[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

tomza

Xe tải
Chào các cụ/mợ.

Tuổi trung niên quả là chán chường, các cụ/mợ ạ. Kể cả khi cơm áo gạo tiền không còn là vấn đề nữa thì sức khỏe, niềm vui đã vơi đi quá nhiều. Các mối quan hệ dần thu hẹp lại, nhiều lúc cảm thấy thật tự ti trầm cảm, em thật. Thôi thì gửi các cụ mợ quả ther trải nỗi lòng.

Anh chẳng là anh của thửa xưa
Chẳng còn hung hãn, rất lưa thưa
Gối mỏi, lưng chùn, môi lạnh ngắt...
Có chỗ bùng nhùng như muối dưa.

Em vẫn là em, tự thửa nào
Gò má rực lên tựa cánh đào
1 vưỡn tấn công, 3 phòng thủ
Giờ gặp lại nhau phải làm sao???

Làm sao giờ, các cụ/mợ Cụ nào chung cảnh ngộ thì cho vài còm nhé.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chào các cụ/mợ.

Tuổi trung niên quả là chán chường, các cụ/mợ ạ. Kể cả khi cơm áo gạo tiền không còn là vấn đề nữa thì sức khỏe, niềm vui đã vơi đi quá nhiều. Các mối quan hệ dần thu hẹp lại, nhiều lúc cảm thấy thật tự ti trầm cảm, em thật. Thôi thì gửi các cụ mợ quả ther trải nỗi lòng.

Anh chẳng là anh của thửa xưa
Chẳng còn hung hãn, rất lưa thưa
Gối mỏi, lưng chùn, môi lạnh ngắt...
Có chỗ bùng nhùng như muối dưa.

Em vẫn là em, tự thửa nào
Gò má rực lên tựa cánh đào
1 vưỡn tấn công, 3 phòng thủ
Giờ gặp lại nhau phải làm sao???

Làm sao giờ, các cụ/mợ Cụ nào chung cảnh ngộ thì cho vài còm nhé.
Phụ nữ còn già nhanh hơn đờn ông ý kụ. Khoa học chỉ ra tuổi sinh học của anh em chênh chị em 15 tuổi vưỡn ok kụ nhóe!

tomza

Xe tải
Em không rành chuyện khoa học, chỉ không biết phải làm sao thôi

Dacia90

Xe điện
Tập thể dục sớm, đi ra hồ, công viên buổi sớm thấy yêu đời ngay. Chiều làm 1 vòng thể dục nữa rồi cà kê vài cốc bia.

Diep1979

Xe container
Tập thể dục sớm, đi ra hồ, công viên buổi sớm thấy yêu đời ngay. Chiều làm 1 vòng thể dục nữa rồi cà kê vài cốc bia.
Dạo này em chăm tập chạy lắm, ra hồ chỉ tổ mướt mắt =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em giữa 4x, bị đâu đầu gối sau khi tập gym. Chủ quan không chữa triệt để; đi khám giờ bác sỹ bảo thoái hoá khớp gối, không khỏi vĩnh viễn vì có tuổi rồi.
Có cụ nào bị giống em ko
Khớp thì chữa = niềm tin à cụ :)). Thoái hóa khớp là bệnh lý ko tránh khỏi theo thời gian, ko khỏi đc đâu cụ. Mà cũng chả có cách gì tập cho khớp khỏe hơn cả, chỉ có cách đọc kỹ hướng dẫn sử dụng khi dùng thôi =))

Anhhungjp

Xe tăng
Sau 2 năm dịch bệnh vừa rồi mà công ty hay business của cụ nào vẫn sống khỏe được thì có thể nghĩ đến việc mở rộng và ...nghỉ hưu sớm được rồi.

pk2018

Xe tải
Em trung niên rồi nhưng ngày vẫn cày mấy tiếng game :))

Smile1102

Xe container
Sau 2 năm dịch bệnh vừa rồi mà công ty hay business của cụ nào vẫn sống khỏe được thì có thể nghĩ đến việc mở rộng và ...nghỉ hưu sớm được rồi.
Em có business vẫn sống đc nhưng lại ko tự tin như cụ nói.
Dạo này đi làm mới đc tầm 4 tháng mà cũng mệt và stress quá.
Em đợt này hay phải làm với đội nc ngoài chán ko thể tả, thấy ng VN nhiều người giỏi hơn và dễ chịu hơn.
Em ko biết là do vấn đề tuổi tác với hormon có ảnh hưởng gì ko mà tự nhiên thấy mình dễ cáu dễ nổi nóng vì những chuyện ko đâu.
Suốt ngày cãi nhau với bọn nc ngoài trong cty và hơi tí là em cáu đc.

Em ko rõ là do vde tuổi tác hay là em stress nên trở nên như vậy. Bthuong em là người khá kiên nhẫn và bình tĩnh.
Có cụ nào bị như em ko?

Son.Hoang

Xe tăng
Em có business vẫn sống đc nhưng lại ko tự tin như cụ nói.
Dạo này đi làm mới đc tầm 4 tháng mà cũng mệt và stress quá.
Em đợt này hay phải làm với đội nc ngoài chán ko thể tả, thấy ng VN nhiều người giỏi hơn và dễ chịu hơn.
Em ko biết là do vấn đề tuổi tác với hormon có ảnh hưởng gì ko mà tự nhiên thấy mình dễ cáu dễ nổi nóng vì những chuyện ko đâu.
Suốt ngày cãi nhau với bọn nc ngoài trong cty và hơi tí là em cáu đc.
Em ko rõ là do vde tuổi tác hay là em stress nên trở nên như vậy. Bthuong em là người khá kiên nhẫn và bình tĩnh.
Có cụ nào bị như em ko?
Mợ cáu là khi mợ nói chuyện với đội nước ngoài đó mợ biết hết các vấn đề rồi mà trong khi bọn nó vẫn ù ù cạc cạc. Cái này mợ muốn không cáu thì phải đặt vị trí của mợ vào họ.

Smile1102

Xe container
Mợ cáu là khi mợ nói chuyện với đội nước ngoài đó mợ biết hết các vấn đề rồi mà trong khi bọn nó vẫn ù ù cạc cạc. Cái này mợ muốn không cáu thì phải đặt vị trí của mợ vào họ.
Nói chung nhiều chuyện khó tả lắm cụ ạ. Nhưng mỗi lần em cáu là sau đó em thấy mình chả ra làm sao.
Đi làm đc có mấy tháng mà ko biết có nên làm tiếp ko đây.

Mr. Bonjames

Xe tải
Nói chung nhiều chuyện khó tả lắm cụ ạ. Nhưng mỗi lần em cáu là sau đó em thấy mình chả ra làm sao.
Đi làm đc có mấy tháng mà ko biết có nên làm tiếp ko đây.
Chắc mợ đến hồi tiền mãn teen rồi nên hay cáu. Làm việc teamwork mà mợ cáu thế thì ai làm với mợ nữa. Cần phối hợp với ai đó thì mợ lại đã từng cáu với người ta rồi thì khó mà trao đổi với nhau được, công việc sẽ đi vào bế tắc, chán lại càng chán.

Mr. Bonjames

Xe tải
Nhà em cũng đầu 4 đít chơi vơi rồi, qua năm nay thấy cái đầu gồi yếu hẳn. Ngồi làm việc vài tiếng lúc đứng lên là loạng choạng cứ như không phải chân của mình. Mất vài phút mới bt được. Cc bảo có nên phải đi khám không? Nếu khám thì nên khám ở đâu?

Smile1102

Xe container
Chắc mợ đến hồi tiền mãn teen rồi nên hay cáu. Làm việc teamwork mà mợ cáu thế thì ai làm với mợ nữa. Cần phối hợp với ai đó thì mợ lại đã từng cáu với người ta rồi thì khó mà trao đổi với nhau được, công việc sẽ đi vào bế tắc, chán lại càng chán.
Đúng vậy cụ ạ, sếp em là ng rất kiên nhẫn, nhưng em mo hiểu vì sao đợt này em lại như vậy. Hồi xưa em đi làm chưa từng như thế, vì em đã từng làm nhiều cty global rồi, cũng đã từng gặp chuối và hơn thế nhưng phải ứng của em ko như bây giờ.
Em ko hiểu là do đâu, hay dạo này em stress nên vậy. E cũng đang phải deliver mấy dự án nên cũng hơi vất.

Smile1102

Xe container
Nhà em cũng đầu 4 đít chơi vơi rồi, qua năm nay thấy cái đầu gồi yếu hẳn. Ngồi làm việc vài tiếng lúc đứng lên là loạng choạng cứ như không phải chân của mình. Mất vài phút mới bt được. Cc bảo có nên phải đi khám không? Nếu khám thì nên khám ở đâu?
Em nghĩ cụ nên đi khám khi có bất kỳ bất thường gì để tránh nặng hơn.
Còn xương khớp thì em thấy Việt Đức okie.