[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Jumping up

Xe tải
Em cũng C3 mới học TA mà em nghi lắm, chắc cô của em cũng toàn phât âm sai :)
Thời đó chỉ học để thi đại học, em học khối A nên chả bao giờ học TA luôn.
Ơ chị cũng học thi khối A đấy. Lúc quay xe sang khối D thi toán đc 9 còn nhắc bài cho bạn ngồi cạnh :))

Jumping up

Xe tải
Thôi em dậy dọn dẹp đây. Hoá ra em thấy em hợp với nghề nuôi con với làm giúp việc :D
Nghề này yêu cầu cao, qua quan sát sơ bộ thì hình như mợ cũng chưa hợp lắm đâu :))
Ôi hôm qua dụ đc f1 làm bài sớm, còn hăng say làm gần 2 tiếng nên ăn tối bị muộn. F1 say sưa đọc 1 truyện TA và viết review TA 2/3 tờ a4. Cũng là có tí thành tích để khoe đội khủng hoảng đây :))

Nhimtiu

Xe container
Sách cũ nhưng mà truyện nó hay, cụ nhở :D
Chuẩn đấy mợ ạ. Em làm bát bún xong đi xử lý vụ chuyển mạng từ vinaphone sang viettel đây ạ. Tuần này em binladen quá; hết vụ thẻ master vpb tự phát hành đang chưa kích hoạt thì bị hack xong lại phải xử lý chuyển mạng vì dv ông vina lởm quá, em dùng mấy chục năm nay rồi mà nản.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Oài, cụ cũ hơn em á ? :)) nghe cứ sai sai, quá sai :D
Cấp 3 thời em mới có 2 lớp TA còn lại học Nga. Cấp 3 mới học TA và là thế hệ đầu làm cho tư bản giãy chết thời open door thì phải :))
Cấp 3 thời em trường chưa có tiếng anh mờ

Vova

Xe container
Đề phòng bệnh alzheimer tuổi già rất tốt đấy ạ. Nhà cháu có gen bệnh này. Những người đang làm việc đầu óc cường độ lớn mà nghỉ ngơi cái là rất dễ mắc.
Cháu đi học thêm ngoại ngữ. Chứ xanh xanh đỏ đỏ thoát được anh người Đức nhưng lại dễ tha về ít bệnh tim mạch lắm :). Cứ xác định đủ Anh, Pháp, Nga, TQ với TBN là đi đủ các nơi lúc về hưu được rồi :P.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tiếng Nga giờ cháu vẫn đọc được mỗi tội ko hiểu. Gặp mấy bạn Nga cũng bập bẹ được đôi câu.
Thời đấy ngã tư Kim Liên vẫn có cái chợ cóc, có ông Nga ngố ra mua quả đu đủ, bà bán hàng bảo 5 đồng, ông kia trả “tre tư ra” (4 đồng), bà đấy tưởng bổ làm 4 rồi nhét vào túi bóng đưa cho ông Nga nhưng ông ấy không lấy. Thế là cãi nhau um tý mẹt :))

just for fun

Xe lăn
Thời đấy ngã tư Kim Liên vẫn có cái chợ cóc, có ông Nga ngố ra mua quả đu đủ, bà bán hàng bảo 5 đồng, ông kia trả “tre tư ra” (4 đồng), bà đấy tưởng bổ làm 4 rồi nhét vào túi bóng đưa cho ông Nga nhưng ông ấy không lấy. Thế là cãi nhau um tý mẹt :))
Tre tư rè nha

Smile1102

Xe container
Thôi em dậy dọn dẹp đây. Hoá ra em thấy em hợp với nghề nuôi con với làm giúp việc :D
Em thấy nghề này là chân ái của chị em, e là sau này cũng chưa thoát đc. Em có chị bạn thi thoảng trêu là osin toàn cầu, con đi nc nào mẹ lại đi nc đó.
Hnay em hi vọng em sẽ có một ngày lviec chăm chỉ :D

Gió_123

Xe tải
Em hỏi sự cần thiết của cái chứng chỉ IELTS là để dùng cho xin việc làm cơ chứ không phải đi du học mợ ah :((
Không cần ạ. Quan trọng là cháu ntn thôi. :)
Đồng nghiệp của em có một bạn nói TA thực sự là lởm khởm nhưng mà bạn í nói gì ai cũng phải nghe và cực kì respect. Một bạn nói TA như gió, phát âm rõ hay mà bạn í mở miệng thì mọi người chỉ muốn cắt ngang. Cơ bản là cái tư duy của mình và nhanh nhạy với tư duy của người đối thoại, ko phải là phát âm hay dùng từ ntn. Tất nhiên bonus thêm TA ngon thì hoàn hảo. Nhưng cái cốt lõi khi đi làm thực ra ko phải là giỏi TA. Khi đi PV cũng tương tự. Tư bản nói chung nó thực dụng lắm ạ. :)

TorienT

Xe container
Chuẩn mà mợ, là có cơ sở khoa học đó, cứ nhìn Warren Buffett, Soros, Munger... toàn mấy cụ gần 100 rồi mà minh mẫn khoẻ mạnh lắm :D .

Nói chung ai cũng cần cái dopamine này nếu ko là dễ khủng hoảng rồi tâm tư trung niên lắm. Nên các cụ mợ cứ chém nhiệt tình đi, miễn là vui là được.

Cụ nào thích mua sắm cứ triển, cụ nào thích du lịch khám phá cứ đi, cụ nào thích khoe cứ khoe.
Nhà cháu từ hồi 10 năm trước đã nhận ra chân lí giản dị là tiêu chuẩn duy nhất nên áp dụng là mình thích gì làm nấy. Thích kiếm tiền thì kiếm tiền, thích học thì học, thích bốc phét chém gió thì bốc phét chém gió, thích ăn ngủ, béo gầy miễn sau nó là nhu cầu, mong muốn, sở thích của chính mình ngay tại thời điểm đó là được. Cứ toàn tâm toàn ý vào bốc phét chém gió nếu thích cũng không cần thiết phải quan tâm thiên hạ nghĩ gì hay phản ứng thế nào. Tiêu chuẩn tốt nhất là tiêu chuẩn do mình đặt ra, thứ cần làm duy nhất là thứ mình muốn làm. Hơi bá đạo (có lẽ thế) nhưng mà cháu thấy ổn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ đừng để các cụ mợ kia xúi dại, đang tuổi hưởng thụ, tự dưng gắn thêm cái đuôi rắc rối vào làm j. Mợ 2x thì OK!!!
Bậy nào!
Vợ em u50 vẫn máu đẻ nữa nhá, nhưng em dân chiên chứng chuyên nghiệp nên chải dại gì mà bỏ hết trứng vào một giỏ =))