[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

sinichit52

Xe container
Mai này zà cháu có mắc, đi off hội lão niên có nhận nhầm cụ nào thì các cụ cũng thông cảm nhớ :))
Có khi lúc ấy các cụ lại tranh nhau nhận nhầm ấy chứ.Bố em cũng bắt đầu có hiện tượng rồi,giờ suy nghĩ của cụ chậm, nên nhiều khi nói 1 câu lâu như em ở đầu sông anh cuối sông. Nhà em giờ 4 người già chăm nhau, em là trung niên trẻ nhất nhà.

vesparider

Xe hơi
Đề phòng bệnh alzheimer tuổi già rất tốt đấy ạ. Nhà cháu có gen bệnh này. Những người đang làm việc đầu óc cường độ lớn mà nghỉ ngơi cái là rất dễ mắc. Ông ngoại cháu mắc, U cháu mắc, ko biết đến đời mấy anh em cháu có thoát ko. Nhưng ông ngoại cháu mắc kiểu khôn dã man, ra đường nhìn thấy con bò nhà người ta cũng “nhặt được”. Con cháu về thả cái túi xuống là i như rằng ông “nhặt được” ngay. Muốn đòi phải chuộc tiền. Ko biết mệnh giá tiền nhưng vẫn nhận ra là tiền. Có đứa nó trêu đưa ông tờ tiền âm phủ ông cũng phân biệt được.
Bố em cũng mắc bệnh này. Em cũng chỉ sợ mình sẽ bị.

Sophia2020

Xe hơi
Chuẩn mà mợ, là có cơ sở khoa học đó, cứ nhìn Warren Buffett, Soros, Munger... toàn mấy cụ gần 100 rồi mà minh mẫn khoẻ mạnh lắm :D .

Nói chung ai cũng cần cái dopamine này nếu ko là dễ khủng hoảng rồi tâm tư trung niên lắm. Nên các cụ mợ cứ chém nhiệt tình đi, miễn là vui là được.

Cụ nào thích mua sắm cứ triển, cụ nào thích du lịch khám phá cứ đi, cụ nào thích khoe cứ khoe.

my.eb

Xe điện
Em dậy làm đồ ăn sáng cho ông con xong nằm chơi tiếp. Ko phải tất tả chạy ra xe thấy đời đáng sống biết bao nhiêu,
Thế này mà có em bé 1 tuổi cỡ nhà mợ KLam để vừa cho ăn vừa chém gió thì đời còn đẹp nữa ~:>

just for fun

Xe lăn
Em dậy làm đồ ăn sáng cho ông con xong nằm chơi tiếp. Ko phải tất tả chạy ra xe thấy đời đáng sống biết bao nhiêu,
Thế này mà có em bé 1 tuổi cỡ nhà mợ KLam để vừa cho ăn vừa chém gió thì đời còn đẹp nữa ~:>
Triển vụ em bé đi mợ, tuổi này giờ có thêm em búp bê chơi cũng vui.

vesparider

Xe hơi
Thê mói thấy ban phụ huynh lớp con em giỏi, tổ chức được 6 buổi hướng nghiệp có sự tham gia của các chuyên gia trong lĩnh vực truyền thông, luật, giáo duc, ngôn ngữ kinh tế .. Qua đó em mới thấm câu nói "phụ huynh khủng long" vì các bác ấy quá giỏi.
Làm cho trường cấp 3 rất khó xin phép. Bọn em cũng có làm mấy buổi nhưng phụ huynh kết nối như bác nói

sinichit52

Xe container
Làm cho trường cấp 3 rất khó xin phép. Bọn em cũng có làm mấy buổi nhưng phụ huynh kết nối như bác nói
Lớp con em làm cách đây 5 năm, có thể coi là sớm ở các trường cấp 3 tại HN. Mà ngày đó tụi em ít có kết nối về mặt hướng nghiệp, nên ban phụ huynh vừa làm vừa dò đường. Giờ các trường cấp 3, thậm chí cấp 2 trường điểm cũng chú trọng đến cái này. Nên cụ giờ mà làm lại nhiều trường xin kết nối. Nhưng thường trường tổ chức 1 năm 1 lần, còn lớp thì nhiều hơn. Như hồi lớp 11, ban phụ huynh lớp em muốn tổ chức workshop về ngành kỹ thuật( như hàng không, CN nặng ...) mà không tìm được người nói chuyện.

my.eb

Xe điện
Còn lâu mới hết giờ, lại còn mấy hiệp phụ nữa. Ngày xưa bà dì ruột cháu đẻ đứa út năm 49 tuổi. Đỉnh thế chứ lị!
Uh nhỉ. Em quên, còn 2h phụ nữa, xong còn đá 11m,
Mà 11m còn ko sút vào thì xứng đáng về hiu thật dồi,
Đọc chuyện các cụ ông nhận nhầm túi mà em buồn cười quá. May quá bố em chưa bị lẫn lộn gì, vẫn nghiên cứu số học ầm ầm. Mọi người bảo em giống bố, mà ông lại hay dỗi, cứ có chuyện gì ko hài lòng là im im nằm quay lưng vào nghệ thuật luôn :D

TorienT

Xe container
Úi giời, em mới mở mắt ra mà góc sân tập thể của tổ bán hưu không thấy xót cụ mợ nào thế này.

Nhimtiu

Xe container
Triển luôn thôi mợ, k gấp đc nhưng kiểu gì (9x30) +10ngày chả sx đc một em bé. =))

TorienT

Xe container
Mau với chứ, vội vàng lên với chứ,
Em, em ơi, tình non đã già rồi;
Con chim hồng, trái tim nhỏ của tôi.

Smile1102

Xe container
Chuẩn mà mợ, là có cơ sở khoa học đó, cứ nhìn Warren Buffett, Soros, Munger... toàn mấy cụ gần 100 rồi mà minh mẫn khoẻ mạnh lắm :D .

Nói chung ai cũng cần cái dopamine này nếu ko là dễ khủng hoảng rồi tâm tư trung niên lắm. Nên các cụ mợ cứ chém nhiệt tình đi, miễn là vui là được.

Cụ nào thích mua sắm cứ triển, cụ nào thích du lịch khám phá cứ đi, cụ nào thích khoe cứ khoe.
Em cũng thấy mình tới tuổi này cũng ko cần quan tâm ai nghĩ gì nữa, thích nói gì thì nói, thích làm gì thì làm thôi.
May mắn là bố mẹ hai bên nhà em vẫn khỏe mạnh minh mẫn, dù đều trên 80 cả rồi.

Jumping up

Xe tải
Vợ chồng em thế hệ cũ toàn học tiếng nga, tiếng anh biết đọc và viết mỗi từ OK :))
Oài, cụ cũ hơn em á ? :)) nghe cứ sai sai, quá sai :D
Cấp 3 thời em mới có 2 lớp TA còn lại học Nga. Cấp 3 mới học TA và là thế hệ đầu làm cho tư bản giãy chết thời open door thì phải :))

Smile1102

Xe container
Cấp 3 thời em mới có 2 lớp TA còn lại học Nga. Cấp 3 mới học TA và là thế hệ đầu làm cho tư bản giãy chết thời open door thì phải :))
Em cũng C3 mới học TA mà em nghi lắm, chắc cô của em cũng toàn phât âm sai :)
Thời đó chỉ học để thi đại học, em học khối A nên chả bao giờ học TA luôn.

my.eb

Xe điện
Thế có khi bạn chị sang dạy bọn em TA đấy, lứa em toàn các cô giáo Tiếng Nga chuyển hệ sang dạy thôi :D