[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Cũng có thể gọi như vậy, mình không thích đám đông không phải vì sợ lây bênh mà vì không thích ồn ào, k thích ai hỏi thăm mình, ngại về quê vì gặp người quen ai cũng hỏi.

Trong công việc càng áp lực càng như lên đồng, làm không biết mệt mỏi, khi đó có thể sài trên 100% năng lượng. Nhưng khi quyết định “nghỉ ngơi”, thì bắt đầu stress, rồi dịch bệnh ập đến …. work from home…, tự nhiên thấy thích trạng thái này.
Em như này 8 năm và hoàn toàn ổn cụ ơi.

Smile1102

Xe container
Sau này em cũng làm việc loanh quanh mợ ạ, rảnh trong giờ hành chính nhiều,
Em bắt đầu tập để thích nghi, chứ mấy chục năm sáng cắp ô đi tối cắp về, giờ nhàn nhàn cứ thấy sao sao :D
Cần phải có đồng bọn ạ, nếu ko khéo lại trầm cảm vì chưa quen mợ ơi.

Yeuaibaygio

Xe container
Hoàn toàn ko tự kỷ hay trẩm cảm gì đâu Smile1102 ạ, dù người ngoài nhìn vào cứ sao sao :D
Chắc mợ Smile hay tụ tập bạn bè, anh chị em nên thấy hơi lạ.
Chứ em cũng có xu hướng 1 mình từ bé. Em không thấy buồn hay có vấn đề gì. Em thấy đa số (với em) thêm người càng thêm phức tạp.
Mà em là người hòa đồng, kết nối tốt, phối hợp tốt. Nhưng em chỉ dùng các kỹ năng đó cho công việc thôi. Mở rộng mối quan hệ cá nhân em không có nhu cầu, em còn đang thu bớt vào đây.

Smile1102

Xe container
Cũng có thể gọi như vậy, mình không thích đám đông không phải vì sợ lây bênh mà vì không thích ồn ào, k thích ai hỏi thăm mình, ngại về quê vì gặp người quen ai cũng hỏi.
Giai đoạn này mình chỉ ngồi đc với mấy ông hàng xóm: team này yêu chó, thích nhậu và chém gió.

Trong công việc càng áp lực càng như lên đồng, làm không biết mệt mỏi, khi đó có thể sài trên 100% năng lượng. Nhưng khi quyết định “nghỉ ngơi”, thì bắt đầu stress, rồi dịch bệnh ập đến …. work from home…, tự nhiên thấy thích trạng thái này.
Em nghĩ đến tuổi này cũng ko có nhu cầu kết giao với ng mà mình ko cảm thấy ko thoải mái.
Thế giờ cụ có làm gì ko? Hay là hưu rùi ạ?
Em thấy em có thể nằm giường cả ngày, ngồi nhà cả năm ko thấy chán. Chỉ có đi làm nhiều mới chán.

TorienT

Xe container
Em rất yêu cái nhà của em nên lần này em sẽ tận dụng tối đa thời gian sử dụng nó :D
Em đang nấu canh chua cá mú cho dứa cả chua rau ngổ thìa là các thứ các thứ, ngon cực,
Em đi đón thẳng F1 về cho nó ăn
Chậc chậc, đấy thời tiết đẹp, đồ ăn ngon, nhà cửa ấm cúng, gia đình hạnh phúc. Nên mỗi lúc cảm thấy khủng hoảng hãy ăn một bữa ngon và đi ngủ mợ ạ.

KLam

Xe hơi
Sang tuần em định qua BV ĐH Y khám sức khoẻ tổng quát phát ạ.
Em như trang giấy trắng, chưa biết bắt đầu từ đâu. Em để đây các cụ vẽ thoải mái giúp em nhé!
Giờ em ko rõ nhưng cách đây mấy năm em có đưa mẹ em đi khám sức khoẻ tổng quát ở đấy 1 vài lần. Mợ cứ đến sớm sớm tầm 7h, ra bàn lễ tân bảo khám tổng quát, các em ý sẽ làm hồ sơ, rất nhanh thôi. Rồi sẽ có các em hướng dẫn cụ thể từng bước, dịch vụ rất tốt, các em áo trắng đứng khắp nơi vì nhiều sinh viên giỏi của trường Y ra đây thực tập. Nói chung là em thấy dịch vụ tốt như Việt Pháp, mỗi tội đông hơn nhiều, nhưng làm việc khá bài bản nên mình ko bị ức chế. đây là kinh nghiệm của em từ 6-7 năm trước rồi mợ nhé.

TorienT

Xe container
Mới có cái nóc nhà còn trống hơ trống hoác cụ ơi,
Em tâm nguyện một điều có làm lại thì phải có một cuộc sống hạnh phúc thực sự, yêu thương, nhường nhịn, sống vì nhau... và quan trọng phải vui thực sự chứ ko vì bất cứ lý do màu mè nào cả,
Mấy đứa nv em nó bảo thôi chị ơi người như thế ko có ở trái đất này đâu :D
Kinh nghiệm của e là niềm vui là ở chính mình mợ ơi, không phải phụ thuộc niềm vui vào người khác làm gì.
P/s: U em bảo nhà em là cái trại tâm thần, nhà vợ em bảo nhà em là gánh xiếc. Chả hiểu như nào.

jazzzzz

Xe lăn
Em nghĩ đến tuổi này cũng ko có nhu cầu kết giao với ng mà mình ko cảm thấy ko thoải mái.
Thế giờ cụ có làm gì ko? Hay là hưu rùi ạ?
Em thấy em có thể nằm giường cả ngày, ngồi nhà cả năm ko thấy chán. Chỉ có đi làm nhiều mới chán.
Vẫn đi làm mợ ạh, giờ chỉ làm mảng phát triển năng lực thôi, công việc nhàn: training, coachinh, young talents
Trước đó mình phụ trách demand planning, mảng này work load rất nhiều, hồi đó xông xáo lắm, sẵn sàng chiến bất cứ đâu, fighting bất cứ ai kể cả tổng giám đốc, giờ ngoan như cún.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ đặt ở đâu đấy cho em xin địa chỉ, em thích ăn quả hồng đỏ, ăn vừa mềm vừa ngọt. Cảm ơn mợ.
Em vừa nhận hàng món hồng khô và ăn thử, hồng treo gió ngon hơn hồng sấy cụ mợ nhé.
Còn đây là quả hồng đỏ, rất thích hợp với người có bộ răng yếu kém như em :D.
Quả to vật luôn ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Em vừa nhận hàng món hồng khô và ăn thử, hồng treo gió ngon hơn hồng sấy cụ mợ nhé.
Còn đây là quả hồng đỏ, rất thích hợp với người có bộ răng yếu kém như em :D

Úi món này mình mê nhất, trước ở quê có cây khá to, khi nó chín là đến tết trung thu.

Hasu

Xe tải
Còn đây là quả hồng đỏ, rất thích hợp với người có bộ răng yếu kém như em :D.
Quả to vật luôn ạ.

Ôi em kết nhất quả này cũng vì bộ răng yếu kém đấy. Hồng khô Đà Lạt chuẩn ăn rất ngon, dẻo, quả hồng khô nhưng nhìn trong vắt.

Yeuaibaygio

Xe container
Úi món này mình mê nhất, trước ở quê có cây khá to, khi nó chín là đến tết trung thu
Vừa đẹp vừa ngon, ăn đứt các loại hoa quả ngoại Cụ ạ.
Mà gần đây rộ lên quảng cáo hồng da tre, em đọc bài lố quá chỉ biết cười.

TorienT

Xe container
Ôi em kết nhất quả này cũng vì bộ răng yếu kém đấy. Hồng khô Đà Lạt chuẩn ăn rất ngon, dẻo, quả hồng khô nhưng nhìn trong vắt.
Em lại khoái hồng ngâm, hồng chín em không khoái lắm mới lạ. Hồng phơi gió với ấm trà ngon thì hạng nhất.

ngoctu2109

Xe tăng

Giờ chỉ muốn trồng vài cái cây, kèm cặp bọn trẻ con học hành ít tiền cũng đc.
Nhưng cuộc sống mà, vướng tí nợ nần mà stress liên miên