[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

dig31vn

Xe máy
Xưa bỏ sức khỏe ra để kiếm tiền, giờ thì tuy chưa phải bỏ tiền để mua sức khỏe nhưng tầm 40 rồi thấy chân bắt đầu trùn lại các cụ ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng mợ, em định nghỉ tầm 6 tháng coi sao. Thích thì nghỉ tiếp ạ.
Có khi lại nghiện ấy, em nghiện ở nhà, em có 3 năm làm việc, văn phòng là trong phòng ngủ :) ko đi đâu nhiều, chỉ đi chơi là chính nên bị nghiện :)

Giodong2

Xe buýt
Vâng mợ, em định nghỉ tầm 6 tháng coi sao. Thích thì nghỉ tiếp ạ.
Em nghỉ 3 năm vẫn đi làm tốt đây.
Hay ko bằng hên. Thời buổi này nghề IT lại hot. Hihii.
Chứ đầu 4 ở nhà bạt mạng như em mà làm vp lại khó. Thấy mấy cô bé gần nhà tìm mãi k ra việc.

Giodong2

Xe buýt
Có khi lại nghiện ấy, em nghiện ở nhà, em có 3 năm làm việc, văn phòng là trong phòng ngủ :) ko đi đâu nhiều, chỉ đi chơi là chính nên bị nghiện :)
Em mà như bác là em khỏi phấn đấu. Tiền nhiều để làm gì tranh thủ tiêu bác nhỉ.

starsn

Xe điện
Em nghỉ 3 năm vẫn đi làm tốt đây.
Hay ko bằng hên. Thời buổi này nghề IT lại hot. Hihii.
Chứ đầu 4 ở nhà bạt mạng như em mà làm vp lại khó. Thấy mấy cô bé gần nhà tìm mãi k ra việc.
Mợ làm gì trong IT thế ạ? Chúc mừng mợ ạ :)

Danny Archer

Xe hơi
Có điều kiện thì tuổi nào cũng dễ xử lý khủng hoảng nhỉ các bác 🤣.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em từ bé tới giờ chả biết buôn bán là gì, Công ty nhà mở được 10 năm buôn bán em cũng chả tham gia vậy mà từ lúc cuối 3X sang đầu 4X dở hơi thế nào em lại máu mê kinh doanh, phải công nhận muốn nhanh khôn người thì phải kinh doanh các cụ ah. Em rất rất thích kinh doanh, nó như liều andrenalin cho cơ thể em vậy, máu mê làm cả từ lái xe chở hàng, bốc vác, ship hàng và chào bán sản phẩm; cả tìm hiểu để mở rộng sản phẩm kinh doanh nữa nói chung bộ máy kinh doanh ở nhà thiếu vị trí nào là em ập vào ngay. Liệu có phải đó là tác dụng phụ của khủng hoảng tuổi trung niên ko vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Em cũng thấy hơi thích rồi đây ạ. Nhất là sau khi ko bị nhốt ở nhà vì lockdown nữa. Thì thoảng đi cà phê và ăn trưa, làm việc nhà, tỉa cây, chăm cây, nói chuyện với con, nấu cơm, chán nấu cơm thì order, ko ăn ở nhà thì đi ăn ngoài... Từ hồi em nghỉ cây nhà em chăm ra hoa hẳn ạ.
Mà em ko phải làm việc ở nhà mà là gần như ko làm việc. Còn wfh thì em làm CTY nc ngoài nào cũng thoải mái thời gian nên cũng quen rồi. Nhưng wfh thì vẫn phải làm việc nhiều, nhiều khi họp trưa còn phải bê máy tính ra bếp, vừa nấu cơm vừa họp ấy, ko thảnh thơi như hiện tại.

Smile1102

Xe container
Bác nói đúng quá, tiền tiêu không phải nghĩ thì chỉ cần mình không quá tệ nạn thôi thì khủng hoảng ở đâu ra 😆.
Ơ bác ko thấy ng giàu cũng khóc ạ. Tiền chỉ là 1 yếu tố thôi. Thấy chú tỷ phú usd bên Sing hay TQ mà bố mẹ mất còn mỗi mình lại cũng ko thiết sống vì tiền chả biết để làm gì. Mọi thứ vừa đủ là vui nhất.

waterlilyhn

Xe tải
Em từ bé tới giờ chả biết buôn bán là gì, Công ty nhà mở được 10 năm buôn bán em cũng chả tham gia vậy mà từ lúc cuối 3X sang đầu 4X dở hơi thế nào em lại máu mê kinh doanh, phải công nhận muốn nhanh khôn người thì phải kinh doanh các cụ ah. Em rất rất thích kinh doanh, nó như liều andrenalin cho cơ thể em vậy, máu mê làm cả từ lái xe chở hàng, bốc vác, ship hàng và chào bán sản phẩm; cả tìm hiểu để mở rộng sản phẩm kinh doanh nữa nói chung bộ máy kinh doanh ở nhà thiếu vị trí nào là em ập vào ngay. Liệu có phải đó là tác dụng phụ của khủng hoảng tuổi trung niên ko vậy.
Haha, tác dụng phụ của mợ dễ thương quá.

Danny Archer

Xe hơi
Ơ bác ko thấy ng giàu cũng khóc ạ. Tiền chỉ là 1 yếu tố thôi. Thấy chú tỷ phú usd bên Sing hay TQ mà bố mẹ mất còn mỗi mình lại cũng ko thiết sống vì tiền chả biết để làm gì. Mọi thứ vừa đủ là vui nhất.
Hihi tại em nghèo nên chỉ mong có tiền tiêu thoải mái thôi chứ em biết mỗi nhà mỗi cảnh mà. Nhiều nhà giàu có mà gia đình cũng đâu hạnh phúc.

Smile1102

Xe container
Chắc nhà cụ KD nó ngấm dần vào máu, giờ mới phát cụ ạ :D

Smile1102

Xe container
Mợ hết vật tiền rồi à :D
Tiền vẫn vật mợ ơi, nhưng nghỉ 6 tháng nó ko ảnh hưởng nhiều tới tiền mợ ạ. Với cả nếu sau 6 tháng ko đi làm thì chắc vẫn phải kiếm bằng cách khác để đạt mục tiêu ạ.

Amethyst2020

Xe buýt
Mợ cho em mượn tí đất xả tí.

Em mới mất lô hàng, đi tong hơn trăm củ, chẹp. Nhận tin chính thức ngây ra một lúc rồi tự nhiên thấy nhẹ cả người. Thôi khối ung nhọt này cắn mình gần năm nay, giờ cắt được coi như quăng cửa sổ vậy. Năm nay xui, cứ thiệt hại lặt vặt đâu đâu, nghĩ nó bức bối.

Lại được hôm chứng đỏ sàn, chán chả buồn lói. Chứng thì em vào đôi ba trăm cho vui, cho có cái hóng hàng ngày chứ thật ra kiến thức thì phọt phẹt. Mỗi ngày khoe chồng hôm nay lãi lỗ bao nhiêu chồng em cứ cười ruồi, bảo để xem chơi adua như vợ bao giờ cháy tài khoản :)) .

Rồi chưa xong thì con bạn nối khố nhảy vào kể khổ vay tiền. Nó làm chủ 3 cơ sở mầm non, điêu đứng 2 năm nay, và mấy tháng nay thì bết bát không chịu nổi. Lại thêm mẹ già đi viện liên miên, em giúp mấy lần rồi bảo cố cầm cự qua con trăng này. Mà cả chục con trăng rồi chưa thấy ngày trẻ con đi học lại ở đâu, mịt mờ mờ mịt. Mình thì vừa mất cả mớ xong, nhưng nghĩ nó còn khổ hơn lại bắn cho nó vay ít cầm cự tiếp. Không biết mùa xuân nào mới trả được.

Em ở nhà cũng 8 tháng rồi. Nhìn chung là thoải mái dễ chịu, hợp với mình. Đôi khi cũng nhớ không khí công sở nhưng giờ bảo đi làm lại thì chắc ngại lắm. Mặc dù cửa hàng vào mùa bán chạy cuối năm, tính ra thì bận túi bụi. Cậu PT bên phòng gym mới nhắn gym mở đi tập lại mà đang lấy cớ ở nhà trông con để trốn, ahuhuhu :((.

Đợt này thời tiết HN mưa dầm dề âm u rét mướt cũng dễ khiến tâm trạng sa vào winter blue. Hôm nay hửng nắng, kêu chồng về sớm lượn ra ngoại thành hít thở khí trời cho thoáng vậy.

Sorry mợ chủ thớt em lan man, chắc tại ở nhà có mình ko giao tiếp mấy nên thèm xả í.