[Funland] Không thích rượu bia, ít nói liệu có cô độc?

vtt1987

Xe tải
Số 98 đường Bưởi, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
shopnoidianhat.vn
Có cụ nào giống như em không ạ,
Tính ít nói (nhưng giàu tình cảm), không thích rượu bia, lè nhè mặc dù rất thích đi vui gặp bạn bè. Thi thoảng ngồi với hội bạn, toàn bợm rượu và nói chuyện mấy cái chủ đề mà mình đếch thấy hứng thú.
Hôm nay là 1 ví dụ ạ, em ngồi với bọn đồng hương, có đứa nói em có tiền nên sợ chết đ giám uống rượu, khinh anh em :). Chả nhẽ em lại đứng dậy đi về luôn.
Ép j chứ k ai ép rượu bia cụ ak

cusao

Xe lăn
Tính ít nói (nhưng giàu tình cảm), không thích rượu bia, lè nhè mặc dù rất thích đi vui gặp bạn bè. Thi thoảng ngồi với hội bạn, toàn bợm rượu và nói chuyện mấy cái chủ đề mà mình đếch thấy hứng thú.
Hôm nay là 1 ví dụ ạ, em ngồi với bọn đồng hương, có đứa nói em có tiền nên sợ chết đ giám uống rượu, khinh anh em :). Chả nhẽ em lại đứng dậy đi về luôn.
Đấy là chưa tìm được bạn hợp !
Khi đã hợp nhau rồi thì cần gì mượn rươu ?

redcode

Xe điện
Em cũng như cụ chủ, ai khích em bảo ko uống dc. Uống đến điểm dừng của em thôi. Chỗ em làm mỗi lần liên hoan cơ quânhy có tói quen cứ phải vác chén đi uống hết các mâm, mà ấy tay quản lý cũng húng xách chén đi mời mỗi mâm một lần. Nhiều lúc nhì nđám đông rú hét, hô zô mà thấy gớm. Mà cơ quan nhà nc ko quen ăn nhậu nên cũng ko thuận lợi cho cviec. Nhưng em kệ thôi, chấp nhận nó là như vậy ko hợp với mình.

StoneAge

Đi bộ
Bạn bè em nhiều thằng uống được 1 chục chai, 2 chục chai tự hào lắm. Tự nhìn lại mình em thấy tự ti vì mình uống kém thật :(

Mr.KuTeu

Xe tải
Tốt nhất là trốn vào xó nào đấy mà nghĩ về "(nhưng giàu tình cảm)", không thèm uống cũng không thèm tán phét mấy cái chuyện "mấy cái chủ đề mà mình đếch thấy hứng thú"... cho chúng nó nghĩ về mình.

otootooto

Xe tăng
Em cũng giống cụ không uống được. Ngồi với anh em thường 1, 2 chén là êm thôi ai nói gì mặc. Bạn bè vẫn chơi bình thường, có việc anh em vẫn giúp nhau ếu có vấn đề gì. Mà em có một kỷ niệm: Hồi đầu vào công ty, em đi nhậu cuối năm với anh em, lúc đó em trong đội trực hệ thống. HCM gọi ra báo lỗi, em hồn nhiên phi về cho down mệ nó 2 con server ở HN luôn, 1 con backup và một con đang chạy. Sau quả đấy em đi nhậu ợ cty là ếu bao giờ bị ép uống cả =)). Mà ếu phải êm có tình đâu lúc đó em phê mệ nó thật :)). Giờ đi với sếp tổng, sếp toàn dặn: "Chú cứ tập trung ăn đi, uống để anh. Miễn sao anh về nhà an toàn là được" :D

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người một tính, mỗi người một cuộc sống. Em có ông bạn làm nghiên cứu khoa học, chả bao giờ uống rượu mà nhà lúc nào cũng đông khách đến chơi.

niceshot

Xe container
Ko uống rượu, lại ít nói thì chọn bạn cùng sở thích mà chơi, sao cứ thích lân la với đám thích nhậu để rồi lại thấy lạc lõng, tự kỷ!?

Cơm Sườn

Xe đạp
1. Chơi với bạn bè mà chọc nhau vài câu là giận thì thôi chơi 1 mình với dế cho thư thái đầu óc. Tôi cực ghét trong đám bạn có thằng nào hở ra là giận, trách móc từng câu từng chữ. Mấy người này dễ xách dao xiên người khác lúc nào không hay vì cơ bản hiền lành, quan hệ tốt với làng xóm :P, nhìn hiền hiền vậy thôi chứ hay để tâm nhiều rồi nuôi thành thù hận, có dịp là bộc phát như chó dại.

2. Ít nói, không thích chủ đề người khác thì đi chơi làm gì? Anh không tạo ra được câu chuyện để mọi người bàn tán thì ngồi im mà nghe. Cà phê hay bia bọt mà cả đám ai cũng như vậy thì sao nhỉ? Cả đám ngồi chém gió trong khi 1 mình ngồi im re để thể hiện thanh tao? Vậy thì cũng biến khỏi bàn để khỏi làm phiền người khác. Dù mỗi người làm mỗi ngành, có thể không nói về chuyên môn thì trần gian này thiếu gì chủ đề để nói. Anh dâm tặc thì cứ gói chuyện gái gú, chửi thề dăm ba câu chứ che đậy bản chất làm gì?

3. Đừng đem quan niệm sống của cá nhân áp đặt lên gia đình, bạn bè. Anh là người có học thì cư xử dĩ hóa vi quý, đừng tỏ ra bất cần vì họ cũng éo cần anh đâu. Không có mợ thì chợ vẫn đông đó thôi.

Có lẽ vì quá tự cao bản thân nên cụ chẳng có người bạn tâm giao nào, nhìn đâu cũng thấy họ thấp kém hơn mình nên mới có cái suy nghĩ ấu trĩ như thế.
Cũng có ý đúng, em thì không uống được nên uống đến lúc thấy không ổn là dừng, tuyên bố luôn, sau là chén mồi, uống nước, chuyện thì vẫn chém như thường, chứ không uống đã đành, chuyện mà cũng không tham gia được thì là không chơi được rồi, thà là không đến cho xong (thực tế có nhiều đợt biết không hợp em từ chối ngay rồi, mất lòng trước đc lòng sau còn hơn :) )

namvu01

Xe tải
Cụ không cô độc đâu. Còn có em đây. Em 26 tuổi, theo em nhớ thì lượng rượu em đã uống vào cơ thể đâu đó khoảng 300ml - 500ml :D

ca_voi

Xe lăn
bạn bè không chơi với mình vì không biết uống rượu, thì cụ sai trong việc chọn bạn rồi.

Bèo Bọt

Xe tăng
Ko riệu bia tìm gái mà chơi nhé

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nói như em: “Nếu 1 ly rịu nhân gấp đôi tình a e thì tao chơi cả chai, sợ nhất tu xong cả chai éo còn tình a e nên bạn xin phép ngồi xem a e uống!”
Em cũng ít nói, gặp bạn chỉ cafe hay 1-2 chai bia, éo thằng bạn nào giám khinh!! Chẳng lẽ chỉ là bạn nếu biết uống rịu???

taductoan

Xe điện
Mỗi người một quan điểm sống riêng, những người bạn mà nói cụ như vậy chắc chỉ là bè. Bè thì trong xã hội này khi cụ có tý tiền thì vơ về nhiều lắm. Em là người thích uống bia không thích uống rượu vì vậy ngồi đâu có rượu là em không uống. Ai nói gì mặc kệ, ăn no xong ta về hề hề

loibuivan0118

Xe tải
Ko thích ko uống, uống nhiều bệnh chả thằng nào ngó, nằm viện chắc chỉ có vợ con chăm. Bạn bè cùng lắm đến thăm đc 1 lần là thân lắm rồi.

namtraco

Xe tải
Vẫn biết cuộc đời phàm phu, cứ rượu thịt cho là sướng...ko thích thì ko nên ép rượu, cụ tập làm tí vang để còn giao lưu a e bạn bè,
Mà e nói , chai vang nó bằng mấy chai vodka nhé, tốn kinh tế hơn đấy....
Còn nếu bỏ đc rượu thì cụ bỏ luôn....vì cụ đang đi trước thời đại đấy, VN bây h có 1 bộ phận uống rượu kiểu thưởng thức rùi, vẫn a e, vẫn vui chuyện, vẫn an toàn về nhà với gđ....

Thangnet

Xe tải
Cụ k uống rượu đc thì k lên đi uống làm gì . Còn có việc bắt buộc phải đi, thì ngồi 1 lúc rồi té. Chủ đề k hợp thì mình k nói. Cái gì biết thì mình nói .
Như e k biết gì về đá bóng mấy, lại ít xem. Mấy ôg bạn mà ngồi nói về chủ đề đấy là e ngồi im. :))

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Em trước cũng hay bù khú rượu bia, sau này thấy nhạt nhẽo đau đầu quá nên thôi. Giờ có việc gì thì em mới nhấp môi chút gọi là. Mà em cũng cô độc lắm :((