[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

noname1981

Xe tải
Cụ đủ tiền nuôi 5 thê 7 thiếp không :D À câu "5 thê 7 thiếp" cũng không đúng nhé. Thê chỉ có 1 thôi :D thiếp thì tùy vào sức khoẻ và túi tiền của cụ.
P/s: Thực ra bây giờ 1 thê nhiều thiếp cũng không khó, đổi tên thôi. Cơ bản là cụ đủ chu cấp 30-50tr/1 thiếp + đủ tiền nhiều đến mức thê không dám ý kiến. Năng lực cũng phải cao đấy cụ ạ.
Có nhiều cụ có năng lực nhưng lại không cho họ công khai thể hiện năng lực đó. Em thì thích kiểu phương tây hơn, cứ vài năm thì bánh răng tự nhiên thay đổi một lần, và các cặp đôi lại xáo trộn đối tác nên lúc nào cũng hạnh phúc tươi mới mà không tốn kém chi phí mấy. Năng lực chỉ cần to là không lo chết đói, ở ta to mà không tiền vẫn chết đói như thường.

noname1981

Xe tải
Cụ khá nhầm lẫn về Tây. Họ tự do tình dục nhưng lại chung thủy (trung thực) hơn người Việt nhiều. Họ trung thực với cảm xúc bản thân nhưng cũng trung thực với người khác (xét tương đối).
Chính vì họ trung thực nên họ chỉ sống với cụ vài năm rồi họ đá cụ. Thế cụ mới có cơ hội.

noname1981

Xe tải
Nếu cụ nghĩ theo hướng đó thì em sửa chính xác hơn: vì biết đối tác nào cũng ko hơn máng lợn đang có. Vậy đổi làm gì.
Đúng rồi, ai cũng giữ cái máng lợn nhà mình như chó giữ xương, hoặc giữ cơm nguội mặc dù ai cũng biết cơm nguội nhà mình là phở của hàng xóm. Vậy nên lấy đâu ra đối tác khác cho cụ.

TorienT

Xe container
Chính vì họ trung thực nên họ chỉ sống với cụ vài năm rồi họ đá cụ. Thế cụ mới có cơ hội.
Vâng cụ. Nhưng không nên chơi tiêu chuẩn kép. Đã trung thực với cảm xúc bản thân thì hãy trung thực với người khác. Và hãy tử tế, trách nhiệm.
P/s: Ví dụ cụ thích cuộc đời như cụ nói thì những người là gia đình tạm thời của cụ cụ hãy chia sẻ thẳng thắn quan điểm về tính dục của cụ để họ có thời gian chuẩn bị cho cuộc đời và tính dục của họ. Còn nhè nhè đến phút cuối giật chốt thì không hay. Hãy chơi đẹp cụ.

noname1981

Xe tải
Vâng cụ. Nhưng không nên chơi tiêu chuẩn kép. Đã trung thực với cảm xúc bản thân thì hãy trung thực với người khác. Và hãy tử tế, trách nhiệm.
Trong xã hội cởi truồng thì người mặc quần lại là thiếu văn minh. Em không đạo đức giả đến mức để khuyên ai đó tử tế, đối với em không có khái niệm đạo đức cho người vô thần, chỉ có khái niệm lợi ích thôi.

noname1981

Xe tải
P/s: Ví dụ cụ thích cuộc đời như cụ nói thì những người là gia đình tạm thời của cụ cụ hãy chia sẻ thẳng thắn quan điểm về tính dục của cụ để họ có thời gian chuẩn bị cho cuộc đời và tính dục của họ. Còn nhè nhè đến phút cuối giật chốt thì không hay. Hãy chơi đẹp cụ.
Cụ thấy em có khuyên ai đạo đức hay chơi đẹp trên này không, không. Khuyên thế thì em khác gì phường đạo đức giả trên tivi. Em thấy câu này luôn đúng ở đây: những người hay nói đạo đức thường sống như l.

Smile1102

Xe container
Đầu tư thì với em là khả năng thanh khoản và cơ hội đột biến hạ tầng thôi, em đánh giá trung hạn Hoàng Mai sẽ có đột biến hạ tầng. Khu Tây Hồ Tây giờ dự án về như mưa mà cũng đắc địa thật.
Khu Hành chính thì đang đc quy hoạch về Tây Hồ Tây và Mễ trì. Khu công nghệ hiện đang quanh Mỹ Đình và vành đai 3 nhiều nên em thích quanh đó, cộng thêm nhà bố mẹ em ở Hòa Lạc nên em quen thuộc hơn khu phía Tây. Nếu sau này khu HL đc quy hoạch và đẩy đc thành công nghệ cao và giáo dục thì trục quanh ĐLTL cũng sẽ phát triển hơn.
Tây HT em đi xem năm 2018-2019 quá thích mà lúc đó nghĩ chung cư thì để lâu ko ở cho thuê chả đc mấy nên thôi, bảo khi nào cần mua thì mua, ai dè giờ đắt quá nên lại lăn tăn.
Hiện tại thì là wait and see thôi, có tiền thì gửi tk, năm 2024 em mới tính tiếp.

TorienT

Xe container
Trong xã hội cởi truồng thì người mặc quần lại là thiếu văn minh. Em không đạo đức giả đến mức để khuyên ai đó tử tế, đối với em không có khái niệm đạo đức cho người vô thần, chỉ có khái niệm lợi ích thôi.
Em không quan tâm đến đạo đức cụ (xét trên tiêu chuẩn đạo đức chung thì em khá thiếu đạo đức). Cái em nói là sự trung thực và tử tế.
P/s: Vả lại người sống không theo chuẩn xã hội thường không quan tâm cái nhìn xã hội là mình mặc áo hay không đâu, thế gọi là lom rom. Nói thêm là người sống không theo chuẩn xã hội là người có chuẩn mực sống riêng nhé cụ, chứ không phải là người tiêu chuẩn kép.

noname1981

Xe tải
Em không quan tâm đến đạo đức cụ (xét trên tiêu chuẩn đạo đức chung thì em khá thiếu đạo đức). Cái em nói là sự trung thực và tử tế.
P/s: Vả lại người sống không theo chuẩn xã hội thường không quan tâm cái nhìn xã hội là mình mặc áo hay không đâu, thế gọi là lom rom.
Trung thực và tử tế nó không là đạo đức chứ nó là gì. Cái cụ nói là sự công khai. Em cũng méo quan tâm xã hội nhìn em như nào nhưng chúng nó toàn đánh dưới thắt lưng em, chúng nó tấn công con cái em nên em phải bí mật hoạt động thôi, em có ngu éo đâu, em phải tống chúng nó đi nước ngoài đã, bẩm cụ. Đứa nào gọi em lom rom em kcmn, éo quan tâm

TorienT

Xe container
Khu Hành chính thì đang đc quy hoạch về Tây Hồ Tây và Mễ trì. Khu công nghệ hiện đang quanh Mỹ Đình và vành đai 3 nhiều nên em thích quanh đó, cộng thêm nhà bố mẹ em ở Hòa Lạc nên em quen thuộc hơn khu phía Tây. Nếu sau này khu HL đc quy hoạch và đẩy đc thành công nghệ cao và giáo dục thì trục quanh ĐLTL cũng sẽ phát triển hơn.
Tây HT em đi xem năm 2018-2019 quá thích mà lúc đó nghĩ chung cư thì để lâu ko ở cho thuê chả đc mấy nên thôi, bảo khi nào cần mua thì mua, ai dè giờ đắt quá nên lại lăn tăn.
Hiện tại thì là wait and see thôi, có tiền thì gửi tk, năm 2024 em mới tính tiếp.
Em cũng sửng sốt với sự phát triển của khu Tây Hồ Tây và cũng để cơ hội đi qua. Có lẽ đấy mới là trung tâm mới. Hòa lạc thì miếng bánh chia xong rồi.

Son23

Xe buýt
Đúng rồi, ai cũng giữ cái máng lợn nhà mình như chó giữ xương, hoặc giữ cơm nguội mặc dù ai cũng biết cơm nguội nhà mình là phở của hàng xóm. Vậy nên lấy đâu ra đối tác khác cho cụ.
Em không rõ cụ gặp và hiểu bao nhiêu về các mợ để có những quan điểm đã nêu. Nhưng với em, bạn bè, đồng nghiệp... nữ của em, giá trị gia đình bao gồm nhiều yếu tố và họ ko dễ gì vì 1 đối tác, kể cả đại gia, hơn đứt chồng mình nhiều mặt... là họ dễ bập vào. Tiêu chuẩn về 1 ông chồng của phụ nữ Việt ko hề cao. Chỉ cần có trách nhiệm với gia đình, ko có mấy thói hư tật xấu như lăng nhăng, cờ bạc, vũ phu là phụ nữ sẽ yên ổn vun vén đến hết đời. Chỉ cần đẻ 1 đứa con, trên 50% hạnh phúc của phụ nữ xoay quanh con, đối tác nọ kia không phải ưu tiên.Em tin rất nhiều mẹ đơn thân còn chả buồn đặt mục tiêu tìm đối tác nữa là. Như em, gần như ko ai biết tình trạng hôn nhân, trừ khi cần các giấy tờ phía chính quyền xác nhận để giao dịch mua bán này nọ, còn lại ko có nhu cầu nói ra, thấy phiền.

waterlilyhn

Xe tải
Nhưng ngoại hình đẹp và hoà hợp sex sẽ giúp người ta chịu đựng được vài năm. Sau đó kiếm vợ mới.
Haha, trong topic này em mới nhận ra có mỗi cụ này là thực sự đang bị khủng hoảng. Nhu cầu thì nhiều mà năng lực chả có bao nhiêu, đúng là nghiệt ngã.

sunflower09

Xe hơi
Khu này được cái mát mẻ nhưng giờ cũng đông rồi mợ ạ. Trước em đi cái đường Võ Chí Công nó thênh thang, mà 2 năm gần đây cũng tắc đều
Chung cư thì tăng giá phát khiếp

Cách đây 20 năm em đạp xe về quê qua khu THNC còn thấy hoang vu, cách đây 10 năm thấy Mỹ đình cũng lèo tèo, đường Phạm Hùng sao mà rộng thế, giờ thì đã chật hẹp quá rồi.
Vậy nên nếu giao thông thuận tiện thì khoảng cách 10-20 phút đi làm là chấp nhận đc. Thế nên em nghĩ vành đai 3.5 cũng okie ạ, tất nhiên nó nên lân cận các khu đông dân cư, khu văn phòng, hành chính... Thế nên lần trc em mới mua Dương nội, và Hud Vân canh, tuy là gần vành đai 3.5 nhưng cách Mỹ đình 3.5-4km thôi, và đi lại rất thuận tiện nếu lên đủ hạ tầng 3.5 và LQĐ.
Cá nhân em rất thích Tây Hồ Tây mà chưa kiếm đc gì, định xem chung cư mà thấy đắt quá :(
Em sống ở phía Tây là chủ yếu nên ko am hiểu phía Hoàng Mai.

TorienT

Xe container
Trung thực và tử tế nó không là đạo đức chứ nó là gì. Cái cụ nói là sự công khai. Em cũng méo quan tâm xã hội nhìn em như nào nhưng chúng nó toàn đánh dưới thắt lưng em, chúng nó tấn công con cái em nên em phải bí mật hoạt động thôi, em có ngu éo đâu, em phải tống chúng nó đi nước ngoài đã, bẩm cụ. Đứa nào gọi em lom rom em kcmn, éo quan tâm
Cụ nhầm lẫn rồi. Trung thực và tử tế là tiêu chuẩn sống cá nhân, giả dụ em sống thế là vì em thấy cần phải sống như thế không liên quan gì đến đạo đức. À chắc tại "sống thật" thì đỡ phải nghĩ mà em lười nên em chọn thế thôi.

noname1981

Xe tải
Em không rõ cụ gặp và hiểu bao nhiêu về các mợ để có những quan điểm đã nêu. Nhưng với em, bạn bè, đồng nghiệp... nữ của em, giá trị gia đình bao gồm nhiều yếu tố và họ ko dễ gì vì 1 đối tác, kể cả đại gia, hơn đứt chồng mình nhiều mặt... là họ dễ bập vào. Tiêu chuẩn về 1 ông chồng của phụ nữ Việt ko hề cao. Chỉ cần có trách nhiệm với gia đình, ko có mấy thói hư tật xấu như lăng nhăng, cờ bạc, vũ phu là phụ nữ sẽ yên ổn vun vén đến hết đời. Chỉ cần đẻ 1 đứa con, trên 50% hạnh phúc của phụ nữ xoay quanh con, đối tác nọ kia không phải ưu tiên.Em tin rất nhiều mẹ đơn thân còn chả buồn đặt mục tiêu tìm đối tác nữa là. Như em, gần như ko ai biết tình trạng hôn nhân, trừ khi cần các giấy tờ phía chính quyền xác nhận để giao dịch mua bán này nọ, còn lại ko có nhu cầu nói ra, thấy phiền.
Đúng rồi, mợ đang ở đáy của nhu cầu maslow thì mợ chỉ yêu cầu thế thôi, yêu cầu khác mợ phải có năng lực, mợ có thấy nữ đại gia tự tay kiếm tiền mà chỉ có một chồng không? Rất hiếm. Khi vượt qua nhu cầu cơ bản mợ sẽ khác.

Son23

Xe buýt
Em cũng sửng sốt với sự phát triển của khu Tây Hồ Tây và cũng để cơ hội đi qua. Có lẽ đấy mới là trung tâm mới. Hòa lạc thì miếng bánh chia xong rồi.
Vào đây gặp nhiều cụ/mợ giống em. Em đã từng đi xem khu NGĐ từ lúc giá khá thấp, xong chê vì nghĩ mua đất vẫn dễ lên giá hơn. Ai dè giờ muốn mua thì nó vọt phương trời nào, đất lại chững, thậm chí lùi. Đi hỏi căn 3 ngủ toàn 5 tỉ trở lên, muốn khóc quá.

Sand

Xe hơi
Cụ Name: cụ type người thích 5 thê 7 thiếp hay 5-7 năm thay đổi partner cho tươi mới - đó là sở thích cá nhân. Em no comment. Nhưng những ý kiến về so phụ nữ phg Tây vs pn VN thì cụ hơi võ đoán. Nói chung ko thể dựa trên số pn cụ đã từng ngủ để suy ra các pn còn lại được ạ, bẩm cụ

bing-bing

Xe tăng
e cg mới bị vợ đuổi ra khỏi nhà vì "lười" : ko dọn bát, ko bê quần áo.....vv.v
nhưng ngày xưa e vẫn thế, chung quy cuối chỉ là do dạo này nằm nhà ko kiếm ra tiền :v

TorienT

Xe container
Vào đây gặp nhiều cụ/mợ giống em. Em đã từng đi xem khu NGĐ từ lúc giá khá thấp, xong chê vì nghĩ mua đất vẫn dễ lên giá hơn. Ai dè giờ muốn mua thì nó vọt phương trời nào, đất lại chững, thậm chí lùi. Đi hỏi căn 3 ngủ toàn 5 tỉ trở lên, muốn khóc quá.
À cái quan trọng là tầm nhìn mợ ạ. Còn có một cái tên khác là mèo mù vớ cá rán.

noname1981

Xe tải
Cụ nhầm lẫn rồi. Trung thực và tử tế là tiêu chuẩn sống cá nhân, giả dụ em sống thế là vì em thấy cần phải sống như thế không liên quan gì đến đạo đức. À chắc tại "sống thật" thì đỡ phải nghĩ mà em lười nên em chọn thế thôi.
À đó là lợi ích của cụ. Cụ sống thế cụ thấy vui thì cụ cứ sống. Em sống kiểu em vì em thấy vui, em cũng chả quan tâm tới đạo đức, em quan tâm tới lợi ích thôi, em làm việc tốt vì việc đó mua vui cho em chứ đạo đức gì đâu, hoặc em làm việc tốt vì em không muốn bị phiền hà sau này thôi, chả tốt đẹp gì. Một ngày nào đó cả xã hội cởi truồng thì em cũng cởi truồng, tiêu chuẩn kép như ai kia thôi.