Chi hội Khu vực thảo luận về kỹ thuật của dòng xe Huyndai i30.

thangktvta

Xe tăng
mục: chúng mình cùng nhau dự
- e dự là đèn cánh cửa là đèn chuiêus sáng mấy cái nút bấm trên cảnh cửa ợ

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Hình như em thấy trên trang chủ của Huyndai có cái ảnh i30 có đèn cửa rùi... nếu xe cụ ấy mà là version mới nhất thì chắc là do cụ ấy tháo lắp nghịch ngợm lung tung ở đâu đó dẫn đến làm mất đèn cửa và cũng có liên quan đến đèn trần nữa.
Còn các version cũ thì ko có đèn cửa, còn đèn trần tự dưng nó tịt mà ko rõ nguyên nhân thì em nghĩ cụ Dung17xxx nên đi vào hãng ktr lại đi.

ying_jun

Xe tăng
mục: chúng mình cùng nhau dự
- e dự là đèn cánh cửa là đèn chuiêus sáng mấy cái nút bấm trên cảnh cửa ợ
Em nghi cái đỏ đỏ trên là đèn gắn bên trong cánh cửa, nơi gần tay mở khóa cửa (bên trong). Cái này có chức năng là đèn báo hiệu cho các phương tiện phía sau khi mình mở cửa vào trời tối, nguyên bản là ko có đèn nếu như cụ Dung1997 độ thêm thôi ợ!b-)
Còn các version cũ thì ko có đèn cửa, còn đèn trần tự dưng nó tịt mà ko rõ nguyên nhân thì em nghĩ cụ Dung17xxx nên đi vào hãng ktr lại đi.
Cùng quan điểm trên ợ!

trienchieu12

Xe tăng
Sao cái xe của cụ em nhìn toét mắt mấy sáng nay mà ko thấy cái logo nào của OF và club đâu nhỉ

Hà Tít

Xe buýt
Có bác nào đặt đc hàng trên amazon.co.jp ko ạ?
Em đang tính đặt mấy cái bugi Denso cho I30 mà chỉ mỗi trang này có, thế mới đau

Hà Tít

Xe buýt
@Lx125: em tìm đc 1 bác bên OS bán cái này rồi, bác này bán hàng cũng có uy tín bên đó, giá có 230K/c thôi. Còn trên amazon.jp thì giá của nó là 1102 yên, tính ra là 275K/c chưa kể tiền ship. Để cuối tuần em nhờ người cầm ra, làm chuột bạch rồi báo cáo các bác sau.
@Ruoi: em e là ở đó ko có, vì hàng Denso Iridium cho I30 tận tháng 8/2010 mới bắt đầu sx tại Nhật, trên amazon Mỹ đã hết hàng. Loại cho I30 là IXUH22, thuộc nhóm IK16 nhưng có mã là 5353, loại phổ thông bên Duy Linh có bán mà các bác bên LPC dùng là 5303, mua về ko lắp đc (chỉ lắp vừa cho I30 2.0)

Jack i30

Xe tải

Phuongha

Xe hơi
Bên gian hàng DuyLinh đang khuyến mại, có cụ mợ nào nâng cấp cho vợ 2 gì ko? Các cụ/mợ vô đây http://otofun.net/showthread.php/203294-Duylinh.vn-Giảm-giá-Xả-tồn-kho-cuối-năm!!!
Em đang thử tính nâng cấp hệ thống âm thanh: thay loa, súp..v.v... Có cụ nào adua với em vụ này ko ạ?:-w
Em tai trâu, nhưng cũng máu quả âm thanh đó. Kệ nỗi, hông có tiền, cụ Jack cho em vay trọn gói 15 năm giống ngân hàng, em trả lãi hàng tháng nhá :D

Jack i30

Xe tải
Làm gì có gì nữa mà adua....
Ơ hơ... còn nhiều thứ lắm cụ ơi!!! Mà cụ chia tay vợ 2 rồi thì adua như lào nhỉ? Thế ngày mài đi em call cụ đi cùng chiêm ngưỡng vậy nhớ!?:D
Em tai trâu, nhưng cũng máu quả âm thanh đó. Kệ nỗi, hông có tiền, cụ Jack cho em vay trọn gói 15 năm giống ngân hàng, em trả lãi hàng tháng nhá :D
Em định sáng mai qua đấy, cụ có đi cùng được ko ợ? Em cũng muốn qua vì phải mua 2 lốp Kumo để chuẩn bị thay cho hành trình an toàn cuối năm khi phải về quê nhiều! Mà em cho cụ vay lãi cũng được, nếu như cụ chịu được hơn 17% của Tech thì em sẵn sàng cho cụ vay, em thề!=)):P

nguyenakin

Xe buýt
Bên gian hàng DuyLinh đang khuyến mại, có cụ mợ nào nâng cấp cho vợ 2 gì ko? Các cụ/mợ vô đây http://otofun.net/showthread.php/203294-Duylinh.vn-Giảm-giá-Xả-tồn-kho-cuối-năm!!!
Em đang thử tính nâng cấp hệ thống âm thanh: thay loa, súp..v.v... Có cụ nào adua với em vụ này ko ạ?:-w
Lại một ông không chăm đi off nên sắp ngã xuống " hố vôi " !!! :-|:-|
E cực thích "nghe" nhưng ko có xiền ....nếu có e nâng cấp bộ âm thanh ở nhà chớ ko dại .....
Nếu cụ muốn nghe âm thanh ở mức độ chuẩn hơn ( Ko hẳn hay hơn nhé ) ...hãy tính lắp DVD, sub, center ...chứ đừng tính thay loa nọ kia ....mờ cụ sắp đổi cái vợ 2 có chữ W thay loa làm giề !!!

Tina Tran

Xe tải
Ơ hơ... còn nhiều thứ lắm cụ ơi!!! Mà cụ chia tay vợ 2 rồi thì adua như lào nhỉ? Thế ngày mài đi em call cụ đi cùng chiêm ngưỡng vậy nhớ!?:D

Em định sáng mai qua đấy, cụ có đi cùng được ko ợ? Em cũng muốn qua vì phải mua 2 lốp Kumo để chuẩn bị thay cho hành trình an toàn cuối năm khi phải về quê nhiều! Mà em cho cụ vay lãi cũng được, nếu như cụ chịu được hơn 17% của Tech thì em sẵn sàng cho cụ vay, em thề!=)):P
cụ ơi, cụ bi hớ rôi, lãi suất thỏa thuận bên VP bjo la 18,7% đấy cụ ah

Jack i30

Xe tải
Lại một ông không chăm đi off nên sắp ngã xuống " hố vôi " !!! :-|:-|
E cực thích "nghe" nhưng ko có xiền ....nếu có e nâng cấp bộ âm thanh ở nhà chớ ko dại .....
Nếu cụ muốn nghe âm thanh ở mức độ chuẩn hơn ( Ko hẳn hay hơn nhé ) ...hãy tính lắp DVD, sub, center ...chứ đừng tính thay loa nọ kia ....mờ cụ sắp đổi cái vợ 2 có chữ W thay loa làm giề !!!
Vâng, em cũng máu me tí cho có phong trào thôi, chứ chưa có đến mức là phải bỏ bữa thịt Chóa để đi thay loa cho V2 đâu ợ, em kêu gọi nên chỉ đề các chủng loại trong phần nâng cấp âm thanh thôi, nếu có thì em chỉ lắp thêm cái súp là ok ợ! Còn DVD em cũng ko tính đến vì có bao giờ ngồi xem được đâu ợ, em tính sắp con Samsung Tab thay cho DVD, cụ thấy chuẩn ko ạ?

cụ ơi, cụ bi hớ rôi, lãi suất thỏa thuận bên VP bjo la 18,7% đấy cụ ah
Thật ko mợ? thía lày thì em phải nâng lên ngoài 20% thôi, may mà em chưa có thỏa thuận gi với cụ PH, ko thì teo em rồi!!!! :((

nguyenakin

Xe buýt
Hôm nay quả còi Bosch thay ở Tiên Phong của e đã ra đi ...tuổi thọ nó đc >1 năm cũng là ngoài sức tưởng tượng roài ...Ra mợ Minh thay đôi Lifepro giá tương đương đc cái BH 1 đổi 1 / 1 năm ...mỗi tội tiếng " chua " quá vừa lái xe e vừa phải ngậm ít ...muối :)):)):))
Cũng hôm nay mới đc chiêm ngưỡng dung nhan cụ PhuongCuunet ....nghe nick vậy chứ e chào cụ ấy bằng chú còn thấy hơi ...bất kính :-w

ngaydoclap

Xe container
Hôm nay quả còi Bosch thay ở Tiên Phong của e đã ra đi ...tuổi thọ nó đc >1 năm cũng là ngoài sức tưởng tượng roài ...Ra mợ Minh thay đôi Lifepro giá tương đương đc cái BH 1 đổi 1 / 1 năm ...mỗi tội tiếng " chua " quá vừa lái xe e vừa phải ngậm ít ...muối :)):)):))
Cũng hôm nay mới đc chiêm ngưỡng dung nhan cụ PhuongCuunet ....nghe nick vậy chứ e chào cụ ấy bằng chú còn thấy hơi ...bất kính :-w
Em dùng còi tâm trạng, ấy là còimồm thấy bền phết, thi thoảng thò đầu ra bim bim tuy đôi khi có bị chị em vả yêu cho vài cái nhưng thấy cũng hay hay, âm sắc trầm bổng đanh thé dài ngắn tùy tâm trạng mình, rất lãng mạn :D

Chỉnh sửa cuối: