[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
em thì định vào chuyên Văn nhưng ông già tẩn cho 1 trận bắt thi tự nhiên. Thế nên đủ điểm vào chuyên chứ chả giải gì. Em học chuyên Văn chắc giải quốc gia. Sau này văn chương để thi thoảng làm thơ, viết báo hay dịch sách chơi
Thực ra học XH cũng rất hay mà ngày xưa toàn dc hướng học tự nhiên.
Em hồi C2 cũng đc thầy dạy Văn rủ qua học chuyên Văn mà em nhất định ko chịu qua.

Smile1102

Xe container
Thật ra em nghĩ do nhận thức của các cháu. Vì hoạt động này nằm trong chương trình ngoài khóa chứ không đưa vào tín chỉ. Nên châu nào thấy cần thì sẽ đến. Mà thường những cháu cần là những cháu giỏi sẵn, được trang bị đầy đủ nó sẽ tiến xa và nhanh hơn nữa. Em mong cụ đừng tắt lửa, bởi biết đâu trong số SV đến nghe sẽ có người startup , hay thành công trong sự nghiệp nhờ những viên gạch đầu tiên đó ạ
Hồi lớp 11 lớp con em định tổ chức hướng nghiệp cho các con mà đc 1 buổi thì xịt, vì cũng khó phết.
Em thi thoảng laii lôi mô hình tổ chức của một cty ra nói với con, mà ko hiểu nó có nhớ gì ko 😂

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng đang học đây mợ, cái con Cú đó nó truy đuổi em suốt
Mợ đang học trình tương đương HSK mấy đấy ạ.
Em học quyển 3 rồi mà giờ chỉ dám đặt ở mức biết 1 chút cho đỡ áp lực, em làm thì thấy cỡ quyển 1,5 thôi ạ :D

sinichit52

Xe container
Hồi lớp 11 lớp con em định tổ chức hướng nghiệp cho các con mà đc 1 buổi thì xịt, vì cũng khó phết.
Em thi thoảng laii lôi mô hình tổ chức của một cty ra nói với con, mà ko hiểu nó có nhớ gì ko 😂
Thê mói thấy ban phụ huynh lớp con em giỏi, tổ chức được 6 buổi hướng nghiệp có sự tham gia của các chuyên gia trong lĩnh vực truyền thông, luật, giáo duc, ngôn ngữ kinh tế .. Qua đó em mới thấm câu nói "phụ huynh khủng long" vì các bác ấy quá giỏi.

jazzzzz

Xe lăn
[
Em cũng tìm đủ cách để truyền thông đến sinh viên. Mà nản thật đấy. Giai đoạn này em tạm nghỉ, còn tương lai chắc sẽ làm cái gì đấy khác cho xã hội. Tính em thích làm việc cho xã hội quen rồi.
Mình cũng làm khá nhiều với các bạn SV, gần chục năm nay mình tập trung vào mảng trainee cho các công ty.
Khi lọc hồ sơ bên mình thường ưu tiên các bạn ở Nông thông, vùng sâu vùng xa có thành tích tố vì muốn tạo cho câc bạn ấy cơ hội, thứ 2 là các bạn này ý trí cao. Nhưng vẫn hay gặp những trường hợp "thú vị", hoàn cảnh gia đình khó khăn, có nghị lực nhưng ảo tưởng lớn quá, nhiều khi cảm giác như mình lạc hậu ấy.

Mấy năm trước cùng làm dự án hướng nghiệp cho bộ đội chuẩn bị ra quân, cũng muốn đóng góp chút gì đó cho XH nhưng fail nên phải bỏ.

just for fun

Xe lăn
Vào đây mới thấy các đồng chí chuyên Lý nhiều nhỉ? Đội chuyên Lý lúc nào cũng bố láo hơn đội chuyên Toán. Chúng nó học ko vất bằng đội toán nên dư thời gian để chơi mấy trò bố láo ăn cắp :)). Làm thơ, ca hát nhảy múa đủ các trò.
Giờ F1 nhà cháu nó cũng thích môn Lý nhưng cháu cho đi học môn Sinh, phù hợp hơn với bạn ấy. Lớp 8 nhưng đang học cùng các anh chị ôn thi hsg lớp 9, vậy mà nó cũng theo được nhưng ở mức hoàn thành thôi, chưa thấy có tiềm năng xuất sắc gì.

Bigmoto

Xe container
nghe các chuyên gia chém dó, pr kinh khiếp:)):)) e già rồi ôm cần nhìn thế gian lăn lộn ăn chơi

my.eb

Xe điện
Trong này toàn các cụ mợ "khủng long" thật. Thôi em nép vào một góc hóng chuyện, đợi đĩa bánh chưng rán thằng con phục vụ mẹ già vậy,

just for fun

Xe lăn
Trong này toàn các cụ mợ "khủng long" thật. Thôi em nép vào một góc hóng chuyện, đợi đĩa bánh chưng rán thằng con phục vụ mẹ già vậy,
Mợ dịch vào trong cháu ngồi với. Cháu giờ chỉ buôn bán nhỏ kiếm sống qua ngày thôi chứ chữ nghĩa chả còn sót lại tí nào.

KLam

Xe hơi
Em cũng thấy toàn các cụ mợ xịn quá nên em ngừng chém để tập trung nâng cấp bản thân, đặng còn cày cuốc nuôi con nên người :D

Smile1102

Xe container
Thê mói thấy ban phụ huynh lớp con em giỏi, tổ chức được 6 buổi hướng nghiệp có sự tham gia của các chuyên gia trong lĩnh vực truyền thông, luật, giáo duc, ngôn ngữ kinh tế .. Qua đó em mới thấm câu nói "phụ huynh khủng long" vì các bác ấy quá giỏi.
Chuyên gia thì nhiều lắm nhưng mỗi tội kiểu ko ai dẫn dắt với cả thấy cũng khó nói cho chúng nó hiểu phết :).

my.eb

Xe điện
Em cũng thấy toàn các cụ mợ xịn quá nên em ngừng chém để tập trung nâng cấp bản thân, đặng còn nuôi con nên người :D
Mợ cũng hạng khủng long thanh niên còn khủng hơn các cụ tiền hưu vì thời gian hoạt động còn rất nhiều >:D<