[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
Bố mẹ em nhà có 4 phòng ngủ cũng chỉ dùng tầng 1, tầng 2 thì toàn khóa cửa đợi bọn em về dùng thôi.
Kiểu làm sao mà vẫn đc ở cái nhà mình thích vẫn có tiền ăn chơi sa đọa mới thích mợ ạ.
À hnay em làm thủ tục vay ngân hàng, thấy tiền bảo hiểm XH đã đc đóng mức 36tr tháng rồi đó, cũng tăng nhanh thiệt.
Chúc mừng mợ sau này về hưu lương cao nhớ. Nhà cháu dân công chức, nếu muốn về hưu sớm thì chỉ có thể ở căn vừa phải, với lại ở căn to quá sau lau nhà mệt lắm. Căn nhỏ, bày biện đẹp, ấm cúng, đủ tiện nghi đối với cháu là chân ái

Smile1102

Xe container
Căn hộ biển giờ đang rẻ hay mợ làm một đôi đi sau mỗi cái cho thuê 15-20củ đc đấy.
Cụ đi ngó chỗ nào hay ới em với nhé. Hiện tại em sạch tiền rùi, có gì phải cuối năm nay đầu năm tới mới tính tiếp đc ạ :) nhưng em cũng thích có cái nhà ở biển.

Smile1102

Xe container
Chúc mừng mợ sau này về hưu lương cao nhớ. Nhà cháu dân công chức, nếu muốn về hưu sớm thì chỉ có thể ở căn vừa phải, với lại ở căn to quá sau lau nhà mệt lắm. Căn nhỏ, bày biện đẹp, ấm cúng, đủ tiện nghi đối với cháu là chân ái
Mức này mới mà mợ, mà em đi làm đc ít năm với cả cũng phập phù chỗ thấp chỗ cao nên chưa rõ sau này hưu đc ntn.
Hiện tại em đang thích chỗ có cây nhưng sau này thì ko rõ thích gì mợ ạ.
Có khi lại về quê sống ấy chớ.

starsn

Xe điện
À chỗ đó sau gấu em cho làm mb kd thôi chứ chắc cũng tìm cái chuồng cu đâu đó chui vào thôi mợ ạ.:( Em thì đơn giản chỉ cần cái giường bé tí là xong k mơ xa xôi chi cho mệt. Còn sức thì đi cf chém zó mí cccm là vui roài.
Cái nhà to thế cho thuê có trên 50 củ không cụ?

Cho thuê làm quán to thế thì dòng tiền tốt rùi ạ, mua cc thì đơn giản mà.
Em cũng mơ có cái gì cho thuê lấy 20-30tr tháng mà chưa có đây ạ. Lại đặt mục tiêu thôi.
Em thấy cc SG 9t cho thuê được 40tr.

Mợ thoải mái là ok, nói chung mua nhà xong vẫn phải còn đủ tiền tiêu thoải mái theo thói quen của mình. Với em 2 người, nhà có vườn thì 100m2 là thoải mái nhưng nếu là chung cư thì em muốn rộng hơn. Phòng làm việc tách khỏi phòng ngủ, phòng khách thoải mái với có thể có 1 phòng dư khi con đến chơi, chắc chỉ ở VN em mới ở chung cư, vì 2 người em chỉ muốn 1 tầng thôi.

Nhimtiu

Xe container
Cụ đi ngó chỗ nào hay ới em với nhé. Hiện tại em sạch tiền rùi, có gì phải cuối năm nay đầu năm tới mới tính tiếp đc ạ :) nhưng em cũng thích có cái nhà ở biển.
Hay mợ vô thử nha trang hay phan thiết, vũng tàu gì đó biết đâu lại thích? Gần nữa thì Đà thành.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sổ 75.1m2 nhưng nó có lưu không phía trc và các nhà đều xây ra hết mợ ạ. Giấy tờ cả mảnh họ chia ra đây mợ và đg xá trc mặt rất thoáng. Bên kia đê là sát ven sông và k còn đất xây nên mặt trc thoáng lém. Giờ các nhà xây lên đẹp nên k còn như ruộng rau trên ảnh nữa.

Cụ mua ở đâu đấy, nhìn đẹp nhỉ

Nhimtiu

Xe container

- Gấu em cho thuê hiện tại vườn + tầng 1,2 thì hơi thấp mợ ạ do gấu em cũng muốn chốt nhanh và mấy khách xem cái ok ngay, giá hiện tại 44tr/th nhưng cho thuê cả chắc tầm 80-90tr đc vì có vài khách toàn thích thuê cả nhà.

Smile1102

Xe container
Hay mợ vô thử nha trang hay phan thiết, vũng tàu gì đó biết đâu lại thích? Gần nữa thì Đà thành.
Cụ làm du lịch đi nhiều biết chỗ nào dễ cho thuê ý ạ.
Em có đi chơi thì cũng là dạo qua hàng nc thôi cụ ạ, ko nẵm rõ tình hình đc.
Ở biển cũng băn khoăn cc hay đất và nhà có nhanh xuống cấp thay thế hay ko?

Nhimtiu

Xe container
Cụ làm du lịch đi nhiều biết chỗ nào dễ cho thuê ý ạ.
Em có đi chơi thì cũng là dạo qua hàng nc thôi cụ ạ, ko nẵm rõ tình hình đc.
Ở biển cũng băn khoăn cc hay đất và nhà có nhanh xuống cấp thay thế hay ko?
Thế mợ mua nha trang gần biển thì rẻ cụ TorienT nắm rõ đới.

Smile1102

Xe container

Em thấy cc SG 9t cho thuê được 40tr.

Mợ thoải mái là ok, nói chung mua nhà xong vẫn phải còn đủ tiền tiêu thoải mái theo thói quen của mình. Với em 2 người, nhà có vườn thì 100m2 là thoải mái nhưng nếu là chung cư thì em muốn rộng hơn. Phòng làm việc tách khỏi phòng ngủ, phòng khách thoải mái với có thể có 1 phòng dư khi con đến chơi, chắc chỉ ở VN em mới ở chung cư, vì 2 người em chỉ muốn 1 tầng thôi.
SG cho thuê tốt nhỉ, hôm trc em hỏi Metropolis giá 8.5 tỷ đấy nhưng cho thuê thấy bảo 25-27 tr thôi.

quynhcuoi

Xe tải
Thấy thớt lâu lắm rồi cứ nghĩ như tên thớt nay vào đọc các trang gần đây mà thấy ngưỡng mộ các cụ mợ tuổi trung niên quá. Em năm nay cũng 4x giữa giữa, cũng rất nỗ lực để mong tạo lập tài chính ổn định sớm mà vào đây đọc còm các cụ em tắt điện, thấy mình chưa là gì, lại muốn cố gắng tiếp để mong được như các cụ mợ. Năm 2004 lấy chồng hai vợ chồng đc cho căn hộ tập thể be bé 38m2, yên ổn được đến năm 2011, năm 2012 em bắt đầu công cuộc vay mượn người thân họ hàng, cộng với tiền tích luỹ. Hai vc chồng miệt mài mua mua đổi đổi. Thì đến nay sau 12 năm nợ nần người thân, ngân hàng thì em bàn với chồng bán nhà, bán đất thu vén trả hết nợ cho đỡ mệt đầu, đc cái vợ chồng đồng lòng. Đầu năm 2024 em đã hết nợ, giữ lại một căn chung cư 113m2 ở, một căn chung cư 54m2 và một nhà đất 120m2 có nhà 4 tầng cho thuê. Đang định rửa tay gác kiếm vào đây thấy các cụ các mợ giỏi quá, em lại bồi hồi chả có nhẽ tiếp tục công cuộc vay ngân hàng mua nhà tiếp xong lấy tiền cho thuê giả gốc giả lãi🥰. Phục các cụ các mợ thật vì em thấy mỏi rồi mà mọi người vẫn khí thế tích luỹ tài sản hừng hực. Đặc biệt là các Mợ thu vén quá giỏi. Em có lúc trong túi không có tiền ý, đến nỗi thành giai thoại mọi ng ở cơ quan trêu “tiền không có nhưng A3 thì cả tập” điểm danh sơ sơ thì em cũng mua bán qua 8 cái nhà và 2 mảnh đất ạ.

Smile1102

Xe container
Thấy thớt lâu lắm rồi cứ nghĩ như tên thớt nay vào đọc các trang gần đây mà thấy ngưỡng mộ các cụ mợ tuổi trung niên quá. Em năm nay cũng 4x giữa giữa, cũng rất nỗ lực để mong tạo lập tài chính ổn định sớm mà vào đây đọc còm các cụ em tắt điện, thấy mình chưa là gì, lại muốn cố gắng tiếp để mong được như các cụ mợ. Năm 2004 lấy chồng hai vợ chồng đc cho căn hộ tập thể be bé 38m2, yên ổn được đến năm 2011, năm 2012 em bắt đầu công cuộc vay mượn người thân họ hàng, cộng với tiền tích luỹ. Hai vc chồng miệt mài mua mua đổi đổi. Thì đến nay sau 12 năm nợ nần người thân, ngân hàng thì em bàn với chồng bán nhà, bán đất thu vén trả hết nợ cho đỡ mệt đầu, đc cái vợ chồng đồng lòng. Đầu năm 2024 em đã hết nợ, giữ lại một căn chung cư 113m2 ở, một căn chung cư 54m2 và một nhà đất 120m2 có nhà 4 tầng cho thuê. Đang định rửa tay gác kiếm vào đây thấy các cụ các mợ giỏi quá, em lại bồi hồi chả có nhẽ tiếp tục công cuộc vay ngân hàng mua nhà tiếp xong lấy tiền cho thuê giả gốc giả lãi🥰. Phục các cụ các mợ thật vì em thấy mỏi rồi mà mọi người vẫn khí thế tích luỹ tài sản hừng hực. Đặc biệt là các Mợ thu vén quá giỏi. Em có lúc trong túi không có tiền ý, đến nỗi thành giai thoại mọi ng ở cơ quan trêu “tiền không có nhưng A3 thì cả tập” điểm danh sơ sơ thì em cũng mua bán qua 8 cái nhà và 2 mảnh đất ạ.
Em thấy mợ quá giỏi ấy ạ. Em 4x và x to nhưng 2005 mới đi làm. 2013 mới tích đc đủ tiền mua đc nửa cái nhà đang ở tới 2015 thì qua ở.
Em cứ đi làm thuê và ăn tiêu thoải mái còn bao nhiêu mới tkiem, tới 2016 hay 2017 gì đó mới trả hết tiền nhà xe.
Qua 40 mới nghĩ tới phải tk tiền để tự do tài chính hay hưu sớm và tích cực kiếm tiền tí.
Đấy mợ đi sớm nên tích lũy đc xong sớm, em xuất phát muộn nên giờ mới phải cày cuốc kiếm tiền đó mợ.
Mơ ước của em cũng như mợ thôi, có cái nhà đất và hai cái chung cư, nuôi con ăn học là em rửa tay gác kiếm.
Hiện tại mới có cái cc đang ở, nhà đất chuẩn bị mua với đống nợ. Cái cc mục tiêu còn lại chắc phải tính trong vài năm tới.
Vậy nên ko biết 50 tuổi đã xong chưa.

starsn

Xe điện
Gấu em cho thuê hiện tại vườn + tầng 1,2 thì hơi thấp mợ ạ do gấu em cũng muốn chốt nhanh và mấy khách xem cái ok ngay, giá hiện tại 44tr/th nhưng cho thuê cả chắc tầm 80-90tr đc vì có vài khách toàn thích thuê cả nhà.
Cái nhà đẹp thế mà được ở thì thích cụ nhỉ :"> tỷ suất cho thuê thì không tốt lắm, chắc cụ nghĩ giá vẫn lên?

SG cho thuê tốt nhỉ, hôm trc em hỏi Metropolis giá 8.5 tỷ đấy nhưng cho thuê thấy bảo 25-27 tr thôi.
Em vào SG thấy thích Vinhomes Central Park. Nếu được chọn em sẽ mua VCP hoặc Estella Heights nhưng thôi cũng chả được chọn. Bđs thì em nghĩ Úc return/ risk combo tốt hơn VN nên em chuẩn bị mua nhà ở Úc. Sau đấy thì cổ phiếu. Em thấy giá nhà VN rất khó hiểu, với cũng không định sống lâu dài ở VN nên không có mong muốn mua nhà.

Nhimtiu

Xe container
Cái nhà đẹp thế mà được ở thì thích cụ nhỉ :"> tỷ suất cho thuê thì không tốt lắm, chắc cụ nghĩ giá vẫn lên?

Em vào SG thấy thích Vinhomes Central Park. Nếu được chọn em sẽ mua VCP hoặc Estella Heights nhưng thôi cũng chả được chọn. Bđs thì em nghĩ Úc return/ risk combo tốt hơn VN nên em chuẩn bị mua nhà ở Úc. Sau đấy thì cổ phiếu. Em thấy giá nhà VN rất khó hiểu, với cũng không định sống lâu dài ở VN nên không có mong muốn mua nhà.
Nhà em ở đây cũng lâu rồi mợ ạ, cũng thích nhưng cũng hơi ồn chút. Nói chung cũng có tiện và bất tiện. Ở Úc cũng hay mà, môi trường khí hậu khá ổn.