[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Chào buổi sáng các cụ mợ ạ. Chúc mọi ng cuối tuần vui vẻ.
Thời tiết mát giời thế này chắc là dễ ngủ :)

TorienT

Xe container
Chào buổi sáng các cụ mợ ạ. Chúc mọi ng cuối tuần vui vẻ.
Thời tiết mát giời thế này chắc là dễ ngủ :)
:) Tuổi trung niên ngủ hay không do cổ vai gáy hay do stress con cái, tiền nong là chính ít liên quan thời tiết lắm mợ (à cơ xương khớp cũng do thời tiết). Sáng em đi bơi ăn nhát chuột rút, ở biển thì lại tháng về thăm nhà 2 lần rồi, chán cơ thể tuổi này thật đó.

Chỉnh sửa cuối:

KLam

Xe hơi
Ôi em quên béng mất là có vụ BHTN này. Em đi làm thấy chán, phí thời gian quá nên mới được gần 6 tháng em đã xin nghỉ rồi. Sếp muốn giữ nên bảo làm thêm 2 tuần nữa để em xem có thay đổi ý định ko. Giờ là được gần 1 tuần, em vẫn đang quyết tâm nghỉ cho đến khi vào đây đọc và nhớ ra vụ bhtn này. Giờ em lại phân vân :D

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
:D Đẳng cấp đi làm 12 tháng (đóng BHTN) rồi lại nghỉ 3 tháng không đùa đâu cụ.
Em hưởng BHTN đến giữa năm sau. Em còn thừa 4 tháng nữa. Em tính xin việc đi làm tiếp tầm 8 thang - 1 năm đủ 12 tháng BHTN xong em lại nghỉ :D
Cụ bảo thế có được ko, mỗi tội giờ tìm việc đủ k usd BHTN hơi khó, chưa tính cái việc của em lúc nhận việc với lúc bàn giao ngót nửa năm rùi :(

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cccm nhận BHTN sướng nhở, cháu chư bao giờ nghĩ mình được nhận cái này vì làm nhà nước.
Anh cũng thế, nghỉ là nghỉ luôn chứ không thể nghỉ xong rồi lại đi làm được nữa. Tầm tuổi này mà sang chỗ khác thì không đâu họ nhận, kể cả làm bảo vệ :((

my.eb

Xe điện
Cccm nhận BHTN sướng nhở, cháu chư bao giờ nghĩ mình được nhận cái này vì làm nhà nước.
Thì cụ anh với cụ mợ lại sướng lúc tuổi già, đi lĩnh lương hưu cứ gọi là chẹp chẹp :D
Anh cũng thế, nghỉ là nghỉ luôn chứ không thể nghỉ xong rồi lại đi làm được nữa. Tầm tuổi này mà sang chỗ khác thì không đâu họ nhận, kể cả làm bảo vệ :((

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thì cụ anh với cụ mợ lại sướng lúc tuổi già, đi lĩnh lương hưu cứ gọi là chẹp chẹp :D
Lương hiu thấp lắm em, phải làm doanh nghiệp nước ngoài lương hiu mới cao em ah. Anh hơn 13 năm nay không được tăng hệ số lương rồi :((

my.eb

Xe điện
Lương hiu thấp lắm em, phải làm doanh nghiệp nước ngoài lương hiu mới cao em ah. Anh hơn 13 năm nay không được tăng hệ số lương rồi :((
Em còn chưa biết hệ số lương là gì và tính toán như nào, :((

Mytv

Xe điện
Hôm qua e vừa khám tổng quát về. Kq thêm đủ thứ bệnh. Mà mới ngoài 40 tí. H phải thay đổi hết chế độ ăn uống. Đời còn mỗi thú vui đánh chén mà h cũng phải nhịn nốt

Smile1102

Xe container
:) Tuổi trung niên ngủ hay không do cổ vai gáy hay do stress con cái, tiền nong là chính ít liên quan thời tiết lắm mợ (à cơ xương khớp cũng do thời tiết). Sáng em đi bơi ăn nhát chuột rút, ở biển thì lại sáng về thăm nhà 2 lần rồi, chán cơ thể tuổi này thật đó.
Cụ cẩn thận đê, tuổi này ko thận trọng ko được rùi.
Thời tiết mát mẻ này em thích ngủ ạ.

Smile1102

Xe container
Ôi em quên béng mất là có vụ BHTN này. Em đi làm thấy chán, phí thời gian quá nên mới được gần 6 tháng em đã xin nghỉ rồi. Sếp muốn giữ nên bảo làm thêm 2 tuần nữa để em xem có thay đổi ý định ko. Giờ là được gần 1 tuần, em vẫn đang quyết tâm nghỉ cho đến khi vào đây đọc và nhớ ra vụ bhtn này. Giờ em lại phân vân :D
Cố lên mợ ơi, hồi em sang cty nhà nc em đặt quyết tâm sẽ ngồi ít nhất 2 năm ko xê dịch, cuối cùng ngồi đc 4 năm mợ ạ.
Thời gian đầu dễ chán lắm.
Cơ mà sau đó toàn dưới 2 năm là đã lượn rồi 😭

Smile1102

Xe container
Hôm qua e vừa khám tổng quát về. Kq thêm đủ thứ bệnh. Mà mới ngoài 40 tí. H phải thay đổi hết chế độ ăn uống. Đời còn mỗi thú vui đánh chén mà h cũng phải nhịn nốt
Hic, em chả buồn đi khám, em cũng thích ăn nên vẫn khó bóp mồm bóp miệng lắm.

Smile1102

Xe container
Ôi sáng nay em đưa con đi học, định ngồi đợi rồi đưa về luôn vì về nhà cũng ko làm gì.
Thế là ngồi cà phê tới 10h chán quá bèn lượn qua cửa hàng qao xem chơi.
Kết quả là lại xa ngã vào 2 bộ váy với 1 cái áo huhu.

my.eb

Xe điện
:) Tuổi trung niên ngủ hay không do cổ vai gáy hay do stress con cái, tiền nong là chính ít liên quan thời tiết lắm mợ (à cơ xương khớp cũng do thời tiết). Sáng em đi bơi ăn nhát chuột rút, ở biển thì lại sáng về thăm nhà 2 lần rồi, chán cơ thể tuổi này thật đó.
Cụ nói đúng 100% ( với cá nhân em).
Trước em đi làm thì cứ thèm nghỉ để ngủ thoái mái. Thế mà giờ em cũng ko ngù được, cứ 5.45 mở mắt thao láo. Mà đúng là cái cổ vai gáy chết tiệt. Em mới bảo dưỡng 1bên đõ được tý thì sáng nay dậy lại đau nốt bên kia rồi,

my.eb

Xe điện
Mợ em còn trẻ nghỉ chỗ này thì làm chỗ khác, sao phải ngợi.
Lúc này thì thị trường lao động đang trầm lắng tý thì ta cứ túc tắc tìm, được chỗ nào ngon thì next. Nếu chán quá thì về đi lấy BHTN cũng đủ rau cháo qua ngày. Nhưng chống chỉ định ở với BMC/BM mình vì với các cụ thất nghiệp là một cái gì ghê gớm lắm

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ nói đúng 100% ( với cá nhân em).
Trước em đi làm thì cứ thèm nghỉ để ngủ thoái mái. Thế mà giờ em cũng ko ngù được, cứ 5.45 mở mắt thao láo. Mà đúng là cái cổ vai gáy chết tiệt. Em mới bảo dưỡng 1bên đõ được tý thì sáng nay dậy lại đau nốt bên kia rồi,
Bơi, yoga (bài cổ vai gáy) Mợ ạ.

my.eb

Xe điện
Bơi, yoga (bài cổ vai gáy) Mợ ạ.
Vâng, chắc em tập cái gì nhẹ nhàng như yoga chứ bơi ko hợp với người nhát nước và lười như em :D
Hôm nọ em đi bảo dưỡng cổ vai gáy, có xoa bóp bấm huyệt. Chỗ đó toàn bs nam làm cái này. Phải công nhận ông nào tay ấm ấm làm thích thật, còn những ông trông to cao nhưng tay lạnh toát làm chán phèo. Chốt lại là nhiều khi trông thế mà ko phải thế, mợ ạ.