[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

NiceMoon1

Xe tải
Tuổi này ngại vượt rồi cụ, thấy khó là né thôi cho lành.
Em giống cụ, né đc là né. Hồi xưa thấy khó là nhận, giờ ngc lại.
Là do chúng ta ở nhóm lười đấy, mà em hay ra vẻ là sống buông bỏ cho nó soang :)) :)).
Chứ nhiều cụ mợ bạn em U50 vẫn còn hăng lắm, nhất là đội đại gia đi lên từ 2 bàn tay trắng ấy, vẫn còn có thể hùng hục làm việc tới 2-3h sáng (đội đại gia kiểu thừa kế thì họ ko phải lo gì từ bé rồi).
Em thì thôi đó, đầu tiên là phải dành thời gian cho ngủ nghỉ, ngủ nghỉ đủ rồi mới làm tới việc khác :)) :)).

Yeuaibaygio

Xe container
Là do chúng ta ở nhóm lười đấy, mà em hay ra vẻ là sống buông bỏ cho nó soang :)) :)).
Chứ nhiều cụ mợ bạn em U50 vẫn còn hăng lắm, nhất là đội đại gia đi lên từ 2 bàn tay trắng ấy, vẫn còn có thể hùng hục làm việc tới 2-3h sáng (đội đại gia kiểu thừa kế thì họ ko phải lo gì từ bé rồi).
Em thì thôi đó, đầu tiên là phải dành thời gian cho ngủ nghỉ, ngủ nghỉ đủ rồi mới làm tới việc khác :)) :)).
Giống những người không có tiền hay kêu ôm đất nhiều làm gì... bla bla...

Cơ mà ai có tiền thì cũng đi mua thêm nhà đất thôi.

Smile1102

Xe container
Vâng em lười bẩm sinh, cái gì cũng chỉ muốn làm mức tối thiểu thôi.

starsn

Xe điện
Tuổi đẹp nhất là tuổi chúng ta đang sống :)

Tại sao lại nghĩ sau 50t là xuống dốc nhỉ, chính vì cái suy nghĩ đó mà ta chỉ lo trông cháu, lấy đó làm niềm vui, gặp nhau toàn nc con cái, chán chết đi dc :(
Đời đẹp nhất ở tuổi đang sống thật ạ, sắc đẹp có thể không phải nhưng đời thì phải.

Em suốt đời đợi chờ, đợi con lớn, đợi có tiền.. đến lúc đấy không biết cái mình muốn làm nó có thật sự hấp dẫn mình không, hay lại đầu voi đuôi chuột. Có thể lắm :D nên quan trọng nhất là học cách hài lòng với bản thân :)

jazzzzz

Xe lăn
Tuổi đẹp nhất là tuổi chúng ta đang sống :)

Tại sao lại nghĩ sau 50t là xuống dốc nhỉ, chính vì cái suy nghĩ đó mà ta chỉ lo trông cháu, lấy đó làm niềm vui, gặp nhau toàn nc con cái, chán chết đi dc :(
Chuẩn cụ, còn đc sống còn yêu là đời còn đẹp.
Trong hội đạp xe của em có một chú, trước đây cũng làm chức kha khá, rồi một ngày phát hiện K, bác sỹ bảo sống đc 3 niên nữa thôi, thế là shock, hoảng sợ... và quyết định từ bỏ công danh sự nghiệp đi chơi, việc đầu tiên chú ấy làm là mua cái xe đạp rồi lượn lờ, tình cờ quen nhau và lập hội đạp xe.
Lần cuối đạp xe cùng chú là chuyến đi Thanh Hóa năm ngoái, tối mấy chú cháu ngồi cùng nhau chú tâm sự: còn được sống ngày nào là đời còn đẹp ngày đó, nhiều khi con người ta bị cuốn vào công việc, danh vọng mà quên mất rằng mình đang sống, quên mất rằng quanh ta còn rất nhiều thứ hay ho. Nhiều khi chả biết cày tiền để làm gì, ăn chả được bao nhiêu, đi chơi thì không có thời gian.
(Chính cuộc sống nhẹ nhàng và khát khao mà chú ấy sông thêm đc 12 năm).

Ngẫm lại em thấy mình cũng vậy, may mắn là được đi rất nhiều nơi nhưng cũng chả ngó ngàng xung quanh xem phong cảnh và con người ra sao, đến đâu cũng một công thức: làm việc/ họp hành, nhậu... .

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Chuẩn cụ, còn đc sống còn yêu là đời còn đẹp.
Trong hội đạp xe của em có một chú, trước đây cũng làm chức kha khá, rồi một ngày phát hiện K, bác sỹ bảo sống đc 3 niên nữa thôi, thế là shock, hoảng sợ... và quyết định từ bỏ công danh sự nghiệp đi chơi, việc đầu tiên chú ấy làm là mua cái xe đạp rồi lượn lờ, tình cờ quen nhau và lập hội đạp xe.
Lần cuối đạp xe cùng chú là chuyến đi Thanh Hóa năm ngoái, tối mấy chú cháu ngồi cùng nhau chú tâm sự: còn được sống ngày nào là đời còn đẹp ngày đó, nhiều khi con người ta bị cuốn vào công việc, danh vọng mà quên mất rằng mình đang sống, quên mất rằng quanh ta còn rất nhiều thứ hay ho. Nhiều khi chả biết cày tiền để làm gì, ăn chả được bao nhiêu, đi chơi thì không có thời gian.
(Chính cuộc sống nhẹ nhàng và khát khao mà chú ấy sông thêm đc 12 năm).

Ngẫm lại em thấy mình cũng vậy, may mắn là được đi rất nhiều nơi nhưng cũng chả ngó ngàng xung quanh xem phong cảnh và con người ra sao, đến đâu cũng một công thức: làm việc/ họp hành, nhậu... .
Em giống cụ đoạn cuối. Người ngoài có cuộc cứ tưởng suốt ngày được đi đó đây, ăn ngon, ngủ đẹp nhưng thực chất chả khác gì đi hành xác. Em giờ đang trên đường về HCM sau mấy bữa nhậu tơi bời dưới VT đây, chiều phải bay ra mà nghĩ đến bữa trưa nay đã thấy oải #:-s

just for fun

Xe lăn
F1 muốn thi chuyên thì có nên ở đội tuyển trường ko cccm? Thấy nhiều người bảo vào tuyển trường mất thời gian lắm, được nhất tỉnh, thành phố mới ăn thua chứ ko thì cũng ko để làm gì. F1 thì cũng ko máu me vào tuyển lắm nhưng cháu thì thích nó vào tuyển, đằng nào nhà trường cũng phải tổ chức ôn thì mình ôn môn chuyên 1 thể

Bopbi_hsgs

Xe container
F1 muốn thi chuyên thì có nên ở đội tuyển trường ko cccm? Thấy nhiều người bảo vào tuyển trường mất thời gian lắm, được nhất tỉnh, thành phố mới ăn thua chứ ko thì cũng ko để làm gì. F1 thì cũng ko máu me vào tuyển lắm nhưng cháu thì thích nó vào tuyển, đằng nào nhà trường cũng phải tổ chức ôn thì mình ôn môn chuyên 1 thể
Thi chuyên rất nên vào đội tuyển trg, đc thi thố nhiều, rèn luyện thg xuyên, sửa & tránh đc nhiều lỗi mà qua thi thố mới biết đc

Smile1102

Xe container
Em nghĩ là nên, nhà em con ko đi học thêm nhưng đc vào đội tuyển nào cũng cho đi học, vừa vui, học nâng cao lại ko mất tiền, học cũng tiện vì thầy cô nâng cao chương trình đang học ở trường.

just for fun

Xe lăn
Em nghĩ là nên, nhà em con ko đi học thêm nhưng đc vào đội tuyển nào cũng cho đi học, vừa vui, học nâng cao lại ko mất tiền, học cũng tiện vì thầy cô nâng cao chương trình đang học ở trường.
À, tại nhiều người bảo nếu ko quá giỏi để có thể nhất tỉnh, TP thì theo tuyển nó mất thời gian í, vì nghe nói ôn chuyên và tuyển nó cunhx ko được giống nhau lắm

Smile1102

Xe container
À, tại nhiều người bảo nếu ko quá giỏi để có thể nhất tỉnh, TP thì theo tuyển nó mất thời gian í, vì nghe nói ôn chuyên và tuyển nó cunhx ko được giống nhau lắm
Em cũng ko rõ ôn tuyển với chuyên nó ntn nhưng nếu nó có khả năng, nó thích, miễn phí, thầy cô giỏi là nó sẽ học đc kiến thức mới như thế là tốt rồi mợ ạ, ko bổ dọc thì cũng bổ ngang.
Vả lại kiến thức phổ thông đâu ra lắm thế, quanh đi quẩn lại sẽ chỉ có từng đó thứ để học thôi mợ ạ.

just for fun

Xe lăn
Nhà trung niên dạo này im ắng quá, cccm đang giai đoạn hướng nội ạ?

jazzzzz

Xe lăn
Nhà trung niên dạo này im ắng quá, cccm đang giai đoạn hướng nội ạ?
Mấy ngày quốc tang, có thời gian lên mạng toàn đọc và coi phóng sự về Bác.
Nay cuối tuần lượn lờ đạp xe dọc sông Đáy, lượm đc mớ trai sông,

just for fun

Xe lăn
Cháu dạo này rỗi quá nên lại quay về cuộc sống ngày xưa, thời chưa có máy móc hỗ trợ, giặt giũ, phơi phóng, lau nhà, quét nhà, lau kính, lau bàn. Cũng luôn chân luôn tay đỡ được bao thời gian chơi điện thoại

phuongmit

Xe cút kít
Cháu dạo này rỗi quá nên lại quay về cuộc sống ngày xưa, thời chưa có máy móc hỗ trợ, giặt giũ, phơi phóng, lau nhà, quét nhà, lau kính, lau bàn. Cũng luôn chân luôn tay đỡ được bao thời gian chơi điện thoại
Như này á mợ \m/