[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Suốt ngày up ảnh girl thế thì còn lâu mới vào được nhé. Ở đây chỉ nói chuyện hướng đạo với nhân tình thế thái thôi :))
Trong này toàn trung niên, có đẹp đâu mà dám up. Khi ko có hình thức thì ng ta phải nói nội dung mới là quan trọng cụ ạ 😂😂😂

Smile1102

Xe container
Kệ thôi, chỉ vật nhao khi nào có hứng, còn không cứ tưng tửng cho thiên hạ ghét.
Trên OF mình nể nhất cụ "đứng cạnh cưat sổ" tưng tửng một cách rất chuyên nghiệp luôn.
Vâng em đang rảnh quá vui tí nên vật thôi. Hết hứng rồi hay nói xong rồi thì lại đứng ngoài đọc comment mọi ng thôi ạ.

Smile1102

Xe container
Nhân dịp đất lên, vàng lên, coin lên, ck cũng lên thì các cụ cho em hỏi danh mục tài sản mục tiêu trong 5 năm tới hay trc khi về hưu là ntn ạ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhân dịp đất lên, vàng lên, coin lên, ck cũng lên thì các cụ cho em hỏi danh mục tài sản mục tiêu trong 5 năm tới hay trc khi về hưu là ntn ạ?
Anh đầu đất nên chả quan tâm đến tài sản ntn làm gì, kệ thôi nước đến đâu xếch quần đến đấy :))

Smile1102

Xe container
Anh đầu đất nên chả quan tâm đến tài sản ntn làm gì, kệ thôi nước đến đâu xếch quần đến đấy :))
Anh đầu toàn đất túi toàn đất chứ ko phải đầu đất :D
Em mong đc như anh mà chắc thôi ko dám mơ.
Em đang nghĩ như em cũng hèn thì lúc về hưu em đang nghĩ phấn đấu 1 nhà đất, 2 chung cư, nếu có dk thì bonus thêm đất biển, 5 tỷ tiền mặt, 10 coin kiểu ETH hoặc tương đương, có nên găm khoảng 50 cây vàng ko nhỉ? :D
Cổ phiếu thì em ngu ngu nhưng có thể hold một vài mã tương ứng 1-2 tỷ coi sao, kiểu FPT hay FPT' gì đó, thằng nào trả cổ tức đều ấy.
Mọi ng thấy thế có hợp lý ko ạ? 😂

phuongan

Xe điện
Em cũng hóng bên đó, cả bên thớt tiền vàng đất các thứ nữa, nhưng đau đầu quá nên em lại chui về đây trú ẩn,
Em cũng dậy lúc 8.30am và ăn sáng uống cf cho vào khuôn khổ :D
Chúc mợ nhanh khỏe nhé, tuần này trời đẹp đấy >:D<
Bao giờ mềnh được như cô ấy huhu :((:((:((

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đang nghĩ như em cũng hèn thì lúc về hưu em đang nghĩ phấn đấu 1 nhà đất, 2 chung cư, nếu có dk thì bonus thêm đất biển, 5 tỷ tiền mặt, 10 coin kiểu ETH hoặc tương đương, có nên găm khoảng 50 cây vàng ko nhỉ? :D
Cổ phiếu thì em ngu ngu nhưng có thể hold một vài mã tương ứng 1-2 tỷ coi sao, kiểu FPT hay FPT' gì đó, thằng nào trả cổ tức đều ấy.
Nhà đất để ở, 2 cái chung cư cho thuê + lương hưu của 2vc thì có dòng tiền ổn định thoải mái chi tiêu, đi lại đó đây rồi e. Nếu có tích thêm 3 chục cây phòng tình huống xấu chạy ù ra tiệm bán là OK rồi. Khi đó chứng cháo hơn thua làm gì em ? Nếu muốn não bộ nó nhảy số cho vui thì chỉ nên bỏ vào vài trăm tạo cảm giác thôi em ah (vẫn dư tiền thì lại kiếm thêm cái chung cư cho thuê) ~o)

Hic hnay em ốm rùi chán quá. Chắc bị cảm cúm gì đó.
Ko muốn làm gì ko muốn ăn, ng đau, đầu đau, ho và hơi sốt :(
không biết có phải bị Covid ko mà E ho 7 ngày nay rồi! được cái vẫn chén bình thường, chỉ mỗi ho nhiều thôi!

Smile1102

Xe container
Nhà đất để ở, 2 cái chung cư cho thuê + lương hưu của 2vc thì có dòng tiền ổn định thoải mái chi tiêu, đi lại đó đây rồi e. Nếu có tích thêm 3 chục cây phòng tình huống xấu chạy ù ra tiệm bán là OK rồi. Khi đó chứng cháo hơn thua làm gì em ? Nếu muốn não bộ nó nhảy số cho vui thì chỉ nên bỏ vào vài trăm tạo cảm giác thôi em ah (vẫn dư tiền thì lại kiếm thêm cái chung cư cho thuê) ~o)
Vâng, em hiện tại cũng có vài trăm ở ck và vài trăm ở coin lấy cảm giác ạ.
Em nghĩ nắm giữ chút tiền số cũng thú vị cho tương lai, có lẽ ko phải là ck.
Mục tiêu trc mắt còn dài lắm ạ, trả nợ nhà đất, cho con đi học, mua thêm cái cc cho thuê, sau đó thì tính xem còn đủ tiền mua vàng ko, hoặc là mỗi năm mua 5 cây vàng rồi 5-6 năm tới cũng có 1 ít 😂

Smile1102

Xe container
Vấn đề là người giỏi, tự chủ được thời gian mới dậy muộn được như vậy.
Em giỏi và giàu như mợ em không cần kỷ luật :))
Em sắp nghỉ nên mới rảnh thế đó cụ, chuẩn bị bc sang thời kỳ sấp mặt mới ạ.

my.eb

Xe điện
Bao giờ mềnh được như cô ấy huhu :((:((:((
Ôi em ơi, đừng ước thời gian biểu của bà già hưu non như chị hihi
Đây này, đã ước thì ước dư lày lày 👍 =P~

Smile1102

Xe container
Ôi em ơi, đừng ước thời gian biểu của bà già hưu non như chị hihi
Đây này, đã ước thì ước dư lày lày 👍 =P~
Mục tiêu là để phấn đấu nhé ng ae, chứ ko phải sự thật.
Mà đã mơ sao phải cò con quá 😂😂😂

NP company

Xe hơi
Tâm lý con người ta tham lắm mợ, được voi đòi tiên. Em kế hoạch 50 nghỉ hưu với tầm tài sản hòm hòm như mợ tính. Thực tế đến nay tuổi đã đủ, tài sản nhỉnh hơn tẹo nhưng nâng lên đặt xuống lại ko dám nghỉ, năm ngoái tâm lý ổn định yên chí ôm đống tiền mặt chuẩn bị cho việc nghỉ hưu, đầu năm nay sóng nhà đất nghiêng ngửa lại máu nóng bốc lên đầu chỉ muốn xuống tiền ôm đất. Đúng đời là bể khổ!