[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Dream Thai

Xe điện
Úi giời tháng 11 đúng lúc chuyển mùa hơi bị đẹp đó mợ. Hàng Châu 4 mùa đều có nét đẹp riêng. Mà Cam cũng đẹp, đi nhanh không Cam hiện đại hóa hết mất.
Có thằng e nó bảo đi Caulon, mà dịch mãi mới ra :)

Nhimtiu

Xe container
Nhà em luyện từ bé tí nên giờ cái gì cũng kể cho mẹ nghe, cả chuyện lông gà vỏ tỏi nhà bà ngoại, ở lớp. Hôm qua đi thi về còn tả lại cái phòng thi ở lớp khác tồi tàn, rồi các chuyện giám thị tám với nhau trong lúc coi thi :))
Đến mức có nhiều chuyện cô giáo hoặc bạn bè yêu cầu bí mật nó cũng bảo sẽ kể cho mẹ nhưng mẹ phải hứa không buôn lại với ai :D
Mẹ mà buôn với tổ hưu thì cả thế giới biết chứ chờ đó mà mẹ k buôn lại với ai. =))

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em luyện từ bé tí nên giờ cái gì cũng kể cho mẹ nghe, cả chuyện lông gà vỏ tỏi nhà bà ngoại, ở lớp. Hôm qua đi thi về còn tả lại cái phòng thi ở lớp khác tồi tàn, rồi các chuyện giám thị tám với nhau trong lúc coi thi :))
Đến mức có nhiều chuyện cô giáo hoặc bạn bè yêu cầu bí mật nó cũng bảo sẽ kể cho mẹ nhưng mẹ phải hứa không buôn lại với ai :D
Con nhà em cũng thế, buôn huyên tha huyên thuyên suốt ngày. Có một ông bố ngày không nói quá 10 câu. Còn ba mẹ con ríu rít như chim (nếu vui vẻ). Ông bố về đến nhà là đàn chim ùa đến tranh nhau nói. Nhiều khi em giận em cóc thèm nói chuyện nhưng được độ ngày lại quên mất, hị hị :))

Dancingwiththewind

Xe điện
Mời 2 mợ dự off gà nướng chủ nhật này nhé.
Chủ nhật này em đi cùng con em thiện nguyện, nếu em về sớm em qua nhé cụ. Chương trình là trong buổi sáng mà em không biết mấy giờ em về. Hình như chỗ nhà cụ gần nhà em hay sao ý. Em cảm ơn cụ.

Yeuaibaygio

Xe container
:D Thật là một lông thủ chân chính kiểu gì cũng phải giày tốt, vợt rất tốt những thứ khác tùy tiện cũng không sao.
Đánh hàng ngày thì nên đầu tư giày 1,5 - 2,5 củ, vợt từ 1,5 củ đến 5 củ. Còn các bé di chuyển ít thì giày rẻ cũng được, nhưng nên mua đúng loại giày cầu lông (500-700k). Em nhìn nhiều người lớn, trẻ em hay đi luôn đôi giày running để đánh cầu lông khá là nguy hiểm, thà đi đôi ba ta hay Thượng Đình còn an toàn hơn.

TorienT

Xe container
Đánh hàng ngày thì nên đầu tư giày 1,5 - 2,5 củ, vợt từ 1,5 củ đến 5 củ. Còn các bé di chuyển ít thì giày rẻ cũng được, nhưng nên mua đúng loại giày cầu lông (500-700k). Em nhìn nhiều người lớn, trẻ em hay đi luôn đôi giày running để đánh cầu lông khá là nguy hiểm, thà đi đôi ba ta hay Thượng Đình còn an toàn hơn.
Nhà em giày võ, giày cầu lông, giày running, giày bơi, giày đi học đi chơi là khác nhau :(( Nóc nhà còn trêu là mấy bố con phải sắm riêng giày khi chơi cờ nữa. Đúng là dân mù thể thao nhỉ mợ nhỉ.

Yeuaibaygio

Xe container
Con nhà em cũng thế, buôn huyên tha huyên thuyên suốt ngày. Có một ông bố ngày không nói quá 10 câu. Còn ba mẹ con ríu rít như chim (nếu vui vẻ). Ông bố về đến nhà là đàn chim ùa đến tranh nhau nói. Nhiều khi em giận em cóc thèm nói chuyện nhưng được độ ngày lại quên mất, hị hị :))
Ui nhà em gần giống thế ạ. Chồng em cũng không nói mấy, nhưng nghe F1 phát biểu ngộ ngộ là cũng buồn cười, ngồi tủm tỉm cười suốt, mà chiều nó lắm, nó đòi gì cũng cho. Em toàn trêu F1 sau này làm giám đốc rồi tuyển bố làm vệ sĩ kiêm lái xe cho. F1 nhà em biểu hiện thì có vẻ nhát, ít nói nhưng có những cái lại rất bạo: nhổ răng, lấy máu, tiêm, rửa mũi họng từ bé tí đã tỉnh bơ, thích chơi các trò cảm giác mạnh... có vẻ cũng có độ lỳ, bơ giống bố nó.

Em mà tức là cũng chẳng nói năng gì nhưng chồng em vẫn giao tiếp bình thường như không có gì xảy ra nên em cắm cảu được vài hôm cũng lại đâu vào đấy. Bản chất em khó tính như ma nên nếu ở với người cũng khó tính khéo lại không xong.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà em tối qua ông ku con bị các chị nó liên minh táng cho một trận vì cái tội ngồi nghe nhạc, chưa làm bài tập và đến bữa không ăn. Ông ku con thì nước mắt dòng ngắn dài nhưng bướng kinh, không nói nửa câu suốt cả buổi xong lên giường nằm ngủ luôn :))

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà em giày võ, giày cầu lông, giày running, giày bơi, giày đi học đi chơi là khác nhau :(( Nóc nhà còn trêu là mấy bố con phải sắm riêng giày khi chơi cờ nữa. Đúng là dân mù thể thao nhỉ mợ nhỉ.
Vâng Cụ, giày phù hợp rất quan trọng để bảo vệ chân, mỗi bộ môn có đặc điểm di chuyển và vận động riêng.

Smile1102

Xe container
Úi giời tháng 11 đúng lúc chuyển mùa hơi bị đẹp đó mợ. Hàng Châu 4 mùa đều có nét đẹp riêng. Mà Cam cũng đẹp, đi nhanh không Cam hiện đại hóa hết mất.
Vâng em cố quyết tâm đi đâu cũng đc mà phải đi ra khỏi VN 😂😂😂

Yeuaibaygio

Xe container
=)) Cầu lông nặng thể lực hơn bóng đá đấy mợ nhé, em chơi cả 2 môn rồi.
p/s: Mợ nhớ dặn nó tập các bài bổ trợ và kéo giãn cơ đầy đủ không là co cơ khóc không ngủ được luôn đấy :D Âu cũng là một trải nghiệm ai cũng phải trải qua của dân thể thao.
Nó cứ đánh với bạn cùng trình độ thì không lo mệt quá đâu ạ. Mấy cháu trình độ hơn hẳn thì nó đánh với nhau chứ nó ít khi đánh với bọn kém hơn.

Còn khởi động kỹ thì môn nào cũng cần Cụ nhỉ. :D

Thành Thị 1

Xe điện
Nhà em tối qua ông ku con bị các chị nó liên minh táng cho một trận vì cái tội ngồi nghe nhạc, chưa làm bài tập và đến bữa không ăn. Ông ku con thì nước mắt dòng ngắn dài nhưng bướng kinh, không nói nửa câu suốt cả buổi xong lên giường nằm ngủ luôn :))
thì nó chả nhìn gương ông bô nên nuốt ngược nc mắt vào trong đấy thây,!!! Đến bố còn ko cãi được mấy đứa mặc váy thì mình tuổi...tép!!!!

Yeuaibaygio

Xe container
Mẹ mà buôn với tổ hưu thì cả thế giới biết chứ chờ đó mà mẹ k buôn lại với ai. =))
Không ai liên quan đến cái lớp nó là được dồi ạ :))

Nó còn cấm em kể cho ai bên nhà bà ngoại vì nó bảo nó sang đấy lại bị vặn vẹo.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
thì nó chả nhìn gương ông bô nên nuốt ngược nc mắt vào trong đấy thây,!!! Đến bố còn ko cãi được mấy đứa mặc váy thì mình tuổi...tép!!!!
Con mẹ nó lúc đấy cũng nhe răng lanh vuốt kinh lắm, cảm giác như chuẩn bị xông vào ăn tươi nuốt sống 2 cô chị nhưng em thủ thế rồi, gấu mà manh động cái là em lao ra đỡ đạn luôn :))

Yeuaibaygio

Xe container
Con mẹ nó lúc đấy cũng nhe răng lanh vuốt kinh lắm, cảm giác như chuẩn bị xông vào ăn tươi nuốt sống 2 cô chị nhưng em thủ thế rồi, gấu mà manh động cái là em lao ra đỡ đạn luôn :))
Cụ lừa gấu đẻ thêm đứa nữa để cân bằng lực lượng.

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
F1 nhà Mợ như vậy thì chơi cầu lông, bóng bàn là hợp ạ.
Tuần đánh 3 buổi thì nên mua vợt tốt tốt tí, còn ai chả xót tiền ạ, rơi mất mấy chục k em cũng tiếc nữa là.
Mợ xem tháng này con có thành tích gì thì thưởng cho nó vợt mới. Còn nếu sang mùa đông đánh rất ít hoặc không chơi thì để hè sang năm mua.
Ối mợ ơi, nhà con em có nuôi một ông bố, kao thủ bóng bàn luôn,
Nhớ ngày tình chỉ đẹp khi còn dang dở, sau khi em bị leo cây mấy lần vì anh còn dở nổt séc này, em thẽ thọt hỏi crush, rằng giữa bóng bàn và em, anh chọn ai,
Và thế là ai cũng biết kết quả ra sao rồi ạ 🤣😂