[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Nhimtiu

Xe container
Đấy là vì cụ đang làm việc thôi. Bảo ở trên núi 3 tháng khéo lại nhớ góc cà phê Hàng tre , bát phở Tư lùn quay quắt nhở ;))
Ah vâng cũng một phần cv em hay lượn nhưng nếu k làm thì em cũng lượn đi chơi thôi ạ. Tầm tháng 7 nếu k quá bận em sẽ bay vô Cần Thơ rồi lấy xe lượn hết mấy tỉnh đbscl dưới đó ngoài này vành đai biên giới phía bắc thì nhà em đi hết rồi, lâu lâu lại cho f1 lượn lại vào trong kia mợ ạ. Gấu em thích đi Nhật chơi mờ chưa plan đc vì đi cùng f1 rồi Visa này nọ và tránh tg f1 đi học nữa.

prado2012

Xe điện
Ah vâng cũng một phần cv em hay lượn nhưng nếu k làm thì em cũng lượn đi chơi thôi ạ. Tầm tháng 7 nếu k quá bận em sẽ bay vô Cần Thơ rồi lấy xe lượn hết mấy tỉnh đbscl dưới đó ngoài này vành đai biên giới phía bắc thì nhà em đi hết rồi, lâu lâu lại cho f1 lượn lại vào trong kia mợ ạ. Gấu em thích đi Nhật chơi mờ chưa plan đc vì đi cùng f1 rồi Visa này nọ và tránh tg f1 đi học nữa.
Cụ đi mùa thu nhé vừa đẹp vừa rẻ. Mùa hè thì đi hokkaido chứ tokyo chảy mỡ vì nóng.

Nhimtiu

Xe container
Cụ đi mùa thu nhé vừa đẹp vừa rẻ. Mùa hè thì đi hokkaido chứ tokyo chảy mỡ vì nóng.
Vâng chắc phải thư thư vì tầm t6 có khi em quay lại hai cái đảo Java và Bali bên indo có cv bên đó rồi về vào miền nam nếu k quá bận thôi mợ ạ. Năm nay chắc em loanh quanh gần thôi chứ k đi xa quá đc.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Vâng chắc phải thư thư vì tầm t6 có khi em quay lại hai cái đảo Java và Bali bên indo có cv bên đó rồi về vào miền nam nếu k quá bận thôi mợ ạ. Năm nay chắc em loanh quanh gần thôi chứ k đi xa quá mợ ạ.
Tranh thủ lúc yen rẻ thì đi á cụ. Chứ yen nó quay đầu thì tăng khá đấy.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cảm ơn các cụ mợ đã góp ý nhé ạ. Em hết vodka rùi nên ko mời r các cụ mợ được.
Sau một hồi suy nghĩ thì có lẽ em hô xung phong rồi lại... nằm xuống thôi ạ :D
Tất cả những điều các cụ mợ đề cập em đã từng nghĩ đến, tuy chưa đc cụ thể hoá như thế. Và em cỏn nghĩ đến một hệ quả là có khi mất cả bạn chứ ko phải mỗi mất tiền, mà em ko muốn rủi ro đó vì em với nó chơi với nhau hơn 4 chục năm rùi.
Sở dĩ bạn em muốn bỏ ra tự lảm vì một phần muốn giúp em (em cứ hiểu một cách nhân văn thế đi), chứ hiện tại nó vẫn đang cho thuê vả thu nhập vài 3 chục tr ko phải vấn đề với nó. Nên em lại càng phải thận trọng. Cũng có thể tuổi tác và rào cản nằm trong cái bẫy an toàn làm cho mình rụt lại chứ nếu cách đây hơn chục năm có lẽ em quyết tâm thặt vì em đã hơn một lần ao ước có một quán cf nhỏ hoặc muốn bán bún móng giò, dọc mùng bữa sáng, trưa.
Nói chung ko thể thấy người ta ăn khoai mình cũng vác mai ra đào, chưa kể đời mà toàn chữ "nếu" thì đã là một bài thơ :D
Tử vi của em lại chỉ ra em có thể làm tốt 2 nghề, mà toàn nghề cao quý, thầy thuốc và thầy giáo, chứ lại ko phải kinh doanh buôn bán. Tầm này thì lệch hết rồi, nên tốt nhất là ko để cho nó lệch thêm nữa,
Tý em nhắn cho nó xin rút lui dự án này, dự là sẽ ăn một trận tổng sỉ vả đã nghèo lại còn lưởi và nhát hihi
Cảm ơn các cụ mợ nhé. Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ %%-
Em nghĩ kinh doanh cũng nhiều khó khăn, khó nhất là quản lý con người. Nên chọn phương án nhàn nhã chứ chọn việc vất vả cũng không nên. Theo em mợ cứ chia tài sản làm 3 phần. Một phần mua bất động sản cho thuê, một phần gửi tiết kiệm phòng khi có việc cần dùng đến ngay, một phần đầu tư chứng khoán. Về đầu tư chứng khoán thì mợ cứ xin tư vấn của mợ prado2012 và mợ just for fun là ổn. Sở dĩ em nói vậy vì trong này em chỉ biết hai mợ có đầu tư chứng khoán và lãi nhiều. Ví dụ mợ Just for fun đã lãi 10% và đấy mới chỉ là bước khởi đầu của năm 2024. Mợ Prado2012 thì em đoán chắc chắn trên 10%.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em nghĩ kinh doanh cũng nhiều khó khăn, khó nhất là quản lý con người. Nên chọn phương án nhàn nhã chứ chọn việc vất vả cũng không nên. Theo em mợ cứ chia tài sản làm 3 phần. Một phần mua bất động sản cho thuê, một phần gửi tiết kiệm phòng khi có việc cần dùng đến ngay, một phần đầu tư chứng khoán. Về đầu tư chứng khoán thì mợ cứ xin tư vấn của mợ prado2012 và mợ just for fun là ổn. Sở dĩ em nói vậy vì trong này em chỉ biết hai mợ có đầu tư chứng khoán và lãi nhiều. Ví dụ mợ Just for fun đã lãi 10% và đấy mới chỉ là bước khởi đầu của năm 2024. Mợ Prado2012 thì em đoán chắc chắn trên 10%.
Em cũng góp ý thêm là nghề làm giáo ok lắm à nha. Nếu dạy được các môn chính thì cũng thu nhập tốt lắm

prado2012

Xe điện
Em cũng góp ý thêm là nghề làm giáo ok lắm à nha. Nếu dạy được các môn chính thì cũng thu nhập tốt lắm
Với lợi thế của mợ ấy có thể dạy những khoá kiểu : finance for non-finance, finance for the dump, finance for CEO trước để xúc miệng. Các công ty và cá nhân sẽ cần nhiều. Chuyên sâu thì dạy trường đại học, trường nghề, các khoá học mang tính thực tiễn về budgeting/ planning, CFO, tax tuỳ kinh nghiệm vì cái này các trường ko có dạy.

Smile1102

Xe container
Hnay em sinh hoạt lành mạnh, 6h30 dậy làm cái bánh Ham cho con, sau đó ngủ tiếp tới 7h45 dậy là quần áo và đến KH lúc 9h.
Giờ thì đang ăn trưa.

Bữa trưa của em đây.
Và đây là outfit cho ngày đầu tuần với áo đen, váy đen, giày nâu rêu sẫm, khăn kẻ cashmere đỏ, áo khoác đỏ và túi đỏ :D
Đeo nhẫn, dây chuyền và hoa tai bạc với đá trắng lấp lánh, ko hiểu sao càng già em càng thích lóng lánh 😂😂😂

jazzzzz

Xe lăn
Hôm qua sang ngó cái tổ nhà ku em mới nhận bên Ecopark, nhìn cái view mê quá luôn.
Kể mà hạt rẻ em cũng mần thêm 1 cái (căn này 98m giá 6 tỏi)

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hôm qua sang ngó cái tổ nhà ku em mới nhận bên Ecopark, nhìn cái view mê quá luôn.
Kể mà hạt rẻ em cũng mần thêm 1 cái (căn này 98m giá 6 tỏi)
Tiền máy lạnh cũng kha khá kụ nhề. Thế phí bên đó bao nhiêu tiền 1m2 kụ ây

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hnay em sinh hoạt lành mạnh, 6h30 dậy làm cái bánh Ham cho con, sau đó ngủ tiếp tới 7h45 dậy là quần áo và đến KH lúc 9h.
Giờ thì đang ăn trưa.

Bữa trưa của em đây.
Và đây là outfit cho ngày đầu tuần với áo đen, váy đen, giày nâu rêu sẫm, khăn kẻ cashmere đỏ, áo khoác đỏ và túi đỏ :D
Đeo nhẫn, dây chuyền và hoa tai bạc với đá trắng lấp lánh, ko hiểu sao càng già em càng thích lóng lánh 😂😂😂
Lếu iem lắp răng vàng lóng lánh mợ có mê không lào

draqv

Xe máy
Em năm nay hơn 40, công việc hiện tại vẫn ổn nhưng nhiều khi vẫn cảm thấy hoang mang lo lắng cho nhưng năm sắp tới. Em thấy mọi người nói nhiều về khủng hoảng tuổi trung niên nên em muốn lập topic này để mọi người cùng thảo luận. Lý do về khủng hoảng theo em là do:
1. Sức khỏe: Sức khỏe thấy đi xuống rõ rệt, ví dụ thời 30 tuổi em có thể làm việc tới 1-2h sáng khá thường xuyên nhưng giờ chỉ 1-2 ngày là mệt.
2. Công việc: Khó tìm việc hơn nếu chẳng may thất nghiệp. Chủ yếu việc tốt đều do giới thiệu.
3. Gia đình: Con cái vào tuổi dậy thì ương bướng khó bảo, bố mẹ già hay bệnh tật nên nhiều lo lắng.
4. Kinh tế: Con cái tuổi đi học nên tốn kém, bố mẹ già cũng cần chăm sóc nên nặng gánh hơn. Nếu ai đã tích lũy đủ để về hưu thì nhẹ nhàng, nếu không sẽ rất áp lực.

Em hiện tại thấy nếu được làm lại em sẽ bớt ăn tiêu và tích lũy nhiều hơn khi còn trẻ. Em thực là ng trước đây vô lo vô nghĩ, nhưng khi hơn 40 tự nhiên thấy lo lắng về tương lai quá, dù điều kiện của em không tệ. Vậy nên mong các cụ vào chia sẻ xem các cụ có trải qua giai đoạn khủng hoảng này không? Khi nào thì vượt qua và vượt qua như thế nào ạ?
Thầy già con hát trẻ cụ ạ. Trên 40 thì hoàn thiện hiểu biết kỹ năng để chuyển sang làm thầy, còn làm thợ thì oải rồi, không theo bọn trẻ được

Smile1102

Xe container
Thầy già con hát trẻ cụ ạ. Trên 40 thì hoàn thiện hiểu biết kỹ năng để chuyển sang làm thầy, còn làm thợ thì oải rồi, không theo bọn trẻ được
Vâng, em thấy còn có cả nghề nói phét kiếm tiền thì tuổi càng già cũng càng có giá đó cụ 😂😂😂

my.eb

Xe điện
Mợ just for fun về đây em bảo, >:D<
Em đã ngu dại khi ko đọc review của mợ trước, để tình cảm lấn át lý trì, đau hết cả đầu, sưng cả mắt, phải bịt mặt kín mít ko người ta tưởng v/c cãi nhau bỏ về bên ngoại

just for fun

Xe lăn
Mợ just for fun về đây em bảo, >:D<
Em đã ngu dại khi ko đọc review của mợ trước, để tình cảm lấn át lý trì, đau hết cả đầu, sưng cả mắt, phải bịt mặt kín mít ko người ta tưởng v/c cãi nhau bỏ về bên ngoại
Sao lại dễ cảm động thế, ko kiếm cụ ông nào n gồi canhj để lấy áo lau nước mũi thì chán rồi. Xem cái này mà sụt sùi thì dễ thớt mình sắp đi ăn cưới lắm :P