[Funland] Khuyên vợ mua chung cư để ở

caisua

Xe lăn
Vợ cụ cực chuẩn, bọn ở CC toàn đi 4B, con cái học trường tư, ăn uống chọn đồ ngon. Cụ mà mua CC xong hết tiền rồi nhìn sang hàng xóm rồi sống sao nổi, về nhà lại hục hặc cãi nhau. Cứ chui rúc vào cuối cái ngõ nào đó, chịu khổ chục năm nhưng mình chả thấy ai cũng chả ai thấy mình cho yên ổn ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
Nhà cụ tới đâu rồi?
Thuê cc ở 3 tháng thì sau đó ko cần cãi nhau đâu, tự nhiên thích mua cc ở ngay :D
Người chê cc là người hầu như chưa từng ở cc.

Tiger Hunter

Xe container
Thuê cái cc ở vài tháng là thích ngay. Thuê tầm 10 củ/tháng trở lên ấy, đừng thuê chỗ rẻ quá

Vova

Xe container
Nhà cụ tới đâu rồi?
Thuê cc ở 3 tháng thì sau đó ko cần cãi nhau đâu, tự nhiên thích mua cc ở ngay :D
Người chê cc là người hầu như chưa từng ở cc.
Cũng chẳng đến mức thế :). Thực ra chung cư thì cũng 5, 7 loại. Chưa kể với tầm tiền đấy khéo mua được căn đẹp, góc tốt, hàng xóm tử tế thì tuyệt vời. Chứ không may vớ được quả cả ban công với vách kính hướng Tây (mặc dù khu tốt, tòa nhà đẹp), nhà tầng trên hay dưới kinh doanh homestay toàn các bạn bay lắc thâu đêm, hay trẻ con suốt ngày ra hành lang đạp xe đá bóng ... thì cũng chẳng đến mức phải khen bằng mọi giá. Nhà đất là cái duyên, em như cụ chủ em đi tìm cả nhà cả chung cư. Nếu thấy thích thích chỗ nào thì chịu khó bỏ thời gian qua đấy. Nếu là nhà đất thì lân la hỏi chuyện hàng xóm, xem có dễ sống không, trong khu có nghiện nghẽo không. Qua lúc mưa to gió lớn xem có ngập, có ổn không. Qua lúc tan tầm xem có tắc đường không ... Tương tự, chung cư check kỹ hợp đồng, xem chất lượng xây thế nào, qua lúc nắng lúc mưa xem cảm nhận thế nào, qua lúc đi làm xem có tắc thang máy không .... Gì thì gì, mua nhà cũng là việc lớn - và cũng là việc tốt. Thế nào để cả nhà hòa hợp, vui vẻ chứ mua xong vẫn có người ấm ức thì chắc là không nên :).

hoacenic04

Xe tải
Cám ơn cccm, em đã chốt đc ở đc mấy tháng xuôn sẻ rồi, mặc dù ban đầu vk em không thoải mái lắm, căn góc, ban công hướng Nam nắng đỉnh điểm cũng chưa đến mức phải dùng điều hòa

Vợ cụ giống vợ em. Sau khi lêm chung cư giờ đuổi xuống nhà đất cung ko xuống

TrungUce

Xe tải
Theo em thì mua nhà đất. Nếu để ở thì mua xa, rộng rãi, bốn bánh vào được. Còn không thì mua gần trung tâm, nhỏ hơn. Rồi cho thuê, tiền thuê đó thì thuê căn chung cư khác gần chỗ làm để ở.

Demchinhhang.net

Xe container
đến 25 tuổi em ở mặt phố Lương Văn Can rồi chuyển ra mặt phố Mai Anh Tuấn ở đến 32 tuổi xong lên chung cư ở tới giờ là 16 năm. Tới nay em vẫn nhất định ko xuống đất dù chỉ đang ở căn tầm 4t và đủ tiền mua 1 chỗ ở tầm 20t. Em chưa sống trong ngõ và mặt sàn nhỏ bao giờ nên ko biết tư vấn như nào đâu ạ
Chỗ nào cũng có cái hay của nó chứ không ohair dở hết đâu cụ ạ. Kể cả ngõ nhỏ cũng có cái rất hay rất khoa học. Tất nhiên là phụ thuộc tính người.

hbu082

Xe container
Có lẽ khuyên cụ nghe lời vợ, dễ hơn rất nhiều so với việc khuyên vk cụ :)). Nhà em thì trước đây ngược lại, vk em khoái chung cư, em khoái nhà đất, nhưng đúng là cùng tầm tiền đấy thì nhà đất chỉ có chui vào ngõ, trong thời gian chờ quyết định thì nhà em thuê một cái nhà tương tự để ở, và em đã thay đổi quyết định sau 1 đêm mưa, éo mie cả nhà đi chơi tối, về gần đến nhà thì mưa rất to, rõ ràng là nhà có 4b mà về đc nhà vk với con ướt như chuột, đưa đc vk con về xong đánh xe ra bãi nghĩ mà nó nhục, hì hục lội mãi mới về đến nhà, cái ô ko đủ che đc hết người ướt như tó dấp nước. Sau hôm đấy em bỏ ý định và ko tìm nhà đất nữa, mặc dù trước hôm đó đi xem nhà đất cũng kha khá.

nhtho

Xe buýt
... mua gần trung tâm, nhỏ hơn. Rồi cho thuê, tiền thuê đó thì thuê căn chung cư khác gần chỗ làm để ở.
Lý thuyết của cụ ko thể áp vào thực tế.
Tiền cho thuê nhà đất chỉ bằng 30-50% tiền thuê chung cư ngang giá trị thôi.

caisua

Xe lăn
Chỗ nào cũng có cái hay của nó chứ không ohair dở hết đâu cụ ạ. Kể cả ngõ nhỏ cũng có cái rất hay rất khoa học. Tất nhiên là phụ thuộc tính người.
Cụ rất đúng ạ, tính em cũng ko thích giao du vồn vã, ko giỏi giải quyết va chạm nên em thấy ở chung cư có sự độc lập, dễ chịu

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
:)) sao cụ ngược với em thế :)) vợ em nhà đất 100m2 không muốn ở, nằng nặc đòi lên chung cư :)) cuối cùng em phải chiều, nhà đất để cho thuê :v

xebobabanh17201

Xe điện
Em bị trộm hỏi thăm, sợ quá quyết lên chung cư luôn :). Giờ đuổi chả xuống đất nhưng xuống LK thì ok🤪

Tôm đồng

Xe tải
Nhà em 150m2. Tầng cao. Hai ban công Đông Nam- Đông Bắc. Phòng nào cũng có cửa sổ lấy ánh sáng trời, kể cả 2 phòng vệ sinh. Cực thoáng mát, gần như hãn hữu mới phải bật điều hoà phòng khách vì gió mát, view thoáng đãng. Chất lượng chung cư thì tương đối ổn, sạch sẽ. Chắc chỉ có xuống biệt thự hoặc liền kề mặt hồ thì sướng hơn. Chứ mọi nhà ngõ thì ko thể so sánh về chất lượng sống.

cuchuoi0509

Xe tăng
Nhà em 150m2. Tầng cao. Hai ban công Đông Nam- Đông Bắc. Phòng nào cũng có cửa sổ lấy ánh sáng trời, kể cả 2 phòng vệ sinh. Cực thoáng mát, gần như hãn hữu mới phải bật điều hoà phòng khách vì gió mát, view thoáng đãng. Chất lượng chung cư thì tương đối ổn, sạch sẽ. Chắc chỉ có xuống biệt thự hoặc liền kề mặt hồ thì sướng hơn. Chứ mọi nhà ngõ thì ko thể so sánh về chất lượng sống.
Cụ ở khu nào vậy ạ

Ant man

Xe buýt
Em thừa nhận lên chung cư ở chất lượng sống tuyệt vời, nói thật là trừ khi vào ở biệt thự những khu kín kiểu Vin Riverside thì mới hơn được. Giờ chui vào nhà bé tí hang cùng ngõ hẻm các thêm tiền em cũng không sống ở đó nữa

vharc

Xe tăng
Mẹ em cũng y như vợ cụ chủ thớt. Nhất định không mua chung cư, đi coi hàng chục dự án nhưng cái nào cũng chê. Tiền tao phải mua nhà đất để giữ giá. Thuyết phục mãi nhưng bướng lắm, gia trưởng, ý tao tao nghe, k thèm nghe ý kiến khác đâu. Nhất quyết mua nhà đất.

Sau ngần đấy tiền, tìm chán chê mê mỏi thì chốt 1 cái nhà ở xa tít mù khơi, đúng tiêu chuẩn bà chọn: trong khu đô thị, đường rộng, thoáng, LÀ NHÀ ĐẤT mỗi tội QUÁ XA

Sau đó em ở nhờ nhà bà, thân gái đi làm ngày 12km đi 12km về là 24km/ngày, tắc đường oải k chịu nổi, bỏ ra gần cty thuê chung cư. Bà lên chơi, ở mấy hôm chắc cũng xuôi xuôi, thinh thích, bảo: hay lại gom tiền mua thêm 1 cái chung cư nưax :)))))

Haha, vậy nên cụ chủ chả cần nói hay thuyết phục làm gì cho tốn nc bọt, mệt. Cục tiền rảnh vứt vào chỗ nào đó đầu tư (ngân hàng...) xong đi thuê nhà đất trong hẻm ngõ ngách 1 niên. 1 niên sau thuê chung cư cao cấp. Úi zời khéo bà vợ cụ chủ lúc đấy lại giãy đành đạch lên gào khóc: ở CC sướng ntn sao anh k cho em lên sớm :)))
Lên đỉnh sướng thế mà a ko cho e lên sớm, ý mợ là vậy chứ j