[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Đúng rồi, mợ đang ở đáy của nhu cầu maslow thì mợ chỉ yêu cầu thế thôi, yêu cầu khác mợ phải có năng lực, mợ có thấy nữ đại gia tự tay kiếm tiền mà chỉ có một chồng không? Rất hiếm. Khi vượt qua nhu cầu cơ bản mợ sẽ khác.
Tháp Maslow trong Marketing cổ điển nó thế này cụ.
Nhu cầu sinh lý.
Nhu cầu an toàn.
Nhu cầu xã hội.
Nhu cầu được tôn trọng.
Nhu cầu tự thể hiện.

Chịch nó là đáy tháp thôi.

noname1981

Xe tải
Haha, trong topic này em mới nhận ra có mỗi cụ này là thực sự đang bị khủng hoảng. Nhu cầu thì nhiều mà năng lực chả có bao nhiêu, đúng là nghiệt ngã.
Nói mồm thì ai cũng nói được, xã hội nó thế, có hũ mắm tôm phải dấu để được khen mình giỏi giang đó cụ. Ơ thế thớt khủng hoảng thì những người có năng lực như cụ vào đây làm gì, hài hài là

my.eb

Xe điện
À cái quan trọng là tầm nhìn mợ ạ. Còn có một cái tên khác là mèo mù vớ cá rán.
Các cụ có câu, buôn tài ko bằng dài vốn, đại khái thế hay sao í, cụ ạ :D

Em thì lúc nào muốn mua gì cũng thiếu tiền, nên cứ nhìn những mùa xuân điiiii

Mt6366

Xe buýt
Cuối cùng thì lý do cốt lõi nhất của khủng hoảng vẫn là... tiền.

Bảo sao vòng đi vòng lại lại sang chuyện buôn đất...

Em cũng thấy có dấu hiện chông chênh quay lại (sau 10 năm). Rút kinh nghiệm lần trước, lần này phải tìm mọi cách nhanh nhanh thoát ra thoai.

noname1981

Xe tải
Nhu cầu sinh lý.
Nhu cầu an toàn.
Nhu cầu xã hội.
Nhu cầu được tôn trọng.
Nhu cầu tự thể hiện.

Đáy là đúng thôi khi suốt ngày ăn ngan già, thậm chí nó bị loại bố ra khỏi tháp luôn, haha

Chỉnh sửa cuối:

Son23

Xe buýt
Đúng rồi, mợ đang ở đáy của nhu cầu maslow thì mợ chỉ yêu cầu thế thôi, yêu cầu khác mợ phải có năng lực, mợ có thấy nữ đại gia tự tay kiếm tiền mà chỉ có một chồng không? Rất hiếm. Khi vượt qua nhu cầu cơ bản mợ sẽ khác.
Vâng em thấy mọi nhu cầu của em đều đơn giản, con cái học hành đầy đủ, có nhà ở, mảnh đất phòng thân, công việc đúng chuyên môn ưa thích, 1 năm được đi đây đi đó vài trận, ko đi đc cả tháng thì lang thang 1 2 tuần ở vùng đất mới. Vẫn muốn học thêm, tích thêm tiền đi chơi, muốn con cái du học hoặc học qte... Nhu cầu đáy của em chỉ vậy thôi thật. Tầm cỡ như cụ chắc người bình thường không hiểu được.

noname1981

Xe tải
Vâng em thấy mọi nhu cầu của em đều đơn giản, con cái học hành đầy đủ, có nhà ở, mảnh đất phòng thân, công việc đúng chuyên môn ưa thích, 1 năm được đi đây đi đó vài trận, ko đi đc cả tháng thì lang thang 1 2 tuần ở vùng đất mới. Vẫn muốn học thêm, tích thêm tiền đi chơi, muốn con cái du học hoặc học qte... Nhu cầu đáy của em chỉ vậy thôi thật. Tầm cỡ như cụ chắc người bình thường không hiểu được.
Đúng rồi, thế giới của người có tư tưởng tự do nó khác người có tư tưởng nô lệ. Ơ mà lạ cái là mẹ nào cũng bảo nhu cầu em đơn giản, vòng vo tí lại muốn con em học quốc tế, du học, định cư. Ở đây tốt thế cứ muốn con, ép con đi đâu vậy. Khổ thật sự.

Chỉnh sửa cuối:

Mt6366

Xe buýt
Nhu cầu sinh lý.
Nhu cầu an toàn.
Nhu cầu xã hội.
Nhu cầu được tôn trọng.
Nhu cầu tự thể hiện.

Đa số vật lộn trong topic khủng hoảng là đang mắc kẹt ở "Nhu cầu an toàn" phải không ợ?

TorienT

Xe container

Thôi em chúc các cụ một buổi sáng đầu tuần tràn đầy năng lượng. Có gì tối em lại chém.

noname1981

Xe tải
Cụ Name: cụ type người thích 5 thê 7 thiếp hay 5-7 năm thay đổi partner cho tươi mới - đó là sở thích cá nhân. Em no comment. Nhưng những ý kiến về so phụ nữ phg Tây vs pn VN thì cụ hơi võ đoán. Nói chung ko thể dựa trên số pn cụ đã từng ngủ để suy ra các pn còn lại được ạ, bẩm cụ
Đa phần phụ nữ vn hoặc là bán xỉ hoặc bán lẻ thôi. Tôi không võ đoán đâu. Đều bị kim cô nô lệ công dung ngôn hạnh đặt lên đầu hết, đều phải đặt hạnh phúc vào con cái, và hy vọng chúng nó khác mẹ nó.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Cụ nhầm lẫn rồi. Trung thực và tử tế là tiêu chuẩn sống cá nhân, giả dụ em sống thế là vì em thấy cần phải sống như thế không liên quan gì đến đạo đức. À chắc tại "sống thật" thì đỡ phải nghĩ mà em lười nên em chọn thế thôi.
Hơ hơ em giống cụ quá, em cũng lười trí nhớ kém nên cứ nói thật cho nhanh đỡ phải nghĩ.
Em cũng ko quan tâm tiêu chuẩn của XH nhưng với bản thân mình thì em chỉ giữ một số đạo đức cá nhân cơ bản là ko phạm luật; tôn trọng, ko làm phiền làm hại, tổn thương người khác; và trung thực, thành thật, em ko bao giờ nói dối, tất nhiên cái gì ko nên nói thì em sẽ tránh đi và ko nói.
Còn lại em thích gì làm đó, em làm en chịu trách nhiệm cá nhân em, ko quan tâm ng khác nghĩ gì nói gì.

Son23

Xe buýt
Nhu cầu sinh lý.
Nhu cầu an toàn.
Nhu cầu xã hội.
Nhu cầu được tôn trọng.
Nhu cầu tự thể hiện.

Cụ ấy lôi hẳn tháp Maslow ra để đánh giá là em thấy kinh dồi. Xã hội đúng là đa dạng.

Smile1102

Xe container
Khu này được cái mát mẻ nhưng giờ cũng đông rồi mợ ạ. Trước em đi cái đường Võ Chí Công nó thênh thang, mà 2 năm gần đây cũng tắc đều
Chung cư thì tăng giá phát khiếp
Vâng, vị trí quá đẹp, gần nhiều hồ, công viên, thuận tiện đi lại ra sân bay, vào trung tâm, gần khu hành chính mới, dại sứ quán...
Trc em xem căn 100m2 khu Phú Mỹ, góc đẹp 3 mặt thoáng nhìn xuống ĐSQ, hồi đó giá 3.5 tỷ em lăn tăn mãi xong thôi vì lúc đó em chỉ có 1.5 tỷ ngại vay :D

Son23

Xe buýt
Đúng rồi, thế giới của người có tư tưởng tự do nó khác người có tư tưởng nô lệ. Ơ mà lạ cái là mẹ nào cũng bảo nhu cầu em đơn giản, vòng vo tí lại muốn con em học quốc tế, du học, định cư. Ở đây tốt thế cứ đi đâu vậy.
Em nghĩ cụ đọc hiểu chưa đủ sâu. Đến cái tự do tư tưởng cụ còn đang không hiểu đúng thì mọi tranh luận không có hồi kết. Em chúc cụ tuần mới vui vẻ. Em hơi sa đà topic này nên giờ em đi cày đã.

noname1981

Xe tải
Em nghĩ cụ đọc hiểu chưa đủ sâu. Đến cái tự do tư tưởng cụ còn đang không hiểu đúng thì mọi tranh luận không có hồi kết. Em chúc cụ tuần mới vui vẻ. Em hơi sa đà topic này nên giờ em đi cày đã.
Tự do tấn công người khác gọi là tự do tư tưởng hả. Hài nhỉ, thôi mợ lượn đi.

Sand

Xe hơi
Cụ Name chắc người do admin cử đến, khuấy cho vui. Chứ giờ tìm 1 trung niên hóm hỉnh, cực đoan và vô cùng cảm tính như vầy là hơi hiếm 🥹

noname1981

Xe tải
Cụ Name chắc người do admin cử đến, khuấy cho vui. Chứ giờ tìm 1 trung niên hóm hỉnh, cực đoan và vô cùng cảm tính như vầy là hơi hiếm 🥹
Em cũng tự thấy mình cực đoan vì rất hay gặp những còm tấn công cực đoan kiểu này, chả lý luận tranh cãi được quay sang tấn công cực đoan là kiểu của các trẩu trung niên chăng, chắc ở đây phải cải đạo hồi.

Smile1102

Xe container
Em cũng tự thấy mình hơi cực đoan vì rất hay gặp những còm tấn công cực đoan kiểu này, chắc ở đây toàn đạo hồi.
Em nghĩ mọi ng cứ bày tỏ quan điểm thoải mái nhưng đừng phán xét ng khác là đc rùi. Dù lifestyle cùa cụ em không khoái lắm và ko fair với vợ con cụ theo quan điểm của em.