội và đi siêu thị thì ở cc tầm 3-4 tỷ giờ là đủ hết tiện ích trên ở chân, điều mà biệt thự cũng khó mà có
Ở chung cư mà tất cả mọi thứ đều khép kín (có tất trong 1 khu quần thể nhỏ), không phải đi đâu. Cái này nói là tiện nhưng theo em nhìn nhận đó là mặt hạn chế không nhỏ.