[Funland] Khu Đô thị đáng sống tại Hà Nội

Damancuc

Xe hơi
Starlake đẳng cấp thế nào cụ, đã có dân cư đến ở chưa, phản hồi của dân cư ra sao cụ ?

lexusandbmw

Xe điện
em thấy khu Trần Duy Hưng và Khánh Toàn ợ, gọi hàng đến rất nhanh:P

Starlakehanoi

Xe đạp
Starlake đẳng cấp thế nào cụ, đã có dân cư đến ở chưa, phản hồi của dân cư ra sao cụ ?
Lý do gì cụ đánh giá starlake đẳng cấp nhất thời điểm này vậy ?
30/6 này mới bàn giao nhà xây thô hoàn thiện mặt ngoài cụ ah. Chắc phải đầu 2018 mới có dân về ở vì các nhà hoàn thiện kỹ và lâu lắm. Khu này mà xong thì đẳng cấp nhất Việt Nam chứ không chỉ riêng HN đâu cụ nhé. Vị trí đắc địa, phong thuỷ tốt, giao thông thuận tiện, môi trương trong lành, dịch vụ đầy đủ, an ninh. Theo em biết thì toàn VIP ở trong này nên rất kín tiếng và không có nhiều thông tin nên không nhiều cụ biết về khu Starlake này đâu ạ.

xaynhatrongoi

Xe tăng
Đáng sống ở đây, em chỉ xin phép phân tích trên các khía cạnh như sau:
- Chất lượng xây dựng, mật độ xây dựng...
- Tiện ích sinh hoạt: Điện, đường, trường, trạm....
- Các tiện ích giải trí: Khu vui chơi, khu cây xanh, hồ nước, ..
- Môi trường xung quanh khu đô thị.
Và 1 khu đô thị thì cần gần như phải đầy đủ các tiêu chí trên.
Từ đây, cũng để các cụ tranh luận, trao đổi các thông tin để nhiều cụ đang có ý định, mua, bán, trao đổi bất động sản có quyết định đúng đắn, không lăn tăn, không lo sợ về các bds mà mình định mua để an cư. Từ đó các cụ đỡ mất thời gian lựa chọn nhiều để có thể mua được cho mình căn nhà ưng ý.
Còn về đi lại, theo thiển ý của em, các cụ đã mua căn hộ liền kề, biệt thự trong các khu đô thị, phần lớn là có điều kiện tốt về tài chính nên cái vấn đề đi lại bằng 4b nó không quá quan trọng, chủ yếu là không gian sống tốt, gia đình con cái có 1 môi trường tốt để học tập và phát triển.

xaynhatrongoi

Xe tăng
30/6 này mới bàn giao nhà xây thô hoàn thiện mặt ngoài cụ ah. Chắc phải đầu 2018 mới có dân về ở vì các nhà hoàn thiện kỹ và lâu lắm. Khu này mà xong thì đẳng cấp nhất Việt Nam chứ không chỉ riêng HN đâu cụ nhé. Vị trí đắc địa, phong thuỷ tốt, giao thông thuận tiện, môi trương trong lành, dịch vụ đầy đủ, an ninh. Theo em biết thì toàn VIP ở trong này nên rất kín tiếng và không có nhiều thông tin nên không nhiều cụ biết về khu Starlake này đâu ạ.
Khu này của cụ là gần như sau này để dành cho Hàn Quốc ở và làm việc cụ ạ, nhất VN thì em nói thật cụ nói hơi quá, nhưng đúng là chất lượng xây dựng là ổn vì mục tiêu lâu dài là cho Hàn Quốc thuê, khu của cụ nếu người Việt có mua thì đa phần: đầu tư để sau cho thuê, không thì lướt sóng cụ ạ. Còn để ở thì khu này sao bằng Vin Sài Đồng được ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
em thấy khu Trần Duy Hưng và Khánh Toàn ợ, gọi hàng đến rất nhanh:P
Tính dài hơi phải đâu tư khu Mai Dịch cơ cụ ah. Tiếp cận, nằm vùng chờ thời ở Trường múa hay lém mà sau này có thăng thì ra Mai Dịch cũng gần :D

truongthobds

Đi bộ
Website
chungcuvietnam.vn
Em thấy thị trường bất động sản 2017 ế ẩm lắm lên cũng chưa chắc chắn về điều gì cả các bác ạ

bocaplua

Xe hơi
Em cũng ko biết khu này thật. Nhưng ko thấy cây xanh mấy nhỉ

Anhtuanxd2010

Xe hơi
Quan điểm của em là cứ khu nào trung tâm mà quất, BĐS ăn nhau ở vị trí. Như Ecopark thì đẹp và đẳng cấp thật nhưng xa quá, thời gian di chuyển mất quá nhiều dẫn đến ít có thời gian cho con cái, gia đình, nghỉ ngơi hơn.

0904091636

[Tịch thu bằng lái]
Joyal City thuận tiện và nhiều dịch vụ, cũng đáng để ở. Mỗi tội mật độ cư dân lớn quá cụ ạ

Starlakehanoi

Xe đạp
Em cũng ko biết khu này thật. Nhưng ko thấy cây xanh mấy nhỉ
Cây xanh thi khi nào bàn giao thi cđt se trồng trước cửa nhà thôi cụ, chưa khu nào mà cđt lại đầu tư hạ tầng đường xá hồ nước như khu này cụ ạ.

humer

Xe điện
với ví tiền của đại đa số dân VN e thấy khu Lideco là lý tưởng nhất

tuancua

Xe hơi
Ngồi rảnh rảnh với mấy ông anh thiết kế, cải tạo, nội thất... các khu đô thị quanh Hà Nội, có mấy cái khu đô thị cao cấp, mà cái nào đáng sống nhất mà tranh cãi nhau không ngừng. Các cụ đã sống ở đấy rồi cho em xin ý kiến khách quan với ạ.
- Khu đô thị Gamuda- Diện tích và khuôn viên cây xanh tốt, thiết kế hợp lý, giá thành phải chăng không muốn nói là hơi rẻ, Chất lượng xây dựng tầm trung, đi lại hơi xa vì nằm ở tận Công Viên Yên Sở.
- Khu đô thị EcoPark- cái này thì khỏi phải bàn, chất lượng xd tốt, khuôn viên cây xanh nhiều, mật độ xây dựng chung cư hợp lý. Mỗi điểm trừ là hơi xa giống anh bạn trên.
- Các khu đô thị của Vincom: theo thiển ý của em, chất lượng xây dựng tốt, mật độ xây dựng tương đối, vị trí xây dựng tương đối VIP, nhưng nói về chung cư thì nói thật là em không thích, vào trong tòa chung cư của Vin thì như đi vào cái hộp ấy. Còn khu Biệt Thự thì không phải bàn rồi ạ.
- Khu đô thị Ciputra- Nam Thăng Long: chất lượng xây dựng tầm trung, mật độ xây dựng cao, bố trí cảnh quan không đồng đều.
- Khu đô thị park City- Lê Văn Lương Hà Đông: mật độ xây dựng cao, chất lượng xây dựng tương đối tốt, Chưa hoàn thiện nhưng chủ yếu thấy quy hoạch thì thấy các khu tiện ích cũng okie
- Và cuối cùng là The Manor Nguyễn Xiển: Chất lượng xây dựng và thiết kế không phải nói, quá đỉnh, không viên cây xanh và các khu vực tiện ích nhiều, bố trí hợp lý các khu cao tầng. Nói chung qua nhiều ý kiến đánh giá, thì em vẫn đánh giá khu đô thị The Manor Nguyễn Xiển là ổn nhất.
Còn theo ý kiến các cụ, các cụ đánh giá khu đô thị nào ạ.
Em thích royal