[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Mợ máu quá đi, có thể tăng lãi suất ấy nên mợ cẩn thận. Em không ngại nợ mà ngân hàng ko cho vay, phải móc tiền túi ra nên tiêu là chết đấy :( Em không ở bờ Đông nhưng nếu mợ qua inbox em. Em xây xong cái nhà này là stop để gom cp, nói chung cp là nhẹ đầu nhất.

Em phải làm việc thôi 😅
Em vay lãi suất cố định 3 năm nên cũng yên. Nói chung cũng ko thể để nợ quá mức kiểm soát ko lại stress chết.
Năm nay em đưa con bé lớn đi mà ko có nhiều thời gian để đi chơi, còn 1-2 năm tới kiểu gì cả nhà cũng qua chơi nên chắc sẽ lượn qua cả bờ Tây để thăm mấy cái trường bên đó kiểu Standford với vào Google, Apple, Amazon thăm cty cho bạn thứ 2 có mục tiêu phấn đấu nữa mợ ạ vì bạn này thích làm IT (hiện tại là vậy).

MyMac

Xe điện
Để anh úp cái ảnh 10 năm trước của cô và cái ảnh "Gia đình mình" hôm kia chụp ở 18+ xem thế nào nhá ;)
Đâu anh đâu anh? 10 năm trước em thía lào? ÔI toà moà quá. Ahihi hôm nay lại phát hiện nick nhé. Lần sau có gì em né không lại oánh nhau vỡ đầu trên này không nhận được nhau hihi.

MyMac

Xe điện
Em vay lãi suất cố định 3 năm nên cũng yên. Nói chung cũng ko thể để nợ quá mức kiểm soát ko lại stress chết.
Năm nay em đưa con bé lớn đi mà ko có nhiều thời gian để đi chơi, còn 1-2 năm tới kiểu gì cả nhà cũng qua chơi nên chắc sẽ lượn qua cả bờ Tây để thăm mấy cái trường bên đó kiểu Standford với vào Google, Apple, Amazon thăm cty cho bạn thứ 2 có mục tiêu phấn đấu nữa mợ ạ vì bạn này thích làm IT (hiện tại là vậy).
Giời ạ đúng là khủng hoảng tuổi leng keng. Em bệnh nghề nghiệp đọc thế nào mà nó ra: Mỡ máu quá đi... hehe.

starsn

Xe điện
Các bạn nhỏ bây giờ sướng thật luôn ấy, có gì nhắn em nhé.

Smile1102

Xe container
Giời ạ đúng là khủng hoảng tuổi leng keng. Em bệnh nghề nghiệp đọc thế nào mà nó ra: Mỡ máu quá đi... hehe.
Mợ làm em buồn cười quá, em cũng hay bị đọc kiểu chức tác thành chữ tộ như mợ đấy :D

NiceMoon1

Xe tải
Ôi cụ không bít đâu tầm này là tầm chán lắm í. Tính khí thì up and dow. Người thì cứ chảy ra. Tóm lại tuổi này là chúng em tăng tốc để 50 thì lên đỉnh rồi bắt đầu mốc 50 là xuống sườn dốc bên kia.
Em U50 giờ mới đang dần dần trưởng thành, tập làm người lớn mà mợ lại bảo xuống sườn dốc bên kia thế, tuổi này em mới bắt đầu dành thời gian làm những thứ mà mình thích làm, chứ không lo hùng hục kiếm tiền vừa làm vừa quàu quạu như thời U40 :)). Được cái đến tuổi này thì hết stress hay khủng hoảng rồi, ở độ tuổi 30 thì khủng hoảng nhiều hơn (chắc do ngày đấy nghèo hơn), đến ngoài 40 thì người lớn dần, tới U50 thấy tuổi cao sức yếu đi nên sống thư thái, nhẹ nhàng hơn rồi, lại quay lại cái thời sống vô tư hay mộng mơ nhiều như thời trẻ trâu.

my.eb

Xe điện
Hết EURO rồi, em lại về đây buôn chuyện với các cụ bà cụ ông >:D<

To Reng

Xe tải
Vì sao cụ lại bất an ạ? Em thì đỡ hơn chút rồi.
Có một điều moi ng nói nhiều mà em chưa làm đc, đó là sống cho hiện tại, ko phải quá khứ và tương lai.
Nhưng 34 tuổi có ý thích tích lũy là cụ đã hơn em nhiều rồi.
Căn bản tính e hay lo xa cụ ơi :D e ở quê nghèo ra thủ đô lập nghiệp bên cạnh còn con nhỏ và bố mẹ già không lương hưu gì, haizz mặc dù hiện tại cuộc sống cv của e rất tốt tuy nhiên thời buổi kinh tế khó khăn nhỡ tương lai một ngày mất việc hoặc công việc ko suôn sẻ sẽ thế nào :D nên e khi nào cũng phải tính thêm phương án B C để dự phòng thì mới yên tâm được ạ.

MyMac

Xe điện
Em U50 giờ mới đang dần dần trưởng thành, tập làm người lớn mà mợ lại bảo xuống sườn dốc bên kia thế, tuổi này em mới bắt đầu dành thời gian làm những thứ mà mình thích làm, chứ không lo hùng hục kiếm tiền vừa làm vừa quàu quạu như thời U40 :)). Được cái đến tuổi này thì hết stress hay khủng hoảng rồi, ở độ tuổi 30 thì khủng hoảng nhiều hơn (chắc do ngày đấy nghèo hơn), đến ngoài 40 thì người lớn dần, tới U50 thấy tuổi cao sức yếu đi nên sống thư thái, nhẹ nhàng hơn rồi, lại quay lại cái thời sống vô tư hay mộng mơ nhiều như thời trẻ trâu.
Ôi mợ nói thế thì em lại thấy em dừ mất rồi ahuhu

Dream Thai

Xe điện
Tuổi đẹp nhất là tuổi chúng ta đang sống :)

Tại sao lại nghĩ sau 50t là xuống dốc nhỉ, chính vì cái suy nghĩ đó mà ta chỉ lo trông cháu, lấy đó làm niềm vui, gặp nhau toàn nc con cái, chán chết đi dc :(

Chỉnh sửa cuối:

tidusend

Xe đạp
Mình lại nghĩ càng bươn trải nhiều càng biết cách vượt qua các nấc thang tinh thần. Càng khó khăn lại muốn tìm cách vượt qua.

Được gửi từ iPhone - Otofun

NP company

Xe hơi
Mình lại nghĩ càng bươn trải nhiều càng biết cách vượt qua các nấc thang tinh thần. Càng khó khăn lại muốn tìm cách vượt qua.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Tuổi này ngại vượt rồi cụ, thấy khó là né thôi cho lành.

Smile1102

Xe container
Là mợ trưởng thành hơn em chứ ko phải dừ.Ở tuổi U50 em đã học buông bỏ những ưu phiền, mệt mỏi của cuộc sống, hay còn gọi là LƯỜI :)) :)).
Em giống cụ, lười dã man luôn, trốn đc gì là trốn thôi ạ.
Tuổi đẹp nhất là tuổi chúng ta đang sống :)

Tại sao lại nghĩ sau 50t là xuống dốc nhỉ, chính vì cái suy nghĩ đó mà ta chỉ lo trông cháu, lấy đó làm niềm vui, gặp nhau toàn nc con cái, chán chết đi dc :(
Mỗi ngày nhìn gương em ko còn thấy đẹp nữa cụ ạ huhu.
Tuổi này ngại vượt rồi cụ, thấy khó là né thôi cho lành.
Em giống cụ, né đc là né. Hồi xưa thấy khó là nhận, giờ ngc lại.

phuongan

Xe điện
Thôi kệ đi, biết ra sao ngày các cụ mợ nhỉ.
Hai bàn tay trắng chúng ta đã có nhà để ở, gia đình & con cái...