[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Dạ vâng ạ, trí thức và hiểu biết bao nhiêu thì cũng ko thể như thánh nhân được, cuộc sống rất cần những điều mà nói ra nó ... hơi ngại:
Quan trọng là đúng lúc đúng chỗ, đúng ng và đúng việc cụ ạ.
Ví dụ ở cty hay bàn chuyện làm ăn với đối tác, hoặc nói chuyện với bạn bè khác giới thì đừng có cợt nhả, nên giữ phép lịch sự tối thiểu, đặc biệt là khi thấy ng khác ko hứng thú hay thoải mái với câu chuyện mình đang nói.
Còn đương nhiên với ng khác ở hoàn cảnh khác thì lại là chuyện khác.
Ví dụ cụ có thể bàn chuyện YSL ở thớt chuyên về vde đó, nhưng ko phải thớt nào cụ cũng lôi nó vào.
Vậy ko ai cần cụ hay bất kỳ ng khác là thánh, chỉ cần là ng có văn hóa, tôn trọng ng khác, biết ở chỗ nào thì nên nói chuyện gì cho phù hợp là đc.

anphudong

Xe tăng
Em ngại đọc link, thế cụ là người nhiều lông nhưng lại yếu sinh lý hả? Và cụ muốn hỏi mọi người có bị thế ko hả?
Cái tuổi nó đuổi cái xuân, trung niên rồi mấy ai còn sung sức hừng hực như còn đôi mươi nữa. Nếu nói giờ vẫn " Đêm bảy ngày ba vào ra ko kể " chỉ là nói quá lên thôi chứ thực ra thì...
Chuyện tế nhị, biết cũng chả làm gì, trời thương cho hưởng đến đâu thì mừng đến đó thôi các bạn ạ! Kể ra đây lại mang tiếng thô lỗ, mất lịch sự làm các bạn mất vui nên ko thể, mong mọi người thông cảm nhé.

chamuchalong

Xe tải
Nhìn người lại nghĩ đến ta. Tầm tuổi ngoài 40 nhiều cái lo nghĩ quá. Như cầu bản thân thì không nhiều.
Cụ mợ nào có việc làm intro em phát. Lái xe gia đình hay trợ lý các xếp, bốc vác hay quản gia để quá thời gian khó khăn này với. Sức khoẻ thì vẫn tốt mà tầm tuổi này tìm việc khó thật. Ngồi chơi ì cả thằng người.

anphudong

Xe tăng
Nhìn người lại nghĩ đến ta. Tầm tuổi ngoài 40 nhiều cái lo nghĩ quá. Như cầu bản thân thì không nhiều.
Cụ mợ nào có việc làm intro em phát. Lái xe gia đình hay trợ lý các xếp, bốc vác hay quản gia để quá thời gian khó khăn này với. Sức khoẻ thì vẫn tốt mà tầm tuổi này tìm việc khó thật. Ngồi chơi ì cả thằng người.
Còn sức khỏe là còn tất cả mà cụ lo gì, thay vì tìm việc thì mình tự tạo công việc cho mình như mở quán xá, bán hàng Oline...
Không thì đơn giản hơn cụ tham gia các hãng chạy xe công nghệ, vừa tự do thoải mái lại được tiếp xúc với nhiều người cũng làm vơi bớt nỗi buồn thay vì ngồi nhà nó " Ì cả thằng người " đi.
Em thấy có nhiều " Đại gia " tiền tiêu ko hết mà cũng chạy xe đó. Họ nói ko phải chỉ để kiếm tiền mà cần trải nghiệm xã hội với mọi người là đủ cụ à.

Nhimtiu

Xe container
Cụ hỏi cô bé nhà bên là rõ nhất em ấy nghĩ gì, mỗi người một ý mà :) em thì không thích đàn ông cởi trần ở nơi không phải bãi tắm hoặc không phải style trong bối cảnh đặc biệt, em thấy nó bỗ bã ko lịch sự.

Cá nhân em thích các bạn giai đầu tiên là thích người trông trí thức :D sau đấy là đừng có béo như nhợn :P (nên nói chuyện 6 múi với ý đó), chứ thật ra ko quan tâm chuyện mấy múi lắm :D Em kêu chồng em đi tập cho khoẻ thôi.
K có 6 múi thì 6 múi dồn 1 cũng đc mợ nhể? :))

starsn

Xe điện
chồng em 1 múi đây cụ, nên thỉnh thoảng em mới doạ thế. Hồi xưa xưa mà 6 múi chưa chắc đã lấy mình, em lấy chồng nhợn về rồi cố gắng cải tạo dùng tạm mà ông này lười lắm luôn :))

Em đùa tí thôi, nếu đi làm không bị bận quá thì cũng không lười lắm.

tung5917

Xe điện
chồng em 1 múi đây cụ, nên thỉnh thoảng em mới doạ thế. Hồi xưa xưa mà 6 múi chưa chắc đã lấy mình, em lấy chồng nhợn về rồi cố gắng cải tạo dùng tạm mà ông này lười lắm luôn :))

Em đùa tí thôi, nếu đi làm không bị bận quá thì cũng không lười lắm.
Các cụ mợ ăn uống khoa học, chăm tập thể dục thể thao là người thon gọn ngay.
Em luôn điều chỉnh được cân nặng của cơ thể mình.

Jumping up

Xe tải
Vầng, thế cho sát thực tế :)) Mơ ước cũng phải có cơ sở :))
Hôm qua vật quá phải đi ăn lòng rồi lại bon chân đi tận Bắc Giang các cụ ạ :)
Mê mẩn với nét cổ kính của nơi này, từ tk11 các cụ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Vầng, thế cho sát thực tế :)) Mơ ước cũng phải có cơ sở :))
Hôm qua vật quá phải đi ăn lòng rồi lại bon chân đi tận Bắc Giang các cụ ạ :)
Mê mẩn với nét cổ kính của nơi này, từ tk11 các cụ ạ.
Thế này mà se lấy nửa mét lòng với bát cháo thì thoải mái leo trèo mợ ạ. :))

Jumping up

Xe tải
Cụ điều chỉnh như nào ạ, chia sẻ giúp để mọi người cùng khỏe ạ 😄

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy chỗ em có mấy mợ cơm trưa chỉ loanh quanh miếng cơm cháy với ăn rau, thế mà vẫn béo. Gấu nhà em thì nó chén tỳ tỳ, cơm tối xong nằm xem phim chán lại loanh quanh ra bếp xem dọn dẹp mà em ngó qua lại thấy đang đánh chén tiếp bảo không bỏ đi nó phí. Vậy mà cũng chỉ loanh quanh 7 chục cân thôi chứ không béo được :))

tung5917

Xe điện
Cụ điều chỉnh như nào ạ, chia sẻ giúp để mọi người cùng khỏe ạ 😄
Em bây giờ mà thả ra là chỉ béo bụng và béo cái mặt. Chân tay vẫn thế nên nhìn mất cân đối chán lắm. Có lúc em lên đến 70kg.
Em điều chỉnh lại chế độ ăn : ăn thật ít cơm. Uống nước cam, ăn bưởi nhiều, sữa chua.
Giảm béo bụng nhanh nhất là đạp xe. Các cụ mợ cần đạp 1 ngày khoảng 30-50km, tốc độ lên 28-30km đều thì mới đủ tốc để ra mồ hôi, đốt mỡ.
Hiện tại em duy trì tầm 62-63kg.