[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Cái nhà đẹp thế mà được ở thì thích cụ nhỉ :"> tỷ suất cho thuê thì không tốt lắm, chắc cụ nghĩ giá vẫn lên?

Em vào SG thấy thích Vinhomes Central Park. Nếu được chọn em sẽ mua VCP hoặc Estella Heights nhưng thôi cũng chả được chọn. Bđs thì em nghĩ Úc return/ risk combo tốt hơn VN nên em chuẩn bị mua nhà ở Úc. Sau đấy thì cổ phiếu. Em thấy giá nhà VN rất khó hiểu, với cũng không định sống lâu dài ở VN nên không có mong muốn mua nhà.
Mợ có nhiều option thì ko phải đầu tư ở VN.
Như em thì chỉ có option ở vN thôi nên ko có cách nào khác ạ.
Em sẽ ngâm cứu cả SG coi sao, để khi nào mua cái cc thứ 2 theo KH sẽ tính, à mà là tính cua trong lỗ thôi 😂

Smile1102

Xe container
Gấu ngoan thì thấy hết xiền phải nhét ngay vào ví để ck tiêu mới ngoan chứ đi xin thì chắc gấu k cho đâu mợ ơi. 🤭
Ái chà, gấu nhà cụ tinh tế quá. Em dân kỹ thuật nên cứ phải thẳng thắn mới hiểu cụ ạ :D

starsn

Xe điện
Nhà em ở đây cũng lâu rồi mợ ạ, cũng thích nhưng cũng hơi ồn chút. Nói chung cũng có tiện và bất tiện. Ở Úc cũng hay mà, môi trường khí hậu khá ổn.
Em không thích mua nhà HN vì chỗ yên tĩnh thì không có tiện ích, chỗ có thì ồn & bụi kinh khủng. Về mặt này SG cũng thế nhưng đỡ hơn 1 tí.

Nếu Sing mà ko đánh thuế người nn cao quá thì em đã mua nhà ở Sing :) QT Mỹ được mua nhà không thuế như người Sing nhưng chắc em sẽ bye-bye Mỹ sau một thời gian nên không muốn tính kiểu đấy. Em khá thích Sing.

Nhimtiu

Xe container
Em không thích mua nhà HN vì chỗ yên tĩnh thì không có tiện ích, chỗ có thì ồn & bụi kinh khủng. Về mặt này SG cũng thế nhưng đỡ hơn 1 tí.

Nếu Sing mà ko đánh thuế người nn cao quá thì em đã mua nhà ở Sing :) QT Mỹ được mua nhà không thuế như người Sing nhưng chắc em sẽ bye-bye Mỹ sau một thời gian nên không muốn tính kiểu đấy. Em khá thích Sing.
Sing cũng sạch sẽ mà giá cả chát phết nc lại nhỏ đi chơi tí thì hết chỗ mợ ạ.

Smile1102

Xe container

Em lại ko thích Sing vì quá nhỏ, đi tí thì hết nên chán. Dù đúng là sạch đẹp.

starsn

Xe điện

Nhimtiu

Xe container
Ở Sing để đi chơi quanh châu Á cụ mợ ơi 🥰 Với hàng ngày đi ra đường chạy, ăn uống v.v. dễ chịu.
Kể có nhà ở Úc ở kiểu 50/50 giữa Vietnam và Úc em thấy hay. Thôi em ngủ trc đây G9 cccm nhé!

prado2012

Xe điện
Ở Sing để đi chơi quanh châu Á cụ mợ ơi 🥰 Với hàng ngày đi ra đường chạy, ăn uống v.v. dễ chịu.
Chị lại không thích Sing tí nào, ở 2 tháng chán gần chết. Giờ đi đâu chả thế chỉ cần em có hộ chiếu và đủ đạn thôi á.