Không trình được tem kiểm định của súng bắn tốc độ khi bị yêu cầu.

quy80yenmo

Xe tải
Đệch. GM gửi ngày 02 thì nhanh cũng mất 02 ngày mới tới tay cụ chủ. Vậy mà đòi ngày 05 có mặt tại QB. Chúng nó làm như chỉ chúng nó bận còn người khác chỉ ngồi đợi giấy của chúng nó rồi chạy bộ vào chắc! Làm ăn cái kiểu đểu. Mấy trăm KM mà bắt người ta vào giải quyết kiểu này. Pó tay.com. Kiểu làm ăn này chủ yếu chơi khăm cụ chủ! Em nghe mà rực ruột. Có gì các cụ thông cảm!

1-7-2013 !!!!!

Xe hơi
Website
www.chinhphu.vn
xã hội ngày càng tiến bộ, dân chúng ngày càng nắm rõ luật pháp, lái xe trên đường ngày càng cứng họng, khỏe cổ !

blackpaint

Xe container
Sáng nay 4/7 em nhận được cái này. Em quên mất không ghi ngay nhận trước khi ký, nhưng có dấu bưu điện họ gửi ngày 2/7.
Theo giấy mời thì sáng mai em phải có mặt ở phòng để làm việc, còn nếu không đến họ sẽ chấm dứt việc giải quyết? Các cụ tư véo tiếp cho em nên làm gì, như thế nào cho hợp lý.

Đúng là bọn này chả hiểu gì về Luật cả... bọn em làm hành chính, giấy tờ mà còn phải có quy định... gửi công văn trước bao nhiêu ngày (bao gồm cả thời gian vận chuyển) ... Không có quy định nào nói là không đến không giải quyết nữa cả, với lại không đến lần 1, thì phải lần thứ ... thì mới không giải quyết chứ. Cụ đọc kỹ lại về vấn đề khiếu nại rồi vào quất cho chúng nó vài roi cho chừa cái thói coi thường người dân đi. Nó biết cụ ở xa nên chơi kiểu bẩn rồi.

Trong trường hợp này nhà cháu cũng không bênh vực cho xxx, kụ à.

Ý của nhà cháu là:
1- khoảng vần tốc 4,9999 km/h đó là "vận tốc ân huệ" của luật, không phải là khoản "luật trừ hao cho sai số của máy bắn" như kụ chủ thớt nghĩ (vì rõ ràng trong luật không có quy định đó là trừ hao cho sai số thiết bị).
2- trong kết quả bắn tốc độ xxx phải ghi cho đúng luật, nghĩa là nếu thiết bị đo lường có sai số thì phải ghi sai số đó trong kết quả. Nghĩa là xxx phải báo tốc độ bắn kụ chủ là 109 ± 2 km/h.
3- khi xử lí kết quả bắn tốc độ, cấp trên của xxx phải lấy giá trị có lợi hơn cho người dân để bắt lỗi họ. Trường hợp này phải áp dụng sai số âm ---> kết quả bắn tốc độ là 109-2= 107 km/h.
Cái này nó thuộc về sai số của máy cụ ợ, bên em gọi là độ nhạy của máy bắn, máy chẩn đoán... ví dụ như bắn 100 lần tốc độ 50km/h thì kết quả sẽ rơi vào khoảng 50±4,99999... nào đó với độ tin cậy thường là 95%, do đó nó để cho mình 4,99999km chính là loại cái sai lầm của máy có phải không cụ.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Cái này nó thuộc về sai số của máy cụ ợ, bên em gọi là độ nhạy của máy bắn, máy chẩn đoán... ví dụ như bắn 100 lần tốc độ 50km/h thì kết quả sẽ rơi vào khoảng 50±4,99999... nào đó với độ tin cậy thường là 95%, do đó nó để cho mình 4,99999km chính là loại cái sai lầm của máy có phải không cụ.
Phần chữ đậm ở trên: theo ý kiến cá nhân nhà cháu thì 4,99999 km luật cho phép không phạt không phải là để trừ hao sai số của máy bắn, vì 2 lí do sau:

1- Theo quy định về đo lường và ghi kết quả đo lường, nếu thiết bị đo có sai số ± thì phải ghi trị số của sai số đó trong kết quả đo cuối cùng (nhờ kụ nào gúc hộ quy định này nó nằm cụ thể trong điều mấy của Pháp lệnh Đo lường giúp nhà cháu với nhé).

Cách ghi kết quả đo

2- Trong luật quy định rõ chỉ phạt khi "Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h ...", mà không nói cụ thể phần 4,9999 km đó là trừ hao sai số của máy bắn.

Do đó không thể tự tiện suy diễn con số ân huệ 4,9999km kia là trừ hao sai số máy bắn, để bỏ qua quy định của luật phải ghi sai số ± như nêu tại phần 1 ở trên.

Nếu chúng ta đồng ý chấp nhận suy diễn luật, thì lí do hợp lí nhất ta có thể suy diễn là con số ân huệ 4,9999 km này chỉ có mục đích để trừ hao sai số của công tơ mét gắn trên ô tô (công tơ mét vốn là một thiết bị đo không chính xác, không được kiểm định như máy bắn tốc độ, không có sai số ± trên mặt đồng hồ nên luật không thể quy định một con số cứng nhắc cho một thiết bị không chính xác như công tơ mét).

.

Chỉnh sửa cuối:

hanoivietnam

Xe tăng
Cụ chủ cố lên! cái đội xxx này nó hành dân khiếp lắm, nên cụ cứ phải chuẩn bị hết các tài liệu cần thiết p/vụ cho việc này cụ ạ!

hondadream

Xe hơi
Vụ này nóng, em hy vọng là cụ quay phim tất cả sự việc, chứ chụp ảnh thì chẳng có căn cứ cụ thể, chính xác.

bipboemlaxichlo

Xe điện
em vẫn luôn theo dõi từng bước đi cụ chủ
chúc cụ chủ luôn mạnh khỏe và chiến đấu thành công

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Có kết quả chưa cụ chủ. Vụ này lâu quá roài

blackpaint

Xe container
Nếu chúng ta đồng ý chấp nhận suy diễn luật, thì lí do hợp lí nhất ta có thể suy diễn là con số ân huệ 4,9999 km này chỉ có mục đích để trừ hao sai số của công tơ mét gắn trên ô tô (công tơ mét vốn là một thiết bị đo không chính xác, không được kiểm định như máy bắn tốc độ, không có sai số ± trên mặt đồng hồ nên luật không thể quy định một con số cứng nhắc cho một thiết bị không chính xác như công tơ mét).
Đồng ý với cụ là như vậy, vì vẫn giữ nguyên cái bàn ga nhưng tốc độ thì lại khác nhau ở từng thời điểm (gió, đường, ... ) nên việc bắn tốc độ có thể tạo nên những sự khác nhau. Tuy nhiên do người ta cho rằng với tốc độ chênh nhau trong khoảng sai số (phương sai) cho phép thì không có ý nghĩa trong việc có gây tai nạn hay không, vì thế nên ng ta không đưa vào Luật.

Website
www.facebook.com
Đồng ý với cụ là như vậy, vì vẫn giữ nguyên cái bàn ga nhưng tốc độ thì lại khác nhau ở từng thời điểm (gió, đường, ... ) nên việc bắn tốc độ có thể tạo nên những sự khác nhau. Tuy nhiên do người ta cho rằng với tốc độ chênh nhau trong khoảng sai số (phương sai) cho phép thì không có ý nghĩa trong việc có gây tai nạn hay không, vì thế nên ng ta không đưa vào Luật.
Ý nhà cháu là con số 4,9999 km/h ân huệ kia chẳng có gì ràng buộc về mặt luật pháp với sai số của máy bắn tốc độ, do đó không thể nói vì đã có 4,9999 trừ hao này rồi mà bỏ qua, không ghi sai số ± 2 km/h trong kết quả bắn tốc độ.

Ghi kết quả bắn tốc độ mà không ghi ± 2km/h sai số thiết bị đo là không phù hợp với luật Đo lường.

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ chủ cứ tập trung vào mấy vấn đề sau đây mà hỏi:
1/ máy được kiểm định có đúng với máy hôm CSGT sử dụng không?
2/ Chức danh cán bộ lập biên bản với ký hiệu cs là gì? Viết như vậy có đúng Luật không?
3/ Biên bản vi phạm HC và quyết định xử lý vi phạm hành chính lập cùng ngày thì thời điểm lập cái nào ra trước? Ra trước với thời gian bao lâu? (giờ, phút, giây),
4/ Ủy quyền của trưởng phòng cho phó phòng ký quyết định xử phạt VPHC có hay không? Và ký ủy quyền trong khoảng thời gian nào?
Cụ gửi yêu cầu đồng kính gửi cho Phòng CSGT, Thanh tra CA tỉnh, Thanh tra Bộ Công an (Các cấp sẽ cùng vào cuộc và chỉ đạo trả lời đương sự).

Ivan Good Hope

Xe tăng
Em ủng hộ cụ chủ làm ra ngô ra khoai vụ này ạ, em dính QB 1 lần rồi (ngay soát vé gần Đồng Hới), giờ vẫn cay :D. XXX hôm đó bắn đêm, ngay tại điểm soát vé mới đau em chứ

EmthemBMW

Xe tải
Em bị công an Hà Nam cũng lỗi bắn tốc độ như bác. ở trạm thu phí Liêm Tuyền. rõ ràng lúc đó vào trạm e chạy 60/30 thế mà lúc ra đường rẽ về Nam Định các a ý dừng xe và bảo e đí quá 35/30. Híc híc xong rồi đây. Thôi đang vội chẳng cái e yêu cầu lập nhanh biên bản để đi, yêu cầu khi sử phạt có hình ảnh nha. :D>:P. Sau hai tuần quá mất mấy ngày hẹn e đến lầy thì ảnh mờ ko nhìn rõ biển số. Vẫn ra quyết đinh xẻ phạt e chứ. Mà rõ ràng xe e ko bật đèn ảnh này lại có đèn. Khiếu nại ngay với chị làm thủ tục yêu cầu làm rõ, thế là chị ta gọi điện cho xếp đợi hơi lâu một chút (khoảng 45') chị ta quay lại hỏi Vẫn chưa về à >>>hừm e đợi để chị trả lời và lấy giấy tờ đây. một lúc sau >>> xếp chị bảo soi kính lúp mà ko nhìn rõ biển số >>> thôi e cầm giấy tờ đi. ko phải nộp phạt.
hùm thế mới biết các a ý bắn tốc độ mồm là chính.
Thế mà cụ cũng về à, cụ làm anh em thất vọng đấy.

quy80yenmo

Xe tải
Em mua thịt chó ngồi hóng tiếp tin cụ chủ!

Gmt210

Xe tải
Vụ này không biết bác chủ có thông tin gì tiếp không ạ? Nhưng nhờ bác em cũng vỡ lẽ ra được nhiều điều. Chứ bình thường gặp xxx là em chỉ có tim đập, chân run, tay móc ví thôi.

hanoi_pho

Xe hơi
em hóng thôi chứ chưa gặp th giống cụ

Ba Chien

Xe đạp
Lâu rồi chưa thấy cụ chủ cập nhật tình hình để em hóng tý.

Psycho

Xe tải
Vì công lý, bác hãy đứng vững để bảo vệ sự công bằng.