[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, em cũng hy vọng thế cụ anh ạ. Mà con gái TK được 300tr/năm thì giỏi quá rồi,
Con em lâu nay ngoài tiền học CK cho trường, thì em cho duy nhất tiền thuê nhà, còn lại nó tự túc. Đợt rồi thấy bảo mẹ con đặt vé về xong xuôi rồi, ngó qua thấy gần chục củ cái vé về Tết hức hức
Thì nó có phải mua sắm hay tiêu pha gì đâu ngoài mấy cốc trà sữa. Nhà thì về ở không mất tiền, cơm bố mẹ nuôi, quần áo thì được cấp ngoài ra thỉnh thoảng mẹ nó còn mua cho mỗi dịp sinh nhật hay mẹ nó đi mua sắm thấy cái nào hay cũng mua cho. Gái 2 nhà em học thấy cũng chả tốn kém gì, tháng mẹ cho có 1,2tr tiền uống nước với đổ xăng, học bổng trước đủ đóng học phí, giờ cũng chỉ bù thêm tý không đáng kể!

jazzzzz

Xe lăn
e dự định như thế này lâu lắm rồi mà chưa thực hiện đc. năm nào tết cũng quay cuồng nội ngoại 2 bên. e mà đi dc thì e đi xuyên tết luôn, đời e chưa dc lần nào đón giao thừa ở một nơi xa lạ
Năm ngoái em cũng buông, kệ tết chỉ có điều không đi xa, năm nay quyết định đi, quà cho 2 bên em đặt rồi. Đc cái bố mẹ 2 bên đều thông cảm.

jazzzzz

Xe lăn
Vâng đúng rồi cụ, gọi là mưa tới đâu mát mặt tới đó
Tuy nhiên con em nên em cũng ko phết, cháu ở nhà lười như hủi ấy, ko biết qua đó học thì ntn.
Yên tâm đi, cậu lớn nhà mình cũng vậy, ở nhà đc bao bọc, đến lúc gần đi phần chọn trường, apply, xin visa, rồi đi học thuê nhà để ku cậu tự lo, bố mẹ chi âm thầm theo thôi.
Ku cậu lo ngon lành, một mình bay, sang đến nơi vừa lo nhập học vừa tìm thuê nhà... rồi săn sales, đi kiếm đồ cũ về sửa, kiếm việc làm thêm... sau 1 năm cậu hoàn toàn chủ động.

KLam

Xe hơi
Em đây ạ. Em cảm ơn các cụ mợ, giờ em mới bớt sợ ạ. Đúng là 1 tuần kinh hoàng đối với em và cả nhà em.

Em đi khám sức khoẻ định kỳ thì phát hiện ra 1 khối u khá to. Cuống cuồng lên làm các thể loại chụp chiếu, hội chẩn thì ra u ác nên cả nhà em quay cuồng luôn. Em còn đọc thấy tỷ lệ sống sót trong 5 năm là 60,70% gì đấy nên càng hoảng, mình thì ko sao, nhưng con cái để nó lơ ngơ ko được chăm chút đầy đủ thì tội. Giờ mổ xong thì là ung thư giai đoạn 1A nên tạm yên tâm ạ.

1 tuần trước em còn đang mải mê nghĩ cách kiếm tiền, giờ thì chỉ mong mình sống được thêm 15-20 năm để chuẩn bị các kỹ năng cho bọn trẻ con vào đời, nghèo chút cũng được, hàng ngày rau cháo cũng chẳng hết mấy tiền.

sinichit52

Xe container
Yên tâm đi, cậu lớn nhà mình cũng vậy, ở nhà đc bao bọc, đến lúc gần đi phần chọn trường, apply, xin visa, rồi đi học thuê nhà để ku cậu tự lo, bố mẹ chi âm thầm theo thôi.
Ku cậu lo ngon lành, một mình bay, sang đến nơi vừa lo nhập học vừa tìm thuê nhà... rồi săn sales, đi kiếm đồ cũ về sửa, kiếm việc làm thêm... sau 1 năm cậu hoàn toàn chủ động.
Tình hình chung của các cu cậu tự tìm đường, tự lo thủ tục nó vậy. Trong nhóm bạn F1 em có đứa bố mẹ lo từ A-Z, giờ đang bị đứt xích. Thi trượt 2 lần rồi, phải chuyển ngành học lại từ đầu. Không những vậy, nó còn nghiện cần. Nên giờ em cũng phải gióng giả F1 cẩn thận.

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Em đây ạ. Em cảm ơn các cụ mợ, giờ em mới bớt sợ ạ. Đúng là 1 tuần kinh hoàng đối với em và cả nhà em.

Em đi khám sức khoẻ định kỳ thì phát hiện ra 1 khối u khá to. Cuống cuồng lên làm các thể loại chụp chiếu, hội chẩn thì ra u ác nên cả nhà em quay cuồng luôn. Em còn đọc thấy tỷ lệ sống sót trong 5 năm là 60,70% gì đấy nên càng hoảng, mình thì ko sao, nhưng con cái để nó lơ ngơ ko được chăm chút đầy đủ thì tội. Giờ mổ xong thì là ung thư giai đoạn 1A nên tạm yên tâm ạ.

1 tuần trước em còn đang mải mê nghĩ cách kiếm tiền, giờ thì chỉ mong mình sống được thêm 15-20 năm để chuẩn bị các kỹ năng cho bọn trẻ con vào đời, nghèo chút cũng được, hàng ngày rau cháo cũng chẳng hết mấy tiền.
Điều qt nhất bên cạnh thuốc thang, phẫu thuật với K thì tinh thần lạc quan có ý nghĩa cực kì lớn, chúc mợ vững tâm, lạc quan, cùng ck con cố gắng chiến đấu

sinichit52

Xe container
Vâng đúng rồi cụ, gọi là mưa tới đâu mát mặt tới đó
Tuy nhiên con em nên em cũng ko phết, cháu ở nhà lười như hủi ấy, ko biết qua đó học thì ntn.
Mợ yên tâm đi, qua đó tụi nó tự lo được hết ấy mà. Chúng sẽ thay đổi đến mức mình không ngờ luôn, không bánh bèo như ở nhà đâu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Chuẩn rồi mợ, chúc mợ vững tâm và tự tin. Cuộc sống vốn vô thường, nhu cầu của con người thực tế chỉ là hữu hạn nhưng chúng ta lại luôn mong muốn/mơ ước nó như vô hạn. Đến lúc nào đó nhận ra ta mới thấy cuộc sống thật bình dị và đơn giản thôi!

sinichit52

Xe container

Chúc cụ sớm bình phục, sức khỏe ổn định

just for fun

Xe lăn

Bây giờ kỹ thuật tiên tiến lắm với lại tay nghề của bs Việt nam cũng khá cao + với cụ phát hiện sớm nên tình hình vẫn rất khả quan ạ. Cụ cứ theo bs, đừng bỏ lỡ giai đoạn vàng để đi đi uống mấy thứ linh tinh trên mạng nhé. Fighting!
P/s: Cố gắng chuyển cho được bảo hiểm đúng tuyến nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng, kể cả chả phải tình yêu đích thực mà một niềm vui bất chợt thì trẻ con nó cũng phải tôn trọng mong muốn (ĐH, c3 là trưởng thành tương đối rồi) của mẹ chứ. Lại còn sợ nó buồn.
À đích thực tại thời điểm đó cũng tính là niềm vui bất chợt mà Cụ.

KLam

Xe hơi
Điều qt nhất bên cạnh thuốc thang, phẫu thuật với K thì tinh thần lạc quan có ý nghĩa cực kì lớn, chúc mợ vững tâm, lạc quan, cùng ck con cố gắng chiến đấu
Vâng vào viện xong em còn thấy tinh thần ổn hơn vì thấy ai cũng lạc quan chữa bệnh, lại còn hát cả karaoke buổi tối cơ ạ :D
Chuẩn rồi mợ, chúc mợ vững tâm và tự tin. Cuộc sống vốn vô thường, nhu cầu của con người thực tế chỉ là hữu hạn nhưng chúng ta lại luôn mong muốn/mơ ước nó như vô hạn. Đến lúc nào đó nhận ra ta mới thấy cuộc sống thật bình dị và đơn giản thôi!
Công nhận cụ ạ. Giờ chỉ cần mỗi ngày được ôm con vào lòng hoặc cằn nhằn vài câu với bọn nó là em đã thấy vui rồi.
Chúc cụ sớm bình phục, sức khỏe ổn định
Cảm ơn mợ ạ.
Bây giờ kỹ thuật tiên tiến lắm với lại tay nghề của bs Việt nam cũng khá cao + với cụ phát hiện sớm nên tình hình vẫn rất khả quan ạ. Cụ cứ theo bs, đừng bỏ lỡ giai đoạn vàng để đi đi uống mấy thứ linh tinh trên mạng nhé. Fighting!
Hihi Em là chúa ghét mấy cái quảng cáo trên mạng ý mợ ạ. Lúc mới phát hiện ra bệnh, em cũng định quay sang nước ngoài để chữa. Nhưng sau được gặp trực tiếp các bs nhà mình, được tư vấn và thấy kiến thức các bác xịn xò quá nên em lên bàn mổ luôn. Giờ em đã thấy khá khoẻ mạnh rồi.

Em còn thấy bảo bs nước ngoài còn đang sang học kinh nghiệm mổ tuyến giáp nhưng rạch từ nách để giữ thẩm mỹ cho người bệnh. Nên là em tuyệt đối việc nghe theo bác sỹ ở đây ạ.

TorienT

Xe container
Vâng vào viện xong em còn thấy tinh thần ổn hơn vì thấy ai cũng lạc quan chữa bệnh, lại còn hát cả karaoke buổi tối cơ ạ :D

Công nhận cụ ạ. Giờ chỉ cần mỗi ngày được ôm con vào lòng hoặc cằn nhằn vài câu với bọn nó là em đã thấy vui rồi.

Cảm ơn mợ ạ.

Hihi Em là chúa ghét mấy cái quảng cáo trên mạng ý mợ ạ. Lúc mới phát hiện ra bệnh, em cũng định quay sang nước ngoài để chữa. Nhưng sau được gặp trực tiếp các bs nhà mình, được tư vấn và thấy kiến thức các bác xịn xò quá nên em lên bàn mổ luôn. Giờ em đã thấy khá khoẻ mạnh rồi.

Em còn thấy bảo bs nước ngoài còn đang sang học kinh nghiệm mổ tuyến giáp nhưng rạch từ nách để giữ thẩm mỹ cho người bệnh. Nên là em tuyệt đối việc nghe theo bác sỹ ở đây ạ.
Chúc mừng mợ. Nếu mợ K giáp mà 1A thì hầu như là khỏi. U em cũng bị mổ được 5 năm rồi giờ 80 khỏe mạnh lắm. K giáp là tỉ lệ lành gần như cao nhất đấy ạ. Chúc mợ lạc quan và vui sống.

Smile1102

Xe container

Cảm ơn mợ ạ.

Chúc mợ mau hồi phục, lại lạc quan khỏe mạnh vui tươi với đàn con thơ ạ.

Smile1102

Xe container
Mợ cần 1 cú hích mà con mợ đi học em nghĩ là cú hích tuyệt vời nhất rồi, >:D<
Thực ra tuổi này hay rơi vào cái bẫy an toàn dẫn đến ì và tự bằng lòng quá sớm,
Ôi hích xong là em nghỉ phép luôn tới cuối năm đây mợ ơi :D.
Nói chung lviec vẫn cứ là uể oải.

Smile1102

Xe container
Tình hình chung của các cu cậu tự tìm đường, tự lo thủ tục nó vậy. Trong nhóm bạn F1 em có đứa bố mẹ lo từ A-Z, giờ đang bị đứt xích. Thi trượt 2 lần rồi, phải chuyển ngành học lại từ đầu. Không những vậy, nó còn nghiện cần. Nên giờ em cũng phải gióng giả F1 cẩn thận.
Mợ yên tâm đi, qua đó tụi nó tự lo được hết ấy mà. Chúng sẽ thay đổi đến mức mình không ngờ luôn, không bánh bèo như ở nhà đâu.
Bố mẹ thì lúc nào cũng lo lắng.
Con nhà em nó kiểu nc đến chân mới nhảy, xong cũng ko có tập trung kiểu nhớ nhớ quên quên.
Chọn trường thì cùng bàn bạc. Thi thố hay đi thực tập nọ kia cũng mẹ đá đít.
Nhưng mà cũng có nhiều cái nó làm cũng chả nói với mẹ.
Làm gì cũng rề rề xong tới phút cuối lại cuống cả lên.
Viết thư, luận... nó làm với tư vấn cũng giấu ko cho mẹ xem.
Xong chọn trường thì cũng có bàn bạc, chọn ED cũng có thống nhất.
Hôm trc nhận đc thư offer, xong nó accept offer cũng ko thấy cho mẹ xem, chỉ bảo con làm rồi, hỏi mẹ ngó cái nó bảo điền form gửi rồi ko ngó đc.
Em cũng note lại một số thứ nó cần đề ý nó cũng ừ ừ ào ào rồi ko biết có để vào đầu ko.
À nó bảo nó thích đi nhập học với bạn, mà em thì lại đòi đi theo, nó bẩu là mẹ cứ kiếm cớ đi chơi chứ gì. Con ko cần mẹ đưa đâu 😂

cuadong

Xe buýt
Có topic nào chia sẻ về việc tích lũy bnh để toan về già chưa các cụ cho e vào đọc với

Nhimtiu

Xe container
Em đang bị khủng hoảng "con nhà người ta" đây huhuhu 😂 😂 😂
Em thấy cứ bt thôi vì học nó cần một quá trình dài từ bé đến lớn chứ lên c3 mới ép hay đặt chỉ tiêu thì khó mợ ạ, cứ liệu cơm gắp mắm thôi mợ làm gì mà đến nỗi khủng hoảng thế. :))