[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

alceste

Xe điện
À em đã giải thích là không nhất thiết ở khu đó rồi nhưng chắc chưa rõ ý ạ.
Em muốn hỏi 2 ý:
- Giá và thông tin rao như vậy (ví dụ em post) có hợp lý không ạ.
- Tầm giá đó dễ mua và có ở tạm được không ạ (chưa xác định khu vực cụ thể).
Em cũng biết hỏi như vậy là khó có câu trả lời, vì thực tế người trên địa bàn tự tìm mua còn rất khó.
Khó quá thì thuê nhà cho ở rồi từ từ tính ạ.
Giá này là hơi cao so với trước thậm chí đã là tăng nhiều vì trước khu vực này chỉ tầm 2.5-2.8 cho căn 85m2 thôi, chưa biết Nguyễn Xiển đoạn nào, gần mặt đường hay ko, nhưng giao thông thì đông và hay tắc.
giá này thì em kì vọng nhà ở tốt và đẹp rồi, mấy khu ở Nguyễn Cảnh Dị thấy rao 3 tỉ mà còn full đồ.

Em nghĩ 3 tỉ dưới 90m2 trong vài năm nữa vẫn mua tốt, còn nếu không khi đc xây dựng lại khu đó chắc chắn đc xây nhiều có thể giá sẽ mềm hơn giờ (nhà mới hơn giờ) chút. Tầm này mua thì đến em chuyên đu đỉnh cũng hơi rén.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Giá này là hơi cao so với trước thậm chí đã là tăng nhiều vì trước khu vực này chỉ tầm 2.5-2.8 cho căn 85m2 thôi, chưa biết Nguyễn Xiển đoạn nào, gần mặt đường hay ko, nhưng giao thông thì đông và hay tắc.
giá này thì em kì vọng nhà ở tốt và đẹp rồi, mấy khu ở Nguyễn Cảnh Dị thấy rao 3 tỉ mà còn full đồ.

Em nghĩ 3 tỉ dưới 90m2 trong vài năm nữa vẫn mua tốt, còn nếu không khi đc xây dựng lại khu đó chắc chắn đc xây nhiều có thể giá sẽ mềm hơn giờ (nhà mới hơn giờ) chút. Tầm này mua thì đến em chuueen
Em cảm ơn Mợ.
Em tính cho các F1 ở tầm dưới 10 năm lúc học ĐH và mới đi làm ạ, khi chúng nó lập gia đình thì chúng nó phải tự tính phương án khác.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em muốn hỏi 2 ý:
Em cũng biết hỏi như vậy là khó có câu trả lời, vì thực tế người trên địa bàn tự tìm mua còn rất khó.
Em không nghiên cứu sâu về phân khúc chung cư nhưng sơ bộ cho mợ ntn. Chung cư ở Hà Nội trong tầm giá 40-45tr/m2 là tương đối nhiều ở các quận mợ ah chứ không riêng ở Hoàng Mai mới có giá đó (kể cả các quận Hà Đông, Thanh Xuân, Nam Từ Liêm, Cầu Giấy, Tây Hồ, Hai Bà Trưng). Còn cái tin rao kia là quá đỗi bình thường nhưng lại không rõ ràng vì trên đường Nguyễn Xiển có nhiều chung cư của các CĐT, quan trọng là tên chung cư đó là gì mới đánh giá thêm được.

Về tiêu chí lựa chọn của người tiêu dùng cũng rất đa dạng, người thích phải ở khu trung tâm, người thì cần có cảnh quan hạ tầng khu vực, người thích thiết kế hợp lý và phí dịch vụ rẻ (vì giữa phí dịch vụ 4k/m2 hay 12-18k/m2 cũng chênh nhiều và tốn kém). Nếu mợ có điều kiện thì nên mua cho con cũng tốt và cần rõ thêm tiêu chí mình muốn về chung cư ntn hoặc thông tin về rao bán phải hỏi kỹ thêm!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TorienT

Xe container
Em muốn hỏi 2 ý:
- Giá chung cư HN đang tăng bất thường, lúc này không lấy làm tham khảo được đâu ạ.
- Với 3.5 tỉ cơ bản có thể mua được căn 2 ngủ ở ổn (thậm chí lâu dài) ở hầu khắp Hà Nội trong thời gian trung hạn tới đây, mợ yên tâm.

Yeuaibaygio

Xe container
Em không nghiên cứu sâu về phân khúc chung cư nhưng sơ bộ cho mợ ntn. Chung cư ở Hà Nội trong tầm giá 40-45tr/m2 là tương đối nhiều ở các quận mợ ah chứ không riêng ở Hoàng Mai mới có giá đó (kể cả các quận Hà Đông, Thanh Xuân, Nam Từ Liêm, Cầu Giấy, Tây Hồ, Hai Bà Trưng). Còn cái tin rao kia là quá đỗi bình thường nhưng lại không rõ ràng vì trên đường Nguyễn Xiển có nhiều chung cư của các CĐT, quan trọng là tên chung cư đó là gì mới đánh giá thêm được.

Về tiêu chí lựa chọn của người tiêu dùng cũng rất đa dạng, người thích phải ở khu trung tâm, người thì cần có cảnh quan hạ tầng khu vực, người thích thiết kế hợp lý và phí dịch vụ rẻ (vì giữa phí dịch vụ 4k/m2 hay 12-18k/m2 cũng chênh nhiều và tốn kém). Nếu mợ có điều kiện thì nên mua cho con cũng tốt và cần rõ thêm tiêu chí mình muốn về chung cư ntn hoặc thông tin về rao bán phải hỏi kỹ thêm!
Em cảm ơn Cụ.
Sơ bộ là không quá khó mua ạ, em cứ chủ quan nghĩ vậy ạ. Chỉ sợ khó bán lại :D.

just for fun

Xe lăn
Em cảm ơn Mợ.
Em tính cho các F1 ở tầm dưới 10 năm lúc học ĐH và mới đi làm ạ, khi chúng nó lập gia đình thì chúng nó phải tự tính phương án khác.
Mợ ơi con gái mợ cháu đặt cọc nhé, F1 nhà cháu thì mợ mua nhà hướng nào cũng hợp hết =))

Yeuaibaygio

Xe container
- Giá chung cư HN đang tăng bất thường, lúc này không lấy làm tham khảo được đâu ạ.
- Với 3.5 tỉ cơ bản có thể mua được căn 2 ngủ ở ổn (thậm chí lâu dài) ở hầu khắp Hà Nội trong thời gian trung hạn tới đây, mợ yên tâm.
Vâng Cụ. Em cảm ơn Cụ.
Hôm nọ em đi HN có xem nhà 1 chị bạn đang thuê cho con (em quên tên đường rồi :D), căn 2 ngủ cũng hợp lý thì họ bảo tầm 3,6 tỷ.

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ ơi con gái mợ cháu đặt cọc nhé, F1 nhà cháu thì mợ mua nhà hướng nào cũng hợp hết =))
Thế 3 năm nữa Mợ cho em gửi luôn con gái và 3,5 tỷ tiền mặt được không ạ ;))
Khuyến mại 2 cái đàn guitar với 2 cái vợt cầu lông nữa.

TorienT

Xe container
Vâng Cụ. Em cảm ơn Cụ.
Hôm nọ em đi HN có xem nhà 1 chị bạn đang thuê cho con (em quên tên đường rồi :D), căn 2 ngủ cũng hợp lý thì họ bảo tầm 3,6 tỷ.
Áng áng khoảng đó mợ (Độ 40-60tr/1m2 là phổ biến). Nói chung tầm tiền đó dễ mua mợ không phải lăn tăn đâu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cảm ơn Cụ.
Sơ bộ là không quá khó mua ạ, em cứ chủ quan nghĩ vậy ạ. Chỉ sợ khó bán lại :D.
Chung cư đa phần phục vụ người tiêu dùng và người mua đầu tư thường lâu dài hướng đến khai thác cho thuê tạo dòng tiền ổn định nên vào bất cứ giai đoạn nào của thị trường BĐS bán cũng dễ dàng mợ ah (trừ những chung cư chưa đưa vào sử dụng được). Tuy nhiên về hiệu quả trong đầu tư cũng như sự kỳ vọng vào giá trị gia tăng của BĐS trong tương lai thì thấp hơn rất nhiều so với phân khúc đất nền mợ ah!

TorienT

Xe container
Ơ còn nhà thông gia này nữa :D Như này là đánh giải hssv có cửa đôi nam nữ rồi đây.

Yeuaibaygio

Xe container
Chung cư đa phần phục vụ người tiêu dùng và người mua đầu tư thường lâu dài hướng đến khai thác cho thuê tạo dòng tiền ổn định nên vào bất cứ giai đoạn nào của thị trường BĐS bán cũng dễ dàng mợ ah (trừ những chung cư chưa đưa vào sử dụng được). Tuy nhiên về hiệu quả trong đầu tư cũng như sự kỳ vọng vào giá trị gia tăng của BĐS trong tương lai thì thấp hơn rất nhiều so với phân khúc đất nền mợ ah!
Em cảm ơn Cụ, nếu em mua thì để sử dụng, không phải đầu tư. Chỉ cần dễ thanh khoản không tụt giá là được ạ, mức độ tăng giá tương đương 50% mức gửi tiết kiệm 12 tháng em nghĩ là ổn.

Yeuaibaygio

Xe container
kèo này nghe cũng thơm thơm ấy nhỉ, cccm phân tích dùm xem :))
Lại còn nâng lên đặt xuống thế này... :|
Em cứ tưởng chục năm nữa con gái có giá cơ.
Em đang hướng cho nó đi TQ, chứ học khối A kém không như mẹ kỳ vọng rồi, chắc đi khối D. Run rủi sang năm không may đỗ chuyên tiếng Trung thì là ý trời rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ quăng cái này lên thớt thì nhà em 2 gái lại vỡ mồm rồi, xác định ế dài tập :((

just for fun

Xe lăn
Lại còn nâng lên đặt xuống thế này... :|
Em cứ tưởng chục năm nữa con gái có giá cơ.
Em đang hướng cho nó đi TQ, chứ học khối A kém không như mẹ kỳ vọng rồi, chắc đi khối D. Run rủi sang năm không may đỗ chuyên tiếng Trung thì là ý trời rồi.
Đi TQ cũng hay mà, F1 nhà cháu cũng đang suy nghĩ đến cửa này (cả hai đứa), cũng ko quá đắt đỏ mà nền KHKT của họ cũng hết sức phát triển. Vừa miếng phết.