Khu đô thị văn phú

zolahn

Xe điện
Chả là nay em xuống văn phú tìm cái nhà liền kề làm văn phòng công ty mà em thấy kinh hoàng quá. Rất rất nhiều nhà bỏ hoang mặc dù đã hoàn thiện bên ngoài lòi, lan can rỉ sét, khóa cửa tạm bợ, tường rêu mốc xanh đỏ. Nhìn mà buồn quá đi mất.
Em hỏi khoog phải chứ nguyên nhân sao lại vậy. Đất khu đó nhìn đc vậy mà.
Cái khu đó ma nó ở, nhà xây thì xấu hoắc, chất lượng như ccc, giá bán thì cao, còn ế dài

cabin

Xe buýt
Chả là nay em xuống văn phú tìm cái nhà liền kề làm văn phòng công ty mà em thấy kinh hoàng quá. Rất rất nhiều nhà bỏ hoang mặc dù đã hoàn thiện bên ngoài lòi, lan can rỉ sét, khóa cửa tạm bợ, tường rêu mốc xanh đỏ. Nhìn mà buồn quá đi mất.
Em hỏi khoog phải chứ nguyên nhân sao lại vậy. Đất khu đó nhìn đc vậy mà.
Sao cụ ko sang Văn khê em đang đăng bán căn 82,5m2 giá 4,75 tỷ cụ ơi

TrumpVietnam

Xe tăng
Giá nhà xây thô trên đất 74m2 tầm 4 tỷ/ căn
90m2 tầm 4.5 - 6 tỷ/ căn.
Biệt thự trên 7 tỷ/ căn
Ai rẻ hơn là chém gió. Tôi đang ở đây
Căn 74m2 ở đối diện nhà mợ bán phụ kiện rèm cửa cụ nhé, cách đây 2 tháng em lê la ở đó và thấy họ sửa, các mợ ấy nói mới có giao dịch giá 3,2.
Cụ sear google về phụ kiện rèm cửa biết vị trí, em vào khu đó như mê cung k biết tả ra sao.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Khu đô thị ko trường học, không chợ, ko bệnh viện, ko có khu giải trí tiện ích (Nhà văn hoá) thì theo các cụ sẽ có bao nhiêu người ở? Sáng mở mắt ra đánh ô tô đi ăn
sáng à?
Cụ chả biết gì. Trường tiểu học Văn La. Trường PTHH Văn Phú. Trường Mariecurie. Siêu thị Metro và siêu thị Auchan. 2 chợ làng. Trường chuyên Nguyễn Huệ cấp 3 (chỉ sau trường Am) ngay bêm kia đường. What else do you need?

The Peace

Xe tăng
Giá nhà xây thô trên đất 74m2 tầm 4 tỷ/ căn
90m2 tầm 4.5 - 6 tỷ/ căn.
Biệt thự trên 7 tỷ/ căn
Ai rẻ hơn là chém gió. Tôi đang ở đây
Một số dãy như TT27, TT37, 38 diện tích đất 75m2, xây dựng 250m2 sàn có giá từ 3,2-3,8 tỷ đấy T. Tất nhiên vị trí thì không đẹp rồi

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chả biết gì. Trường tiểu học Văn La. Trường PTHH Văn Phú. Trường Mariecurie. Siêu thị Metro và siêu thị Auchan. 2 chợ làng. Trường chuyên Nguyễn Huệ cấp 3 (chỉ sau trường Am) ngay bêm kia đường. What else do you need?
Tóm lại nó ở trong hay ngoài đô thị?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cái chợ làng thì em ko biết nó nằm chỗ nào nhưng em chửa thấy nó nằm trong. Còn Metro thì trong thật nhưng em ko nghĩ ngày nào cũng đi Metro đc. Trường Văn La, Văn Phú đều ko ở trong cụ nhé. Gần thì có.

The Peace

Xe tăng
Cái chợ làng thì em ko biết nó nằm chỗ nào nhưng em chửa thấy nó nằm trong. Còn Metro thì trong thật nhưng em ko nghĩ ngày nào cũng đi Metro đc. Trường Văn La, Văn Phú đều ko ở trong cụ nhé. Gần thì có.
Cái vụ này thì cụ sai chút rồi. Dịch vụ hơi hạn chế nhưng dịch vụ cơ bản thì cũng đủ. Có 4 trường học mầm non, cấp 1, 2, 3 khá lớn, trong đó có trường Ban Mai khá nổi ở Hà Đông mới khánh thành cơ sở 2. Chợ Văn La giáp ranh dự án, siêu thị Auchan ở chung cư Victoria và Metro sát cạnh bên kia dự án. Chưa kể đi sang bên kia đường Quang Trung cũng có mấy chợ dân sinh kha khá đủ đồ

be bư

Xe ngựa
đơn giản là là các tiện ích chả có gì

thachnhung

Xe container
Giờ có tý cây cỏ còn đỡ chứ hồi đầu nhìn cả khu liền kề mênh mông toàn bê tông như cái hộp quan tài ngốt lắm!

Pilota

Xe điện
Có mấy lý do:

1. Khu này bán thuộc nhóm dự án đầu tiên bùng nổ BĐS phía Tây, người mua đa số là dân đầu tư ngoài HN về mua đón đầu Hà Tây về HN. Ngoài ra quan chức các tỉnh về mua cũng kha khá, Người mua ở ít.

2. Khu này gần như không có chung cư => dịch vụ cung cấp chung cho đô thị gần như không có. Gần đây mới có mấy toà nhưng dịch vụ cũng vẫn chưa cải thiện nhiều.

3. Mẫu nhà khá xấu :( Dù quy hoạch hạ tầng và mật độ XD khá tốt.

4. Số lượng nhà thuộc diện quá lớn (khoảng hơn 3000 căn liền kề, BT. Chưa kể khoảng 500 căn đang xây) nên dù đã có tầm hơn 1000 căn thấp tầng về ở nhưng vẫn như muối bỏ biển.

5. V.v... => Các khu chưa có người ở ngày càng hoang hoá và trông thê thảm hơn. Thế nên dù giá khá ổn (trung bình tầm 35-40 tr/m2) đất ở các vị trí ở được, (khu bám phía ngoài trục Lê Trọng Tấn và gần phía Quang Trung hoặc quanh chung cư cao hơn) nhưng vẫn ít người lựa chọn mà chọn những dự án có vị trí khác đông đúc và sầm uất hơn về mặt dịch vụ và tỷ lệ lấp đầy.

Tưởng thế nào hoá da cụ vẫn thuộc diện chém gió như em. Em tin cụ Tran Thanh Tung hơn. :))

Abram

Xe điện
Một số dãy như TT27, TT37, 38 diện tích đất 75m2, xây dựng 250m2 sàn có giá từ 3,2-3,8 tỷ đấy T. Tất nhiên vị trí thì không đẹp rồi
Hai dãy TT37+38 quy hoạch và xây dựng không khác gì khu tập thể thời 5x 6x, kiểu tận dụng đất; cạnh khu Phú Lương không biết bao giờ mới có người ở.

Trên có cụ nào liệt kê Metro nằm trong khu đô thị Văn Phú? Điểm xa nhất của VP đến Metro chắc gần 3 km, phải qua đường Lê Trọng Tấn. Còn cái trường Mariecurie em không biết chỗ nào, tuyển sinh, đào tạo ra sao?

Tran Thanh Tung

Xe điện
Hai dãy TT37+38 quy hoạch và xây dựng không khác gì khu tập thể thời 5x 6x, kiểu tận dụng đất; cạnh khu Phú Lương không biết bao giờ mới có người ở.

Trên có cụ nào liệt kê Metro nằm trong khu đô thị Văn Phú? Điểm xa nhất của VP đến Metro chắc gần 3 km, phải qua đường Lê Trọng Tấn. Còn cái trường Mariecurie em không biết chỗ nào, tuyển sinh, đào tạo ra sao?
Cả khu Văn Phú hơn 90ha nên điểm đầu cuối xa nhau là bt. Metro nằm sát khu tay trái của đô thị VP cách nhà liền kề VP 50m. Đối diện Quận ủy. Mariecurie nằm ở khu khác cách VP 2km cụ ạ.

Getzcoi

Xe tăng
Hàng tuần e đi Metro 1 lần. Đảm bảo như yếu phẩm cơ bản.
Thi thoảng e đi chợ làng cách 300km, đủ các loại tôm cá ốc ếch, khéo hơn có thể mua đc rau của mấy bà trồng nhà ăn ko hết đem bán.
Thế là xong phần ăn.
Phần học của F1: nếu xuề xoà cho con học trường làng cách 300m, khó tính hơn thì học dân lập: có trường cách nhà 500m, có trường cách 3km, ... đều có xe đưa đón, việc của các cụ mợ chỉ là có tiền. Lên c3 có chuyên công lập cách nhà 1km, mỗi tội con cụ mợ phải học giỏi mới vào đc.
Xong phần học.
Cái yếu điểm nhất là đặc sản tắc đường, nếu cụ mợ sống ở đây mà đi làm trong nội thành. Nhưng bù lại cụ mợ có cả một không gian sống tĩnh lặng khi cần thiết và một trời khí tuơi để thở mỗi sáng và khi đêm về.
Mỗi người có một sự lựa chọn. Ko có đáp án chung cho tất cả mọi người. Biết chấp nhận và hài lòng vs những gì vốn có của nó thôi.

Minh Lương

Xe đạp
Khu này vị trí đẹp mà mẫu nhà như khu tái định cư, mật độ nhà xây kín quá ko có khuôn viên trồng cây xanh.... =>>ế dài :))
Cụ nào có tiền mua 2 3 căn rồi làm lại là có đất trồng cây ngay

Sent from my SM-N920C using Tapatalk