[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

KLam

Xe hơi
Vâng, thời thanh niên món bánh mì pate u em làm em ăn được 7 cái đẫm nhân. GIờ 2 ông F1 để ăn thả cửa nhẽ 3,4 lạng một ông. Nhà em kho 1 cân thịt thì được một bữa. Tam nam bất phú là có thật đấy ạ.
Nhà em còn 3 ông F1, thật sự là tiền bị bốc hơi luôn.

KLam

Xe hơi
Mấy cụ mợ chịu khó tí sau này nhà có con gái như em được nhờ nhá. Gì chứ pate ăn nhòe, pate kẹp bánh mỳ luôn :))
Nghe pate kẹp bánh mì đã thấy ngon rồi. Xong lại đẫm hạt tiêu nữa thì chắc là đổ vào hàng pate mà ko đứng dậy đi về nhà được mợ ạ.

TorienT

Xe container
Nghe pate kẹp bánh mì đã thấy ngon rồi. Xong lại đẫm hạt tiêu nữa thì chắc là đổ vào hàng pate mà ko đứng dậy đi về nhà được mợ ạ.
Thật, vừa ngậy, vừa mềm, vừa béo, xong lại đẫm tiêu sọ xay vỡ nữa thì...

Dancingwiththewind

Xe điện
Đấy work from home cũng có khuyết điểm Mợ nhỉ.
Hôm qua em làm được nồi pate thơm ngon béo ngậy (theo tiêu chuẩn của em). Lâu lâu cũng vượt lười tí, cơ bản là do thời tiết đẹp làm tâm trạng mình cũng tích cực.

Mợ cho em xin cái công thức, một ngày đẹp trời em vượt lười em mần với.
Báo cáo cả nhà tối qua em vẫn uống rượu mơ mà vẫn không ngủ được mấy. Đâm ra lại trên con đường đi tìm phương thuốc mới. Nay em lại vật vờ khó chịu quá

TorienT

Xe container
Báo cáo cả nhà tối qua em vẫn uống rượu mơ mà vẫn không ngủ được mấy. Đâm ra lại trên con đường đi tìm phương thuốc mới. Nay em lại vật vờ khó chịu quá
Cúc chi (10-20 bông), táo đỏ (2 quả bổ đôi), kỉ tử một nhúm nhỏ, long nhãn (5 quả), mật ong (2 thìa nhỏ) pha nước nóng già (90-92 độ) trong 20p uống kiên trì có tác dụng an thần dễ ngủ, bổ sung sắt cho phụ nữ thiếu sắt. Lưu ý dùng thường xuyên và kiên trì
Ngoài ra cao lạc tiên và trà tâm sen cũng có tác dụng an thần. Mợ kiểm tra xem thiếu chất (canxi, hoocmon..) đều có thể gây thiếu ngủ, ban ngày nhớ phơi nắng tối thiểu 30-45p và không nhìn màn hình sau ăn. Bệnh mất ngủ này từ từ mới điều chỉnh được.
P/s: Nếu ở Hà nội mợ sai ck chạy qua Quang Trung chỗ Viện dược liệu (cạnh Việt Nam Airlines) mua đồ là yên tâm. Cúc chi nên mua loại hữu cơ, sấy lạnh (tên Riti) nhà em vẫn thường mua 2 nơi đó - chú ý trà này là cho phụ nữ đàn ông không nên uống thường xuyên.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Em áng chừng thôi, Mợ cho em nợ nhé vì chắc Mợ chưa làm ngay. Hôm nay em bận quá nên chỉ còm ngắn được thôi.
Hôm trước có mợ Banglang cũng đã post công thức đấy ạ. Cơ mà của em khác, gọn hơn vì em nấu ăn theo kiểu nhanh gọn nhàn nhất có thể mà chất lượng chấp nhận được.

Dancingwiththewind

Xe điện
Cúc chi (10-20 bông), táo đỏ (2 quả bổ đôi), kỉ tử một nhúm nhỏ, long nhãn (5 quả), mật ong (2 thìa nhỏ) pha nước nóng già (90-92 độ) trong 20p uống kiên trì có tác dụng an thần dễ ngủ, bổ sung sắt cho phụ nữ thiếu sắt. Lưu ý dùng thường xuyên và kiên trì
Ngoài ra cao lạc tiên và trà tâm sen cũng có tác dụng an thần. Mợ kiểm tra xem thiếu chất (canxi, hoocmon..) đều có thể gây thiếu ngủ, ban ngày nhớ phơi nắng tối thiểu 30-45p và không nhìn màn hình sau ăn. Bệnh mất ngủ này từ từ mới điều chỉnh được.
P/s: Nếu ở Hà nội mợ sai ck chạy qua Quang Trung chỗ Viện dược liệu (cạnh Việt Nam Airlines) mua đồ là yên tâm. Cúc chi nên mua loại hữu cơ, sấy lạnh (tên Riti) nhà em vẫn thường mua 2 nơi đó - chú ý trà này là cho phụ nữ đàn ông không nên uống thường xuyên.
Em bị thiếu canxi và thiếu máu mà. Em vẫn phải đi khám định kỳ ở TT dị ứng miễn dịch BM. Em đã uống cả an thần, tâm sen, lạc tiên... vẫn khó ngủ.
Để em thử công thức trà hoa cúc của cụ xem sao, em cảm ơn cụ

Dancingwiththewind

Xe điện
Em áng chừng thôi, Mợ cho em nợ nhé vì chắc Mợ chưa làm ngay. Hôm nay em bận quá nên chỉ còm ngắn được thôi.
Hôm trước có mợ Banglang cũng đã post công thức đấy ạ. Cơ mà của em khác, gọn hơn vì em nấu ăn theo kiểu nhanh gọn nhàn nhất có thể mà chất lượng chấp nhận được.
em cần quả nhanh gọn nhàn nhất đó mợ

TorienT

Xe container
Em bị thiếu canxi và thiếu máu mà. Em vẫn phải đi khám định kỳ ở TT dị ứng miễn dịch BM. Em đã uống cả an thần, tâm sen, lạc tiên... vẫn khó ngủ.
Để em thử công thức trà hoa cúc của cụ xem sao, em cảm ơn cụ
Những thứ này an thần và có hiệu quả chậm nhưng không có phản ứng phụ mợ nên dùng thường xuyên (với lại cũng ngon :D). Tránh thuốc an thần tây y được chút nào hay chút ấy. Trước khi đi ngủ nghe chút nhạc, quát ck làm cốc trà hoa cúc cũng ổn lắm.

Smile1102

Xe container
Ui em đọc đoạn này phì cười vì em tưởng chỉ mỗi em như thế. Có hôm phải họp mà biết mình ko phải nói, em nằm trên giường họp xong ngủ biến đi lúc nào ko biết. Lúc tỉnh dậy thì mọi người đã họp xong đc 30 phút rồi. Nhưng kỳ lạ hơn là trong phvòng họp vẫn còn mấy người ko leave, em đoán chắc cũng trong team ngủ giống em :)
Em đọc xong post này của mợ đang ăn suýt sặc, vì giống nhau quá, ngủ dậy thấy họp xong tứ tám đời nào rồi :D
Có hôm thì ngủ nhưng kiểu cứ mơ là muộn họp mà mãi ko mở mắt ra đc để họp ấy. Hóa ra đúng là ngủ quên thật 🤣