[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Mợ nhẩy việc khiếp thật ạ.
Đời là mấy tí cụ ơi, vui thì chơi tiếp ko vui thì lượn ạ.
Em thì trông nhẩy nhót thế thôi nhưng cũng có tính toán chứ ko phải bồng bột lắm, nó cũng phải tùy vào cơ hội cụ thể và định hướng tương lai ntn mới có quyết định đc.

Son.Hoang

Xe tăng
Đời là mấy tí cụ ơi, vui thì chơi tiếp ko vui thì lượn ạ.
Em thì trông nhẩy nhót thế thôi nhưng cũng có tính toán chứ ko phải bồng bột lắm, nó cũng phải tùy vào cơ hội cụ thể và định hướng tương lai ntn mới có quyết định đc.
À, đương nhiên mợ phải tính toán kĩ rồi. Có phải mới ra trường đâu. Nhưng thấy mợ cũng thay đổi nhiều thì em nói vậy thôi.

TorienT

Xe container
Ha, em với cụ giống nhau quớ, em cũng trắng ko bắt nắng mà già rồi thì thành nám ạ :).
Mẹ em toàn bảo em nhìn yếu ớt còn xưa em để tay cạnh bạn Tây bọn nó bảo em trắng hơn Tây. Mà giờ trung niên rồi nên da bât đầu nám, sạm đồi mồi các kiểu rồi
:( Mà mợ là nữ nên trắng thành xinh chứ em đàn ông từ bé đã toàn bị gán Bột với công tử não nề lắm. Haha mà cái này cũng giống nữa hả trời.

Smile1102

Xe container
À, đương nhiên mợ phải tính toán kĩ rồi. Có phải mới ra trường đâu. Nhưng thấy mợ cũng thay đổi nhiều thì em nói vậy thôi.
Kiểu cả thèm chóng chán đó cụ, hoặc dòng đời xô đẩy. Lại còn đang TMK ko còn kiên nhẫn như xưa
Thêm cái là lắm quý nhân phù trợ nên có cơ hội để lựa chọn.
Thời điểm này cũng là lúc phải nghĩ đến việc rời corporate để tính con đường xa hơn sau 50 tuổi làm gì? Em nghĩ muốn làm đâu tư thì phải nhảy vào môi trường start up để có hơi thở thời cuộc.
Định hướng thế thôi chứ còn phải tính chán, việc htai vẫn phải làm trong 1-2 năm tới.

my.eb

Xe điện
Thế là có tuổi thật rồi à mợ :)) mấy tuần nay e cho thằng lớn đi đá bóng, tuần 1 trận tập và 1 trận thi đấu. E là thành viên btc lớp nó nên có hôm sẽ phải đứng ở cổng trường tập hợp gần 20 ông cháu rồi sắp xếp cho ra sân. Mà cái trò hs nó xuống, đứa trc đứa sau, đứa vội đứa từ từ cũng hài lắm. Rồi hôm đá thì ra sân, lố nhố ông đứng ông ngồi, ông trong sân ông ra vỉa hè ông vào wc :)) mấy ace “gom” dc lại cũng mướt mồ hôi. May e k bị sợ đám đông chứ k cũng hoảng hồn, lúc vào đếm đủ, lúc sau lại thiếu, mặt với tên thì nhớ chưa sõi, k hết dc nên điểm danh liên tục. Bọn trẻ con nó bảo ơ chú vừa gọi cháu, cháu đứng ngay đây chú lại hỏi tiếp à 8->
Vâng, cái tuổi nó đuổi xuân đi GS ạ,
GS vẫn đang hừng hực khí thể, chúc mừng GS khỏe cả về thể lực lẫn tinh thần lực. Kể cứ có việc gì làm/chơi với bọn trẻ con cũng vui. Người lớn chơi thì lúc vui lúc không vui :D

my.eb

Xe điện
Kiểu cả thèm chóng chán đó cụ, hoặc dòng đời xô đẩy. Lại còn đang TMK ko còn kiên nhẫn như xưa
Thời điểm này cũng là lúc phải nghĩ đến việc rời corporate để tính con đường xa hơn sau 50 tuổi làm gì? Em nghĩ muốn làm đâu tư thì phải nhảy vào môi trường start up để có hơi thở thời cuộc.
Định hướng thế thôi chứ còn phải tính chán, việc htai vẫn phải làm trong 1-2 năm tới.
Đầu năm nay cái gì mà vào vận 9 là có thật đấy người anh em ạ.
Chúc mừng nhé vẫn còn đủ nhiệt huyết và sức khỏe, cơ hội thì tất nhiên là còn nhiều rồi.
Em cũng có vài option hấp dẫn, nếu 10 - 15 năm về trước thì chết với em, nhưng nay em cảm ơn rồi nói lời từ chối thôi.

Son.Hoang

Xe tăng
Vâng, mợ cứ bình tĩnh kiếm tiền thôi ạ. Không vội đâu mợ. Do ăn ở thôi mợ nên có nhiều quý nhân. Em hết tháng 09/2024 là xong toàn bộ gạch đầu dòng rồi. Giờ đang nghỉ ngơi xem thực sự mình cần gì.

Smile1102

Xe container
:( Mà mợ là nữ nên trắng thành xinh chứ em đàn ông từ bé đã toàn bị gán Bột với công tử não nề lắm. Haha mà cái này cũng giống nữa hả trời.
Nữ cũng ko thích lắm đâu cụ ơi có nốt gì nó cứ nổi bàn bật ý.
E với cụ nhiều điểm giống nhau đáng ngạc nhiên ạ, tưởng anh e sinh đôi ... khác cha khác mẹ ấy:)

TorienT

Xe container
Nữ cũng ko thích lắm đâu cụ ơi có nốt gì nó cứ nổi bàn bật ý.
E với cụ nhiều điểm giống nhau đáng ngạc nhiên ạ, tưởng anh e sinh đôi ... khác cha khác mẹ ấy:)
=)) Nếu ngày bé mẹ mợ cũng quên đậy lồng bàn thì đúng là ae sinh đôi khác họ rồi đấy. Kì lạ thật.

Smile1102

Xe container
Đầu năm nay cái gì mà vào vận 9 là có thật đấy người anh em ạ.
Chúc mừng nhé vẫn còn đủ nhiệt huyết và sức khỏe, cơ hội thì tất nhiên là còn nhiều rồi.
Em cũng có vài option hấp dẫn, nếu 10 - 15 năm về trước thì chết với em, nhưng nay em cảm ơn rồi nói lời từ chối thôi.
Đó 10 năm trc nó khác mợ nhỉ.
E thấy e kém đi nhiều rùi, trc đây mọi ng bảo e là thừa nămg lượng, giờ còn 1/3 so với xưa thôi.

Smile1102

Xe container
Vâng, mợ cứ bình tĩnh kiếm tiền thôi ạ. Không vội đâu mợ. Do ăn ở thôi mợ nên có nhiều quý nhân. Em hết tháng 09/2024 là xong toàn bộ gạch đầu dòng rồi. Giờ đang nghỉ ngơi xem thực sự mình cần gì.
Chúc mừng cụ, khi nào cụ rảnh e mời cà phê học hỏi ạ. Rời corporate là một qdinh rất chi là cân não nên cũng phải nghĩ.

my.eb

Xe điện
Đó 10 năm trc nó khác mợ nhỉ.
E thấy e kém đi nhiều rùi, trc đây mọi ng bảo e là thừa nămg lượng, giờ còn 1/3 so với xưa thôi.
Thế em còn của mợ /3 :(
Trước ai cũng tưởng em là người tham vọng hóa ra em là người an phận và hướng nội phết.

Smile1102

Xe container
=)) Nếu ngày bé mẹ mợ cũng quên đậy lồng bàn thì đúng là ae sinh đôi khác họ rồi đấy. Kì lạ thật.
Vâng vậy cụ chính là ng anh em thất lạc mà e chưa tìm thấy.
Hôm nọ có chị còn định nhặt hộ e cái nốt ruồi trên mặt 😂😂😂

TorienT

Xe container
Vâng vậy cụ chính là ng anh em thất lạc mà e chưa tìm thấy.
Hôm nọ có chị còn định nhặt hộ e cái nốt ruồi trên mặt 😂😂😂
=)) Đọc mợ kể gia đình e cứ buồn cười mãi. Em cũng lấy vợ con út, nhà 4 ace có chị cả. Cũng gia đình giàu có xa sút bố mẹ giáo viên. Nhà em với nhà ông xã mợ chắc cũng tương đồng. Lại còn vụ một mí với tay trái chưa kể nhân sinh quan nữa. Sau này thành thông gia thật thì đến lăn ra cười mất, mà dễ lắm sau này e đi gặp thông gia phải hỏi nick otofun mới được.