[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Có khi để bố nó cầm cân nảy mực lại ngon í,
Tớ thấy hai mẹ con (gái) nói chuyện một hồi là kiểu gì cũng có ><
Kiểu cùng dấu đẩy nhau hay sao í, xong đi học xa thì nó lại thương mẹ hơn
Bố lại nóng tính mợ ạ nên ko nói chuyện đc.
Em mà ko nói chuyện đc là bó tay.
Em cũng hi vọng là nó đi học xa về sẽ ngoan và biết thương bố mẹ hơn.

my.eb

Xe điện
Bố lại nóng tính mợ ạ nên ko nói chuyện đc.
Em mà ko nói chuyện đc là bó tay.
Em cũng hi vọng là nó đi học xa về sẽ ngoan và biết thương bố mẹ hơn.
Chắc chắn rồi mợ,
Con gái biết làm đồ handmade đẹp thế là có sự bình tĩnh, kiên nhẫn nhất định. Cái đó bọn trẻ bây giờ yếu và thiếu. Từ từ rồi đâu sẽ vào đấy thôi

sunflower09

Xe hơi
Chúc mừng mợ và cháu nhé. Giống như nhà em 5 năm trước, vui mất cả ngủ và Tết năm đó cả nhà xõa tưng bừng.
Hnay con em đã nhận đc kết quả apply Mỹ và đã đỗ ED1, trường trong Top 20 LAC ạ.
Bây giờ em đang ko ngủ đc và đang đọc thêm thông tin về trường đây ạ :D
Em khoe một tí :D

Mytv

Xe điện
Bạn lớp 5 này đang là tuổi đáng yêu nhất này, lên cấp 2 các bạn í buồn cười lắm cụ anh ạ, thích nhau lung tung chéo cánh hết cả lên, xong một hồi lại trật tự, im ắng hết. Cụ anh cứ chuẩn bị tinh thần :D
e thấy các con đáng yêu, thích nhất là trong giai đoạn từ 0-10t. vẫn quấn quýt, bám đít bố mẹ. có chuyện j cũng nói, chia sẻ với bố mẹ. vào c2 cái là cứ dần dần lảng ra. thế nên đối với e quý giá nhất là được gần gũi có nhiều thời gian với các con trong giai đoạn này . e may mắn làm dc cả 2. riêng gái út còn full time luôn mấy năm trời:D

alceste

Xe điện
Bọn trẻ này đôi khi mình phải hòa theo cùng chúng nó, để cho nó gần và đồng cảm với mình rồi khi đấy mới khéo léo dẫn dắt/lồng ghép ý muốn của mình vào thì mới ổn. Chứ khi nó đang chơi mình mắng nó bảo phải thế lọ, thế chai khéo không ăn thua đâu mà còn bị phản ứng/lý sự ức chế lắm. Như thằng ku nhà anh ấy, hôm 2 bố con đi dạo thể dục, chơi chán rồi anh mới bảo: 3 cái chuyện học hành thi cử thì đã đi học kiểu gì chả phải thi, thôi con cố mà thi cho xong miễn đừng bị điểm kém không mẹ lại chửi cho 2 bố con mình váng đầu. Hạn chế chơi mấy hôm thôi rồi thi xong được điểm cao lại chơi thoải mái ... thế là từ tối sau nó tự giác học luôn :))
Em rất thích đọc những đoạn cụ nói chuyện hay kể về con cái.

Smile1102

Xe container
e thấy các con đáng yêu, thích nhất là trong giai đoạn từ 0-10t. vẫn quấn quýt, bám đít bố mẹ. có chuyện j cũng nói, chia sẻ với bố mẹ. vào c2 cái là cứ dần dần lảng ra. thế nên đối với e quý giá nhất là được gần gũi có nhiều thời gian với các con trong giai đoạn này . e may mắn làm dc cả 2. riêng gái út còn full time luôn mấy năm trời:D
Đúng là rất thích thật cụ ạ.
Bạn bé nhà em vẫn đang quấn mẹ mà dạo này mê game bớt mê mẹ rồi.
Cụ cũng bản lĩnh ghêz cho con đi rõ sớm.Em thì hèn hèn nên cứ phải hết 12 đã.
Nó đi học đh mà em đang nghĩ làm sao xin đc việc bên đó để đi theo đây.
Cơ mà chắc khó vì TA em dốt như bò lại già rồi nữa :(

Dancingwiththewind

Xe điện
Hôm nay em đi khám sức khoẻ định kỳ. Nói định kỳ chứ hơn nửa năm rồi em mới đi khám lại, chủ yếu vì lười và ghét cảm giác ngao ngán khi nhận kết quả. Tiểu đường, gan… bác sĩ nói ko thể khỏi, lần nào nhìn các chỉ số lủng củng bập bênh cũng chán chường. Hôm nay một bác sĩ mới, nhìn kết quả cũ của em ái ngại “Chị còn trẻ thế này, sẽ vất vả lâu đấy”. Ấy vậy mà thật kỳ diệu, lần đầu tiên sau 7 năm em nhận kết quả sức khoẻ hoàn toàn bình thường, bác sĩ cũng ko còn gì để nói. Em hay bị bệnh tật ám ảnh với suy nghĩ sống ko được lâu, nhưng hôm nay em đã khóc vì cảm thấy mình vẫn còn có thể khoẻ mạnh như người bình thường. Ít nhất cũng có thêm hy vọng vào tương lai.
Ôi chúc mừng mợ. Em thì bác sĩ cũng lắc đầu ngao ngán mãi rồi. Bs nào cũng nhảy dựng lên hỏi có con chưa, vì kiểu gì cũng bị sảy thai. Em thì chắc không về bình thường được đâu. Nhưng sau biến cố lớn với em tháng 9 vừa rồi thì giờ em mặc kệ hết. Cuộc sống là vô thường, chúng ta chỉ lướt qua trên cõi tạm này thôi. Mà em cũng không tin có thế giới bên kia. Nên em cũng chả sợ sau này thế nào.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em rất thích đọc những đoạn cụ nói chuyện hay kể về con cái.
Thì em già rồi, giờ chả làm ăn gì được nên toàn kể về con cái với kể xấu vợ cho nó khuây khỏa thôi cụ ơi :))

Amethyst2020

Xe buýt
Ôi chúc mừng mợ. Em thì bác sĩ cũng lắc đầu ngao ngán mãi rồi. Bs nào cũng nhảy dựng lên hỏi có con chưa, vì kiểu gì cũng bị sảy thai. Em thì chắc không về bình thường được đâu. Nhưng sau biến cố lớn với em tháng 9 vừa rồi thì giờ em mặc kệ hết. Cuộc sống là vô thường, chúng ta chỉ lướt qua trên cõi tạm này thôi. Mà em cũng không tin có thế giới bên kia. Nên em cũng chả sợ sau này thế nào.
Mợ có bị bệnh tật ảnh hưởng đến c/s hàng ngày ko ạ? Hay là ở dạng âm thầm rồi về già mới phát tác? Em cũng áp dụng vài phương pháp ăn uống, tập luyện nên mới được kết quả như vậy, em cũng bất ngờ. Thực ra thì cái quan trọng nhất là mình cảm thấy cơ thể luôn khoẻ mạnh, ko hơi tí là đau mệt nhức mỏi, còn bệnh tật hay chỉ số nó cũng chỉ là cái tên, là định nghĩa thôi. Cái sợ nhất của bệnh là về già sống dặt dẹo, đau nhức.

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ có bị bệnh tật ảnh hưởng đến c/s hàng ngày ko ạ? Hay là ở dạng âm thầm rồi về già mới phát tác? Em cũng áp dụng vài phương pháp ăn uống, tập luyện nên mới được kết quả như vậy, em cũng bất ngờ. Thực ra thì cái quan trọng nhất là mình cảm thấy cơ thể luôn khoẻ mạnh, ko hơi tí là đau mệt nhức mỏi, còn bệnh tật hay chỉ số nó cũng chỉ là cái tên, là định nghĩa thôi. Cái sợ nhất của bệnh là về già sống dặt dẹo, đau nhức.
Em mất ngủ triền miên, một phần do tác dụng phụ của thuốc. Thiếu máu, thiếu canxi nên đau đầu và chuột rút. Hay đau người. Có hôm ốm cả tuần yếu như vừa sinh bé xong. Tuy nhiên em vẫn đi làm khá vất, em làm kế toán ở cty cũng hơi to to. Vẫn chăm lo cơm nước, chỉ đạo hai con với một chồng hàng ngày=)).Định kỳ vào Bạch Mai chém gió với bác sĩ. Em về già chắc sẽ ốm đau dặt dẹo rồi.
Giờ chán nhất là phải uống thuốc hàng ngày. Sắt với canxi thì em uống một đợt em chán em lại bỏ bẵng. Thuốc chữa bệnh thì không dám bỏ.
Độ này sáng nào em cũng làm ca yoga, chưa thấy dễ ngủ chỉ thấy có vẻ đỡ đau người (công ty em ai khen em phải trộm vía:))) với cả em đang học bơi 4 buổi rồi mà vẫn chưa đâu vào đâu.
Đc cái hôm nào em không ốm quá thì em vui vẻ đồng nghiệp yêu lắm, quát con cũng khoẻ.

Son23

Xe buýt
Sau khi cả 2 đứa nhà em đã qua giai đoạn c2, em lại nghĩ hơi khác xíu. Tụi nó sẽ gắn bó với bố mẹ theo 1 cách khác, chỉ bị không khớp một quãng thời gian ngắn ngắn thôi ạ. Nó không bám riết bố mẹ như cấp 1, nhưng nếu mình để nó cảm thấy bố mẹ hiểu nó, nếu nhà cửa luôn rộn ràng vui vẻ thì tụi nó vẫn bám bố mẹ theo 1 cách khác. Đứa lớp 12 nhà em, đi học thỉnh thoảng lại gửi 1 bức ảnh chụp trong lớp để buôn, trưa về là hỏi Nay ăn gì, ngồi ăn bắt em ngồi cùng buôn...Đứa cuối c2 đang giở chứng, thích đóng cửa phòng, đôi lúc cấm cảu..., nhưng thỉnh thoảng không nhịn được khi thấy 2 đứa lớn hơn đang rôm rả làm trò, cũng mò ra buôn. Để có ngày hôm nay, em cũng từng khóc ròng. Kể cho bạn em mà ko ai tin là nó cũng từng làm đủ trò, từ lấy tiền của mẹ đến tham gia hội nọ nhóm kia. Các cụ ở đây nói rất chuẩn, là cứ phải kiên nhẫn thôi.

KLam

Xe hơi
Theo dòng câu chuyện sức khoẻ. Tuần trước em đi khám định kỳ, bác sỹ thấy có bất thường nên mai là em được lên bàn mổ để xem cụ tỉ vấn đề là gì. Mọi chuyện xảy ra nhanh như một cơn gió và đây thật sự là một cú sốc đối với em. Suốt mấy hôm em cứ loanh quanh luẩn quẩn với các câu hỏi, nếu là trường hợp xấu vừa thì em sống được bao lâu, xấu nhất thì đc bao lâu, con cái thì còn bé xíu thế kia. Cuộc sống thật sự là khó lường ạ.

TorienT

Xe container
Theo dòng câu chuyện sức khoẻ. Tuần trước em đi khám định kỳ, bác sỹ thấy có bất thường nên mai là em được lên bàn mổ để xem cụ tỉ vấn đề là gì. Mọi chuyện xảy ra nhanh như một cơn gió và đây thật sự là một cú sốc đối với em. Suốt mấy hôm em cứ loanh quanh luẩn quẩn với các câu hỏi, nếu là trường hợp xấu vừa thì em sống được bao lâu, xấu nhất thì đc bao lâu, con cái thì còn bé xíu thế kia. Cuộc sống thật sự là khó lường ạ.
Chúc mợ vạn sự bình an.

MuathuHN252

Xe cút kít
Cố gắng lên mợ, vì mình và vì con. Chúc mọi điều may mắn, bình an nhất đến với mợ

Smile1102

Xe container
Chúc mợ mọi sự tốt lành, xong xuôi nhớ lên đây chia sẻ nhé mợ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em vừa được tặng cho 2 viên thuốc ngủ để mai lấy sức chiến đấu rồi ạ. Em chúc cả nhà sức khoẻ ạ.
Chúc mợ bình an nhé. Mọi việc rồi sẽ đâu vào đấy. 2018 em tưởng tèo rồi mà giờ trộm vía vẫn cười ha ha hi hi đây mợ.

Mytv

Xe điện
Chúc cụ vạn sự bình an.

tadano

Xe tăng
Chúc cụ may mắn bình an!