Chi hội Khu vực thảo luận về kỹ thuật của dòng xe Huyndai i30.

quataovang2011

Xe hơi
Xe em i30cw 2009 bây giờ vẫn có mùi da và vào xe có cảm giác mùi. Các cụ bầy em cách khắc phục ạ, em đã dùng cafe hạt nhưng ko ăn thua, em thì lại dị ứng mùi nc hoa.
cụ kiếm chỗ nào dọn dẹp nội thất họ đánh rửa lại toàn bộ thảm lót, trần với ghế da đảm bảo trả còn tẹo mùi nào luôn chứ cho hạt cà phê với xịt nước hoa càng khó chịu hơn. em làm ở tỉnh có 500k ngon lành cành đào.còn ở hn e ko biết địa chỉ nào chuẩn

Nhâm Nguyễn

Xe đạp
Chào các cụ... e mớ cưới i30 CW của ông dượng... về mò mẫm kiếm cỗng AUX, USB mà k thấy nó nằm đâu hết... lục banh luôn mà nó biệt tăm nhưng trên các nút bấm thì có nút AUX , e thò lõ con mắt nhìn vào màn hìn CD thì có chữ AUX mờ mờ ảo ảo nhưng k kết nối đc... có cụ nào cao tay chỉ e với ạ..độ , chế các kiểu.. e xin cảm ơn và xin hết ạ

phutrong_nguyen

Xe tăng
Chào các cụ... e mớ cưới i30 CW của ông dượng... về mò mẫm kiếm cỗng AUX, USB mà k thấy nó nằm đâu hết... lục banh luôn mà nó biệt tăm nhưng trên các nút bấm thì có nút AUX , e thò lõ con mắt nhìn vào màn hìn CD thì có chữ AUX mờ mờ ảo ảo nhưng k kết nối đc... có cụ nào cao tay chỉ e với ạ..độ , chế các kiểu.. e xin cảm ơn và xin hết ạ
Hẳn là xe bản Thành Công rồi :D

phutrong_nguyen

Xe tăng
Chắc dậy rồi bác ơi.. mà hồ sơ xe thì nhập nguyên con... k biết ông bố dượng mình lúc mua bị nó dụ ra sao... h ổng nhượng lại cho e 250 củ mà k có cổng AUX thấy lòng đau đau...
Thế thì vẫn là bản nhập đấy chứ cụ! Cụ lại đi chế với cháo thôi. Trong hốc tỳ tay cụ mở ra cũng ko có cái cổng usb ah?

Nhâm Nguyễn

Xe đạp
Thế thì vẫn là bản nhập đấy chứ cụ! Cụ lại đi chế với cháo thôi. Trong hốc tỳ tay cụ mở ra cũng ko có cái cổng usb ah?
E ngờ ngợ quá ..k biết nhập lậu hay chính quy mà thiếu tè le so với bản CW quá... e liều tháo luôn cái nấp trạo cần số, mặt dưỡng lôi cái đầu CD ra luôn thì thấy có dãy pin bị cắt
.. nó luột rồi bác ơi..... h hk biết chế ở đâu.. bác biết chỉ giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

phutrong_nguyen

Xe tăng
E ngờ ngợ quá ..k biết nhập lậu hay chính quy mà thiếu tè le so với bản CW quá... e liều tháo luôn cái nấp trạo cần số, mặt dưỡng lôi cái đầu CD ra luôn thì thấy có dãy pin bị cắt
.. nó luột rồi bác ơi..... h hk biết chế ở đâu.. bác biết chỉ giúp e với
Em tiếc là ko chụp đầy đủ nội thất xe em trước khi gả đi. Em chỉ nhớ là xe em usb tứ tung dùng chả hết :D

Nhâm Nguyễn

Xe đạp
Em tiếc là ko chụp đầy đủ nội thất xe em trước khi gả đi. Em chỉ nhớ là xe em usb tứ tung dùng chả hết :D
Bác nói e cũng thèm.. e cũng hay gập i30 full option về thấy xe nhà nghèo nàn cái giải trí thấy mà nản...e thì khoái đi đây đó nghe nhạc phiêu... mà muốn nghe phải ghi đĩa.. nản.. mà CD của bác có bác có dậy không hở... có dớt dát đc cổng nào cho e nó k bác

phutrong_nguyen

Xe tăng
Mớ dây đấu vào đầu nằm cứng tất cả trên xe rồi cụ ơi, mớ dây đó nhiều lắm cụ ợ:
- Cụm dây tích hợp trên vô lăng
- Cụm dây tích hợp với Usb và aux
Thợ mà đấu là cũng vật vã đo đạc và test đi tes lại xem còn sót hay nhầm cổng ko
Tất cả mớ dây đó khi lắp đầu vào thì vừa cắm, vừa test
Mà cụ mua xe rẻ thui đành chấp nhận xe có sao thì ta yêu vậy thui, chế cháo ko cẩn thận lại nát bét thì chán lắm

Nhâm Nguyễn

Xe đạp
Mớ dây đấu vào đầu nằm cứng tất cả trên xe rồi cụ ơi, mớ dây đó nhiều lắm cụ ợ:
- Cụm dây tích hợp trên vô lăng
- Cụm dây tích hợp với Usb và aux
Thợ mà đấu là cũng vật vã đo đạc và test đi tes lại xem còn sót hay nhầm cổng ko
Tất cả mớ dây đó khi lắp đầu vào thì vừa cắm, vừa test
Mà cụ mua xe rẻ thui đành chấp nhận xe có sao thì ta yêu vậy thui, chế cháo ko cẩn thận lại nát bét thì chán lắm
Dạ chắc mai e lên xì phố có công việc sẵn chạy qua bác Phú saigoncar audio xen như nào...chiều này e tháo ra tgif thấy cụm dây nguồn xám đen, cụm dây loa nâu, cụm dây tích hợp vô lăng đỏ, còn cụm màu xanh không biết nó dẫn đi đâu , còn cum màu vàng trống không..

phutrong_nguyen

Xe tăng
Vậy là mớ đây đó tích hợp đc hết với cái đầu của e rồi đấy.

HIEPHN

Xe đạp
các cụ ơi cứu em, xe em i30cw (số tự động) mấy hôm nay đề máy nổ đi môt đoạn thì vòng tua lên gần 3000 và gầm, có vẻ như không nhảy số. Đi 1 lúc thì lại bình thường. Vậy là bị làm sao ạ?
Hiện tại đã hiện đèn check huuh
hay tại hn trời lạnh quá ak ?

phutrong_nguyen

Xe tăng
các cụ ơi cứu em, xe em i30cw (số tự động) mấy hôm nay đề máy nổ đi môt đoạn thì vòng tua lên gần 3000 và gầm, có vẻ như không nhảy số. Đi 1 lúc thì lại bình thường. Vậy là bị làm sao ạ?
Cụ thử lúc khởi động máy xong để 1p sau mới lăn bánh xem ntn?

Nhâm Nguyễn

Xe đạp
Chac
Chắc lạnh quá nó teo bugi cảm ứng số hoặc gel bôi trơn hộp số nó hơi đặc làm e nó bị đau nên qua số không ngọt nên nó róng lên cho bác nhẹ tay đó....:D e trong Nam sáng tầm 4,5h e đi cũng hay róng lên cỡ 2500 cảm giác nó tự qua số không ngọt nhưng một hồi êm ru..