[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, em định ra BV ĐH Y có ok ko cụ, hay vào viện nào ạ,
Con bạn em khám tổng quát bs khuyên đi khám tuyến giáp gấp, hoá ra 2 bên đã sang K rồi, nhưng kịp mổ bỏ hết đi, giờ ổn định rồi.
Em quặt quẹo thế thôi nhưng em có một niểm tin bất diệt là e ko bị sao chỉ do ko bảo trì đúng hạn nên nó hơi lọc xọc tý thôi :D
Em vừa lấy máu xong lên phòng chém gió đây. Hôm nay chả ăn sáng gì mà các em gái ấy lấy của mình 6 ống máu (em làm thêm xét nghiệm nhóm máu với tế bào phổi). Giờ người nó cứ đơ đơ :))

my.eb

Xe điện
Em vừa lấy máu xong lên phòng chém gió đây. Hôm nay chả ăn sáng gì mà các em gái ấy lấy của mình 6 ống máu (em làm thêm xét nghiệm nhóm máu với tế bào phổi). Giờ người nó cứ đơ đơ :))
Cụ cũng khám tổng quát ạ,
Cụ làm ở bv nào vậy cụ, cụ chia sẻ kinh nghiệm cho em mới nhé!

TorienT

Xe container
Em không biết hát, chỉ bật bông chơi chơi thôi.
Còn cafe là đam mê của em,
Èo, đồ cụ choáng ngợp thế. Em có mỗi cái máy xay và 1 bình pour + phin theo kiểu truyền thống thôi. Như thế này là cụ chơi thập bát ban võ nghệ rồi còn gì - Cái bếp nhà cụ đẹp quá.

Yeuaibaygio

Xe container
Trung niên mà mới làm xét nghiệm nhóm máu chứng tỏ khỏe như khủng long :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ cũng khám tổng quát ạ,
Cụ làm ở bv nào vậy cụ, cụ chia sẻ kinh nghiệm cho em mới nhé!
Đâu khám sức khỏe định kỳ thôi mợ. Chỗ em đợt này làm bên bệnh viện Bạch Mai, hôm nay họ cử mấy em gái đến tận nơi lấy máu với nước tiểu trước, sáng mai ra đấy chắc chỉ soi với siêu âm, chiếu chụp thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Èo, đồ cụ choáng ngợp thế. Em có mỗi cái máy xay và 1 bình pour + phin theo kiểu truyền thống thôi. Như thế này là cụ chơi thập bát ban võ nghệ rồi còn gì - Cái bếp nhà cụ đẹp quá.
Cái kiểu thấy gì cũng thích nên cứ tha lôi đủ thứ.
Cuối tuần em hay uống pour/ cold brew, nên bộ đó để trên tầng thượng, vừa cà vừa ngắm hoa.

TorienT

Xe container
Cuối tuần em hay uống pour/ cold brew, nên bộ đó để trên tầng thượng, vừa cà vừa ngắm hoa.

Thời tiết đẹp cứ làm 1 bình pour ngắm hoa, ngắm đường là vui cụ nhỉ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Khu nhà cụ đẹp nhỉ, rộng rãi cây cối nhiều. Em không thích ngồi một mình lắm, thư thái chỉ được một lúc thôi xong nó cứ tâm trạng kiểu gì ấy. Tóm lại cứ phái có gái ở bên cạnh, kể cả chỉ là để cãi nhau cũng được :))

Smile1102

Xe container

Khụ khụ nhà cụ đẹp thế. Em như này em hưu luôn ở nhà chỉ uống trà (ko biết uống cà phê) với ngắm hoa thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Khu nhà cụ đẹp nhỉ, rộng rãi cây cối nhiều. Em không thích ngồi một mình lắm, thư thái chỉ được một lúc thôi xong nó cứ tâm trạng kiểu gì ấy. Tóm lại cứ phái có gái ở bên cạnh, kể cả chỉ là để cãi nhau cũng được :))
Em mắc chứng sợ đám đông trong một thời gian, sau Covid bắt đầu bị khủng hoảng, khó tái hoá nhập cộng đồng.
Everything from home, đạp xe cũng 1 mình,(đã từng lên kế hoạch một mình đạp xuyên Việt, tới Vinh mệt quá nhảy tàu về.)
Rồi một lần lang thang độp lên hồ Suối Lạnh (Thái Nguyên), gặp nhóm bạn trẻ (ở HN) Ncũng đạp xe lên đó, cắm trại nấu ăn, rồi tham gia đạp cùng team đó, tháng 7 vừa rồi mới chính thức tái hoá nhập cộng đồng.

Smile1102

Xe container
Em ăn sáng rồi, về pha cốc trà gừng uống cho ấm bụng,
Em đang mở cửa ban công và bật nhạc, gió thổi vào mặt man mác thích cực,
just for fun Yeuaibaygio hồng Hà giang nè, giòn mà ngọt lắm
Sáng em nằm nhà chơi, giờ đang đi ăn đây, chiều mới tới cty làm việc.
Em.cũng thích hồng ngâm lắm, nhìn đĩa này ngon quá ợ.

Smile1102

Xe container
Em mắc chứng sợ đám đông trong một thời gian, sau Covid bắt đầu bị khủng hoảng, khó tái hoá nhập cộng đồng.
Everything from home, đạp xe cũng 1 mình,(đã từng lên kế hoạch một mình đạp xuyên Việt, tới Vinh mệt quá nhảy tàu về.)
Rồi một lần lang thang độp lên hồ Suối Lạnh (Thái Nguyên), gặp nhóm bạn trẻ (ở HN) Ncũng đạp xe lên đó, cắm trại nấu ăn, rồi tham gia đạp cùng team đó, tháng 7 vừa rồi mới chính thức tái hoá nhập cộng đồng.
Thế có phải một kiểu trầm cảm nhẹ ko nhỉ?

just for fun

Xe lăn
Rảnh lúc nào mợ sang giải cứu mợ just for fun đi, thấy nhiều lúc mợ ấy bị quây kinh lắm. Em thân trai đôi khi cũng ngại, vào bênh họ lại tưởng em với mợ ấy có dì :))
Đọc mà thấy mấy cụ hạ nhục phụ nữ là cháu 3 máu sáu cơn ko kiềm chế được :))

Hasu

Xe tải
Em chén cả tuần nay rồi ạ, nhìn y như này, giòn, ngọt mà không biết ở đâu ạ.
Em mua cả hồng đỏ, ngọt lừ mát như thạch.
Hôm qua em vừa đặt 2kg hồng sấy dẻo, 1 kg hồng treo gió về 2 mẹ con nhâm nhi trong lúc chém gió. :)
Mợ đặt ở đâu đấy cho em xin địa chỉ, em thích ăn quả hồng đỏ, ăn vừa mềm vừa ngọt. Cảm ơn mợ.

just for fun

Xe lăn
Chủ quan khinh địch quá nhỉ :D
Các cụ ấy có lập luận được gì ra hồn đâu, chỉ có chê bai, bỉ bôi phụ nữ là nhanh thì tuổi gì mà tranh luận nổi với cháu :))
Đối với cái đội buông lời khiếm nhã với người khác là phải nói cho chừa luôn

Smile1102

Xe container
Các cụ ấy có lập luận được gì ra hồn đâu, chỉ có chê bai, bỉ bôi phụ nữ là nhanh thì tuổi gì mà tranh luận nổi với cháu :))
Đây là clb debate hả mợ :D
Xưa cháu định học luật đấy, nhẽ mà học luật khéo cũng có tiếng rồi cũng nên 🤣

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ đặt ở đâu đấy cho em xin địa chỉ, em thích ăn quả hồng đỏ, ăn vừa mềm vừa ngọt. Cảm ơn mợ.
Hoa quả tươi theo mùa em mua ở hàng hoa quả thôi Cụ.

Đặt hàng là em đặt hồng sấy dẻo, hồng treo gió trên Fb ạ. Cụ tham khảo F.b "Tiểu Yêu Vũ" ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Thế có phải một kiểu trầm cảm nhẹ ko nhỉ?
Cũng có thể gọi như vậy, mình không thích đám đông không phải vì sợ lây bênh mà vì không thích ồn ào, k thích ai hỏi thăm mình, ngại về quê vì gặp người quen ai cũng hỏi.
Giai đoạn này mình chỉ ngồi đc với mấy ông hàng xóm: team này yêu chó, thích nhậu và chém gió.

Trong công việc càng áp lực càng như lên đồng, làm không biết mệt mỏi, khi đó có thể sài trên 100% năng lượng. Nhưng khi quyết định “nghỉ ngơi”, thì bắt đầu stress, rồi dịch bệnh ập đến …. work from home…, tự nhiên thấy thích trạng thái này.

Chỉnh sửa cuối: