[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
B

Bạn bé nhà em.mới lên lớp 6 cỡ chục năm nữa mới xong việc hic
Thêm nữa là con cái tầm tuổi cấp 2, 3 tính nết đang phát triển và bướng ngang ngang lắm (y hệt mình ngày xưa). Áp lực nuôi dạy nữa bác à.

BảoVân 13

Xe máy
E đồng quan điểm với mợ ạ,vì là phụ nữ việc gì cũng đến tay ,con thì bướng bỉnh ko nghe lời
,chưa kể đến ông bà ốm đau,chi tiêu hàng ngày,áp lực mọi phía nhiều lúc thấy quá mệt mỏi, e thấy cứ suy nghĩ thoáng hơn giải quyết từng việc 1,quan trọng tâm có đủ tĩnh ko ,chuyện đâu rồi cũng vào đó thôi mợ ơi

Huy197

Xe hơi
em hiểu cụ ạ. năm nay em 38, 33 mới lấy vợ, đang dần dần thấy mình ở trong tình trạng bánh mỳ kẹp chả :)

Huy197

Xe hơi
Có đấy, em và tụi bạn dính cả cái khủng hoảng này với các triệu chứng khá nguy hiểm
1. Dễ cáu gắt
2. Sức khỏe yếu hơn rõ rệt dù có luyện tặp điều độ, trước có thể uống cả lit rượu tỉnh như sáo mà giờ uống 2 lon là nằm vật, vụ trai gái thì chỉ hùng hục với mái lạ, mà chỉ được tuần 2 lần, nhiều hơn là cảm cúm và sốt.
3. Làm việc chậm và hay quên, nhiều khi đi tìm cái chìa khóa xe cả 10 phút trong khi tay đang cầm nó.
4. Hay nhớ về người cũ.
May mà em đã chuẩn bị từ đợt 3x về mặt tài chính, giờ có thể an tâm nghỉ hưu nhưng vẫn shock lắm. Bạn em mấy thằng qua đời vì ung thư đột quỵ rồi.
cụ ơi, cái số 4 hơi nguy hiểm à nha :))

Smile1102

Xe container
Ôi, giờ đang có nhiều chuyện đau đầu lắm mợ. Ngành con em đang bị rào cản pháp lý khi xin việc nên cháu nó đang suy xét các bước đi hợp lý nhất để đảm bảo cả công việc sau này lẫn học vấn ạ.
Cũng mệt phết mợ nhỉ. Nhưng đúng là trải qua nhiều việc thì chúng nó cũng trưởng thành lên trông thấy.
Em cũng hồi hộp lo lắng trông ngóng xem con nhà em ntn đây hiuhiu.
Hqua mới khai giảng, phụ huynh bên này gia đình tới tham gia khai giảng đông vô cùng. Thường có cả bố mẹ và anh chị em luôn, gia đình rất quan tâm tới nhau.

Smile1102

Xe container
Thêm nữa là con cái tầm tuổi cấp 2, 3 tính nết đang phát triển và bướng ngang ngang lắm (y hệt mình ngày xưa). Áp lực nuôi dạy nữa bác à.
Giai đoạn dậy thì phải hết sức kiên nhẫn, hít thở trc khi nói cụ ạ :(

sinichit52

Xe container
Cũng mệt phết mợ nhỉ. Nhưng đúng là trải qua nhiều việc thì chúng nó cũng trưởng thành lên trông thấy.
Em cũng hồi hộp lo lắng trông ngóng xem con nhà em ntn đây hiuhiu.
Hqua mới khai giảng, phụ huynh bên này gia đình tới tham gia khai giảng đông vô cùng. Thường có cả bố mẹ và anh chị em luôn, gia đình rất quan tâm tới nhau.
Nhất 2 mẹ con rùi. Em chúc F1 thanh buồm xuôi gió trên chặng đường mới. Rồi tụi F1 sẽ bay khỏi tầm tay chứng ta thôi, đến lúc để không gian cho nó trưởng thành rồi ạ. Em hơi tò mò chút, chi phí cho F nhà mợ là bao nhiêu 1 năm. Hôm qua hàng xóm nhà em bảo đang hướng cho F1 đi Mỹ, chi phí khoảng 500 triệu 1 năm không biết như vậy đủ không mợ.

Smile1102

Xe container
Nhất 2 mẹ con rùi. Em chúc F1 thanh buồm xuôi gió trên chặng đường mới. Rồi tụi F1 sẽ bay khỏi tầm tay chứng ta thôi, đến lúc để không gian cho nó trưởng thành rồi ạ. Em hơi tò mò chút, chi phí cho F nhà mợ là bao nhiêu 1 năm. Hôm qua hàng xóm nhà em bảo đang hướng cho F1 đi Mỹ, chi phí khoảng 500 triệu 1 năm không biết như vậy đủ không mợ.
500tr là cực khó, kể cả có xin đc full tution đi nữa thì còn ăn ở đi lại, rồi các hoạt động kkhác như tiền sách vở, ăn thêm, giao lưu bạn bè...
Mà xin đc full tution ở trường tốt thì hiếm lắm phải thuộc dạng cực kỳ xuất sắc. Nhiều trường công Top thì nó còn ghi luôn là ko hỗ trợ tài chính cho svien nc ngoài.
Bên Mỹ hsinh cũng ko đc làm thêm nhiều giờ, giá cũng rẻ nên đừng nghĩ tới chuyện làm thêm để chi trả (trừ phi làm bất hợp pháp).
Con nhà em đi tốn kém lắm ạ dù cũng đc FA tương đối và có đc offer việc trong trường...

sinichit52

Xe container
500tr là cực khó, kể cả có xin đc full tution đi nữa thì còn ăn ở đi lại, rồi các hoạt động kkhác như tiền sách vở, ăn thêm, giao lưu bạn bè...
Mà xin đc full tution ở trường tốt thì hiếm lắm phải thuộc dạng cực kỳ xuất sắc. Nhiều trường công Top thì nó còn ghi luôn là ko hỗ trợ tài chính cho svien nc ngoài.
Bên Mỹ hsinh cũng ko đc làm thêm nhiều giờ, giá cũng rẻ nên đừng nghĩ tới chuyện làm thêm để chi trả (trừ phi làm bất hợp pháp).
Con nhà em đi tốn kém lắm ạ dù cũng đc FA tương đối và có đc offer việc trong trường...
Em cũng đoán là không đủ. Vì như bạn con em đi CAN( chi phí gần như USA) , nó học bổng 90% mà còn gấp đôi số đấy. Do vậy hôm đó em có bảo 500 không đủ, nhưng họ vẫn đang không tin ạ. F1 nhà đó bằng tuổi F1.2 nhà mợ, đang học Pascal. Mà nhà đấy dũng cảm bỏ A1 Arsch dxeer lấy học bổng bên Pascal. Em nể vụ này thực sự luôn mợ ạ.

Chip2Beo

Xe tải
Con em nó vào.trường có full activities từ sáng tới 8-9h tối nên em ko gặp nó mợ ạ.
Trường có tầm 2000 sinh viên thôi và có 500 nhân viên trên khuôn viên rộng 1km2 nên trông như rừng hay công viên ấy. Cạnh một cái thị trấn nhỏ yên bình xinh xắn, em gặp một cháu học năm 4 ng VN cháu bảo là ở đây ko điển hình của Mỹ mà nó cứ như trong giấc mơ ấy, vì quá lành và yên bình.
Xanh mát và thanh bình quá. Để em cho F1 xem mà cố gắng mợ ạ. F1 nhà em tự học, đợt trước thi chưa được 1500 nên đợt này đăng ký học ôn ở trung tâm để thi tiếp đây.

Gió_123

Xe tải
Ôi mới ngày nào thấy mợ Smile lo lắng chuẩn bị tiền nong cho con đi học Mĩ mà giờ đã sang tận Mĩ để tiễn con vào trường. Time flies quá. Chúc mừng mợ Smile đã hoàn thành một nấc nữa trên con đường tuổi trung niên. Hihi..

Mợ Smile có tranh thủ đợt này đi lăng quăng bên đó ko ạ? Em có một cái "American Dream" là được roadtrip từ bờ Đông sang bờ Tây hoặc ngược lại và yes, it's still a dream.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Em tặng cả nhà view TP Hồ Chí Minh từ trên cao ạ.

Lâu rồi em mới đi một chuyến xa nhà dài dài ngày thấy oải phết, chứng tỏ sức khoẻ kém dù ngày nào cũng mần một tiếng yoga.
Facebook em giờ chỉ dùng để mua hàng online :">
Mấy năm rồi em chưa đi SG mx ah.

Smile1102

Xe container
Xanh mát và thanh bình quá. Để em cho F1 xem mà cố gắng mợ ạ. F1 nhà em tự học, đợt trước thi chưa được 1500 nên đợt này đăng ký học ôn ở trung tâm để thi tiếp đây.
vâng đôi khi cần thì vẫn nên cho con ôn chút cũng đc mợ ạ.
Chúc con thi tốt và theo đuổi đc ước mơ nhé.

Smile1102

Xe container
Ôi mới ngày nào thấy mợ Smile lo lắng chuẩn bị tiền nong cho con đi học Mĩ mà giờ đã sang tận Mĩ để tiễn con vào trường. Time flies quá. Chúc mừng mợ Smile đã hoàn thành một nấc nữa trên con đường tuổi trung niên. Hihi..

Mợ Smile có tranh thủ đợt này đi lăng quăng bên đó ko ạ? Em có một cái "American Dream" là được roadtrip từ bờ Đông sang bờ Tây hoặc ngược lại và yes, it's still a dream.
Đi rồi sẽ đến mợ nhỉ, sang đấy nó mải bạn bè bỏ rơi em luôn mợ ạ.
Em đi một mình nên chả muốn đi chơi toàn ở ksan ngủ mợ ạ :D.
Giờ hơn 8h bên này rồi, chuẩn bj dậy ăn sáng và đi dạo quanh ksan coi có gì ko :).

Jumping up

Xe tải
Đi rồi sẽ đến mợ nhỉ, sang đấy nó mải bạn bè bỏ rơi em luôn mợ ạ.
Em đi một mình nên chả muốn đi chơi toàn ở ksan ngủ mợ ạ :D.
Giờ hơn 8h bên này rồi, chuẩn bj dậy ăn sáng và đi dạo quanh ksan coi có gì ko :).
Đi chô bển rồi à mợ ?

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
Mợ ở vùng nào thế, 1 lần e tạt vào thăm bạn ở 1 trường ở Williamsburg (Virginia), nó cũng như trong rừng như ảnh của mợ. Hàng xóm thì cả tuần không nhìn thấy mặt ai, ngoài đường thì vắng tanh vắng ngắt. Đến cuối tuần mới có cái chợ ở down town ồn ào đông vui lên được 1 tý.

E ở được 1 tuần, choáng quá bb gấp.

Vâng mợ, mai em về rồi. Bên này chán quá.

Smile1102

Xe container
Mợ ở vùng nào thế, 1 lần e tạt vào thăm bạn ở 1 trường ở Williamsburg (Virginia), nó cũng như trong rừng như ảnh của mợ. Hàng xóm thì cả tuần không nhìn thấy mặt ai, ngoài đường thì vắng tanh vắng ngắt. Đến cuối tuần mới có cái chợ ở down town ồn ào đông vui lên được 1 tý.

E ở được 1 tuần, choáng quá bb gấp.
Em đang ở North Carolina ạ. Trường ở gần town, cũng nhỏ nhưng cũng có ng qua lại, nhà hàng cà phê, hiệu sách, bán đồ... Xung quanh đi 5-15 phút thì có các khu kiểu ăn uống shopping có Target và Walmart. Đi 40 phút thì vào đc thành phố tầm 2tr dân, tất nhiên vẫn vắng hoe so với HN, nhưng có nhà cao tâng
d.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đang ở North Carolina ạ. Trường ở gần town, cũng nhỏ nhưng cũng có ng qua lại, nhà hàng cà phê, hiệu sách, bán đồ... Xung quanh đi 5-15 phút thì có các khu kiểu ăn uống shopping có Target và Walmart. Đi 40 phút thì vào đc thành phố tầm 2tr dân, tất nhiên vẫn vắng hoe so với HN, nhưng có nhà cao tâng
d.

Em ơi, khi nào rảnh phiền em ghé qua nhà cụ Joe Biden cho anh gửi lời hỏi thăm và chúc sức khỏe nhá :))