[Funland] Không nước nào có thể buộc VN chọn bên

edc

Xe lăn
Dự trữ tài nguyên của Nga khoảng 75.000 tỷ USD cụ ạ, gấp hơn 3 lần GDP hiện tại của Mỹ và là nước có dự trữ tài nguyên lớn nhất thế giới. Nhà có hũ vàng dưới đất rồi nên cứ múc lên xài thôi, cứ lo bảo vệ được đống tài sản này đã đủ mệt rồi. Đấy cũng là một kiểu chiến lược quốc gia. Nếu Nga đủ tiềm lực khai thác nhanh chóng các tài nguyên trên thì thừa xứng đáng để có một lốt ở mâm trên.
Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Cụ tỉnh ngủ đi ạ. Buôn có bạn, bán có phường. Tài nguyên giàu có, nhưng đào bán thì phải có thằng mua giá cao. Các cụ bảo, miệng ăn núi lở. :D
Tính như cụ thì VN cả rừng vàng biển bạc. Giờ còn gì??!!

minh0075

Xe điện
Cái nể nhất ở cụ Vịnh là ngoài đời ngồi quán bia chém gió nói bậy hơn xã hội đen, văng tứ lung tung bất cần đời nhưng khi ngồi trả lời báo chí hay họp hành thì văn phong chuẩn mực, câu cú gọn gàng, ý tứ sâu xa. Chắc con cụ NCT nên ít nhiều cũng có tư chất.
Diễn tý cho vui thôi mà, chứ lúc bú rượu cao tuổi hay mấy trò khác thì ai hay.
Ý e ko pai là tốt xấu gì cả, cuộc sống thôi.

Lucifer2306

Xe tăng
Cụ tỉnh ngủ đi ạ. Buôn có bạn, bán có phường. Tài nguyên giàu có, nhưng đào bán thì phải có thằng mua giá cao. Các cụ bảo, miệng ăn núi lở.
Tính như cụ thì VN cả rừng vàng biển bạc. Giờ còn gì??!!
Nga nó dị ở chỗ giá trị tài nguyên của nó chiếm hơn 1/4 thế giới. Cụ so VN với nó là khập khiễng rồi. Khác bọt nó ở chỗ đấy. Rừng vàng biển bạc của VN chưa ăn thua, nên làm bục mặt ra mới vẫn chỉ đủ ăn.

Thế thì mời mịa nó vào nhà, chứ hàng năm nuôi lực lượng bảo vệ Tổ Quốc làm gì cho tốn cơm
Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh
Nó mới doạ thì mình chỉ phản đối mồm cho rõ thái độ chứ bật nó sao được. Còn khi mà nó ko doạ, chuyển sang bem mình thì mình sợ j bố con thằng nào mà không chơi.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Nó mới doạ thì mình chỉ phản đối mồm cho rõ thái độ chứ bật nó sao được. Còn khi mà nó ko doạ, chuyển sang bem mình thì mình sợ j bố con thằng nào mà không chơi.
Dọa mà mất mẹ mảng sân? Dọa mà có vòng tròn bất tử?

A98

Xe container
Hic, mấy ông xe ôm ngõ nhà tôi cũng phân tích chính trị rồi cả fed, sao hỏa như thần. Nể thật
Phường đạo đức giả. Xe ôm thì sao? Xe ôm không quyền nói à? Xe ôm thì không thể có kiến thức về địa chính trị à? Giỏi thì phản bác đi, còn cứ dùng những mánh hạ đẳng như chụp mũ, character assassination thì bị chửi không oan đâu.

Thế thì mời mịa nó vào nhà, chứ hàng năm nuôi lực lượng bảo vệ Tổ Quốc làm gì cho tốn cơm
Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh
Nó vác tàu vào khoan khảo sát, vác tàu vào đâm húc té nước, đe doạ mình đấy, chả lẽ vác đồ ra chơi nó luôn thì chả thiệt thân. Khi nào nó đánh thì biết nhau ngay thôi.

SuHyHo

Xe đạp
Việt Nam không dám chọn bên thì đúng hơn
Chọn anh Tập thì trước sau cũng bị thôn tính
Chọn anh Trump thì sợ anh ấy bỏ rơi giống VNCH
Bài học thực tế là trong cuộc chiến Việt - Trung năm 1979 nhưng Liên Xô cũng không giúp được gì nhiều mặc dù hiệp ước Việt - Xô được ký năm 1978

tourist789

Xe máy
Có ý đồ cả, hình ảnh chỉ tay rất cương quyết. Có phần nói về 3:0 cũng như 4:0, cái 0 thứ 4 ý nghĩa là phủ định hết 3:0 kia. Làm quá nà tao liên minh đấy...
ảnh đẹp quá. cái kính hiệu gì long lanh thế?

A98

Xe container
Tôi không khôn ngoan nhưng tôi không bưng bô cho kẻ khác, không ngụy biện dối trá mọi người, sống tử tế là được rồi
Anh có quan điểm lệch lạc, trong cái nhìn của anh xe ôm là nghề hạ đẳng và người làm nghề xe ôm không có đủ trí tuệ để hiểu về địa chính trị.

davidland

Xe hơi
Cần gì phải chọn bên. Chỉ cần "Đừng đánh đổi chủ quyền để lấy tình hữu nghị viển vông" thôi là ngon rồi! :D

Quốc gia, dân tộc là lựa chọn số một. Kẻ nào ăn nói khoa trương mà làm ngược lại với lựa chọn này thì ắt phải trả giá thôi.

Lucifer2306

Xe tăng
Tụi cháu con nhà dân đen ít học bất tài thật nên mới phải xe ôm kiếm sống
Mà cũng phải bỏ sức lao động ra, phải nộp thuế phí chứ có ăn không của ai đâu mà xấu
Cụ nói thế cháu cũng thấy tủi thân phận lắm, nhưng bảo cánh xe ôm không được quyền nói, không được tham gia đóng góp vào thời sự trong nước và quốc tế thì phân biệt quá
Thằng ở trên nó chưa có khái niệm xã hội dân sự ở trong đầu cụ ạ

blackbox

Xe tăng
Hỏi xem khi xưa anh ấy chọn bên vì ai, vì cái gì
Em không biết cụ nghĩ ntn và dân trí cụ tới đâu mà cụ hỏi thế này!
Em mạn phép trả lời hộ cụ là chọn vì bản thân, vì gia đình, vì độc lập dân tộc.
Nếu chọn bên kia là chọn làm bù nhìn. Nghĩ nó nhục!

A98

Xe container
Hic, mấy ông xe ôm ngõ nhà tôi cũng phân tích chính trị rồi cả fed, sao hỏa như thần. Nể thật
Tôi nói nể thật (mấy ông xe ôm), đám ném đá dấu tay hay bóp méo lời người khác quen thói
Tôi đưa ra lập luận, anh không đếm xỉa gì đến nội dung lập luận của tôi, mà nhảy vào gọi tôi là xe ôm. Tôi thách anh phản bác lại lập luận của tôi, anh lại quay ra chụp mũ tôi là người bảo vệ của băng đảng, ám chỉ tôi là DLV.
Sau đó anh tự bảo mình là người tử tế. Người tử tế thực sự không cần lên gân gào thét lên "ta đây tử tế" đâu.
Thôi, phường đạo đức giả, già mồm cãi cố, chỉ biết chụp mũ và chửi bới như anh không đáng để cho tôi tốn thời gian nói chuyện.

Tôi block anh đây, lời khuyên cuối dành cho anh, tôi trích ông Mark Twain: thà rằng ngậm cái miệng lại và để người ta nghĩ mình ngu, còn hơn mở nó ra và xóa bỏ mọi nghi ngờ.

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
Rất thích câu phản biện đanh thép của chị TNN “ chị bưng bô cho ĐCSVN để giữ sự bình yên cho người dân cùng máu đỏ da vàng là lẽ đương nhiên,còn hơn cái loại bưng bô cho ngoại bang kéo giặc về giết hại đồng bào giày xéo Quê Hương” em iu chị thật nhiều 🇻🇳🇻🇳🇻🇳💖💖💖
Rất thích câu phản biện đanh thép của chị TNN “ chị bưng bô cho ĐCSVN để giữ sự bình yên cho người dân cùng máu đỏ da vàng là lẽ đương nhiên,còn hơn cái loại bưng bô cho ngoại bang kéo giặc về giết hại đồng bào giày xéo Quê Hương” em iu chị thật nhiều 🇻🇳🇻🇳🇻🇳💖💖💖

Trên mạng hay cãi nhau chuyện bưng bô vui lắm này các cụ ơi