Không trình được tem kiểm định của súng bắn tốc độ khi bị yêu cầu.

daquydailoc

Tháo bánh
Nhà cháu yêu cầu cho xem tem kiểm định của máy xem máy đã kiểm định chưa. Họ bảo có kiểm định, có tem kiểm định rồi chỉ cái tem cho nhà cháu chụp chứ có phải nhà cháu tự tìm chụp đâu.
Sau về HN xem lại mới biết bị lừa.
Nếu nhà cháu xem ngay tại trận thì đã không nên chuyện.
Đưa lên đây cho các cụ rút KN về sau.
vậy thì quá láo cụ ợ,.. mềnh bị tụi xxx lừa đẹp , giờ khiếu nại cũng hóc với tụi nó. :(

win2170

Xe tải
đoạn này mà 40km hả bác. có vào đô thị cũng 50km cho xe 4B chứ hay mới cắm lại giới hạn

sao bác ko chụp ảnh cụ mặc quần đùi ấy. đưa lên báo nó bị làm "nhục" ngay

Chỉnh sửa cuối:

tuananh2910

Xe đạp
Công an mà lại đi lừa dân à :( buồn cười thật

adidas_hn_man

Xe tăng
có clip ghi lại hình ảnh CA nói cái tem đó là tem kiểm định thì cụ "tất sẽ thắng" .
1, là trình xxx ngu éo bít gì...
2, là lừa dân...

canluudan

Đi bộ
thế nào rồi cụ thớt,đã vào Quảng Bình chưa vậy?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
đoạn này mà 40km hả bác. có vào đô thị cũng 50km cho xe 4B chứ hay mới cắm lại giới hạn

sao bác ko chụp ảnh cụ mặc quần đùi ấy. đưa lên báo nó bị làm "nhục" ngay
Đi đường dài, nhà cháu cố gắng đi đúng biển. Chắc có thể biểnr bị khuất không thấy. Mà tận hơn ba chục km sau đó họ mới dừng thông báo lỗi thì làm sao mà nhớ được hả cụ.
Họ bảo chỗ xuống dốc Lý Hòa.

Maybach Tàu

Xe container
Cụ đi lại ăn ở nhớ lấy hết hóa đơn nhá, nếu ta chiến thắng thì tiên tay đưa ra luôn bắt trả lộ phí cho mềnh...:D
Bên em TBYT thì hàng Tầu cấm có vào được các gói thầu, dự án có vốn ngân sách của NN...không biết mảng thiết bị này có thế không? Nếu có thì mấy chú xxx tự chế ra súng để chơi thì teo rồi. Cụ chủ cố lên

thuylinh102

Xe hơi
Lạ nhỉ, đoạn nội thị nào mà lại 40 nhỉ

thichxeoto

Xe điện
Em đã xem hết 15 trang túm cái váy lại, là ngoài những tư liệu cụ đã cung cấp cho anh em tham khảo tư vấn thì cụ phải có hình ảnh chụp chi tiết cái súng bắn cụ, số seri máy(Cái này rất quan trọng) tránh tình trạng bọn nó đổi máy khác, clip. Nếu cụ đã đầy đủ thì chiến thôi, cụ cứ bình tĩnh chẳng có gì phải lăn tăn vì đây là lỗi vi phạm giao thông đơn thuần rất bình thường như cân đường hộp sữa mà ai cũng có thể vô tình mắc phải, mình có quyền khiếu nại và khởi kiện nếu mà cảm thấy chưa đồng tình với QĐXLVPHC, em ủng hộ cụ, làm để cho nó biết mình là dân nhưng không phải c u đen cụ hỉ, chúc cụ chiến thắng=D>

xeom

Xe tải
Em nghe tây đồn do kinh phí để mua súng bắn tốc độ hạn hẹp, nên một số súng là do các xxx GT tự bỏ tiền ra dưa góp vào để mua ạ =P~, một số súng không có tem kiểm định là đúng roài =)).
Em té.

ruouthit

Xe đạp
Cụ chủ cũng khéo gợi chuyện. Trong tay của cụ có bao nhiêu thứ mà thỉnh thoảng cụ mới phọt lên, làm bọn em cứ tưởng....

Nhưng giờ túm lại là ngoài các bằng chứng nêu trên, cụ còn thủ 1 món "lặc piệt" cho các xxx QB là cái cờ níp quay 5xxx quây cụ. Em hy vọng rằng cờ nhíp đó có đầy đủ hình ảnh rõ nét của cái súng phóng lựu không mặc quần kiểm định.

Có nó thì cụ chắc thắng.

Với em, nếu thắng, cụ chỉ cần có được cái quyết định hủy cái quyết định xử phạt kia đi là 1 thắng lợi lớn rồi. Đòi hỏi bồi thường, xin lỗi công khai... lằng nhằng lắm.

Cụ đi luôn đi, anh em chờ cụ áo gấm về làng....

ngocan84

Xe máy
Có thông tin gì mới chưa cụ chủ ơi.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Thanks các cụ đã quan tâm chia sẻ.
Vì chưa thu xếp được thời gian, vả lại nếu đã có QĐXPVPHC (nhà cháu đoán là đã có vì không thấy họ trả lời về hủy BB PVPHC) thì GPLX của nhà cháu vẫn bị giữ 30 ngày. Vậy nên định 11/6 nhà cháu sẽ vào ĐH giải quyết luôn.
Việc này cũng không vội được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

coixay

Xe buýt
Thế là cụ bị bắn khi qua đèo Lý hòa rồi ra Q. Hưng mới bị bắt a?
Đọc trả lời của CA QB thì họ nói có kiểm đinh, không biết cụ có quan sát và chụp kỹ thbi của họ để tránh việc họ "làm hàng" không?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Vâng. Nơi dung xe cách xa nơi bắn quá.
Có quy định nào về khoảng cách giữa điểm dừng xe thông báo lỗi và điểm phát hiện lỗi không nhỉ? chứ cứ thông báo lỗi vi phạm cách đến vài chục cây số thế thì ai mà nhớ được đã phạm lỗi ở đâu, như thế nào.
Thực ra tổ công tác dung xe nhà cháu hôm đó xử sự cũng đúng mực, trừ việc mắc lỗi trình tem bảo hành thành tem kiểm định.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Thế là cụ bị bắn khi qua đèo Lý hòa rồi ra Q. Hưng mới bị bắt a?
Đọc trả lời của CA QB thì họ nói có kiểm đinh, không biết cụ có quan sát và chụp kỹ thbi của họ để tránh việc họ "làm hàng" không?
Vâng. Nơi dung xe cách xa nơi bắn quá.
Có quy định nào về khoảng cách giữa điểm dừng xe thông báo lỗi và điểm phát hiện lỗi không nhỉ? chứ cứ thông báo lỗi vi phạm cách đến vài chục cây số thế thì ai mà nhớ được đã phạm lỗi ở đâu, như thế nào.
Thực ra tổ công tác dung xe nhà cháu hôm đó xử sự cũng đúng mực, trừ việc mắc lỗi trình tem bảo hành thành tem kiểm định.

thanhthuy2010

Xe hơi
theo em thi bay gio Công an được thường phục nên cái chi tiết quần áo tác phong không đúng kia chưa chắc đã là điểm mạnh của cụ, có khi cứ phải vào làm việc may ra thì không bị phạt, cái này chắc cũng phải rất khéo thì mới giải quyết được.