[Funland] Khu vực dành cho các cụ muốn " Dựng cờ khởi nghĩa"

Trạng thái
Thớt đang đóng

petitchaton

Xe hơi
Cụ bị bệnh yếu sinh lý rồi ạ. Nếu muốn thì hàng ngày cụ làm hộ em 3 cốc sinh tố rau má (loại đặt mua ở Thanh Hóa), chia đều 3 lần sáng, trưa, tối. Nhớ uống trước khi ăn nhá. Chúc cụ sớm toại nguyện
rau má em tưởng uống mát ruột, mát gan thôi chứ, còn chữa cả cái vụ yếu sinh lý này nữa hả cụ, thế thì hay quá, rau má em uống cả 10 cốc cũng được :))

trang1912

Xe tải
rau má em tưởng uống mát ruột, mát gan thôi chứ, còn chữa cả cái vụ yếu sinh lý này nữa hả cụ, thế thì hay quá, rau má em uống cả 10 cốc cũng được :))
Vụ này giờ cháu cũng mới biết nhưng đối với nhà cháu chả có tác dụng tẹo nào đâu cụ ạ. Nguyên mùa rau má nhà cháu ngày nào chả xay rau má cho cả nhà uống. Ko thấy có sự khác biệt gì trong việc ấy cả, được mỗi cái mát gan mát thận ko rôm xẩy mụn nhọt gì.

trang1912

Xe tải
Tặng gì đới mợ .
Cụ vinacom cụ ấy bảo tặng sâm Ngọc Linh cho các cụ yếu xxx, nhà cháu vào hóng ngay từ đầu mà cụ ấy mất hút chả thấy tặng nữa. Haizzzzz.

minhdiep

Xe tải
rau má thì quá đơn giản.Mà cháu có sở thích uống sữa đậu nành thì k biết có sao k nhỉ?

vang_kim70

Xe buýt
rau má em thấy bảo mát gan tốt cho tiêu hóa thôi chứ ,còn cái xxx thì chưa thấy ai nói gì

Deming

Xe buýt
Có bác nào bị như em ko? em mà tự ấy là ko bao giờ ra được? từ xưa đến nay chưa bao giờ tự làm ra đc, có xxx cũng phải đúng tư thế cổ điển mới ra được, tất tần tật các tư thế khác chỉ để cho vui chứ hò hét mỏi mồm bọn đuôi dài cũng ko thèm ra...

Quả thực cái vụ này bạn bè mấy lần hò đi khám rồi nhưng ngại, muốn xua quân ra chiến trường phải rất tập trung trong tư thế cổ điển khoảng 20 phút liên tục mới ăn thua, còn lại em có thể đong đưa cả ngày, trừ buồn ngủ quá thì ngủ quên thôi.

Camry06

Xe buýt
Có bác nào bị như em ko? em mà tự ấy là ko bao giờ ra được? từ xưa đến nay chưa bao giờ tự làm ra đc, có xxx cũng phải đúng tư thế cổ điển mới ra được, tất tần tật các tư thế khác chỉ để cho vui chứ hò hét mỏi mồm bọn đuôi dài cũng ko thèm ra...

Quả thực cái vụ này bạn bè mấy lần hò đi khám rồi nhưng ngại, muốn xua quân ra chiến trường phải rất tập trung trong tư thế cổ điển khoảng 20 phút liên tục mới ăn thua, còn lại em có thể đong đưa cả ngày, trừ buồn ngủ quá thì ngủ quên thôi.
Lần sau cụ thử chơi kiểu đốc ghi xem sao.
Nhưng dù mùa hè em vẫn thấy lạnh quá, run hết cả người :)

Deming

Xe buýt
Lần sau cụ thử chơi kiểu đốc ghi xem sao.
Nhưng dù mùa hè em vẫn thấy lạnh quá, run hết cả người :)
Vâng, em đang đi công tác tại Hải Phòng khá dài hạn, có dịp mời bác xuống Đồ Sơn tăng nhiệt cho đỡ lạnh, có lẽ bác sẽ phải chơi hơi lâu. lúc đó sẽ ấm áp ko kêu gió lạnh nữa!

petitchaton

Xe hơi

ôi, thế này thì chỉ khổ gấu nhà cụ thôi, nhiều cụ thì lại nhanh quá không hãm được, còn cụ lại lâu quá thế này, hai cái này bù trừ cho nhau thì tốt

petitchaton

Xe hơi
Cụ lại không hiểu ý của nó rồi. Rocket 1h nó mang ý nghĩa là có tác dụng ngay sau 1h sử dụng cụ nhé, mà cái gì tác dụng quá nhanh thì hẳn nhiên là không tốt. Trong khi dùng Alipas nó phát huy tác dụng từ từ, thường thì phải sau khoảng 2 tháng sẽ thấy sự thay đổi từ từ nơi của quý. Alipas giải quyết vấn đề từ gốc, còn rocket 1h giải quyết vấn đề khẩn cấp (từ ngọn).
Ví dụ, của cụ đang yếu, gặp đúng em rau ngon mời xơi, cụ không thể bảo em nó đợi sau 2 tháng dùng alipas cho nó ổn định chim cò, mà phải cần xơi ngay thì dùng rocket 1h :) kiểu kiểu vậy :D
em thấy cái Rocket này quảng cáo ầm ầm trên tivi đấy cụ ợ, mà các biển quảng cáo dọc đường cũng thấy có, nhưng mờ em thấy nhiều người khen thằng Roc này lắm, em thì chưa dám thử các cụ ợ

petitchaton

Xe hơi
1. Sâm Ngọc Linh - Một trong 5 loại sâm quý nhất thế giới
Năm 1973, khu Y tế Trung Trung Bộ cử một tổ 4 cán bộ do dược sĩ Đào Kim Long làm trưởng đoàn, đi điều tra phát hiện cây sâm mọc hoang dại ở vùng núi Ngọc linh thuộc 2 tỉnh Kon tum và Quảng nam ở độ cao 1500 – 2000m quanh năm sương mù bao phủ. 1. Dược tính

Từ năm 1973 đến nay, đã có nhiều cơ quan, nhà khoa học trong nước và quốc tế đã nghiên cứu về sâm Ngọc Linh, và gần 50 nghiên cứu sinh đã bảo vệ thành công luận án phó tiến sĩ, tiến sĩ từ các công trình nghiên cứu về loài cây quý hiếm này.

Theo kết quả nghiên cứu từ năm 1978 của Bộ Y tế Việt Nam, phần thân rễ của cây sâm Ngọc Linh Việt Nam chứa 26 hợp chất saponin có cấu trúc hóa học đã biết và 24 saponin có cấu trúc mới không có trong các loại sâm khác, trong khi sâm Triều Tiên có khoảng 25 saponin. Những kết quả nghiên cứu, phân lập thành phần hóa học mới nhất được công bố còn kéo dài danh sách saponin của sâm Ngọc Linh hơn nữa, lên tổng cộng 52 loại.

Ngoài ra Trong lá và cọng sâm đã phân lập được 19 saponin pammaran, trong đó có 8 saponin có cấu trúc mới. Đã xác định được trong sâm Ngọc Linh 17 axít amin, 20 chất khoáng vi lượng và hàm lượng tinh dầu là 0,1%. Như vậy, sâm Ngọc Linh là một trong những loại sâm có hàm lượng saponin nhiều nhất, tương đương với một số cây sâm quý đã được nghiên cứu sử dụng từ lâu trên thế giới.

2. Tác dụng đối với sức khỏe

Những kết quả nghiên cứu dược lý thực nghiệm sâm Ngọc Linh đã chứng minh tác dụng chống stress vật lý, stress tâm lý và trầm cảm, kích thích hệ miễn dịch, chống ôxi hóa, lão hóa, phòng chống ung thư, bảo vệ tế bào gan.

Sâm Ngọc Linh
là vị thuốc đặc biệt quý, đứng trên cả Nhân sâm Triều Tiên, Nhân sâm Trung Quốc và Nhân sâm Mỹ. Bảng 1: So sánh thu suất toàn phần hàm lượng Saponin (%).
Loại Aglycom Nhân sâm Triều Tiên Nhân sâm Trung Quốc Nhân sâm Tây Dương-Mỹ Nhân sâm Ngọc Linh 20(S)PPD 2,9 2,1 2,7 3,1 20(S)PPT 0,6 2,4 1,2 2,0 Ocotilol 0,00 0,00 0,004 5,6 Aleanolic acid 0,02 0,00 0,07 0,09 Thu suất toàn phần(%) 3,5 4,5 4,0 10,8
Qua bảng so sánh trên đây, ta thấy Nhân sâm Ngọc Linh có hàm lượng thu suất toàn phần cao hơn gấp ba lần nhân sâm Triều Tiên, hơn hai lần nhân sâm Trung Quốc và nhân sâm Mỹ.

Vì cơ cấu hóa học đặc biệt của nhân sâm Ngọc Linh nên tác dụng chữa bệnh rất đa dạng.
Các tác dụng dược lý điển hình của nhân sâm Ngọc Linh là:
- Tăng thể lực, chống nhược sức Suy nhược cơ thể.
- Kích thích các hoạt động não bộ Suy nhược tinh thần.
- Tác dụng kiểu nội tiết tố sinh dục Suy nhược sinh dục.
- Tăng tạo hồng cầu, tiểu cầu Chữa thiếu máu, suy tiểu cầu.
- Đặc hiều với vi khuẩn Streptococi Chữa viêm họng hạt.
- Antistress giải lo âu và chống trầm cảm Các bệnh lý gây ra bởi stress.
- Tăng cường chức năng gan và bảo vệ tế bào gan Chống xơ gan và giải độc gan.
- Giảm cholesterol huyết, giảm lipit, tăng HDL Xơ vữa động mạch.
- Giảm đường huyết hiệp lực với thuốc hạ đường huyết Bệnh tiểu đường.
- Điều hòa hoạt động tim mạch Loạn nhịp tim và hạ huyết áp.
- Chống ôxy hóa (Antioxidant) Chống lão hóa.
- Phòng chống các loại ung thư Hỗ trợ thuốc chữa ung thư.
- Gia tăng sức đề kháng không đặc hiệu Suy giảm miễn dịch.

Ngoài những tác dụng trên do các cơ sở khoa học tín nhiệm đã nghiên cứu và tổng kết, nhân sâm Ngọc Linh còn có những đặc tính ưu việt mà các loại nhân sâm khác không có được đó là:

- Không có độc tính khi sử dụng liên tục dài ngày.

Nghiên cứu dược lý lâm sàng của sâm Ngọc Linh cũng cho kết quả tốt: bệnh nhân ăn ngon, ngủ tốt, lên cân, tăng thị lực, hoạt động trí tuệ và thể lực cải thiện, gia tăng sức đề kháng, cải thiện các trường hợp suy nhược thần kinh và suy nhược sinh dục, nâng cao huyết áp người bị huyết áp thấp.

Ngoài những tác dụng như nói trên, theo dược sĩ Đào Kim Long, sâm Ngọc Linh có những tính năng tuyệt hảo như tăng lực, phục hồi sự suy giảm chức năng giúp cho tình trạng của cơ thể trở lại bình thường; kháng các độc tố gây hại tế bào, giúp kéo dài sự sống của tế bào và tăng các tế bào mới. Đặc biệt, sâm Ngọc Linh có những tính năng mà sâm Triều Tiên và sâm Trung Quốc không có là tính kháng khuẩn, chống trầm cảm, giảm lo âu, chống ôxi hóa, và hiệp lực tốt với thuốc kháng sinh, thuốc trị bệnh tiểu đường.

Nếu có vụ tặng sâm này các cụ cho em đăng ký một suất nhá

INNOVA-BOP

Xe buýt

Cụ hay thật đấy nể cụ đấy

minhdiep

Xe tải
Hơ, thế cụ chủ top đã tặng đc bố vợ thuốc gì chưa.Tình hình thế nào rồi, báo cáo đi

minhdiep

Xe tải
Sao cứ abc xong là mỏi chân với đau lưng thế các cụ nhhỉ, hay tại em yếu

bach.thaloga

Xe hơi
Hơ, thế cụ chủ top đã tặng đc bố vợ thuốc gì chưa.Tình hình thế nào rồi, báo cáo đi
Ờ ko thấy chủ thớt vào bấu cấu tình hình gì cả, ko biết bố vợ chủ thớt có được con rể tặng thuốc chưa, tác dụng thế nào rồi nữa chứ, he he

Trạng thái
Thớt đang đóng