[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kệ nó ko đc hả mợ? Cho học xong thì thân đứa nào đứa nấy lo chứ mợ?
Bạn lớn nhà mợ mê Mỹ rồi à?
Nó mê từ hồi cấp 2 cơ, vì nó mê nên e mới tính cho đi sớm cho dễ thích nghi và cơ hội ở lại cao. Nhưng mà nó đi dc thời gian e lại thấy buồn, phải chi mình đã sai? E rủ rê nó về để mẹ con có nhau mà nó nhất định k, nó bảo nó sẽ học và kiếm vc ở lại, e khuyên nhủ mấy lần k dc nên đành ok theo nó vậy. Nó vẫn kiên định cả học Nha nữa, nên thời gian gấp đôi, tiền gấp đôi mợ ạ. Mà nó ở lại thi e lại muốn cho thằng bé sang sớm cùng cho a e gần nhau, sang sớm thì tiết kiệm nhất là theo diện định cư thôi, thế nên e lại đang tìm cách định cư.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Ui giời nó thay đổi còn chán ấy mợ nhỉ? Vài năm nữa lại muốn đóng góp cho tổ quốc VN xã hội chủ nghĩa thì sao
Chắc chắn là không đâu mợ ạ. Thằng này nhà e e biết tính nó mà.

prado2012

Xe điện
Nó mê từ hồi cấp 2 cơ, vì nó mê nên e mới tính cho đi sớm cho dễ thích nghi và cơ hội ở lại cao. Nhưng mà nó đi dc thời gian e lại thấy buồn, phải chi mình đã sai? E rủ rê nó về để mẹ con có nhau mà nó nhất định k, nó bảo nó sẽ học và kiếm vc ở lại, e khuyên nhủ mấy lần k dc nên đành ok theo nó vậy. Nó vẫn kiên định cả học Nha nữa, nên thời gian gấp đôi, tiền gấp đôi mợ ạ. Mà nó ở lại thi e lại muốn cho thằng bé sang sớm cùng cho a e gần nhau, sang sớm thì tiết kiệm nhất là theo diện định cư thôi, thế nên e lại đang tìm cách định cư.
Lẽ ra như vậy em sang Can rẻ hơn em ạ. Hay chuyển sang Can xem? Vụ mỹ kết hôn chị nghe oải. Bên đức cũng nhiều đôi xịt lắm nhé.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Vụ này chị nghĩ em phải rất cẩn thận nhé. Bên Đức ng nhà chị cũng từng làm nhưng chỉ dám họ hàng thôi ấy.
Vâng chị, e vẫn túc tắc thôi, có khoảng 5 năm nữa để lựa chọn mà, hiện bạn bé mới lớp 4, dạng đầu tư mua nhà theo dự án bên đó thấy cũng hay, e cũng đang ngâm cứu dạng này.

prado2012

Xe điện
Thường thì đi là chúng nó ko về đâu. Kể cẩ về rồi lại tìm đường đi thôi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Lẽ ra như vậy em sang Can rẻ hơn em ạ. Hay chuyển sang Can xem? Vụ mỹ kết hôn chị nghe oải. Bên đức cũng nhiều đôi xịt lắm nhé.
Can nó lại k thích, e khuyên Úc cho tiện đi lại mà có vẻ cũng k thich. Chắc chưa dc ở mấy nc đó nên chưa so sánh dc.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Thường thì đi là chúng nó ko về đâu. Kể cẩ về rồi lại tìm đường đi thôi.
Vâng, mới sang học thuộc diện nghèo khổ mà nó đã k muốn về rồi ấy, nó lại đi làm có tiền thi nó càng k muốn về. Mà học xong về làm ở VN thì lương bèo lắm, k nên về.

prado2012

Xe điện
Vâng, mới sang học thuộc diện nghèo khổ mà nó đã k muốn về rồi ấy, nó lại đi làm có tiền thi nó càng k muốn về. Mà học xong về làm ở VN thì lương bèo lắm, k nên về.
Năm rồi hội ra trường sau covid đc ở lại nhiều vì kiếm đc việc. Nên em cứ chờ đã. Công việc ở đây cũng đang tốt, tích thêm rồi tính sau.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Nó phải nghe em chứ. Em là nhà tài trợ mà. Học dentist có dễ ở lại ko?
Dễ ở lại chị ạ, nó k nghe ấy, nó bảo là nó vay 4 năm đại cương, nó đi làm nó trả, 4 năm chuyên ngành nó tự lo (nhưng e vẫn phải chuẩn bị phòng nó k tự lo dc). Nó quyêt tâm vây e đành ok, sợ k cho tiền bắt học cái nó k thích thì nó chán nản bỏ bê k chịu học ấy chị ạ

prado2012

Xe điện
Dentist ở Tây là nghề giàu mà em. Quan trọng đc ở lại ko thôi.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Dentist ở Tây là nghề giàu mà em. Quan trọng đc ở lại ko thôi.
Thấy bảo xin vc dễ chị ak, nó cũng tìm hiểu cả khả năng xin vc và khả năng kiếm tiền rồi nó mới chọn nghề đấy. Thằng này nhà e mà muốn là e tin nó có thể tìm cơ hội để ở lại dc. Có điều e muốn định cư sớm để lôi dc thằng bé đi sang sớm thôi, còn k đành đợi thằng này ra trường và tự nó tìm cơ hội vậy.

Smile1102

Xe container
Em đang thấy nó đi mình cũng buồn đó mợ.Nhưng âu cũng là con đến tuổi trưởng thành sẽ xa dần vòng tay bố mẹ mợ ak.
Sau này chúng nó thế giới là nhà nên cũng ko cần đi theo đâu mợ.

prado2012

Xe điện
Nha khoa ở xứ Ta cũng giàu lắm đó chị, bạn em là BS Nha khoa, có phòng khám riêng và giàu vô đối luôn :D
Uh giờ mà cứ làm răng giả, chỉnh nha thì vô đối em, chả cần đi Mẽo. Nhưng giá bên Mẽo đắt khủng luôn nên bà con ta về nhà toàn làm nha.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ chị prado2012, mợ Yeuaibaygio với các cụ mợ cho em hỏi cái này với ạ,
Mệnh Thiên Hà Thủy với mệnh Sa Trung Thổ (1976) có hợp nhau ko ạ, (cả về tình và tiền lẫn khẩu, vv.... ạ), Em cảm ơn nhé,
Ui em xin lỗi Mợ, em chém gió trêu cụ Xe ấy chứ món này em không biết nửa chữ.