[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

my.eb

Xe điện
Hôm nay 1 người ban thân của cháu quyết định bỏ nghề giáo viên mầm non đi bán trà hoa quả, kể ra cũng nể mợ ấy quá, dám bước ra khỏi vùng an toàn. Nay mợ ấy khai trương cửa hàng nên cháu cũng đặt mấy ủng hộ. Cũng không phải là quá ngon nhưng uống cũng tàm tạm, ko biết liệu có trụ vững được không chứ cháu giờ chả dám bỏ nhà nước ra ngoài làm. Nhiều khi thấy cũng chán chán vì đơn điệu, mấy chục năm dậm chân 1 chỗ cũng thấy nhàm chán mà ko dám bỏ việc.
Em hay đặt nước ép, cf của một bạn cùng khu. Bạn đó bán đồng giá 20k, mang tận nơi (chắc tầm 1-2km freeship). Hôm ngồi nói chuyện, hoá ra bạn đó cũng học trường em ra, sau em mấy khoá, cũng 4x rồi. Hơn 15 năm làm ngân hàng, nên có chuyển cũng chỉ ngân hàng thôi, mà ko làm sếp thì làm nv cũng áp lực mà lương ko cao, nên nghỉ ngân hàng ở nhà startup. Cũng thuê cửa hàng, thuê nhân viên... cũng duy trì được hơn năm rồi. Em bấm đốt ngón tay, trừ chi phí đi chắc tháng giỏi đút túi được 10-15tr, cũng ko ăn thua. Nhưng phải nói họ dũng cảm thật, ra làm tất ăn cả ko như đi làm thuê, lại thêm trả lương và các loại cp khác cũng ôm đầu phết,
Làm ăn khó khăn phết, hihi,

my.eb

Xe điện
Mợ chưa gặp đúng người thôi,gặp rồi khéo cũng 1 ngày 7749 tút viết về tình yêu chứ lị :D
Bạn mợ cưới rồi, còn chị nó đi thì con dì nó lớn, bạn bè thường giống tính nhau, mợ chắc cũng sắp rồi đó.
Ko, cái này nó thuộc về tính người rồi, em ko làm được đâu ạ,
Em với bạn em giống nhau về nhân sinh quan thôi, chứ cũng còn nhiều điểm khác nhau, đặc biệt là tư duy vể cuộc sống cả nhân và cách thể hiện cảm xúc,

just for fun

Xe lăn
cũng phải phiên phiến ra tý, ko cưới thì cũng giao lưu vài mối mới thông, chứ cháu thấy mợ ấy dù đã hạ độ cao, nhưng vẫn trên cao lắm!
Yêu đương ko chọn kỹ cũng phức tạp phết, nhẹ thì lằng nhằng tiền bạc, nặng thì mất mạng.
Thời đại 4.0 rồi, nếu ko tìm được đối tượng phù hợp thì sử dụng công nghệ cao đi, suốt ngày cứ hô hào công nghiệp hóa, hiện đại hóa mà cứ nghĩ chỉ có một cách là phải có đối tác để giao lưu là hỏng rồi ;))

Smile1102

Xe container
Em cũng follow mợ í đấy >:D<
À em kể chuyện bạn em cho nghe, đúng là trời sinh một cặp í. Họ có thể làm thơ xong post lên fb khen tặng nhau, rồi bây giờ gạo đã thành cơm rồi thì ngày mấy tus, cái nào cũng ngập tràn ảnh lãng mạn, có cả ảnh chút chít nữa hihi.
Em thực sự ko làm được việc đó, nếu có thì em cũng giấu biến đi, hihi. Ko phải là mình ko dám hay xấu hổ, mà là nói gì thì nói, mạng xã hội là cả xh biết, đâu đó còn con cái mình, còn bạn bè, họ hàng (đã từng) là của mình khi còn hôn nhân với bố của con mình, họ trông thấy... Em ko đủ can đảm đâu. Sau này nếu may mắn có được người đàn ông của mình, em sẽ xin cho em chụp một cái nắm tay thôi,
Đúng là mỗi người một cách khác nhau trong cách bộc lộ cảm xúc, cái này chẳng có đúng hay sai.
Chụp ảnh post face thì em ko bình luận mà riêng quả làm thơ tặng nhau là em phục lăn. Em rất sợ đc các nhà thơ vườn tặng và đọc thơ cho em nghe :D.
Chắc sau bao năm học Toán và làm công nghệ nó giiết chết hết các tế bào lãng mạn trong em (nếu có) rồi.

Smile1102

Xe container
nhắc mới nhớ, e vứt trong ví binance 4.5k usdt. Để mai e xem coin ntn để múc vứt đấy. Nhớ lần trước múc ETH 1.9 nó về cho 1.2, sau hồi lên 2.3 thì mới bán. mà hồi ấy mua ít, lần này tất tay thử xem có bám đc theo mợ ko.
Thôi đừng bám theo em cụ ạ, em mấy món đầu tư này kém lắm. Nhưng hqua thấy xuống nên em múc, tiền đó là tiền lãi em đầu tư ké được nên cũng ko sợ mất.

my.eb

Xe điện
Chụp ảnh post face thì em ko bình luận mà riêng quả làm thơ tặng nhau là em phục lăn. Em rất sợ đc các nhà thơ vườn tặng và đọc thơ cho em nghe :D.
Chắc sau bao năm học Toán và làm công nghệ nó giiết chết hết các tế bào lãng mạn trong em (nếu có) rồi.
Vâng, em cũng thế,
Giờ có gì cần tính (tiền) thì nhanh chứ thơ thẩn với lãng mạn nó bốc hơi hểt rồi,

my.eb

Xe điện
Yêu đương ko chọn kỹ cũng phức tạp phết, nhẹ thì lằng nhằng tiền bạc, nặng thì mất mạng.
Thời đại 4.0 rồi, nếu ko tìm được đối tượng phù hợp thì sử dụng công nghệ cao đi, suốt ngày cứ hô hào công nghiệp hóa, hiện đại hóa mà cứ nghĩ chỉ có một cách là phải có đối tác để giao lưu là hỏng rồi ;))
Em hiểu ý mợ đang nói cái gì vì đều là fan của bạn H :D
Cơ mà e nói thật là tầm này đối tác nồng nhiệt rồi ko gian lãng mạn may ra mới kích lên được tý. Mà ko có cái đó mà cái 4.0 kia thì kích làm sao được nhở?
Khó quá thì em bỏ qua vậy,
Sốt ruột mợ nhỉ, thơ với thẩn cái giề :D
Thế mới bảo phải đúng người đúng việc mờ,

just for fun

Xe lăn
Chưa đến tuổi í, bố cháu năm 70 tuổi bắt đầu mần thơ post Facebook ngày 2 bài, con cháu vào like mệt nghỉ :))

just for fun

Xe lăn
Em hiểu ý mợ đang nói cái gì vì đều là fan của bạn H :D
Cơ mà e nói thật là tầm này đối tác nồng nhiệt rồi ko gian lãng mạn may ra mới kích lên được tý. Mà ko có cái đó mà cái 4.0 kia thì kích làm sao được nhở?
Khó quá thì em bỏ qua vậy,

Thế mới bảo phải đúng người đúng việc mờ,
Cứ phải thử mới biết được, công nghệ hoá, hiện đại hoá thì chắc cũng phải mất tí thời gian mới cập nhật được

Smile1102

Xe container
Tuổi tiếng thơ là khoảng 70 tuổi trở đi mợ nhé, cháu quan sát thấy nhiều cụ rồi :))
Ko đâu mợ ơi, em cũng thích văn học, đọc thơ cũng tương đối nên chắc ko có đủ can đảm tự làm thơ mợ ạ, và cũng ít thẩm đc thơ cây nhà lá vườn hichic.

my.eb

Xe điện
Cứ phải thử mới biết được, công nghệ hoá, hiện đại hoá thì chắc cũng phải mất tí thời gian mới cập nhật được
Thôi em ko thử đâu, em biết em dư lào. Với giờ cũng muộn rồi thì cho muộn luôn,
Dạo này em ngủ được dù thức hơi muộn, nhưng đã ngủ là ngủ khá sâu, nên ko vấn đề gì.

Gió_123

Xe tải
Ôi vào chào CCCM xong thì nhường máy tính cho con nó học hành và chơi bời, giờ nó đi học rồi em mới lại được sở hữu cái máy mà lên đây hóng hớt đây ạ.

Thấy cái meme đầy tinh thần trung niên nên em phải vào đây share ngay với các mợ xem có đúng không? ;;);;);;)

matizac

Xe tăng
Ôi vào chào CCCM xong thì nhường máy tính cho con nó học hành và chơi bời, giờ nó đi học rồi em mới lại được sở hữu cái máy mà lên đây hóng hớt đây ạ.

Thấy cái meme đầy tinh thần trung niên nên em phải vào đây share ngay với các mợ xem có đúng không? ;;);;);;)

View attachment 8671566
Áp dụng bài này cả cụ ông và cụ bà đều vui.

jazzzzz

Xe lăn
Em vừa kết thúc biz trip 6 tỉnh miền trung, đúng đợt nắng nóng khủng khiếp.
Xuất phát từ HN bằng oto và làm việc với các đối tác ở dọc đường, kết thúc thì cưỡi vàng anh về HN.
Từ đầu năm tới giờ đây là chuyến vi hành đâu tiên của em, nóng, mệt nhưng vui và cảm giác phê nhất là lúc nào cũng đầy năng lượng. Dọc đường cảnh rất đẹp, đồ ăn ngon, tháng 10 còn 1 trip từ Phú Yên tới Phan Thiết nữa.

Thành Thị 1

Xe điện
Chào đầu tuần các cụ mợ.
Báo cáo là em đang ở Mỹ, bay chặng dài mệt quá :(
Chúc mọi ng một tuần nhiều niềm vui ạ
e thật là phục các cụ mợ nào mà năm bay mẽo 1 lần, hồi sinh viên e bay chặng dài đã thấy tởn lắm rồi.