[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

mr.nguyen.hero

Xe tải
Đang tính kiếm tiền + Vay thêm đầu tư đất để sau này có cái lương hưu dưỡng già. Mà nháy mắt cái từ tháng 3 đến tháng 4 đã ở 2 khoảng giá khác nhau không với được. Không biết bao giờ đủ tích lũy để về hưu :D

just for fun

Xe lăn
Đang tính kiếm tiền + Vay thêm đầu tư đất để sau này có cái lương hưu dưỡng già. Mà nháy mắt cái từ tháng 3 đến tháng 4 đã ở 2 khoảng giá khác nhau không với được. Không biết bao giờ đủ tích lũy để về hưu :D
Cụ định tích bao nhiêu thì về hưu ạ?

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng đang tuổi U50 đây ạ. Đẻ 2 lứa rồi lăn lộn cơm áo gạo tiền nên đến giờ nhàn được tý bắt đầu sợ tuổi già. Sức khoẻ xuống cấp nhanh, vóc dáng thì sồ sề, da dẻ thì nám sạm. Giờ chụp ảnh phải app tài trợ mới dám đăng, tuyệt đối không xem ảnh gốc để còn tự tin yêu đời. Cầu mong già chỉ cần sức khoẻ để đỡ phiền hà đến con cháu thôi chứ không mong gì hơn.

just for fun

Xe lăn
Em cũng đang tuổi U50 đây ạ. Đẻ 2 lứa rồi lăn lộn cơm áo gạo tiền nên đến giờ nhàn được tý bắt đầu sợ tuổi già. Sức khoẻ xuống cấp nhanh, vóc dáng thì sồ sề, da dẻ thì nám sạm. Giờ chụp ảnh phải app tài trợ mới dám đăng, tuyệt đối không xem ảnh gốc để còn tự tin yêu đời. Cầu mong già chỉ cần sức khoẻ để đỡ phiền hà đến con cháu thôi chứ không mong gì hơn.
Chỉ có cái sức khỏe xuống cấp thì cháu hơi ngại chút chứ tóc bạc, da mồi, nếp nhăn... Cháu thấy bình thường, thậm chí thấy đẹp, đẹp theo đúng độ tuổi. Giờ tóc cháu bạc khá nhiều nhưng cháu cũng ko nhổ, ko nhuộm. Cháu còn nghĩ sau này nó bạc trắng đầu thì đi ủ khói cho nó thời trang cơ. Còn da dẻ thì đương nhiên cháu vẫn chăm sóc, chăm cho nó mướt mát thôi chứ ko thể ngăn được dấu vết của thời gian đâu ạ.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉ có cái sức khỏe xuống cấp thì cháu hơi ngại chút chứ tóc bạc, da mồi, nếp nhăn... Cháu thấy bình thường, thậm chí thấy đẹp, đẹp theo đúng độ tuổi. Giờ tóc cháu bạc khá nhiều nhưng cháu cũng ko nhổ, ko nhuộm. Cháu còn nghĩ sau này nó bạc trắng đầu thì đi ủ khói cho nó thời trang cơ. Còn da dẻ thì đương nhiên cháu vẫn chăm sóc, chăm cho nó mướt mát thôi chứ ko thể ngăn được dấu vết của thời gian đâu ạ.
Vâng, cần nhất là sức khoẻ mợ nhỉ

BKG

Xe tăng
Khủng hoảng của các cụ mợ loanh quanh chủ yếu là tiền nhỉ. E không có nhiều tiền, cơ mà tự hỏi tại sao mỗi lần đi trên đường, cac câu chuyện vô tình lọt vào tai em cũng chủ yếu là tiền bạc hik. E cũng U50, khủng hoảng ngày càng rõ nét là sức khỏe đi xuống, gần đây e tìm đến cái bài tập yoga để mong cải thiện tình hình.

phuongmit

Xe cút kít
Hiệu trưởng bổ nhiệm vị trí gì thì em làm vị trí đó chứ kô cãi lanh đạo và BGH bao h.
Hôm qua e ôm đồm quá, dc chia chân HT mà khều cả chức bảo vệ lẫn kinh doanh ngoài cổng. Chưa chắc đã dc xét hồ sơ đâu, mợ xem có chân nào hợp vai thì nhận luôn còn vào việc :))

alceste

Xe điện
Hôm qua e ôm đồm quá, dc chia chân HT mà khều cả chức bảo vệ lẫn kinh doanh ngoài cổng. Chưa chắc đã dc xét hồ sơ đâu, mợ xem có chân nào hợp vai thì nhận luôn còn vào việc :))
Thế thì thôi em xin chức Chủ tịch hội đồng đạo đức và chỉ đạo học thuật nhé.

Smile1102

Xe container
Vụ nhà cửa này khoai lắm ah, may mà giờ em chỉ có nợ chứ chưa có tiền nên cũng chưa đau đàu vụ mua gì ở đâu.

just for fun

Xe lăn
Khủng hoảng của các cụ mợ loanh quanh chủ yếu là tiền nhỉ. E không có nhiều tiền, cơ mà tự hỏi tại sao mỗi lần đi trên đường, cac câu chuyện vô tình lọt vào tai em cũng chủ yếu là tiền bạc hik. E cũng U50, khủng hoảng ngày càng rõ nét là sức khỏe đi xuống, gần đây e tìm đến cái bài tập yoga để mong cải thiện tình hình.
Mọi người theo trường phái hưởng lạc sớm, do đó mới quay quắt vì tiền để sau còn nghỉ hưu sớm đó ạ.

Smile1102

Xe container
Tại tiền là vde hàng ngày cụ ạ. Ngày nào cũng dùng đến :D
Các vde khác cũng có nhưng chưa nổi trội bằng. Như già thì suốt ngày chỉ có chuyện sức khỏe

just for fun

Xe lăn
Cháu nghĩ đến 1 ngày tóc bạc hết thì ủ khói như này chắc đẹp lắm

Smile1102

Xe container

phuongmit

Xe cút kít
Cháu nghĩ đến 1 ngày tóc bạc hết thì ủ khói như này chắc đẹp lắm
Vấn đề nữa là tóc thưa, mỏng đi đáng kể thì không đẹp như ảnh minh họa đâu ạ. Em cũng không sợ bạc, chỉ sợ rụng tóc.
Ăn tơi quá ạ.
Khéo phải đội tóc giả mợ ạ :(
Hình minh hoạ thôi các mợ ơi, bạc là bạc mà xám khói là xám khói :))

just for fun

Xe lăn
Vấn đề nữa là tóc thưa, mỏng đi đáng kể thì không đẹp như ảnh minh họa đâu ạ. Em cũng không sợ bạc, chỉ sợ rụng tóc.
Gì chứ tóc thì nhà cháu nhiều lắm, chắc ko đến mức tóc thưa ko làm nổi đâu. Mỗi 1 nhược điểm là nó là tóc rễ tre, suốt ngày cứ bù xù thôi.

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Gì chứ tóc thì nhà cháu nhiều lắm, chắc ko đến mức tóc thưa ko làm nổi đâu. Mỗi 1 nhược điểm là nó là tóc rễ tre, suốt ngày cứ bù xù thôi
À, cuối tháng 5 trong 1 lúc buồn tình em đã đi nhuộm tóc kiểu đuôi cáo. Thật ra là em hay làm tóc chỗ anh quen 10 năm rồi, cứ ra đó rồi ông ý thích làm kiểu gì, nhuộm màu gì thì nhuộm, rất tin tưởng.
Mình chỉ bảo anh làm cho em khác mọi khi tí, chàng bảo, em yên tâm, anh sẽ làm cho em ko giống ai, ảnh tả vài câu nhưng em cũng ko để ý nghe lắm nên cũng ko hình dung ra. Và cuối cùng kết quả hem giống ai thật :D

Về cơ bản thì nó rất giống như thế này ạ.

Anh làm tóc lại còn bảo, anh mới học đấy, anh gạ mãi mà chưa có khách nào chịu, có mỗi em đồng ý. Hỏi anh hỏi ở đâu, anh mới học trên Instagram!!!