[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

jazzzzz

Xe lăn
Bố mẹ thì lúc nào cũng lo lắng.
Con nhà em nó kiểu nc đến chân mới nhảy, xong cũng ko có tập trung kiểu nhớ nhớ quên quên.
Chọn trường thì cùng bàn bạc. Thi thố hay đi thực tập nọ kia cũng mẹ đá đít.
Nhưng mà cũng có nhiều cái nó làm cũng chả nói với mẹ.
Làm gì cũng rề rề xong tới phút cuối lại cuống cả lên.
Viết thư, luận... nó làm với tư vấn cũng giấu ko cho mẹ xem.
Xong chọn trường thì cũng có bàn bạc, chọn ED cũng có thống nhất.
Hôm trc nhận đc thư offer, xong nó accept offer cũng ko thấy cho mẹ xem, chỉ bảo con làm rồi, hỏi mẹ ngó cái nó bảo điền form gửi rồi ko ngó đc.
Em cũng note lại một số thứ nó cần đề ý nó cũng ừ ừ ào ào rồi ko biết có để vào đầu ko.
À nó bảo nó thích đi nhập học với bạn, mà em thì lại đòi đi theo, nó bẩu là mẹ cứ kiếm cớ đi chơi chứ gì. Con ko cần mẹ đưa đâu 😂
Chuẩn, giống nhóc nhà mình, tự làm, tự lo, chỉ đến khi nào cần tiền nó mới nói.
Khi nhập học nó cũng k cho đi theo.
Trong mắt bố mẹ thì tụi nó vẫn là trẻ con nhưng thực tế nó lớn rồi, cũng cân nhắc chán chê ấy. Hôm trước nghe lỏm cu cậu tư vấn cho thằng anh họ (lớp 10) mình cũng choáng, không nghĩ nó cứng cáp đến vậy.

TorienT

Xe container
Thế e thấy top này chắc phải đến 99 phần trăm cụ đủ tiêu chuẩn rồi sao vẫn chưa nghỉ cụ nhỉ?
À tại đấy là nhu cầu cơ bản + phần mở rộng nữa ạ. Mà phần mở rộng thì lại vô cùng.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế e thấy top này chắc phải đến 99 phần trăm cụ đủ tiêu chuẩn rồi sao vẫn chưa nghỉ cụ nhỉ?
Đơn giản nó mới là đủ, nhưng cũng mới chỉ là ngưỡng, là điều kiện cần thôi chứ chưa phải là điều kiện đủ cụ ah. Đơn giản như chúng ta ai cũng mong muốn con học giỏi, nhưng khi nó xếp loại học lực giỏi rồi thì vẫn muốn nó giỏi hơn nữa, muốn có giải từ cấp trường, cấp quận, ... đến cấp quốc tế :))

Nhimtiu

Xe container
Chuẩn rồi mợ, chúc mợ vững tâm và tự tin. Cuộc sống vốn vô thường, nhu cầu của con người thực tế chỉ là hữu hạn nhưng chúng ta lại luôn mong muốn/mơ ước nó như vô hạn. Đến lúc nào đó nhận ra ta mới thấy cuộc sống thật bình dị và đơn giản thôi!
Chuẩn cụ anh ạ, đừng làm mọi thứ phức tạp lên là sẽ ổn, cs vốn bình dị.

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng vào viện xong em còn thấy tinh thần ổn hơn vì thấy ai cũng lạc quan chữa bệnh, lại còn hát cả karaoke buổi tối cơ ạ :D

Công nhận cụ ạ. Giờ chỉ cần mỗi ngày được ôm con vào lòng hoặc cằn nhằn vài câu với bọn nó là em đã thấy vui rồi.

Cảm ơn mợ ạ.
Chúc Mợ khỏe mạnh, bình an nhé.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chuẩn cụ anh ạ, đừng làm mọi thứ phức tạp lên là sẽ ổn, cs vốn bình dị.
Vâng!
Ra ngoài nhìn các mợ gót son, má hồng em cũng thích lắm còn về đến nhà nhìn thấy vợ mặt mày nhem nhuốc, gót nứt như củ từ em cũng chạnh lòng lắm. Nhưng ngẫm lại càng thấy có lỗi với bản thân và yêu thương vợ hơn. Ngày xưa nó khăn gói quả mướp rời xa bố mẹ đi theo mình, em cũng hứa hẹn đem lại cuộc sống sung sướng, hạnh phúc cho nó, ... vậy mà mấy chục năm qua mình chả làm được gì, biến nó từ cô gái trẻ trung xuynh đẹp thành bà lão, nhem nhuốc như hiện nay :))

Nhimtiu

Xe container
Vâng!
Ra ngoài nhìn các mợ gót son, má hồng em cũng thích lắm còn về đến nhà nhìn thấy vợ mặt mày nhem nhuốc, gót nứt như củ từ em cũng chạnh lòng lắm. Nhưng ngẫm lại càng thấy có lỗi với bản thân và yêu thương vợ hơn. Ngày xưa nó khăn gói quả mướp rời xa bố mẹ đi theo mình, em cũng hứa hẹn đem lại cuộc sống sung sướng, hạnh phúc cho nó, ... vậy mà mấy chục năm qua mình chả làm được gì, biến nó từ cô gái trẻ trung xuynh đẹp thành bà lão, nhem nhuốc như hiện nay :))
Thế cụ anh lại phải nhờ bà Tiên 🧚‍♀️ hiền lành cho mượn cây đũa thần rồi đêm chờ gấu ngủ say chạm cho cái để biến gấu thành cô Tấm hiền hành gót son môi đỏ, má hồng đê. :))

NiceMoon1

Xe tải
Có topic nào chia sẻ về việc tích lũy bnh để toan về già chưa các cụ cho e vào đọc với
Dựa vào thu nhập của mình mà tích lũy thôi cụ ơi, có người tiết kiệm 100tr/1 tháng, có người vài triệu cũng được mà. Phần tích lũy dưỡng già thì có thể học các cụ nhà ta là mua vàng , vì mua vàng mình sẽ thường không sờ tới để bán khi cần, và dù vàng có lên hay xuống thì nó cũng là kênh giữ tiền tốt nhất. Khi tích được nhiều thì có thể quy đổi nó ra BĐS để có lời hơn.
Với tuổi già mà sống đơn giản thì cũng không đáng lo đâu, và sức khỏe cũng là 1 tài sản lớn, vậy nên song song tích lũy tài chính thì cũng cần rèn luyện, ăn uống healthy giữ gìn sức khỏe cũng là tiết kiệm được khoản rất lớn rồi. Về già thì khoản tiền tốn kém nhất là thuốc men, bệnh tật.

Smile1102

Xe container
Chuẩn, giống nhóc nhà mình, tự làm, tự lo, chỉ đến khi nào cần tiền nó mới nói.
Khi nhập học nó cũng k cho đi theo.
Trong mắt bố mẹ thì tụi nó vẫn là trẻ con nhưng thực tế nó lớn rồi, cũng cân nhắc chán chê ấy. Hôm trước nghe lỏm cu cậu tư vấn cho thằng anh họ (lớp 10) mình cũng choáng, không nghĩ nó cứng cáp đến vậy.
Vâng, cô CN nó bảo cô cũng để ý bọn trẻ nói chuyện với nhau thì thấy con nhà em nói với bạn cũng phân tích khuyên bảo bạn như đúng rồi ấy.
Xong cô nói mẹ ko phải lo quá, chúng nó cũng hiểu biết và cũng biết lo đấy, và con nhà em ko đi nc ngoài thì học ở VN sợ ko phát huy hết năng lực.