[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Chắc món cua đầy kỷ niệm của Mợ nó đây ạ :D
Ôi chắc là nó rồi đó ạ.
Nhiều món ngon lắm mà em ko nhớ, món này nhớ vì là cả.. con cua còn nguyên :D.
Mà trang trí đẹp lắm lắm, ko thấy cái hình nào đẹp như cái em ăn. Rất tiếc em ko biết tiền Trung nên tên nhà hàng em cũng ko biết nốt.

alex_pagulayan

Xe điện
Ôi chắc là nó rồi đó ạ.
Nhiều món ngon lắm mà em ko nhớ, món này nhớ vì là cả.. con cua còn nguyên :D.
Mà trang trí đẹp lắm lắm, ko thấy cái hình nào đẹp như cái em ăn. Rất tiếc em ko biết tiền Trung nên tên nhà hàng em cũng ko biết nốt.
Trang trí thì tùy nhà hàng ạ, nhưng món cua lông này nó rất nổi tiếng ở Thượng Hải

Smile1102

Xe container
Trang trí thì tùy nhà hàng ạ, nhưng món cua lông này nó rất nổi tiếng ở Thượng Hải
Vâng hồi đó em ăn ở Nam Kinh, vì em đi chính Nam Kinh, Thượng Hải chỉ lướt qua thôi ạ.
Nói về ăn thì em lại nhớ các loại bánh Pháp, hồi trẻ sinh viên nghèo toàn đi xung quanh hàng bánh, hàng xúc xích xịn mà liếm mép thôi ạ. Nói lại thèm, mong covid qua nhanh để đc đi ăn đi chơi (tính em ham ăn lắm ạ).

alex_pagulayan

Xe điện
Vâng hồi đó em ăn ở Nam Kinh, vì em đi chính Nam Kinh, Thượng Hải chỉ lướt qua thôi ạ.
Nói về ăn thì em lại nhớ các loại bánh Pháp, hồi trẻ sinh viên nghèo toàn đi xung quanh hàng bánh, hàng xúc xích xịn mà liếm mép thôi ạ. Nói lại thèm, mong covid qua nhanh để đc đi ăn đi chơi (tính em ham ăn lắm ạ).
nhung-mon-an-duoc-bien-tau-tai-tinh-tu-cua-long-o-thuong-hai-2.jpg

đẹp thì chắc kiểu dư lày. em nghĩ thế ;))

Smile1102

Xe container
gớm cứ như Diên Hy Công Lược ấy nhở =))
Haha vui mà, em đi lắm ăn nhiều, phải dư lào mới đủ để ấn tượng chứ.
Như là cái món cà của nhà Giả Bảo Ngọc ấy, đọc từ bé mà tới giờ vẫn nhớ, mất không biết bao nhiêu con gà mái mới đc một nhúm cà 😂.

alex_pagulayan

Xe điện
Haha vui mà, em đi lắm ăn nhiều, phải dư lào mới đủ để ấn tượng chứ.
Như là cái món cà của nhà Giả Bảo Ngọc ấy, đọc từ bé mà tới giờ vẫn nhớ, mất không biết bao nhiêu con gà mái mới đc một nhúm cà 😂.
E hay mò vào chỗ văn hóa ẩm thực 4 phương này xem cho đỡ thèm =))

Nhân văn Dân

Xe tăng
Có thể chứng kiến bạn bè ra đi cũng khiến mình lo lắng hơn cho con cái và cha mẹ. Bạn cấp 3 em cũng đã có 1 ra đi cách đây mấy tuần.
Em đi làm lương cao nhưng lại tiêu nhiều và không biết đầu tư nên tài sản cũng chả mấy, chưa đủ để về hưu mà vẫn duy trì mức sống hiện tại nên kinh tế cũng là điều khiến em lo lắng.
Ngoài bốn mươi vẫn trẻ mà. Chịu khó giao lưu với bọn trẻ hơn sẽ thấy lạc quan.

Smile1102

Xe container
Ngoài bốn mươi vẫn trẻ mà. Chịu khó giao lưu với bọn trẻ hơn sẽ thấy lạc quan.
Cty em làm thì em thường già nhất.Các em trẻ 97-98 cũng có và 9x là nhiều nên cũng coi là thường xuyên tiếp xúc.
Lo để nhìn lại mà thay đổi thôi cụ ạ.

bachxa

Xe tải
Ôi cảm ơn mợ. Trong đời chưa bao giờ được khen lắm thế, không nhận ra mình luôn haha.
Những cái còn lại thì ko biết chứ đẹp thì chắc chắn không rồi :D, cũng không phải mà người khéo léo đảm đang hay chu toàn mọi việc.
Ví dụ mình ko bao giờ lau nhà. Đi làm mệt là ngủ luôn bỏ quên sự đời ngay.
Nói chung có tốt có xấu và ko hoàn hảo, mà mình cũng ghét hoàn hảo, quần áo phải xộc xệch tí, tóc tai phải rối bời tí mới cảm thấy yên tâm.
Ưu điểm lớn nhất là vui vẻ và lạc quan. Lo lắng tí xíu rồi lại quên ngay để đi ngắm một bình hoa nở chả hạn.
may quá chúng ta không biết nhau nên những lời khen này mang tính chất động viên nhau ạ! :) em nói là e thích vẻ đẹp của người thông minh mà mợ :) , em thích ai đó quá e hay cho họ lên 9 tầng mây vậy đấy ạ, sau hôm nay e sửa ngay :)) , dạ mợ ơi, chúng ta là con người đâu phải thánh thần gì đâu nên có ưu và có nhược cả thôi ạ, chủ yếu làm thế nào để mình tạo ra được năng lượng tích cực cho mình và người xung quanh thui ạ

Grand 2016

Xe tăng
Em được đối tác dẫn đi ăn ngon mà đẹp cứ như tranh ấy ạ. Em trước đó chưa bao giờ đc ăn món ăn đẹp tinh tế và ngon thế, dù ở VN thì gần như chưa có cái nào sang choảnh là chưa đến (do đặc thù công việc).
Ví dụ ăn cua, là cua hồ (hồ gì nổi tiếng em quên rùi), nhỏ hơn biển, to hơn cua đồng, hấp thôi mà rất ngon, trang trí bèo dạt mây trôi như cái hồ thật ấy ạ. Tiếc là em ham ăn nên ko chụp đc cái ảnh nào.
Em đoán nhà hàng chắc xịn nhất Nam Kinh, vì đi cùng đối tác cty cũng to nhất nhì TQ. Lần đi đó thay đổi hẳn quan niệm của em về thức ăn TQ ạ.
Ẩm thực Trung Hoa rất phong phú và nổi tiếng, nhiều trường phái. Chỉ là chúng ta chưa biết nhiều mà thôi.

bachxa

Xe tải
Em năm nay 46 tuổi. Trước đây em đã kể chuyện của em một lần rồi. Đó là năm 38 tuổi thì em bị thất nghiệp. Em đi xin việc mới, nhưng không ai nhận, hoặc có nhận thì họ đưa ra một mức lương chết đói. Em về nhà, hy vọng rằng chồng sẽ là cây tùng cây bách để mình dựa vào. Nhưng thực tế chứng minh hy vọng của mình là viển vông. Lúc đó, em đứng trong nhà tắm, khóc cả một tiếng đồng hồ rồi quyết định tự khởi nghiệp. Khởi nghiệp trong hoàn cảnh tiền ít, không có quan hệ, kinh nghiệm bằng không. Lúc đó, chỉ có một suy nghĩ là cố gắng không cho con mình sống nghèo được.
Thế mà gần 8 năm đã trôi qua, không đếm được bao nhiêu lần em đứng trong nhà tắm khóc vì thất vọng, vì nản chí, vì sai lầm của mình. Sở dĩ em khóc trong nhà tắm vì sau đó nếu con em có hỏi sao mắt mẹ đỏ thế, em đều trả lời là do dầu gội đầu vào mắt. Đến nỗi con em đã đi mua nhiều dầu gội đầu không cay mắt mà vẫn thắc mắc sao là tại sao đôi khi mắt mẹ vẫn đỏ thế. Giờ đây, khó khăn còn đầy ra trước mắt, nhưng hình như em đã can đảm lên nhiều. Có những việc trước kia khiến mình lo đến mất ăn mất ngủ thì giờ đây nó nhẹ nhàng như gió thoảng mây bay. Em cảm thấy hạnh phúc vì có một công việc tốt để làm, gia đình đã thoát nghèo và cũng đã giúp đỡ được nhiều người quanh mình.
cảm phục mợ quá ạ! đúng là chỉ có suy nghĩ mình không làm được thôi ạ, còn mình làm là được :) cảm ơn mợ mang đến năng lượng tích cực ntn ạ!

The Silent

Xe tăng
Cụ cứ ăn hàu tươi chấm mù tạt vào. Đời tươi ngay, em thật. Em đang chờ được ship cho nguyên 1 container , cũng đến ngót gần năm roài chưa thấy tới.

starsn

Xe điện
Em được đối tác dẫn đi ăn ngon mà đẹp cứ như tranh ấy ạ. Em trước đó chưa bao giờ đc ăn món ăn đẹp tinh tế và ngon thế, dù ở VN thì gần như chưa có cái nào sang choảnh là chưa đến (do đặc thù công việc).
Ví dụ ăn cua, là cua hồ (hồ gì nổi tiếng em quên rùi), nhỏ hơn biển, to hơn cua đồng, hấp thôi mà rất ngon, trang trí bèo dạt mây trôi như cái hồ thật ấy ạ. Tiếc là em ham ăn nên ko chụp đc cái ảnh nào.
Em đoán nhà hàng chắc xịn nhất Nam Kinh, vì đi cùng đối tác cty cũng to nhất nhì TQ. Lần đi đó thay đổi hẳn quan niệm của em về thức ăn TQ ạ.
Mợ có cs fancy nhỉ, thế ít tiền tk cũng đáng haha. Kiểu ăn mà ngon nhớ mãi tinh tế v.v. như mợ nói hay gặp ở các hàng fine dining ở Tây giá ~ 200+ pp.

Smile1102

Xe container
may quá chúng ta không biết nhau nên những lời khen này mang tính chất động viên nhau ạ! :) em nói là e thích vẻ đẹp của người thông minh mà mợ :) , em thích ai đó quá e hay cho họ lên 9 tầng mây vậy đấy ạ, sau hôm nay e sửa ngay :)) , dạ mợ ơi, chúng ta là con người đâu phải thánh thần gì đâu nên có ưu và có nhược cả thôi ạ, chủ yếu làm thế nào để mình tạo ra được năng lượng tích cực cho mình và người xung quanh thui ạ
Vâng không biết nên mới vui mợ ạ :D
Em toàn tự nhận là ít ảo tưởng vào bản thân với cả được khen nhiều cũng quen 🙈
E thấy màu cuộc sống phụ thuộc vào màu mắt mình, vậy nên tốt nhất cứ đeo kính hồng là đời tươi sáng. Cứ nhìn mặt tốt của mọi người mà khen là hay rồi.

htn2310

Xe máy
Đọc bài của bác e mới thấy mình chưa tích lũy dc gì dù năm nay đã 32 rồi. Chạnh lòng quá

Smile1102

Xe container
Ẩm thực Trung Hoa rất phong phú và nổi tiếng, nhiều trường phái. Chỉ là chúng ta chưa biết nhiều mà thôi.
Em thích ăn ngon nhưng chưa tới mức nghiên cứu ạ. Ở VN ăn đồ TQ em chỉ biết mấy chỗ như Crystal Jade ở Marriote, nhà hàng TQ ở khách sạn Hà nội, Tim Ho Wan, Manwah ở Lotte, nhà hàng gì đó xịn xò gần Sedona Suite ở Saigon Center em tiếp khách mấy lần mà quên tên, Mỹ Tường Viên gần nhà...
Mà chưa thấy chỗ nào ngon, bác có biết hàng nào ngkn hẳn thì giới thiệu em với.

Smile1102

Xe container
Mợ có cs fancy nhỉ, thế ít tiền tk cũng đáng haha. Kiểu ăn mà ngon nhớ mãi tinh tế v.v. như mợ nói hay gặp ở các hàng fine dining ở Tây giá ~ 200+ pp.
Em làm business nên phát về đường ăn uống ạ :)
À hồi em đi NY lần đầu tiên thấy ăn tôm hùm ngon, hôm đấy đi chơi đói meo tầm 3h chui đc vào một nhà hàng Trung quốc, đc ăn món Tôm hùm rang muối ngon cực kỳ, sau đi Mỹ ăn Tôm hùm nhiều lần ở các bang khác nhapu mà ko thấy ngon như vậy nữa.
Với một lần ăn đồ Nhật ở San Francisco hay Seatle gì đó đc sếp cực to chiêu đãi cũng ngon, hơn tất cả các nhà hàng Nhật e từng ăn ở VN.
Mà em nhớ mãi lần đầu đi ăn hàng ở Mỹ, hồ hởi đi ăn gọi hẳn mỗi ng một salat bò với bò bít tết, lúc gọi ra cười gần chết vì salat đâu đó có 2-2.5 lạng thịt bò rồi, thêm bít tết 5 lạng nữa, cuối cùng mang bò về nấu mỳ hôm sau ăn mới hết.
Hồi em đẻ bạn bè em bảo là tiết kiệm đc bao tiền ăn uống vì bớt đi ăn hẳn :D