[Funland] Không nước nào có thể buộc VN chọn bên

hai.tranhr

Xe container
Dở ẹc, cứ im trong thời điểm này là tốt nhất.
Im lặng thì trung quốc tưởng mình không sợ nó,

còn nói toẹt ra thì trung quốc biết mình mình coi thường chúng nó như chó ghẻ :D

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Lucifer2306

Xe tăng
Thái độ cứng đầu của VN cũng có những lúc làm đất nước bị thiệt hại nhiều. Đồng ý quan điểm chiến lược là không lệ thuộc vào bố con thằng nào, nhưng cứ âm thầm mà làm thôi, gáy lên làm gì. Còn trong bối cảnh cụ thể nếu cần bố mày vẫn đu dây chọn phe bình thường, đấy là do yêu cầu của thực tế chứ không duy ý chí được.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

5banhxe

Xe điện
Cụ lấy bằng chứng ở đâu vậy??Lại bạn tôi,tôi có người quen bảo thế.
Dốt nó cứ lòi ra là sao
Bằng chứng về cái gì vậy cụ? Phần cụ ấy trả lời phỏng vấn thì cụ xem trên youtube. Phần quán bia thì cụ Vịnh trước hay ra quán ngay chỗ Lê Hồng Phong - Hùng Vương, nhà cháu đôi lần ngồi ngay bàn bên cạnh, nghe vậy thì nói vậy. Có liên quan gì đến dốt giỏi ở đây cụ nhỉ?

Vũ Điệp

Xe điện
Ta là nghệ sỹ xiếc thì cứ thé mà chơi sao phải đổi.:D

Có thằng hàng xóm to xác nó đếch tôn trọng, làm quái gì được nó đâu?
Thế theo cụ thì làm gì được nó bây giờ? Cũng như bị thằng côn đồ thôn nó doạ nạt thì cũng chỉ biết kêu thôi, chứ bật nó lại thiệt thân hơn thì ngu gì.

Lucifer2306

Xe tăng
Cuộc chiến Mỹ Trung không đơn giản chỉ là cuộc chiến tranh vị trí siêu cường dẫn dắt. Có một lý do sâu xa hơn nhưng không ai nói ra, đó là cuộc chiến giữa sự thống trị của người da trắng và sự trỗi dậy của người da vàng châu Á dựa trên thuyết ưu sinh mà Hit Le từng áp dụng. Đó là lý do tại sao Mỹ Âu Úc lại cùng đồng lòng đến vậy dù còn nhiều mâu thuẫn nội tại. Mỹ hay TQ thắng đều không có lợi cho VN, kịch bản tốt nhất cho VN là hai thế lực tự kiềm chế lẫn nhau trong một thời gian dài, đủ để VN triển khai các chiến lược phát triển của mình.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

barca6996

Xe container
VN cứ cố gắng trở thành 1 Thụy Sỹ hay Thụy Điển của châu Á là OK. Cứ trung lập nhất quán, chơi với tất tần tật, nhưng không bè phái thằng nào cả....Hehe. :)
Vấn đề là Vua Hùng và các tiền bối để lại cho con cháu một ngôi nhà với mặt tiền quá đẹp ở một vị trí rất chiến lược k như Thụy Sĩ nên có muốn trung lập thì cũng rất khó khăn. Lịch sử 4000 năm thì chủ yếu là giữ nước. 70 năm trước là điểm giao cắt của cuộc chiến ý thức hệ, giờ đây là điểm giao cắt của cuộc chiến địa chính trị giữa hai thế lực hàng đầu thế giới. K biết luận bàn về vấn đề này có phạm húy quy định của diễn đàn k

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Lúc nào chả có áp lực, có cà rốt, có gậy, kín có, hở có, theo dõi thì biết chứ không ai nói chẻ hoe ra đâu cụ ạ.

mấy thằng ********* việt t.ân nó ghét cụ Vịnh lắm

vì đứa nào thò mõm ra sủa bậy là cụ bắt sạch nhốt sạch

chúc cụ Vịnh khoẻ mạnh sông lâu, đập chết mẹ hết mấy thằng ********* ba que đi ạ

Cụ kéo họ hàng, bạn bè, băng đảng của cụ ra.
Còn nếu cụ cô đơn thì phải coi lại định hướng, tính cách của cụ có vấn đề. Rà soát vì sao mình cô đơn, vì sao không ai giúp mình. Và sửa sai trước khi bị nó ăn hiếp tiếp cụ nhé
Tếu vui cái trường hợp cá nhân, tầm quốc gia nó khác biệt lắm. Nói luôn VN giờ bật thằng đầu gấu hàng xóm thì ai giúp? Chắc có một số CĐV đứng quanh "heo rò" trợ oai bằng mồm thôi. Phi đen giờ đang còn thấm

meodenminh

Xe điện
Chả nhẽ hàng xóm truyền kiếp TQ đang gây áp lực ?

gocart

Xe cút kít
Anh Vịnh chỉ là quan chức cấp trung thôi, cái anh ấy nói là nhà nước muốn nói trong giai đoạn hiện nay khi quan chức cấp cao không tiện nói.
Còn chọn bên hay không phí thuộc vào ý chí của dăm nước láng giềng hay không phải láng giềng cơ.
Thôi thì hoàn cảnh đến đâu thì tính tới đó.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Bằng chứng về cái gì vậy cụ? Phần cụ ấy trả lời phỏng vấn thì cụ xem trên youtube. Phần quán bia thì cụ Vịnh trước hay ra quán ngay chỗ Lê Hồng Phong - Hùng Vương, nhà cháu đôi lần ngồi ngay bàn bên cạnh, nghe vậy thì nói vậy. Có liên quan gì đến dốt giỏi ở đây cụ nhỉ?
Cụ lại bốc phét.Chém vớ chém vẩn.Em nói thật cái trò em “nghe vậy” rồi lên các diễn đàn đông người nói nó quen thuộc lắm lắm rồi đó.
Chuyện phỏng vấn là chuyện công chúng.Chuyện riêng tư cụ mang lên diễn đàn để khẳng định điều gì??

Vulq71

OFer Tích cực
Ý là bắt chúng mày chọn tao chăng?