[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

issie

Xe tải
Em cũng đang muốn tìm một cái chung cư mạn hồ Tây nhưng đợt này có vẻ giá cao quá đúng không các cụ chuyên gia? Em chưa xem khu nào, mới xem một vài căn khu Golden Westlake thì thấy khu ấy cũng cũ rồi, mà năm ngoái giá khoảng 70tr/m, năm nay không biết có cao hơn không ạ?

Rô-Ron

Xe điện
F1 nhà mình có mấy cuốn sách này ko dùng đến nữa, F1 cụ mợ nào thích ko thì mình gửi tặng ạ!

alceste

Xe điện
Em chém gió nhiều nên giờ được các Sếp phong là “Người OF” rồi cccm ah. Phụ cấp ọp giờ mỗi tháng nghe đâu bảo chục củ thì phải :))
Em đang thắc mắc sao cụ lại có cái tít đấy dưới nick. Thế này theo đúng luật, có chức vụ thì phải khao nửa tháng lương thôi cụ ơi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em chém gió nhiều nên giờ được các Sếp phong là “Người OF” rồi cccm ah. Phụ cấp ọp giờ mỗi tháng nghe đâu bảo chục củ thì phải :))
Nào khao biển số mới phát nhỉ?

Smile1102

Xe container
Lại một sáng lười nhác, dậy muôn và WFH.
Mời CCCM ngắm bông Queen Yacine nhà em mới nở
Hoa đẹp cụ ơi.
Em giờ đang chuẩn bị đi cà phê đây. Vẫn đang nghỉ phép và túc tắc làm việc.
Em đang apply một cty mà họ bắt em làm writing excercise, em đang có tí sốc vì từ bé tới giờ đi xin việc chưa phải test hay viết lách bao giờ chỉ tuyền nói phét.
Đã thế TA của em nói đã kém rồi mà viết thì ... 😭😭😭
Đang hối hận vì từ bé tới lớn ko học hành TA cho cẩn thận đây huhu.

jazzzzz

Xe lăn
Hoa đẹp cụ ơi.
Em giờ đang chuẩn bị đi cà phê đây. Vẫn đang nghỉ phép và túc tắc làm việc.
Em đang apply một cty mà họ bắt em làm writing excercise, em đang có tí sốc vì từ bé tới giờ đi xin việc chưa phải test hay viết lách bao giờ chỉ tuyền nói phét.
Đã thế TA của em nói đã kém rồi mà viết thì ... 😭😭😭
Đang hối hận vì từ bé tới lớn ko học hành TA cho cẩn thận đây huhu.
Mời mợ ly cafe, mình cũng thế mang tiếng toàn làm cho nước ngoài nhưng tiếng anh phọt phẹt nhất là khoản writing. Giờ lại phải work với team Singlish (người Ấn và sống ở Sing) mới nhục.

Smile1102

Xe container
Mời mợ ly cafe, mình cũng thế mang tiếng toàn làm cho nước ngoài nhưng tiếng anh phọt phẹt nhất là khoản writing. Giờ lại phải work với team Singlish (người Ấn và sống ở Sing) mới nhục.
Em làm với Ấn và Sing quá quen nên giọng này ko làm khó em. Nhưng em lại ngại đội Anh Úc cơ, nói rất bé mềm như gió, đã thế hay phải làm qua điện thoại phọt phẹt 😭😳😭. Nhưng nói thì em còn chống đỡ đc, nhất là kiểu informal thôi.
Em ngại nhất quả kính thưa kính gửi cả TA lẫn TV, và văn viết cũng thế.
Em đang nghĩ, nhẽ học khóa TA cấp tốc trong 2 tuần để viết 😂😂😂, vì deadline của em còn cả tháng. Tuy nhiên em còn chưa biết đề, sợ nhất là nó bắt viết thư cảm ơn, xin lỗi trình bày với KH, dù em viết cả 100 chiếc như thế rồi hiuhiu.

jazzzzz

Xe lăn
Em làm với Ấn và Sing quá quen nên giọng này ko làm khó em. Nhưng em lại ngại đội Anh Úc cơ, nói rất bé mềm như gió, đã thế hay phải làm qua điện thoại phọt phẹt 😭😳😭. Nhưng nói thì em còn chống đỡ đc, nhất là kiểu informal thôi.
Em đang nghĩ, nhẽ học khóa TA cấp tốc trong 2 tuần để viết 😂😂😂, vì deadline của em còn cả tháng. Tuy nhiên em còn chưa biết đề, sợ nhất là nó bắt viết thư cảm ơn, xin lỗi trình bày với KH, dù em viết cả 100 chiếc như thế rồi hiuhiu.
Anh Úc, Anh - Pháp thì mình làm nhiều nhưng giờ mới làm với đôik Ấn- Sing (direct report dân Ấn sống ở Sing, dot-line report cũng Ấn như ở Dubai).
Nghe nói thì cũng tạm nhưng ngại nhất là Viết.

Son.Hoang

Xe tăng
Vâng, Anh Úc thì đúng là khoai, thế hệ 8x đời đầu như em ở quê không được học TA, lên cấp 3 chỉ mục tiêu cầy giải bộ đề kiểu bí kíp luyện rồng, lên đại học thì các bạn Hanoi TA giỏi mình lác cả mắt, năm thứ 3 mới lên thư viện học TA và chạy thể dục quanh công viên thống nhất để băt chuyện với người nước ngoài để giao tiếp nên TA quá kém. Em cũng làm cho công ty MNC và thấy, đúng là về khả năng thì mình chấp chúng nó luôn nhưng về TA thì kém thật nên cũng rất thiệt thòi, may là em yêu VN chứ go global thì chắc Sing thôi.

tadano

Xe tăng
Cụ art đẹp đấy em tập mà vẫn chưa ưng ý lắm

gaquay123

Xe tăng
Nhờ cả nhà tư vấn giúp em. Con bé nhà em trên đường đi học, bị rơi mất điện thoại Ip8. Em nhắn tin cả ngày, gọi điện không liên lạc được - tưởng máy hết pin. Tối về đi học về mới bảo là con bị rơi mất.
Đến hôm qua thì em thử gọi vào số máy của nó, vẫn có chuông, và không bắt máy. Em có nhắn tin rằng điện thoại của cháu bị rơi, cho cháu xin chuộc... Sau đó gọi lại tiếp, có chuông nhưng cũng không nhấc máy.
Tối em gọi thêm lần nữa. Không nghe. Dùng máy điện thoại khác gọi. Không nghe.
Sáng nay em dùng số máy đồng nghiệp gọi thì thấy có giọng nam nghe máy, tầm trên 30 tuổi, em hỏi có phải P không? Không phải. Ơ, số điện thoại này của bạn P mà? Anh nhặt được điện thoại của P ạ? Anh ở đâu cho bọn em tới xin chuộc với? Dập máy luôn.
Em xác định về bảo con bé đi làm lại sim rồi. Nhưng mà em cay! x-(
Cuối năm rồi lại mất đồ, nhưng không sao mợ à! Mợ phải quan niệm thế này: Đó coi như là một vận hạn nhỏ để bỏ đi và hoàn thành cái hạn của năm cũ, chuẩn bị cho năm mới may mắn hơn (tống cựu, nghênh tân)! Giống như thầy trò Đường Tăng đi Tây Thiên lấy kinh về rồi, nhưng mới chỉ chịu 80 kiếp nạn, cần 1 kiếp nạn thứ 81 ở sông Lưu Sa vậy!
Mình quan niệm bị hạn nhỏ sẽ tránh được hạn lớn, trút bỏ đi phần năng lượng xấu. Như vậy, mợ có cơ hội mua cho con mợ 1 cái điện thoại mới, mang lại niềm vui cho con bé + dặn dò giữ đồ cẩn thận hơn (học được 1 bài học cuộc sống)...

Về cái điện thoại đã mất đi, bản thân đã mang đi năng lượng xấu là sự không may mắn của chủ rồi! Thằng cu tham lam nhặt được sẽ nhận thay vận hạn còn lại của mình! Quy luật nhân quả, ai tham lam tiền nong, đồ vật gì của người khác, thì ở đâu đó họ đã mất đi 1 thứ gì đó để bù vào mợ à! Cái này em nghiệm ra ở những người sống xung quanh em, và thấy nhiều trường hợp đúng thật!