[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Đúng vậy mợ, nên dù đóng bhxh mức max lâu rồi em cũng nghỉ vì đúng nghĩa bán máu. Vấn đề là phải đảm bảo thu nhập ít nhất bằng lúc đi làm thì mới nghỉ được. Em nghe mợ kể thì mợ sắp rồi đấy, cố lên. Em thì xây dựng thu nhập thụ động và thu nhập từ đầu tư và kinh doanh. Vụ covid này làm thu nhập từ kinh doanh giảm nhưng may những nguồn khác lại tăng đột biến bù lại.
Vâng em đang tính đi làm thuê fulltime tầm 5 năm nữa thôi ạ. Cố gắng kiếm đc ít tiền để đc tự do tài chính.
Em mơ ước có cái nhà ở biển, cái nhà ở quê để chạy đi chạy lại cho sướng :D.

prado2012

Xe điện
Ah em chơi có 1.5 tỷ với broker thôi, còn lại em tự chơi...
Em bảo là em tự chơi âm tk mất 1 tỷ đấy :)
Đoạn rồi mà âm 1 tỷ cũng thường thôi, giờ chắc về bờ rồi. Chịu khó thì vẫn kiếm đc trong time ngắn nữa rồi nghỉ mợ nhá

prado2012

Xe điện
Vâng em đang tính đi làm thuê fulltime tầm 5 năm nữa thôi ạ. Cố gắng kiếm đc ít tiền để đc tự do tài chính.
Em mơ ước có cái nhà ở biển, cái nhà ở quê để chạy đi chạy lại cho sướng :D.
Mơ mộng thế. Mợ thuê thử rồi hẵng mua. Mình là ng thành phố, về quê thèm bát phở xong ra đường gặp bãi phân trâu, đêm hàng xóm bật karaoke thì phát rồ ấy. Chưa kể già cần gân viện. Em nghĩ gì thì căn hộ chung cư lại OK.

Smile1102

Xe container
Mơ mộng thế. Mợ thuê thử rồi hẵng mua. Mình là ng thành phố, về quê thèm bát phở xong ra đường gặp bãi phân trâu, đêm hàng xóm bật karaoke thì phát rồ ấy. Chưa kể già cần gân viện. Em nghĩ gì thì căn hộ chung cư lại OK.
Quê là nhà bố mẹ em, coi như bố mẹ cũng cho 200-300m2 đất, lại cách nhà em ở HN có 40-45 phút đi xe nên e cũng thích, sau này e về ở với anh chị em nhà em thì vừa vui lại vừa sướng. Có thể làm nhà riêng hoặc ở nhà bố mẹ thì em cũng có phòng riêng khép kín đầy đủ tiện nghi rồi.
Còn nhà ở biển em nghĩ cũng thích, vì em thấy không khí biển nó lành ấy mợ ạ, mơ thì cứ mơ chứ có ai đánh thuế đâu :D
Nhà ở biển đang cân nhắc nên là mua kiểu biệt thự hay chung cư kiểu của Sun, 70-80 m2 thì hay hơn đây ạ.

prado2012

Xe điện
Quê là nhà bố mẹ em, coi như bố mẹ cũng cho 200-300m2 đất, lại cách nhà em ở HN có 40-45 phút đi xe nên e cũng thích, sau này e về ở với anh chị em nhà em thì vừa vui lại vừa sướng. Có thể làm nhà riêng hoặc ở nhà bố mẹ thì em cũng có phòng riêng khép kín đầy đủ tiện nghi rồi.
Còn nhà ở biển em nghĩ cũng thích, vì em thấy không khí biển nó lành ấy mợ ạ, mơ thì cứ mơ chứ có ai đánh thuế đâu :D
Nhà ở biển đang cân nhắc nên là mua kiểu biệt thự hay chung cư kiểu của Sun, 70-80 m2 thì hay hơn đây ạ.
Em mà mua thì nghĩ tới yếu tố có kinh doanh có lãi với giá bán của sun k thôi, mợ thử tìm hiểu xem vì b thự Sun có 70 năm là em ko chơi. Chung cư em ko đầu tư nên chịu.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ em tưởng mới chơi mà liều nhỉ.
Ck giờ em chỉ có 300tr, em chỉ mua mỗi HPG thôi.
hpg em chỉ ngắm mà chưa mua khi nào, hihihi. Mấy em này phải có game gì mới nên mua, còn lại thì hơi chán, hixx.
Ah các cụ bảo liều ăn nhiều, hahaa.
KD 1 ăn một tịt em còn chả sợ nữa là, mặc dù em cũng được coi là kd an toàn...

Smile1102

Xe container
Em mà mua thì nghĩ tới yếu tố có kinh doanh có lãi với giá bán của sun k thôi, mợ thử tìm hiểu xem vì thự Sun có 70 năm là em ko chơi. Chung cư em ko đầu tư.
Nếu thích một chỗ thi thoảng để ở, thi thoảng chi thuê thì mua chung cư cũng đc mà mợ. Kiểu căn hộ dịch vụ, khách sạn cũng đc. Trên cao view nó đẹp.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn rồi mà âm 1 tỷ cũng thường thôi, giờ chắc về bờ rồi. Chịu khó thì vẫn kiếm đc trong time ngắn nữa rồi nghỉ mợ nhá
Chắc thế thôi cụ ah, hihihi.
Đang chờ sjs ra tin thôi, em đổ hầu hết vào con này rồi...

Smile1102

Xe container
hpg em chỉ ngắm mà chưa mua khi nào, hihihi. Mấy em này phải có game gì mới nên mua, còn lại thì hơi chán, hixx.
Ah các cụ bảo liều ăn nhiều, hahaa.
KD 1 ăn một tịt em còn chả sợ nữa là, mặc dù em cũng được coi là kd an toàn...
Em thì thích ăn toàn túc tắc nên rm ôm con này, lần trc em chơi thì ôm FPT mà dạo này FPT cao quá nên thôi. Em thấy HPG có điều chỉnh giá nên mới mua mợ ạ. Mà mua để đấy khi nào cần tiền bán ít tiêu thôi :D chứ em ko chơi đc kiểu lướt sóng.

prado2012

Xe điện
Nếu thích một chỗ thi thoảng để ở, thi thoảng chi thuê thì mua chung cư cũng đc mà mợ. Kiểu căn hộ dịch vụ, khách sạn cũng đc. Trên cao view nó đẹp.
Vì nhiều ng tính như mợ nên Sun nó bán giá ngất trời, mua mà cho thuê chuyên nghiệp thì 1 căn ko bõ vận hành, mà cho thuê lại thì thua lãi ngân hàng và quan trọng là khả năng tăng giá. Mợ phải tính yếu tố đó.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thích ăn toàn túc tắc nên rm ôm con này, lần trc em chơi thì ôm FPT mà dạo này FPT cao quá nên thôi. Em thấy HPG có điều chỉnh giá nên mới mua mợ ạ. Mà mua để đấy khi nào cần tiền bán ít tiêu thôi :D chứ em ko chơi đc kiểu lướt sóng.
HPG đợt này coi như có game mà, vì giá sắt thép thế giới lại tăng, em thấy khuyến cáo thế, cơ mà em chả thích em này, nếu thế em sẽ ôm SMC hii